Kutoka studio 15 hii ni VOA Express hii ni, ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa Alhamisi tarehe 12 mwezi ni wa 9 mwaka wa 2019 jina langu Harrison Kamau na mimi ni Patrick Nduimana. Kwa pamoja tuko tayari kuwaletea ripoti mbalimbali ambazo tumewaandalia leo katika kipindi hiki ambacho mnakipenda sana Vio Express. Uh, Harrison Kamau, na ajali mbaya ambayo imetokea huko DRC kweli kabisa, na tutaeleza zaidi ama tutapata ripoti kutoka eneo la ajali. Vilevile vile Tanzania, Tanzania kuna uh, viongozi hawa wa CHADEMA ambao tunaarifiwa kwamba uh, kuna kesi ambayo inawakabili mengi zaidi tutapata kutoka kwa mwandishi wetu wa huko Dar es Salaam Dina Shahali. Na kama kawaida, leo ikiwa ni siku ya Alhamisi, tunasema TBT, tunarudi nyuma na kuangalia miziki iliyovuma na inayoendelea kutia fora hadi sasa. Na kwenye Vio Express Ngoma tutapata vilevile, tutaangalia baadhi ya masuala yanayotuzunguka ama yanayotia fora pia kwenye mitandao ya kijamii, bila kusahau barazani. Leo tukizungumzia Barazani leo tunazungumzia kitendo uh, cha kusikitisha kilichotokea hivi karibuni huko Kenya. Ni mwanamke wa kike, mwanafunzi aliyejiua uh, sababu kwa madai kwamba alidhalilishwa na mwalimu wake. Tutajua mengi sababu uh, na wasikilizaji wetu tayari wamekwisha anza kuandika pale kwenye Facebook. Tutasikia uh, maoni yao kuhusu uh, tukio hilo ambalo ni la kusikitisha. Basi moja kwa moja, bila kupoteza wakati, tunaanza na taarifa hizo za huzuni kutoka DRC, ambapo tuna e, muda usio mrefu nimezungumza naye Kahozi Kosha. Kahozi Kosha atatueleza ajali imetokea wapi, lakini ajali yenyewe ni ya treni, ambapo kunasemekana kuna maafa kadhaa yaliyopatikana. Hebu tusikie anavyoelezea. Ni treni inayochukua mzigo ambayo ilifanya ajali asubuhi mapema, ilikuwa saa tano e, ya asubuhi u, ilikuwa kikiondoka mji wa Nyuzu ikielekea Nyemba, na ni katika eneo ya mahali ambapo inaitwa Maibaridi. Ndiyo treni huyo ilifanya mtiba, ingawa ilikuwa ni treni ya, ya ya kuchugua mzigo, watu kwa ukosefu wa treni ya, ya kusafirisha watu walipanda juu ya treni walisafirisha, walikuwa ndani eh, juu ya hiyo treni wakisafiri, waki leo tatu ilianguka na watu kwa kuwafinika watu ambao walikuwa wakisafiri juu. Hebu tuambie idadi ya waliokufa, wamekufa watu wangapi? Kulingana na serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, waziri anahusika na mambo ya kijamii, ni zaidi ya watu hamsini ndio waliofariki kwenye ajali hiyo. Wengi wanafinikwa kwenye chini ya udongo. Juhudi inaendelea kwa kuweza ku, kuokoa wale ambao weko chini ya udongo. Katika shughuli zinazoendelea za uokozi, labda mahuduma za hospitali ama za kimatibabu ziko umbali gani? Kuna changamoto ambazo wale wanaookoa ama kufanya shughuli za ukozi wanapitia? Niliwahi kuzungumza na mmoja ambaye alionusurika kwa njia ya simu, alisema mwenyewe kwanza anaenda kwa hospitali ajipatia huduma mwenyewe, hakuna hakuna eh, wakati huu bado hawajapata msaada wowote kwa wale waliojaruhiwa. Kina Bwana Msalala ambaye niliwahi kuzungumza naye kwa njia ya simu anasema yeye aliona mili ya watu waliofariki, zaidi ya watu mia moja, kwa sababu walikuwa wengi, wengi walikuwa juu ya tre, ilikuwa kisafiri na hiyo tre ya, ya mizigo, hawezi kupata idadi kamili kwa sababu ilikuwa bado ni usiku wakati wa ajali. Kuna taarifa rasmi ambayo imetolewa na mamlaka kwamba huu ndio msimamo na ajali yenyewe ilikuwa hivi? Serikali imesema chochote? Nimezungumza na bwana Victor Umba, ambaye ni mfanyakazi kiongozi wa kampuni hiyo ya SNCC, ya kampuni hiyo ya ya, ya, ya reli. Yeye anahusika kutetea haki ya wafanyakazi. Anasema kwa kawaida, kulingana na katiba ya Congo, watu hawaruhusiwe kupanda juu ya treni ya mizigo hiyo. Watu hata kama walilipa tiketi yako, hata kama safiri mwenyewe, hala watu walisafiri kwa njia ya kimagendo, hawatapata huduma wowote kutoka kwa kiwanda kwenye, kwenye kampuni hiyo ya reli, ikiwa na maana kwamba hakuna bima itawalipa walioumia ama waliokufa kutokana na kuwa walikuwa kwenye treni ya mizigo. Ndio, hakuna, hawatapata huduma wowote kwa sababu walikuwa ni wasafiri magendo, wa kimagendo mwenyewe. Bwana eh, Msalala, ambaye nimezungumza naye, alisema alilipa, yeye alilipa tiketi yake ingawa hakupewa risiti. Wafanyakazi wa kiwanda hichi cha reli cha Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni takriban zaidi ya miaka mitatu hawalipe mshahara wao na aliyokuwa kiongozi wa mwisho wa kampuni hiyo ni leo ndio anakuwa waziri wa kwanza wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, bwana Ilunga Elukamba, aliongoza hiyo kampuni kwa muda wa miaka miaka saba. Haya, umesikia mambo hayo? mm -hmm. Unajua, nimeshawahi kuangalia dokumentari, ukizitazama ziko nyingi sana kwenye YouTube mm -hmm. za Kongo, usafiri wa Kongo, na mmojawapo ni kweli anavyosema kaozi kosha ni kwamba unaona wasafiri wengi wakiwa juu ya treni Mm -hmm. Wengine wakiwa wamelala, wengine wakiwa wameketi juu kwenye paa mm -hmm. Sasa wakati mwingine unajiuliza kwa kweli, ikianguka itakuwaje? Na sasa unasikia akisema kwamba kuna watu hawajulikani wako chini ya tope, wamefunikwa bila shaka kabisa. Uh, ni tatizo kubwa sana huko DRC. Uh, hakuna miundombinu, hakuna barabara, unajua uh, hata usafiri wa kwenye maji huwa kuna ajali nyingi zinatokea, usafiri wa boti uh, na kusababisha maafa mengi. Kwa hakika, iwapo kuna taarifa zaidi kuhusiana na ajali hiyo nchini DRC ya treni, Hatuna budi kukueleza zaidi kwenye matangazo yatakayofuata. Haya, tukitoka huko Lubumbashi tunakwenda Dar es Salaam. Tunaye Dina Chahali kwenye laini ya simu. Dina Chahali uh, mwenyekiti wa chama cha Chadema na viongozi wengine wa chama hicho wakiwemo wabunge, tunaarifiwa kwamba wanakabiliwa na kesi Hige. ya jinai. Hebu tueleze. Naamu, hiyo kesi ilianza muda mrefu, ni kesi ya uchochezi ambayo ilikuwa na inawakabili Mboe na viongozi wengine tisa wa chama cha demokrasia na maendeleo Kumbuka mwaka jana wakati wa uchaguzi mdogo wa jimbo la Kinondoni kulikuwa kuna maandamano ambayo yalitaanzwa na polisi. Baada ya hapo kulikuwa kuna kifo cha yule mwanafunzi Akwilina, Akwilina, kwa hiyo Akwilina. Baada ya hapo Mbowe na viongozi wengine tisa akiwemo katibu mkuu wa Chadema uh, pita msigo wa bunge, naibu katibu mkuu Zanzibar Salumu Mwalimu mbunge wa Kibamba, mbunge wa Kawe Halima Mdee, wote wako katika hiyo kesi ya uchechezi. Kwa hivyo leo ndiyo mahakama ya hakimu mkazi Kisutu imewakuta na kesi ya kujibu katika kesi hiyo ya uchechezi, na kuanzia sasa hivi, sasa wataanza watakiwa kuanza kujitetea. Na wahusika wenyewe wanasema nini? Ah, wahusika hawezi kusema kitu kwa sababu sasa hivi hawajaanza kujitetea mpaka itakapofika Septemba kumi na saba kumi na nane na kumi na tisa ndio kesi itaanza, utetezi itaanza kwa mfululizo tarehe kumi na saba kumi na tisa Lakini leo walikuwa mahakamani wote kama walivyotakiwa kuwepo, wakiongozwa na mwenyekiti wao Aboe. Walikuwa pale mahakamani mbele ya simu mkazi wa, wa mahakama ya Kisutu aaoma Kusimba, ambaye yeye ndio aliona kwamba mashahidi walio walio waliosikilizwa walithibitisha wali kwamba, uh, mashtaka kumi na tatu wanayokabili wanayo kesi ya kujibu. Kwa hiyo walisikiliza ma, mashahidi nane wamesema kwamba au mashahidi nane ndio watakaotoa ushahidi katika hiyo kesi itakayoanza kutetezi tarehe kumi na saba kumi na nane na kumi na tisa. Je, yeah, uh, si mara ya kwanza uh, huyu Mbowe au afisa wengine wa no, chama cha Chadema kujikuta katika wakiwa wakiwa mahakamani kuhusikana na mambo tofauti mm. uh, imekuwaje, uh, kuna hizi zana kwamba labda kuna wanafuatiliwa kutokana na, na, na maswala ya, ya, ya siasa. Wamezungumzia lote kuhusu hilo? Hapana, wamezungumza kwa sababu hii kesi iko mahakamani tokea kufanyika kwa uchaguzi mdogo wa Kinondoni, lakini kwa kwa wao walikuwa una, una, wakati nakumbuka walikuwa wametaka kumkataa hasimu, itashindikana. Kwa hiyo mpaka sasa hivi kesi itaendelea na ilikuwa inaendelea kusikilizwa. Kwa hiyo leo ndio wamesema kwamba mahakama imewakuta na kesi ya kujibu, kwa hiyo wao kuanza kujitetea ha, mpaka hapo sasa utetezi utakapoanza kusikilizwa kuanzia Septemba kumi na saba kumi na nane na kumi na tisa Lakini kesi mbalimbali zinawakabili hapo mahakama ya Kisutu. Kuna kesi nyingi tu za kina Alimambee bado zinaendelea katika mahakama ya Kisutu hapo ujuian na mahakama mbalimbali Tukushukuru sana Adina Chahali. Bila shaka, tutaendelea kufuatilia kesi hii na tutajua kitakachotokea baadaye. Shukrani sana Adina Chahali. Basi tupate sasa habari za dunia. Familia ya aliyekuwa rais wa zamani wa Zimbabwe, Robert Mugabe, ambaye aliaga dunia wiki iliyopita, imesema kuwa mwili wa mwanasiasa huyo mkongwe utazikwa kijijini kwake katika mji wa Kutama ulio kaskazini mwa mji wa Harare. Kauli hiyo ya familia inatofautiana na tangazo la awali la serikali kwamba mwanasiasa huyo angezikwa kwenye eneo lililotengwa na serikali la kuwazika mashujaa wa kitaifa mjini Harare. Mpwa wa Mugabe, Leo Mugabe, amenukuliwa na shirika la habari la AFP akisema kuwa Mugabe atazikwa wiki ijayo na kwamba uamuzi huo umeafikiwa na familia yote. Mugabe aliaga dunia Ijumaa wiki iliyopita nchini Singapore na mwili wake uliwasili mjini Harare hapo jana Jumatano. Na mwandishi wa habari wa Tanzania Eric Kabendera anayekabiliwa na kesi ya kuhujumu uchumi alifikishwa mahakamani tena leo mjini Dar es Salaam na kesi yake kuahirishwa hadi wiki ijayo huku upande wa mashtaka ukieleza kuwa bado upelelezi haujakamilika. Wakili wa serikali Wankio Simon ameeleza mahakama kuwa bado kuna sehemu ya upelelezi inaendelea kufanyiwa kazi, hivyo kuomba mahakama kupanga siku nyingine ya kutaja kesi hii. Hata hivyo, mawakili upande wa utetezi wakiongozwa na Jebra Kambole wameiomba mahakama kuelekeza upande wa mashtaka kuharakisha upelelezi ili shauri lianze kusikilizwa, lakini pia kawasilisha hoja ya kuomba mahakama kuelezea, kuelekeza jeshi la magereza kumruhusu kabendera kwenda hospitali ya Muhimbili kwa ajili ya kufanyiwa vipimo kutokana na mguu wake wa kulia kupata maumivu ya mfupa wa paja. Rais wa Sudan Kusini na kiongozi wa upinzani Riek Machar wameahidi kutatua masuala yaliyokuwa yamebaki ya, ya kuzuia kuundwa kwa serikali ya umoja mwezi Novemba. Kufuatia mkutano wao katika ikulu ya Sudan Kusini iliyofanyika mjini Juba, viongozi hao wamesema wanaendelea vizuri na mjadala ambao kuna maendeleo muhimu yaliyofikiwa. Makubaliano ya amani yanataka katiba ya mpito na sheria zinazoongoza mashirika ya usalama, jeshi la taifa na polisi, kufanyiwa marekebisho na bunge kabla ya kuundwa kwa serikali ya umoja, lakini wabunge wapo katika kipindi cha mapumziko ya miezi miwili ambacho kilianza wiki mbili zilizopita. Jumuiya za kiraia zimeonya kuwa kushindwa kufanya mabadiliko ya sheria kabla ya Novemba kunaweza kuadhiri kuundwa kwa serikali mpya ya umoja Sudan Kusini. China leo imesema kwamba inatafakari juu ya uwezekano wa kununua bidhaa za kilimo kutoka Marekani kama vile nyama ya nguruwe na maharagwe aina ya soybeans. Msemaji wa wizara ya biashara ya China, Gao Feng, ametangaza hayo leo katika kile kinachoonekana kama ishara ya nia njema, huku nchi hizo mbili zikiendelea na mvutano wa kibiashara. Gao amesema China inakaribisha hatua yoyote ya nia njema kutoka kwa Marekani na kwamba inatumaini kuwa pande zote mbili zitaendelea kuboresha mazingira ya kuwezesha mazungumzo ya biashara kufanyika. kabili kwamba wakati wa barazani VOA Express umefika ambapo leo tunazungumzia swala la, la hukuhuzunisha pia lililotokea nchini mm -hmm, Kenya, siku chache zilizopita ambapo msichana wa shule ya msingi anasemekana kudhalilishwa kutokana na kwamba hedhi ilimpata akiwa darasani uh, pasina habari. Kwa hivyo akawa yeye akajidhani kwamba amechafuka kidogo, na badala ya kupata msaada, inasemekana kuanzia mwalimu uh, na wengine waliokuwepo walimcheka na baadaye mm -hmm, akapatwa na mawazo ambayo yanasemekana kumpelekea kujitia kitanzi alijiualjuakutokana na kudhalilishwa mbele ya wanafunzi wenzake. mm -hmm. Sasa tumeuliza je, hatua hii ama swala hili mlamchuguliaje? uh, la tukio hilo mbaya la mwanafunzi kujiua nam, na ndipo tunasubiri ku, uh, tunaye msikilizaji uh, anaitwa Nebart Malekani kutoka huko Tanzania bado tunamtafuta msikilizaji mwengine ambaye naye alitaka kuchangia kwa njia ya simu, lakini wakumbushe tu wasikilizaji wetu kwamba, uh, mwanafunzi huyu au kitendo hiki kilitokea uh, katika kaunti ya kaunti uh, hii ya uh, ilikuwa ni tarehe 6 Septemba. Ni katika kaunti ya Bomet, uh, huko Kenya, ni kaunti ya Bomet. uh, na binti huyu marehemu uh, taarifa zinasema alikuwa na umri wa miaka kumi na minne. Basi kabla ya kuungana na wasikilizaji wetu uh, kuna baadhi tu ya maoni ambayo yametolewa kupitia kwa njia ya Facebook. Abas uh, Makusanya kwake ni pole, anatoa kabisa, anasema pole kwa wazazi na taifa kiujumla. Yeye ametoa na yeye ametoa jina la Bwana lihimidiwe, amesema mapenzi ya Mungu yametendeka. Naye Moses Buberwa kutoka Kigoma, Tanzania, anasema mwalimu ana mapungufu makubwa kuhusiana na malezi ya wanafunzi, maana walimu ni wazazi pia. Basi tutakusomea zaidi maoni yanayoendelea ya kumiminika kupitia mtandao wetu wa Facebook, lakini naelezwa kwamba kuna baadhi ambao, kuna wasikilizaji wetu ambao tayari wako kwenye laini ya simu S kama nilivyosema, tunaye Nebat Malekani kutoka huko Tanzania. Uh, Nebat Malekani, karibu kwenye uh, VOA Express, makala ya Barazani. Asante, asante sana eh, kwa majina naitwa Nebati Marekani ni mwanafunzi wa chuo kikuu cha Dar es Salaam, mwaka wa pili, lakini ni mtu ambaye nasomea shahada ya ualimu mm-hmm. eh, kwa kifupi, hicho kitendo binafsi kimenisikitisha na kimeleta taswira ambayo ni mbaya kwa kudhalilika sisi wale watu ambao tunasomea ualimu kwa sababu E, mwalimu naamini kabisa ni mtu mzima unaona, ambaye anajua hali halisi za dada zetu, kwamba muda mwingine wanakuwa kwenye hali ipi. Kwa hiyo kama ye mwalimu aligundua kabisa kwamba huu mwanafunzi inawezekana kwa umri na wake ni yupo kwenye hez, eh, itakiwa kwa busara kabisa amshtue au hata kama sioe kumshtua, angetumia hata walimu wenzake, walimu wenzake wa kike kwamba huyu mtu e, mkae naye chemba kwa ajili ya kupewa semina. Naamini kabisa e, mwanafunzi ni mtu mzima angeelewa, lakini kwa kile ambacho kimetokea, kwa kweli sio kitu kizuri. Mwalimu ni role model, mwalimu vilevile ni mediator, kwa maana ya msuluhishaji wa vitu kama hivyo hapo, na hali kama hiyo hapo kwa mwalimu ambaye ni XTS na kabisa, ambaye taaluma yako sio ya accidental kukusomea tu, kwa sababu ni una sifa, nasomea mwalimu ambaye na taaluma yako aha na, na hebu kidogo ni hebu kidogo. Naam, tu pole kwa kukatiza, kwa sababu nataka pia tumkaribishe, yeah, na msikilizaji mwingine mwenzako. Sasa hapa nauliza tu kidogo, umesema kwamba unajifunza ama unasomea ualimu kidogo, kuna masomo yanayotolewa yanahusiana na, na masuala kama haya, ama labda tu ni kutoa ma mafunzo mengine kwa wanafunzi? Okay. E, ikweli kwa mfano kabla hatujafika saa hizi, nipo TP shule moja andaa kizuite sekondari ndio tunafanyia mafunzo. Kabla hatujaja huko, tulipewa semina fupi na. Eh, na wale wakufunzi wetu wakituambia hivi, kuna hali ambazo inawezekana mkazikuta au mkakumbana nazo nyie kama walimu ikiwa na na hawa wadada zetu eh, mama zetu, kwa kwenye hali fulani hivi kwa hiyo kwa wewe kama mwalimu, muda mwingine hastahili upanic. Hapana, ni mm -hmm. bora ukatumia gusara zako, ukatumia e, professional yako kwa ajili ya kumkalisha chini, ukatumia walimu wa kike kwa ajili ya mm -hmm. kumkansi na kumgaidi juu ya kile kitu ambacho kinaendelea, kwa kwa kiasi no. elimu inatolewa kabisa kwa walimu mm -hmm. e, kwamba ukiwa kama mwalimu mwenye professional kuna hali fulani ambazo zinatokeaga madarasani na vitu kama hivyo kwa kitu ambacho kabisa tunafundishwa mashuleni. Shukran ya ya sana, Nebat Malekani. Tumkaribishe Santos Ruto kutoka Ukenya. Santos, sijui uona nini ya kueleza kuhusu uh, kitendo hicho ambacho kitokea huko kweli? Naam, asante sana VOA. Naam, kwa kweli suala hilo la kitendo hicho cha mwanafunzi kuondoa uhai wake baada ya kutokwa na hedhi ni jambo ambalo limetia E, kitengo ama sekta ya elimu nchini Kenya katika masuali mengi sana hasa ikizingatiwa ukizingati, kwamba mwalimu aliyedhalilisha mwanafunzi huyo alikuwa ni mwalimu wa kike. Kwa hivyo yeye, yeah, yeah. inaashiria kwamba kuna u, u, utovu fulani ama upungufu fulani wa uhusiano nzuri kati ya wa mwanafunzi na mwalimu. Na kwa sababu gani huyu mwalimu e, Kile tunachokielewa ni kwamba mwalimu ni mzazi wa pili wa mwanafunzi akiwa shuleni, vilevile yeye ni kiongozi, mshauri na mwelekezi. Kwa hivyo jambo hilo yeye kumdhalilisha mwanafunzi linatia wasiwasi, hasa eh, yale mafunzo mwalimu ma, wanapitia wakiwa katika vio vyao vya kufunza walimu kwa sababu Santos, Santos, kwa kwa Santos, kwa wengi. Santos, samahani kidogo naona simu yako ina mikwaruzo kwaruzo. Uh, tunaomba radhi kabisa, lakini tunakushukuru kwa mchango wako. Tumshukuru pia vilevile Nebat Marekani. Uh, Santos alikuwa amesema hapa kwenye Facebook, anasema yee ni kutoka Nakuru. Anasema ni jambo ambalo linahitaji kushughulikiwa kwa undani mwanafunzi huyo alikerwa sana na tukio la mwalimu kumdhalilisha mbele ya wengine ikizingatiwa umri wake. Walimu mm -hmm, nao inabidi wawajibike vitendo vyao ili wasihatarishe maisha ya wanafunzi, lakini kuna mwingine hapa, Harison anaitwa John Kaonga mm -hmm, anasema uh, kwa maoni yake yeye wote wana makosa. Uh, sababu hata mwanafunzi ni hali ya kawaida kwa mtoto wa kike. Kwani, kwa nini nafikia hatua hiyo ya kujiua ya kuji, ya kuji? Basi namuona pia Elaya Kaovela wa Iringa, Tanzania, anasema ndio shida ya kuwa na walimu vijana, hawajui uzazi wowote, hawajui uchungwa wa watoto. Mwalimu anafunzwa maadili mwalimu anatakiwa kumchukulia mwanafunzi kama mtoto wake tu, lakini imekuwa kinyume chake. Haya, uchunguzi umeanzishwa, Harrison, kuhusu tukio hilo. Ni kusubiri tujue matokeo ya uchunguzi, sababu ni madai tu, sio hmm, kwamba mwalimu ameshakutwa na hatia hmm. Lakini kuhusikana na taarifa hiyo ni kwamba kuna shirika moja la hisani la Marekani inaitwa One Dollar, One Dollar Mm -hmm. For life. Sasa kutokana na taarifa hii e, shirika hili limekubali kutoa padi elfu moja kwa wasichana wa Kenya. Safi kabisa. Ni VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kama ilivyo kawaida na ilivyo ada yetu siku ya Alhamisi, tunalete ngoma za kitambo ambazo pia zinaendelea kutia fora leo, ikiwa tunaye Slim Ali na hodi boys. Mm-hmm. Watoto nyara ndani ya VOA Express. Ae, watoto, tucheze vijana, tucheze ngoma. Ngoma ngoma kitu cha jamaa ngoma, ngoma kina ngoma. Ngoma, mama kina baba Ae, vijana kwa wazee watoto nyara na Slim Ali na bendi yake ya Hodi Boys uh -huh. Wa Kenya wa kwenda lakini <laughs> eh, kamao Slim Ali sijui kwamba bado yuko hai uh -huh. Sababu hakuna taarifa zake kabisa uh -huh. Na huyu lakini uh, nafikiri kwamba wengi wa, wengi wa, wa kwa kweli kama unavyosema lakini, nili uliza, wengi... uliza watu kabisa mpaka niliwasiliana na uh, huyu msanii wa Burundi ambaye yuko huko kwenu Kenya uh, Kidumu nikamuliza, je, habari za Slim Ali? Akanambia kweli, Slim Ali sina taarifa zake. Sasa nani amesema kwetu? kwetu ni ni Kenya <laughs> nani Kenya nani Kenya? nani si kwenu amesema, kwetu ni wapi sasa, kwa sababu ya jina Wamarekani wengine wengi sana weusi wanaitwa Kamau, wanaishi hapa hapahaya <laughs> <laughs> kama una kazi, tunaungana naye eh. Liberty Adede anatuletea ripoti ya, eh, ya kijana Tony Omuga ambaye amefungua sehemu ya kuweka mizigo luggage, kwa wale wanaotatizika kuzunguka na mizigo yao wakiwa mijini. mimi kwa majina najulikana kama Tony Omuga na mimi ni mtu wa kusaidia watu hapa mjini kuwekea watu mizigo, maanake watu wanateseka sana na mahali kwa kuweka mizigo mjini wanapokuja kufanya shughuli zao. Na niliwaza hili, nikaona kwamba niweze kuwasaidia ili waweze kupumzisha mizigo yao, waweze kuendelea na shughuli zao za kila siku, baadaye waje wachukue. Unapata mtu anaingia mjini na ako na shughuli nyingi za kufanya, na baadhi ya zile shughuli anazohitaji kufanya, mizigo pengine inamchosha ama pahali kwingine hafai kwenda na mizigo. Sasa hajui aweke wapi, ndiposa nikakuja na kampuni yangu ndogo ambayo nikasema kwamba nitaita uh, Tony Luggage Bay ambayo inasaidia mwananchi wa kawaida kuwekeza kuweka mzigo wake aweze kufanya shughuli zake, alafu aje achukue mzigo wake, na kuna ada fulani ambayo atakuwa anatoa, then anaenda na mzigo wake. Wateja wangu ni wale watu wa shughuli za kila siku, wale wanaingia mjini na kutoka mjini, wale ambao wanasafiri mjini, na wale wanaenda sehemu mbalimbali, na kuna wale ambao pia wanataka kupeleka mizigo yao katika kaunti mbali mbalimbali. Hao ni wateja wangu sana sana wafanyi biashara. Kwanza kabisa, mteja akija huwa anamwambia kwamba aweze kufungua mzigo wake, tuhakikishe kwamba ni nini ambacho kiko ndani. Pili, anapokuja kuuchukua na kutoka namwambia kwamba aweze kuhakikisha kwamba mzigo wake uko sawa na uko vile alivyo nikabidhi pale mwanzo. Kwa hivyo lazima mteja afungue mzigo wake, tuhakikishe kwamba kila kitu kiko sawa na kiko thabiti. Changamoto tunazo uh, nazopokea ni kwamba imani kwanza ni ngumu sana, mtu kukuamini na mzigo wake, hana ile imani kwamba utamfikishia ule mzigo ama utamwekea mpaka lile saa atakuja kuchukua. Hilo ndo changamoto kubwa sana lakini kufikia sasa nashukuru kwamba wengi wameweza kuniamini na wameweza kupenda huduma ile ambayo nawapatia, na wanaweza kutangaza kampuni hii kwa kila mtu ambaye anakutana naye. Ninawazia kuipanua kwamba niweze kusonga hadi mahali ya ku kusafirisha makasha kutoka bandarini kupeleka nchi mbalimbali. Ushauri wangu kwa vijana ni kwamba, vijana tutoke nje kuna nafasi nyingi ambazo ziko hapa nje, tusingoje kazi za ofisi ama kazi za kuajiriwa. Ni tutoke tufikirie, na tuweze kutoa nafasi kwa vijana wengine kuwaajiri. Bila shaka ushauri wa Tony Omuga kwa vijana wenzie, bila shaka utazingatiwa. Sasa kabla ya kumaliza tu kidogo tu, kuna habari ambaye ni ya kutatanisha kidogo, kutoka hapa Marekani, chuo mm -hmm. kikuu cha Pensilvania kuna wanafunzi walijiua sana, walipojiua bodi katafuta mshauri wa kushauri wanafunzi ambao wana matatizo labda ya wanaita counseling. Ehe, sasa akawa ni jina lake ni George Els. Sasa la ajabu ni kwamba yeye alijiua jana. Ooh. Madai kunadaiwa kwamba mwenyewe alisongwa na mawazo akajiua, <laughs> ilhali yeye ndio mshauri mkuu wa wanaojiua, lakini ni taarifa ambayo inaendelea kufanyia uchunguzi. Yeah, sana. Haya, shukrani sana kwa wale ambao wametusikiliza na kutufuata. Uh, kutoka hapa Washington DC, Kamau na Patrick na mwelekezi wetu Aida Isa na msimamizi BMJ Muridhi, kwa pamoja tunawageni tukiwatakia jioni njema.