Kutoka Studio 15. Hii ni VOA Express, barabara kabisa. Kidokezo hicho, uh, kinamaanisha kwamba VOA Express sasa imeingia hewani kutoka Washington DC anayokaribisha katika Vio Express leo, jina langu ni Patrick Ndwimana, lakini hapa studio niko vilevile vile na mwenzangu mzee wa kazi, nam ni BMJ Muridhi. Karibu zimegonga saa tatu nusu hapa Washington. Popote ulipo duniani kote, msikilizaji, tuna kukaribisha kwa mara nyingine tena kuungana nasi kwa takriban dakika 30 za mambo kemkem. Patrick, kama ilivyo desturi, kwanza ikiwa ni Friday tunakuwa kwamba tumejitayarisha kwa sababu mambo ni mazito sana yanayoendelea wakati wikendi. Bila shaka, bila shaka. Lakini katika Express leo, uh, BMJ habari kuu au habari muhimu ni habari ya uh, kifo uh, maanake Zimbabwe na Afrika nzima wanaomboleza kifo cha rais mkongwe Robert Mugabe, ambaye amefariki akiwa na umri wa miaka tisini na mitano bila shaka tutakuwa na hayo na mengine pia kutoka eh, maeneo tofauti tofauti duniani, ikiwa ni pamoja na jicho letu hivi leo tukiangazia eh, mambo ambayo yanakuendelea hasa huko katika Afrika ya Mashariki na Kati, na vilevile vile tutakuwa na burudani Patrick, sababu ni furaha dei kama ulivyosema, tutakuwa na burudani uh, vilevile tutaangalia zile habari ambazo zimeandikwa mitandaoni, tutapekuapekua tuchukue moja au mawili pale. Na, na nafikiri tuanze tu moja kwa moja, manake tuna mengi sana ya kuwaeleza wasikilizaji. Tuanze na taarifa hii kumhusu Robert Mugabe. Kama alivyosema mwenzangu hapa ni, eh, huyo alikuwa rais wa muda mrefu wa nchi hiyo ya Zimbabwe amefariki, na taarifa ya kifo chake imetolewa na rais wa uh, nchi hiyo, Emmerson Mnangagwa ambaye ameandika kwenye mtandao rasmi wa Twitter kwamba Mugabe amefariki akiwa na umri wa miaka tisini na mitano na kifo chake kimetokea kule nchini Singapore. Eh, tumearifuwa kwamba jeshi lilimlazimisha Mugabe kuachia uongozi, lakini tutaangalia mengi hayo eh, kati tukiangalia wasifu wake kwa kifupi. Labda Patrick, tujue Mugabe hasa alikuwa ni nani? Naam, Robert Mugabe ni rais wa kwanza wa Zimbabwe anayeacha nyuma hiba ya uongozi wake wa miaka 37 katika taifa hilo la kusini mwa Afrika. Kuna baadhi wanampongeza kwa kuwa shujaa wa ukombozi na wengine walikuwa wakimshutumu kwa kuharibu uchumi wa taifa ambalo liliwahi kuwa linajitosheleza kwa chakula la Afrika. Na mwaka wa 2017 naibu wake wa muda mrefu, Emerson Mnangagwa, alimlazimisha kujiuzulu na kuchukua wadhifa wa urais. Mwaka wa 2018 kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miongo kadhaa, mamilioni ya wa Wazimbabwe walipiga kura zao katika uchaguzi ambao Mugabe hakuwemo kwenye karatasi ya kura. Na Mugabe katika uchaguzi huo alikuwa miongoni mwa haku miongoni mwa wapiga kura, lakini ikatambulika kwamba alikuwa kiongozi mwenye maneno makali na hakukubali kustaafu kimya kimya. Hebu tusikie hapa wakati akizungumza mwaka wa elfu mbili wakati huo ikiwa ni Tony Blair ambaye alikuwa ndiye kiongozi wa Uingereza ama waziri mkuu, kuonyesha tu jinsi ambavyo Mugabe alikabiliana na viongozi wa upande wa Magharibi alikuwa na kauli kali kweli kweli hapo akimwambia Blair, sisi hatujauliza chochote kutoka uh, Ulaya ama uh, nchi zingine za Magharibi. Kwa hivyo wewe Blair, <laughs> kaa na nchi yako na mimi wacha ni kaa na yangu. <laughs> <laughs> Haya, uh, uh, Mugabe alikuwa akitetea utendaji wake alipokuwa kiongozi wa taifa hilo la Kusini mwa Afrika. Ndio na enzi hizo nilikuwa uh, muda mrefu uh, nasema kwamba alikuwa akipigania kurejesha nchi hiyo katika utaratibu wa kikatiba na kurejeshwa kwenye sheria, kurejeshwa kwenye uhuru kwa ajili ya watu wake, na kwenye mazingira ambayo watu wake wangeweza kuwa huru. Patrick, kabla hujaendelea, tumsikilize sasa hapa wakati akitoa ushauri kwa rais wa Marekani sasa Donald Trump, mm -hmm. kuhusu jinsi ambavyo angependa kuona rais huyo akiendesha mambo yake. Unasikia hapo sasa anamwambia kwamba piga tarumbeta yako, kukielekeza upande wa amani, mm -hmm, na usiwe wewe ni mtu wa kuchochea chuki au kubav, kubagua watu kwa, kwa, kwa ajili ya rangi yao na mambo kama hayo. Kwa hivyo unasikia hapo anatoa ushauri, alikuwa anampa ushauri rais Trump. Haya, Wazimbabwe wengi wao wamezaliwa baada ya uhuru wa taifa hilo mwaka elfu moja mia tisa themanini wanasema kuna ukweli katika hayo maneno. Naam, na naona pia hapa alikuwa ni shujaa mpiganaji ambaye alifanya kila awezalo kudai uhuru wa Zimbabwe kutoka kwa Uingereza mwaka wa elfu tisa mia sabini na tisa. Mwanzoni kabisa aliwahi ama aliwasihi wa Zimbabwe kufikia maridiano baada ya miaka kumi na mitano ya vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo vilipelekea kupatikana kwa uhuru wa taifa hilo ambalo liliupata mwaka elfu tisa mia na themanini. Pia awali alipanua mifumo ya elimu na afya katika taifa lake na kuifanya nchi hiyo kuwa miongoni mwa nchi zilizopigiwa mfano barani Afrika. Kuna mengi ya kuzungumza kuhusu wasifu wa uh, rais Robert Mugabe, lakini hapa tumalizie tu tukiomba tu Mungu ailaze roho yake mahali pema. Na, na Patrick, niongeze hiyo kauli yako, ni kwamba unaweza, msikilizaji, unaweza kupata mengi kwa kuingia kwenye tovuti yetu. Tutakuwa na mambo mengi kabisa kumhusu uh, rais Robert Mugabe. Haya, moja kwa moja tuelekee huko Tanzania, uh, ambapo rais uh, John Pombe Magufuli na rais wa Uganda Yoweri Museveni uh, walikutana uh, wakati wa uzinduzi wa kongamano la biashara uh, kati ya nchi hizo mbili, kati ya Tanzania na Uganda. Moja kwa moja kwenye laini ya simu tunaye Dina, Dina Chahali. Uh, vi viongozi hao wawili waligusia hili swala la uh, ule mradi wa bomba la kusafirisha mafuta kutoka Uganda hadi huko Tanga, walizungumza nini? Awamikoli walikutana kwenye kongamano la wafanyabiashara wa Uganda na Tanzania, lakini hawakuzungumzia moja kwa moja huo mradi wa bomba la mafuta wa Hoima Uganda kwenda Tanga. Walizungumzia zaidi kuhusu masuala ya biashara, lakini katika hotuba yake Raisi wa Tanzania John Paul Magufuli ndiyo aliyezungumzia akadodesa kidogo, ingawa waliongea wenyewe huko kwenye faraka zao, lakini aliamua alitoe ile kwenye hadhara pale kwamba Tanzania inaamini kwamba Uganda bado ina uwezo wa kufanya huu mradi ya bomba la gesi itekeleze. Akamwambia kwamba haya matatizo ya mgogoro wa kodi kati ya kudhidi ya kampuni ya yanaweza tu kurekebisha na, na mamlaka ya mapato ya nchini Uganda. Kwa hiyo auma hivyo akitilia mkazo umuhimu wa bomba la mafuta kutoka Hoima Uganda mpaka mpaka Tanga Tanzania. Hivyo tumsikilize rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, John Magufuli. Sisi Tanzania, mikoa minane itafaidika na hili bomba. Bomba likishaanza collection ya revenue ya Uganda, Uganda itakuwa kwa takwimu za assessment future itakuwa ndio inaongoza katika uchumi katika Afrika. Kwa nini ucheleweshe na watendaji bureaucrat? Mzee, inawezekana umekuwa mpole kabla ya wakati ule ulipokuwa ukapigana ulikuwa mkali, sasa uongeze ongeze ukali kidogo kwenye hili. Idadi ya watu watakaopata employment ni more than 20,000. Sisi politician ni lazima tucreate employment kwa watu wetu. Kwa hiyo bomba hili halitakiwi kucheleweshwa no matter sababu ni za wawekezaji lakini we must accommodate them so that the, pro the, the business should start quickly. Kwa hiyo nimeona nilizungumze hili, sitaki niwe mnafiki. Nilimweleza mzee wangu, na ninyi nawaeleza watendaji. I wish watendaji hawa wangehamia Tanzania Watanzania wakaenda Uganda, ni dili nao kidogo, angalau kwa mwezi mmoja nam sasa hayo uh, Dina, yanajiri wakati siku moja tu baada ya kampuni ya Total kutangaza kwamba inajitoa katika ujenzi wa bomba hilo. Lakini Dina, kabla hatujaja kwako umalizie, hebu tusikie pia Rais Museveni alivyosema kuhusiana na suala hili, jambo la bomba la mafuta. Mafuta yako yako hapa, yamekuwepo kwa miaka milioni mbili, it will come out Namwapo kwa Kiingereza anaeleza kuridhika kwake na jinsi ambavyo Magufuli pia amelizungumzia swala hilo na jinsi ambavyo wao wako tayari kushirikiana, lakini umesikia akisema mafuta yapo kwa miaka <laughs> milioni <milioni mbili, laughs> na Madina, tumalizie, manake naona muda unakimbia. Nam, ni lipi lingine ambalo linasemwa kuhusiana na na, na jinsi ambavyo hawa viongozi wamezungumza katika hafla hiyo? Wamezungumzia tu kuimarisha fursa za uwekezaji, kwa sababu kwa mujibu wa rais Magufuli anasema, Tanzania na Uganda fursa za uwekezaji ni chache sana. Kampuni ambazo zimewekeza Tanzania kutoka Uganda ni chache, na akaona hakuna sababu. Kwa hiyo aketaka tu kuwacha makongamano, kuacha maneno, ni utekelezaji. Akawaalika wafanyabiashara wa Uganda popote walipo, biashara walizonazo kama ni kahawa, kama ni viwanda vya sukari, waje kuotesa Tanzania. Kwa hiyo ikizungumza hizo fursa kwamba Tukushukuru sana Dina Chahali, mwandishi wetu, ukiwa huko Dar es Salaam. Bila shaka, tutaendelea kufuatilia na kuwaletea wasikilizaji wetu mengi zaidi kuhusiana na yale yanayoendelea. Tuendelee, karibuni tupate habari za dunia. Kimbunga Dorian kimepungua nguvu na kuwa katika kiwango cha kwanza hivi leo Ijumaa baada ya kusababisha dhoruba na mafuriko katika barabara za North na South Carolina. Kimbunga Dorian kilisogea kwa nguvu kubwa ya upepo wa kiasi cha kilomita 150 kwa saa. Kituo cha taifa cha kufuatilia vimbunga kimesema mapema leo kuwa Dorian kitasogea karibu au kwenye eneo la pwani ya North Carolina katika muda wa saa kadhaa zijazo. Maelfu ya watu huko Bahamas wameanza shughuli ya muda mrefu na yenye maumivu ya kujenga tena maisha yao kufuatia uharibifu uliofanywa na kimbunga Dorian. Masoko hapa Marekani yaliimarika jana Alhamisi kufuatia ripoti kwamba Marekani na China zilikuwa karibu kufikia makubaliano mapya ya kibiashara. Msemaji wa wizara ya biashara wa China, Gao Feng, amesema kwamba Marekani itakuwa mwenyeji wa mazungumzo ya kiwango cha juu au ya, ya, ya ngazi za juu kati yake na China mapema mwezi Oktoba. Mvutano wa kibiashara kati ya China na Marekani, ambapo kila moja imeongeza ushuru unaotozwa bidhaa kutoka kwa nyingine, umepelekea kuyumbayumba kwa masoko, huku wawekezaji wakiendelea kuwa na wasiwasi juu ya mustakabali wa biashara kati ya nchi hizo mbili. Na maafisa wa Afghanistani wamesema mapema leo kuwa wanamgambo wa Taliban wamefanya mashambulizi usiku kucha kwenye mji wa magharibi wa Farah ambao ndio mkuu katika jimbo la Farah. Hapo jana, muungano wa kijeshi unaoongozwa na NATO ulisema kuwa mwanajeshi wa Marekani pamoja na Murumania waliuawa wakati wa mapambano na wanamgambo wa Taliban mjini Kabul, na kufikisha idadi ya wanajeshi wa Marekani waliuawa mwaka huu nchini humo kufikia 16. Na polisi wa Hong Kong leo wamewaonya raia dhidi ya kuandamana kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Hong Kong wikendi hii na kusema kwamba iwapo watafanya hivyo watakuwa katika hatari ya kupata vifungo virefu na faini kubwa. Shirika la habari la Reuters limeripoti kwamba waandamanaji walikuwa wakijiandaa kuzuia magari kuingia kwenye uwanja huo wa ndege, wiki moja baada ya waandamanaji kusitisha usafiri na kupelekea makabiliano makali. yeah, yeah, yeah. Sina imani japo ninaitikia amina, ninasubiria inasubiria gau kitenda kwanza, hiyo ni kubali ah. Kama Yesu najua, na idadi ya vitabu najua, na yalipo makanisa najua, ila kuhudhuria nashindwa. mambo mazuri sana BMJ. Hayo ni mambo ya furaha day kutoka VOA Express, Washington DC. BMJ, kabla ya kuelekea kwenye uh, makala ya jicho letu hapa, naona wasikilizaji wetu kwenye ukurasa wetu wa Facebook pale wameandika, hasa wameandika uh, kama vile kumtakia uh, mapumziko mema rais Robert Mugabe. Uh, huyu Ayubu Yahya uh, uh, huyu Donald uh, Sungura anasema rest in peace, naye uh, Dingi, Dingi mtoto anasema rest in peace Vilevile vile, huyu Noel know well, Mangula anasema rest in peace, wote wanamtakia mapumziko mema uh, marehem Robert Mugabe. Bila shaka Patrick, na tuarifu wasikilizaji kwamba tutakuwa na matangazo mengi tu kuhusu Robert Mugabe, maisha yake, kifo chake, jinsi ameongoza nchi hiyo. Uh, sikiliza kwa undani hivi leo na vilevile vile matangazo yetu ya live talk uh, tutakuwa na topic hiyo bila shaka sasa tuende katika makala ya jicho letu. Jicho letu ambayo imeandaliwa na Rahab Fred mwenzetu. Rahab Fred amezungumza na Radhia Kipozi anayeishi Japan. Hapa anaeleza kile alichokiona katika utamaduni wa Wajapani ambacho kilimgusa zaidi. Ni wakati wa jicho letu na mimi ni Rahabu Fredi. Tuwe pamoja hapa nikiwa na Radhia Kipozi, yeye anaishi Japan lakini kwa sasa amerejea nchini kwa muda na anatueleza ya kwamba kule Japani wao wanathamini sana utamaduni wao. Kule ni kwamba hawapokei hawa tamaduni za nje moja kwa moja. Vitu vyao wanavithamini sana. kwa hiyo vitu ambavyo vinauzika vina sana na vinavyopendwa sana nchini Japani ni vitu vyao wenyewe. Kwa hiyo it's like utamaduni wao ni kitu cha kwanza, na sio katika muziki tu, hata kwenye chakula labda na way of life, jinsi wanavyoishi. Kuna tamaduni ambazo ziko tangu miaka ya nyuma ambazo wanaendelea nazo mpaka hivi sasa. Kwa mfano katika chakula, yani utakuta yani hawali hivi vyakula vya international, yani chakula chao ni kile ambacho ni very healthy, majani majani na, na, I think hiyo ni, uh, ni moja ya sababu ya maisha marefu manake, kule watu wanaishi maisha marefu sana, na chakula chao hiko, kwa mtu ambaye ni wa nje anaweza kuwa hiki ah, chakula gani? wanakula konokono lakini hawali konokono, wanakula vyakula ambavyo ni very nutritive na hiyo ni way of life ambayo hawajabadilisha paka hivi sasa, ambapo watu labda wanaenda kula McDonald's, yani chakula chakula hiki cha nje ambacho mafuta mafuta, you know. Lakini wao, utamaduni wao wa vyakula umeweka pale pale, ambao ni kitu ambacho naona ni kizuri. McDonald's zipo, lakini ambazo zinapendwa zaidi, hata watoto wadogo naona wanakula sushi, hizi samaki mbichi ambazo zinawekwa na wali, kwa hiyo hata watoto wadogo wanakuwa wanakula vyakula vyao vya tamaduni more than wanavyokula, yani ukienda McDonald's labda Jumapili leo, twende mtoko mara moja, ndo yani mara moja kwa, kwa wiki labda, ndio naweza akawa na chakula chakula hicho. Unadhani wao wamefanikiwa vipi kudumisha mm, utamaduni wao bila kuupoteza? Um, tuseme wana ubinafsi fulani. Hilo linaweza likawa ni jambo zuri na jambo sio zuri sana, kwa mtu wa nje ambaye anaishi Japani, inakuwa kuna mambo mengine ambayo yanakuwa magumu kupenetrate wao wa wana, wana they have like a wall, yani wana yani wana tamaduni zao ambazo hawamwaliki mu, hawa mtu wala hawataki kutoka. Kwa hiyo tu a certain point inaweza ikawa like, nzuri lakini pia imekuwa yani, ni kitu ambacho sio kizuri sana, kwa sababu watu watoto wengi sasa hivi hawaongei Kiingereza shuleni, watu uh, wanafundisha Japanese moja kwa moja. Yani, sijui ya miaka miwili iliopita ndo imekuwa mtu mkiingia darasa la tatu ndo tu, na Kiingereza inakuwa ni kitu kigeni. Kwa kuwa nasi kwenye jicho letu, mimi ni Rahabu Fredi VOA. Uh, shukran sana Rahabu Fredi kwa hayo jicho letu leo. Uh, Patrick unajua hapa kwa, kwa kuna changamoto hata kwetu sisi tulio tuliotoka Afrika tunaishi, mm -hmm. nchi za nje unakuta kwamba tamaduni zetu kidogo, hawa watu kama wa Japani wanakaa wana nazo kweli. Hawa watu hawaziachi tamaduni zao. Hasa kuna kitu muhimu amezungumzia huyu mama uh, uh, radhi ya kipozi kuhusu uh, chakula wanachotumia Wajapani ni chakula healthy kabisa, ni chakula ambacho uh, na ndio sababu wanaeleza kwamba Wajapani wanaishi umri mrefu. Murefu. Murefu. Sababu wanakula chakula ambacho uh, cha asili uh, hakina mambo ya mafuta mafuta na nini na, na unaona kwamba sio huko tu kwao, mm -hmm, lakini pia wakiwa nje hata wakiwa hata wakiwa hapa, sio wajapani tu, hata nimeona kama Chinatown hapa DC kabisa, unakuta kwamba wanafuata wa China na wajapani ni hivyo, migahawa miga yao hata hapa Marekani ni chakula cha huko kwao cha asili. Safi sana, jicho letu safi kabisa hilo kutoka kwa Rahabu Fredi akiwa eh, kule Tanzania. Basi naona ni wakati mwafaka kupata kibao cha muziki. Kibao safi kabisa, leo ni furaha dei, tunaelekea huko Uganda, Kampala. Tunajiunga naye Davidi Lutalo na wimbo wake Tugende <mimiliki> Safi kabisa, kitu safi sana. Nilikuwa na tamani kama tungekuwa na Fiona hapa nimpe microphone, kwa sababu kuna mambo nasikia hapo, nafikiri ninapata, nimejitahidi ne, kumuuliza maana, mm -hmm. hata kidogo, hata mi naelewa kidogo tu, mfano wimbo huu tugende tugende, eh? ni kama vile twende. No? Twende, twende, jambo la kawaida sasa, uh -huh. najiuliza hapa, anamwambia tugende, nani anamwambia? Nafikiri anamwambia mpenzi wake, sababu anazungumzia bebi, bebi tugende. Ndio nafikiri anazungumza na, mpenzi wake <laughs> <laughs> bila shaka, hapa kuna mambo ya mpenzi na nini Lakin ni ngoma safi kabisa, safi kabisa na, eh, na mdundo mwenyewe mimi nimefurahia sana zile beats yani, zinakuwa safi kabisa e, mtindo huu hata wewe una unacheza cheza slow slow pale, hata pale engineer Patrick nimemwona anacheza cheza slow slow pale e, msikilizaji, eh, unaendelea kusafiri <laughs> na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja eh, kutoka idhaa hii ya Kiswahili, ya yes. Sauti ya Amerika, ambapo tunatangazia kutoka hapa studio nambari 12, e, eh, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tuende wapi? Umebadili studio? Uh, hii ni kumi na ngapi? kumi na tano? kumi na tano umesema? Uh, nambari kumi na mbili? kumi na mbili ni ile tuliokuwa jana. Haya, <laughs> <laughs> <laughs> leo ni furaha dei, lazima tuwe na burudani. Tulikuwa tunasubiri kumpata Josephat Kioko kutoka huko Mombasa, amepatikana. Josefati Kioko, tugende Kioko tugende, <laughs> nah, nah, tugende. <laughs> <laughs> nataka unijibu kwa <kol> Luganda ugambachi hapo. <laughs> <laughs> uh, <ugambachi> wanajibu <laughs> <laughs> bulunji mpola mpola <laughs> Safi kabisa nikioko. <laughs> Nasikia mnazungumza lugha ambayo mimi mwenyewe sielewi, lakini nafahamu, nasikia kwamba wachezaji hodari ambao wanawakilisha Kenya katika mchezo wa rugby, ubingwa wa dunia kwa sasa, wako hapo mjini Mombasa. Tuambie ni nini kinaendelea hapo. Yes, ni ukweli. Nyota mbalimbali wanaowakilisha Kenya katika mchezo wa rugby wamezuru katika eneo la pwani, kwa sababu kuna mashindano makubwa zaidi ya rugby nchini Kenya. Ni mkondo wa mwisho wa rugby ya kitaifa hapa Kenya, na mkondo wa Mombasa unajulikana kama ni itakuwa inaamua mabingwa kamili wa mwaka huu wa elfu mbili na tisa, na timu ambazo ziko hapa ni kama vile KCB, Mwamba, Nakuru na klabu zingine na wanapambana jumamosi hii na Jumapili. Iwapo timu ya KCB itapata alama kumi na tatu, basi watavishwa taji kama mabingwa wapya wa ligi ya rugby hapa Kenya. Kumbuka hizi ndio timu zinachangia zaidi timu ya Kenya inayoshiriki katika rugby sevens ya ubingwa wa dunia. Na ni kweli kwamba umezungumza na kocha na pamoja pia na captain wa rugby, sijui akakueleza nini, nafikiri tutamsikiliza. Ndiyo, nimezungumza na kocha klabu Mombasa, you know, na kapteni, ya pekee kutoka Mombasa inayoshiriki inaitwa Mombasa Sports Club. nimezungumza na kapteni ambayo ni timu ya nyumbani hapa pamoja na kocha tuwasikie. Sinafahamishwa kwamba kidogo tuna itilafu ya mitambo lakini eh, tueleze tu kwa kifupi walisemaje, maanake inaonekana uh, mwelekezi wetu anatuambia hapa hatuna sauti hiyo Patrick. mm -hmm hawa wameniambia lengo kubwa ni eh, kuleta sifa katika eneo la pwani ya Kenya. Sasa ni klabu moja pekee inayoshiriki mashindano makubwa ya rugby na wameniambia tunampoteza yeah, yeah, Kioko, kutokana na shida ya mawasiliano. Lakini vilevile vile katika burudani huko Mombasa ni kwamba wana muziki maarufu nchini Kenya kina Haligraph Jones pamoja na Susumila miongoni mwa wasanii wanaozuru pwani ya Kenya wikend hii kuburudisha watu wa huko pwani. Na vilevile tuwaarifu tu wasikilizaji kwamba kuna mengi yanaendelea katika miji mingine, sio tu Mombasa, kule Nairobi, kule Dar es Salam, kule Kampala, eh, kule Kinshasa. Endelea kuangalia labda kwa magazeti magazeti makubwa makubwa katika maeneo hayo kujua ni nini kinaendelea kwa burudani, usije ukasema kwamba hukuambiwa. Hukuambiwa haya katika zile habari ambazo zimeandikwa kwenye mitandao ya kijamii eh, huko Uganda eh, m kuna raia wawili wa Rwanda, ni mwanamama mmoja na mlinzi wake, waliuawa usiku wa Alhamisi kwenye barabara itokayo barabara kuu itokayo Entebbe kuelekea mji mkuu Kampala. Mama huyu alitambulika kwa jina la Florence Maya Kamukazi na mlinzi wake aitwaye Joshua Ruhejera mm. Nei, neireho. Hawa waliuawa kwa kupigwa risasi e, polisi e, wa huko NTB, polisi ya NTB mm -hmm. Ofisi ya, opi, ya polisi NTB sasa imeanzisha uchunguzi kujua sababu uh, ya mauaji hayo. Na katika trending topics zingine, Ma, yale yanayovuma kwenye mitandao bila shaka kama ambavyo labda watu wanafikiria ni kuhusu rais Robert Mugabe, mm -hmm, ambaye kama tulivyosema mwanzoni mwanzoni mwa matangazo haya ni kwamba amefariki akiwa na umri wa miaka tisini na mitano. Naona muda umekimbia sana Patrick, lakini wanazungumza sana kwenye mitandao kuhusu mengi au kauli ambazo alizitoa wakati akiwa hai mm -hmm. Haya, bila shaka tuwaage wasikilizaji wetu, tuwashukuru wote waliofanikisha matangazo haya ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Patrick Nduimana na mwenzangu BMJ Muridhi, tuna wageni kwa pamoja, tukiwatakia kuanza vizuri weekend.