Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, 107.8 Mombasa, 102.8 ya Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Nduimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi maalum cha salamu za Idil Haj, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia Msomaji wako nikiwa hapa studio nambari 15, moja kwa moja. Jina langu BMJ Mridhi. Tanzania imeendelea kuomboleza leo Jumaapili, huku jamaa za watu 69 waliopoteza maisha yao kufuatia mlipuko wa lori la mafuta ya petroli zikiendelea na shughuli za mazishi katika maeneo mbalimbali mbali. Rais John Magufuli alitangaza siku tatu za maombolezo ya kitaifa kuanzia Jumamosi hadi kesho Jumatatu kufuatia mlipuko huo uliotokea karibu na mji wa Morogoro ulio magharibi mwa Dar es Salaam. Muda mfupi uliopita, waziri mkuu Kasim Majaliwa ameongoza hafla ya mazishi ya watu kadhaa ambao miili yao haikutambuliwa lakini wamezikwa katika makaburi ya halmashauri ya, ya jimbo hilo. Vyanzo vya habari vinaeleza kwamba wengi wa waliopoteza uhai wao walikuwa wakijaribu kuchota mafuta kutoka kwenye lori hilo. Waziri wa sera na maswala ya bunge, Jenista Muhagama, amenukuliwa na shirika la habari la AFP akisema kwamba vipimo vya vinasaba vilivyo vitafanyiwa mili ambayo iliungua kiasi cha kutotambulika. Watu wasiopungua 39 wanapokea matibabu mjini Dar es Salaam, takriban kilomita 200 kutoka eneo la ajali hiyo, huku wengine wakiendelea kutibiwa katika hospitali za Morogoro. Mahujaji wanaohudhuria ibada ya hija nchini Saudi Arabia hii leo wametupia mawe minara inayowakilisha shetani kama tambiko la kuwakemea pepo wabaya. Zaidi ya Waislamu milioni mbili wamekusanyika nchini humo kwa ibada hiyo ambayo huchukua siku tano. Waumini walikusanyika usiku kucha jana Jumamosi, katika eneo ambapo inaaminika kwamba Mungu alijaribu imani ya Mtume Ibrahimu kwa kumwagiza mtoe mwanawe kama kafara na ambapo Mtume Muhammad alifanya mahubiri yake ya mwisho. Mwisho wa ibada hiyo huwa ni sikukuu ya Id al Adha ambayo husherehekewa na Uislamu duniani kote. Hija ni moja ya nguzo tano muhimu za Uislamu ambapo kila muumini wa dini hiyo anahitajika akuhiji angalau mara moja katika maisha yake ili mradi awe ana afya na uwezo wa kufanya hivyo. Kama ulivyosikia kwenye utangulizi wetu, ni kwamba tutakuwa na makala maalum kuhusiana na sikukuu hii ya Eid al-Adha. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington. Waziri Mkuu wa Norway Erna Solberg leo amehudhuria ibada katika msikiti mmoja mjini Oslo, siku moja baada ya mtu alejihami na bunduki kushambulia msikiti mmoja karibu na jiji hilo na kumjeruhi mtu mmoja, kwa mujibu wa polisi wa nchi hiyo. mtu huyo mwenye umri wa miaka ishirini na ambaye ni raia wa Norway alishindwa nguvu na muumini kwenye msikiti huo. Shirika la habari la AFP liliripoti kwamba muumini huyo mwenye umri wa miaka sabini na tano alikuwa akisoma Quran wakati mshambuliaji huyo alipoanza kufyatua risasi. Kufuatia shambulizi hilo la Jumamosi, polisi walipata mwili wa msichana mmoja katika nyumba ya mshukiwa wa shambulizi hilo ambaye polisi wamesema alikuwa akiishi karibu na msikiti huo. Polisi wamesema pia kwamba shambulizi hilo litachunguzwa kama uhalifu wa chuki na uwezekano wa kuwa kitendo cha ugaidi na mamlaka nchini India zinasema kwamba idadi ya watu waliopoteza maisha yao kufuatia maporomoko ya ardhi na mafuriko kusini mwa nchi hiyo imeongezeka na kufikia 144. Jimbo la kusini la Kerala linalofahamika sana kwa sababu za kiutalii ni moja ya maeneo ya maeneo yaliyoathiriwa mno, na idadi ya waliokufa ikipanda na kufikia takriban 67. Afisa mwandamizi wa polisi katika jimbo la Kerala aliambia li, shirika la habari la AFP kwamba takriban watu 165,000 wameokolewa na kuhamishwa kwenye kambi za kutoa misaada zilizotapakaa katika, katika wilaya 14 kwenye mkoa huo. Amesema kwamba zaidi ya barabara 136 aidha zimekatizwa au kuharibiwa na mafuriko hayo. Ingawa msimu huu wa mvua unaoanza mwezi Juni hadi Septemba huwa tegemeo kubwa kwa wakulima katika eneo hilo la India, mara nyingi huja na adhari za mafuriko na maporomoko ya ardhi na kupelekea maafa na uharibifu mkubwa wa mali na vilevile vile miundo msingi. asalamu As alaikum msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza ni siku nyingine tena nzuri kabisa siku ya id ambapo waislam duniani kote e, wanaadhimisha sikukuu hii kwa niaba ya wenzangu wote kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tunakuambia kwamba tunakutakia kila la heri katika siku hii ya leo lakini vilevile vile, leo katika e, salamu za id tutaambatana vilevile na burudani ya muziki e, na ninaikaribisha hapa mimi ni Idi Ligongo, kuwa nami mpaka mwisho ili uweze kusikiliza wale ambao wewe ungependa kuwapelekea zako salamu. Kwanza kabisa ninaanza naye ni Vikta Kiluguma, anasema eh, angependa kumpelekea salamu eh, wale marafiki zake wote popote pale walipo eh, anasema anapatikana maeneo ya Iringa nchini Tanzania. Anayefuatia ni Moses Edward Mdela, angependa yeye kupeleka zake salam zaidi eh, kwenda kwa uh, Samuel Gida, Meyesha Filipo Memba Basila, Binti Kimario, Emmanuel Mwaya Mnyampanda, Clifford Mwana Nyanda, Bakari Hamisi, Levi Mari, eh, Filibeta Haule, Filipo Memba Basila, Binti Kimario na Aisha Muhammed, popote pale wanapopatikana hivi sasa. Na kamata zake salamu si mwingine ni Hussein Muhammad anasema kwamba amefurahi sana kumaliza salama na Mwenyezi Mungu kumpatia nguvu na afya njema ya kufanya ibada. Basi anasema zake salamu zingemfikia Ngusa Mlema, Mpango Mzima, e, Philemon Leiza, James Makoye, Bulugu Matondo anasema popote pale walipo majina hayo. Amesema kwamba ni rafiki zake ambao wako eneo zima la Afrika Mashariki na maziwa makuu, yani Kenya, Tanzania, Uganda, Burundi, Rwanda, Sudani Kusini, bila kusahau ile nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Lakini vilevile vile tunasikika kwa wale watu ambao wako katika nchi ya Msumbiji, tusiosahau vilevile vile. bila kumsahau Tambula Majini akiwa pale Nyangokora baadiaji bila kumsahau Josefumsakaswahili ya hapahapa Nyaka wakitojo namba 6 Sinyanga itanan za mwisho kabisa nimwendehu Nyanda Mayara na Basila binti Kimalio. Bwana Saida Mabula, asante sana kwa kuzungumza nasi. Asante kazi njema hapo kidogo, wasalimi sana hapo Marekani. Asante sana bwana saida Mabula, shukran kwa kuwa nasi hii leo katika uh-huh. E, salamu zaidi. ah, thank you. Thank you. Basi hivi sasa tuanze kupata burudani ya muziki, na leo hii tunaanza naye si mwingine, ni Asley hapa akishirikiana na Nandi wanakuambia Subalheri. E, mahadhi mazuri kabisa. Wimbo huu ni moja kati ya nyimbo maarufu kabisa, e, za kizazi na kizazi na kizazi, e, kuimbwa kule nchini Tanzania, kutoka visiwani Zanzibar. Je, hali yako sabaha nuri lazizi? Hali yangu kama yako waona. Waonaje wazazi nyumbani utokea Majoti, unijuze shida yako. Shida yangu wezi, yangu yangu... Naam, shukrani kabisa Asley na Nandi kwa kibao kizuri kabisa, na tukielekea kukusomea zako salam zaidi hivi sasa na kamata yake salam. Uh, Hamza Idie. Hamza Idie anasema uh, kwamba angependa salamu zake zimfikie Pulika Mika, Emma Festo uh, James Tano, Msigwa Rogers, Aquilino Kihanza, Jeremia, Mr. Joe, uh, Mr. Njuni hapa, uh, Vedasto Romani na wale wote ambao wanamfahamu popote pale, uh, walipo katika ulimwengu huu na anawambia ujumbe, endelea kusikiliza sauti ya Amerika, kwani wenyewe hawabagui katika masuala ya Saddam hivi ee, sasa ninaye uh, Ayubu Kayaga. Ayubu Kayaga anasema anapatikana Mererani, Manyara, Tanzania. Salamu zake zimfikie baba yake pamoja na familia yake, Muhamed Kayaga ay, akiwa Mondo Kondoa, wajomba zake Abdallah Maulidi Mlavi eh, wakiwa Mlongina Kondoa, baba mkwe Musa Makoya wakiwa Kalema Maziwani Kondoa, Abdi Msingwe akiwa Mererani Simanjiro, Emmanuel Francis Mrema akiwa chuo kikuu cha Ardhi Dar es Salaam, Hawa Abdallah Mrisho au mama Nkua akiwa stendi mpya Singida, pamoja na wengine wote wanaomfahamu. Ujumbe anaeleza kwamba anawapenda sana. Hivi sasa nakamata salamu yake, George Otieno anasema anapatikana maeneo ya Tarbo kule nchini Kenya, anasema zake salam ziwafikie Paskali uh, Otieno Musa Gabriel, bila kumsahau Odhiambo J, Odhiambo e, zake salamu zimfikie Kamau wa Kamau. Zake salamu nyingine zimfikie Abdallah John wa Mombasa, e, Zuberi Shaban vilevile naye anapatikana Mombasa. Anasema Idi jamani, tusisahau e, kuwapatia wale ambao waliopo katika mahitaji. E, hizo salamu zake angependa kuzipeleka basi hivi sasa nikielekea kule nchini Burundi, na kamata yake Abdallah e, Habyarimana anasema zake salamu e, ziwafikie ndugu jamaa na marafiki, hasa marafiki zake wote e, Hasan Juma Zuberi, bila kumsahau, hawa wakiwa wanapatikana maeneo ya Buyenzi nchini Burundi. Na moja kwa moja hivi e, sasa tuelekee katika laini ya simu ambaye tunaye hapa, Charo Katana. Ah, Patrickson anasema yeye yupo nchini Kenya. E, bwana karibu sana na nakupa fursa hiyo ya kupeleka salamu Bwana Charo Katanda. Patrickinson ee, kwa shukrani akiwa Kamoroni, rehema akiwa Marekani, akiwa Baburi na wote ambao wananiambia ni baraka. Shukran kabisa bwana Charo na moja kwa moja e, baada ya kusikiliza salamu hizo e, tupate burudani ya muziki. Na burudani ya muziki hapa nikiangalia e, nawaona Yamoto Bend, Yamoto Bend <laughs> wanakuambia "Nitajuta". kibao hiki matata kwelikweli. Karibu basi, Yamoto Bend, bend ambayo imeshavunjika hivi sasa e, hapa alikuwepo Aslei Beka Eno e, bila kumsahau Mwaromboso. na sembe robo nachotaka unipende nipunguze wenge robo waepuke wapambe wasilete mbwembwe uongo kwa maneno ya wembe wakacha na ngebe moyo wa chuma sina usije nipata ongeza penzi kwa kina jumuisha na wivu moyo wa chuma sina usije nipata ongeza penzi kwa kina Sasa anakamata salamu zake Michael George ajaeleza bayana kwamba yeye yuko wapi. Anasema zake salamu zimfikie Samadu Abibu Ruesweina, eh, Tasha Zungu Silveta Robert, eh, Stak Joel Adiliana Andrew Oscar Joseph Williosip Uh, Johannes Nyokoe eh, bila kumsahau Henry Mvula. Na kwenye laini ya simu hivi sasa tunaye Valentine Kimbere eh, kutoka kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo eh, Kimbere bwana, karibu sana na, nakupa wasawa sasa kupeleka zako salamu kwa ndugu jamaa na marafiki, salamu zako za Idi na naamini Id ilikuwa njema kwako. Karibu sana bwana Kambere. Hapa wa kwanza, kwani sipo nyumbani na tume salamu kwanza kwa jamaa na watoto wangu ambako wako Goma, na viende moja kwa moja kwa Erebirikal pake Karine Mbirika. basi Faison Temba anasema kwamba wanapenda kuwasalimia ndugu jamaa na marafiki kwa sikukuu hii ya Idi, lakini kwenye laini ya simu vilevile tuna msikilizaji Idrisa Kaperula eh, anapatikana kule Zanzibar. Idrisa, karibu kwenye laini. Hello, na natuma salamu zako. natuma salamu kwa bosi wangu anaitwa Jamie Dipa yuko Zanzibar. natuma salamu kwa rafiki yangu mpendwa anaitwa Brian Mpanza yupo Sweden. Natuma salamu kwa babangu mzazi anaitwa Idrisa Kasim yuko Ruvuma. Shukrani sana Idrisa Kaperula kwa salamu zako hizo, na moja kwa moja nakamata yake salamu, si mwingine, ni Masanja Kanone ambaye anasema anapatikana maeneo ya Dar es Salaam, zake salamu zimfikie mjomba wake Idrisa Kabula John, John, eh, vile vilevile bila vile vile kumsahau Haneska wa Kabirila eh, James Ikwirile vile vilevile bila vile kumsahau kumsah kumtumia salamu uh, Mbinde wa Mbinde, Masanja wa Masanja, wote wanapatikana maeneo ya kule Geita nchini Tanzania. Eh, kutoka huko moja kwa moja anakamata salamu zake za uh, Imbise Kitiena, anasema anapatikana kule nchini Uganda. zake salamu za Eid zimfikie baba yake mzazi mama yake mzazi, ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo, bila kuwasahau marafiki zake wote, maanake anasema kwamba ana marafiki wengi kwelikweli kweli. Kwa hiyo hivyo hawezi e, kumtaja mmoja mmoja, muda hautotosha. E, basi ndugu yangu, huyo ndiyo angependa kupeleka hizo zake salamu. Mwingine ambaye anatupelekea salamu si mwingine ni James Kagemera. James Kagemera anasema anapatikana maeneo ya kule e, Kibirire e, katika nchi ya e, amesema Msumbiji. zake salamu zimfikie ya rafiki yake John wa John, akipatikana kule maeneo ya Cabo Delgado, Isaya wakileta Musa Mkwisu e, wa jijini Dar es Salaam, bila kumsahau ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Na amependa sana e, kusema kwamba rafiki yangu e, Isaya Mwakibende, uko wapi? Mbona umekuwa kimya na hupatikani tena katika ulingo wa salamu? Basi anaendeleza kusema kwamba tukumbukane kuendeleza jarida hili ama gurudumu hili la salamu. Hivi sasa moja kwa moja anaelekea mpaka mjini Mombasa, nchini Kenya, kwake James C. Igenda. James C. Igenda anasema zake salam zimfikie kaka yake e, anayefahamika kwa jina la Mustafa Yakubu. E, anasema kwamba basi tukumbukane siku kama ya leo ya Eid, ili tuweze kula pamoja matunda ya kumaliza ibada muhimu kabisa Hivi sasa moja kwa moja anaelekea katika nchi ya Uganda e, nakutana naye john Samuel. John samuel anasema zake salam zimfikie abdallah zuberi saidi Mkude e, mrisho wa mrisho abdallah Kimbiriza a, bila kuwasahau ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Salamu za Id hivi sasa ni za kwake james C. igunda Jamesi kundi anasema anapatikana jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, anapeana salamu zimfikie Abdallah Zuberi, John wa Joni eh, bila kumsahau Aneska wa Kibire vilevile eh, Samoe wa Kilendeta. E, jina zuri kwelikweli hili. Anasema akiwa anapatikana maeneo ya Ikwiriri, e, e, katika mkoa wa Pwani nchini Tanzania hivi sasa. Basi moja kwa moja tuelekee katika laini ya simu, kuna msikilizaji, e, halo, karibu sana hii leo na tungependa kusikia zile zako salamu. E, naam, asante sana. Kwanza kabisa ningependa salamu zangu zaidi ziwafikia watoto wangu wapendwa ela pia na Lati ni kibuni fasiwakiwa Katolo, zingine ziende kwa mtango mpendwa, lapia akiwa hapa Katolo, lakini kuna rafiki zangu wapendwa pia, nikianza na huyu Mari Chenel Mlonga akiwa Kale Media, lasi zingine ziende kwa Kinyimajuto akiwa Geita, Gogota Magaza akiwa Geita, Ukitadi Msalabu akiwa Geita, Mariam Tumagula akiwa Geita, Suki Joni akoilangatika Geita, na wasikilizaji wote wa VOA wa Swahili. Nam, kwa salamu hizo, basi tunakamilisha salamu na muziki kwa siku hii ya leo, na ninakuacha na vijana wa Sauti Sol kutoka nchini Kenya. Mimi ni Idi Ligongo, shukran kabisa, na nikutakie Idi njema popote pale ulipo, naendelea kuisikiliza Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. shaka sura yako mzuri, mzuri mama ni wanamziki hao kutoka nchini Kenya, kama alivyosema hapo Idi Ligongo. Ni matangazo ambayo yanakujia kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Aa, muda mfupi uliopita ulikuwa unasikiliza makala maalum ya salamu na muziki, ambapo kama nilivyokuarifu hivi leo, uh, ikiwa ni uh, siku kuu ya Id al Ada, uh, ikiendelea hadi kesho katika maeneo mengine kufunga matangazo haya basi na kuletea muhtasari wa habari. Jina langu ni BMJ Murithi na nakutakia kutakia wikendi njema iliyosalia. Tanzania imeendelea kuomboleza leo Jumapili, huku jamaa za watu wasiopungua wa 69 waliopoteza maisha yao kufuatia mlipuko wa lori la mafuta ya petroli zikiendelea na shughuli za mazishi katika maeneo mbalimbali mbali. Waziri mkuu wa nchi hiyo Kasim Majaliwa muda mfupi uliopita amehudhuria mazishi ya baadhi ya waliokufa kwenye mlipuko huo ambayo yamefanyika katika makaburi ya pamoja ya almashauri ya manispaa ya Morogoro. Mahujaji wanaohudhuria ibada ya hija nchini Saudi Arabia leo wametupia mawe minara iliyowakilisha shetani kama tambiko la kuwakemea pepo wabaya. Zaidi ya wa Waislamu milioni mbili wamekusanyika nchini humo kwa ibada hiyo ambayo huchukua siku tano. Waziri mkuu wa Norway Emma Solberg leo amehudhuria ibada katika msikiti mmoja mjini Oslo, siku moja baada ya mtu aliyejihami kwa bunduki kushambulia msikiti mmoja karibu na jiji hilo na kumjeruhi mtu mmoja na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.