Kutoka studio 15 hii ni voa express. Ujambo, msikilizaji wa voa express, mahala popote pale unapotusikiliza, leo ni Ijumaa, ikiwa ni Agosti 9 mwaka huu wa 2019. Ndani ya studio za VOA Express, jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Na mimi jina langu ni Patrick Ndwimana. Mkamiti, Ijumaa huwa tunasema kuwa ni furaha dei, ni siku ya kufurahi. Nafikiri na wasikilizaji wetu bila shaka wamefurahi, uh -huh. Na tuko tayari kufurahi nao mpaka mwisho wa kipindi hiki, kwani ndio umeanza. Mambo yenyewe basi, njo hivo, msikilizaji, tuna mengi ambayo tumekuwa andalia na bila shaka kama alivyosema mwenzangu Patring Nduwimana ni kwamba utafurahi kweli kweli, tuna maswala ya burudani, maswala ya michezo. Leo siku ya Ijumaa tutakuwa na mambo ya muziki, tutakutajia hivi sasa ni kibao gani mpaka wakati tutakapofika tutakuporomoshea mambo moto moto. Hali kadhalika tutakusomea na kukupasha yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Tutakuwa na ripoti kutoka katika jiji kuu. Ah, la Kenya ni Nairobi. Nairobi kuna mjadala ambao unaendelea huko kuhusu uzazi wa mpango kwa mabinti wadogo. Alafu nimeona sio Nairobi tu uh -huh. Hata Uganda, Kampala uh -huh. Hata Kigali, Rwanda uh -huh. Hata Bujumbura, Burundi. Kwa hiyo ni, ni, ni kitu ambacho kina trendi katika eneo eh, la Afrika Mashariki, hasa uh, ni kwamba uh, viongozi wanawaomba wana hasa wakuu wa dini uh -huh. Eh, dini hasa Katolika au dini zote, dini tu kabisa, kutoa mchango katika hamasa hii kwa mabinti kufanya uzazi huu wa mpango. Basi muda huo tutakuwa naye um, Amina Chombo kutoka kule Mombasa atatueleza. Sio Amina Chombo, atakuwa ni Kennedy Wandera kutoka Nairobi, atatueleza. Lakini vilevile katika mji wa Mombasa huko huko Kenya, tutakuwa naye Amina Chombo ambaye alizungumza na mkuu wa usalama wa pwani huko, ambao unajua, Mombasa ni mji wa utalii unaopendwa sana na watalii kutokana na vivutio, ni mji wa utalii hasa. Kuna shida, kuna changamoto kubwa sana wakati huu huko Mombasa baada ya kujitokeza uh, genge la vijana wahalifu mm -hmm. ambao wanavuruga usalama na amani katika eneo hilo la pwani mm -hmm. Basi kwa hiyo uh, polisi lazima ichukue hatua uh, kwa hiyo Amina Chombo anatuletea hii ripoti mm -hmm. ya hatua ambazo zimechukuliwa na polisi kukabiliana na genge hili la, uh, uh, na genge hili la, la, la, la vijana wahalifu uh, mm -hmm. Amina Chombo nafikiri ameshapatikana kwenye laini ya simu. Amina Chombo unatusikia? Nam, nawapata laud and clear. Tuko salama na hali iko shwari kwa sasa Mombasa, kulingana na vile mambo yalivyokuwa siku ya Jumatatu katika eneo hilo la Bamburi, ambapo ni kisiwani Mombasa na eneo la kaskazini mwa mji huo wa Mombasa, ambapo kuna magenge ya vijana vijana wadogo tu wa umri wa kati ya miaka kumi hadi kumi na nane ishirini na mbili hapo, ambao wamejihusisha sana na kusumbua Uh, raia wanapotoka shughuli zao, na jambo hilo walilifanya wakati wa usiku, na tunazozungumza usiku wa Jumatano kulikuwa na risasi zilisikika katika eneo moja inayojulikana kama Mtopanga, ambapo mmoja kati ya washukiwa hao alijulikana kwa jina moja Bwika alipigwa risasi na maafisa wa polisi na wengine walitoroka na walitiwa mbaroni. Kutokana na hali hiyo, maafisa wa polisi wameendelea kushika doria mjini Mombasa na pia kumekuwa na misururu ya mikutano ya ya usalama kuhakikisha kwamba kila jambo liko shwari. Kumbuka mwezi huu wa Agosti ni mwezi ambao watalii wanazuru uh, ukanda wa pwani. Kwa hivyo usalama unaendelea unaendelea kudhibitiwa, na pia kuna sikukuu ya Idi ambayo inatarajiwa Jumapili Jumatatu hapo. Kwa hiyo katika hali hiyo maafisa wanazunguka, na katika mikutano baadhi vijana walikuwa wanasema ati huenda ikawa sababu moja ya hawa vijana ni kwa sababu hakuna ajira, lakini uh, maafisa wa usalama wanakataa hilo kwamba ukosefu wa ajira usababishe watu kufanya uhalifu. Na bwana Marcus Ochola yeye, yeah, akiwa ndio mkuu wa usalama katika eneo hili la pwani alikuwa na haya kuhusiana na hilo. You cannot justify commission of a crime sababu hakuna kazi. Si Kenya hii iko youth, iko youth, ukienda sehemu yote nchi hii utakuta vijana na hao vijana mali limekutana nao, hauingii mambo ya crime sababu hakuna kazi. Sasa utaki kuona harusi ikiendelea, utaki kuona mkutano yoyote ambayo watu wazima wameungana na wanaongea mambo ya maendeleo, utaki kuona chochote. Sasa sijui mnataka nini, naongelesha naongele, naongelea wa vijana wale wako wapi? Na nyinyi mutaeleza hao sababu hatutaki kuona mutu yeyote sehemu hii yeah, anabeba panga nikikutana na wewe mali popote, kama sio shamba, umebeba umebeba panga, shauri yako, lazima shauri yako, sababu utaniambia hiyo panga unafanya naye nini? Kwanii panga sehemu hii, ndio watu wanajua kubeba panga peke yake, sababu wenye wanatengeneza panga, hata ukienda factory, panga ni ile kitu inasaidia watu kufanya kazi kwa shamba. Inakuwaje hii panga sasa imekuwa ni silaha ya kuua wengine? Amina, mm. Uh, baada ya kuzungumza na huyu mkuu wa usalama huko Pwani na kutoa onyo kwa vijana, ni mbinu gani nyingine ambazo amesema kwamba uh, kitengo chake cha usalama kipo tayari kuanza kufanya hivi sasa, ili uh, kuweza kukabiliana na visa vyote hivi vya uhalifu, hasa wakati huu ambapo utalii umeongezeka, hali kadhalika, kama hivyo ulivyosema, sikukuu za Idi zinaangaliwa ikiwa ni masaa machache tu. Baadhi watasherekea siku ya Jumapili, wengine watasherekea siku ya Jumatatu. Naam, kile ambacho wanafanya wanasema kwamba wanaendelea kufanya uchunguzi na tafiti mbalimbali, kwa sababu wanasema tayari wamepata a, wapi hawa vijana wanajificha, kwa sababu si genge moja, ni magenge mengi tu ambayo wamejipa majina sampuli sampuli, wakali wao wakali, wakalikwaa wakali, wakali, wakali sasa wajukuu wa bibi, yani majina ambayo ni ya kuogofya uh, wanayotumia vijana hao. Kwa hivyo kile ambacho wanafanya kwanza, wanasema wanazidi kuendelea kuzungumza na hizi kamati za usalama na pia wanatumia mitandao mbalimbali kuhakikisha vijana hawa wanapatikana na wale ambao wako tayari kurudi kwao basi waelekeze katika masuala ya kujirudisha katika elimu na kurekebisha. Lakini kitu kikubwa pia wanatausia uh, vijana kutojihusisha na masuala haya na badala yake wajihusishe na masuala ya elimu, kwa sababu ikiwa wanazungumzia ajira na huna elimu, anasema kwamba itakuwa ni tatizo, na pia kuwaeleza kwa kwa kwamba katika siku zijazo wazazi watakuwa hawapo, na ndio watakuwa ni wazazi wanaohitajika. Kwa hivyo ni usia ambao wanazidi kuwapa vijana uh, kama anavyozungumza katika ripoti hii. Na pia vilevile, mratibu wa usalama uh, bwana Elungati, pia yeye amesisitiza kwamba ni sharti kila mmoja, kila jamii ichukue jukumu kuhakikisha kwamba usalama unaendelea kudhibitiwa katika pwani na Kenya kwa jumla. Naam, basi tusikilize maneno tena ya mkuu wa usalama pwani kuhusiana na swala hili. Tafadhalini vijana, hebu tubadilike, tuwe watu wazuri ya kutegemewa siku zijazo. Hawa wazazi ambao unaona mnawasumbua hivi karibuni, hata kwako na nyinyi, ndio watu watategemea nyinyi siku zijazo. Watu wabadilishe mwenendo yao. Jambo la pili ni mambo ya madarati, drugs. Hao vijana mwenendo yao inaharibiwa zaidi wakiwa na panga, na panga na hao wame- wamekunywa hiyo bangi, wamekunywa hiyo heroin sasa ndio inaharibika zaidi, hao watu ya kuuza madarati na tunawajua. Sehemu hii ya, duni, ya dunenye tunajua wale wazee wale wale barons wanauza hizi banki na wale wanauza heroin. Hey, already we know huyu wa na utakuja ona uyuko eria hii. Tumewashika mara moja, elezeni yao chuma yao iko motoni, sababu hatuwezi kubali vijana waharibike hapa sababu watu wachache tu wanataka kunufuika na vijana. Asante sana Mina Chombo kwa ripoti yako hiyo. Uh, sasa tutoke Mombasa tuende Nairobi, tunaongea naye Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, uh, kumekuwa na tatizo hili la mabinti kupata ujauzito, watoto wa shule, hasa ripoti ambayo naiona hapa mbele yangu. Uh, watoto walio na, mabinti ambao wana, wana umri ulio kati ya miaka 15 na 19 wanapata ujauzito, na sasa kuna shughuli zinafanyika au juhudi zinafanyika, hebu tueleze. Na, ni, ni, ni suala ambalo linaendelea kuzungumziwa sana nchini Kenya na kesi hizi zimekuwepo, kwamba kuna wazazi ambao wanahisi ni vyema zaidi wanafua watoto wao kupewa dawa hizi za kupanga uzazi na ta, shida au, au, kuradhi kile ambacho wanalenga katika uh, hatua wa hii ni kwamba watoto hawa wasiweze kujiingiza katika tabia za, za, za, za ngono na vilevile uh, kupata uh, kupata watoto wakiwa wachanga katika hali ambayo hairidhishi, na hivyo basi wanahisi kwamba ni muhimu. Kwa hivyo ni suala ambalo limekuwapo na mjadala umekuwapo kwamba serikali inaweza kuanzisha mchakato wa kuweka uh, mafunzo katika shule za upili na shule za msingi kwa wanafunzi hawa kuweza kujifunza maswala yanayofungamana na uzazi na hivyo basi nimezungumza na daktari aliye na uzoefu wa uh, kutambua uh, na kufahamu maswala yanayohusiana mm -hmm. na uzazi John Nyamu, na kumuuliza iwapo hatua hii au hatua hizi za wazazi zinasaidia pakubwa serikali kujua kwamba kuna upo umuhimu wa kuweza kuanzisha masomo ya uzazi shuleni. Hebu tumsikilize anavyosema Daktari Nyamu. Mtu yoyote ule ako sexually active anatakana atumie hizo tembe za family planning au methods za family planning, kwa sababu akikatazwa kutumia eh, anaweza pata mimba ile itakikani. Na eh, especially hapa Kenya kuna too many teenage pregnancies toka 13 mpaka 19 zile watoto wamepata, na kama wangekuwa natumia hizi tembe au hizi family planning na wange kuwa nabata hizi, hiyo hiyo ni ni unintended pregnancies au unwanted pregnancies, na ndiyo serikali ya Kenya na nafikiri East Africa kwa jumla, wanataka kuintroduce hiyo kitu inaitwa comprehensive sexuality education, ndio waelezewe waelezea, au our students au our adolescents na teenagers uh, that kama wako sexually active, wanataka na watumie hizo family planning ndio wa prevent hiyo unintended pregnancy or these teenage pregnancies. Lakini uandera uh, kama ulivyomsikia daktari anavyoeleza, inaonekana kwamba wasiwasi mkubwa umewekwa zaidi katika kuzuia mabinti kutoshika mimba. Lakini je, katika maradhi mengine ambayo yanaambukizwa na maswala ya ngono kama vile ukimwi, HIV uhum, na ukimwi hilo, je, linazungumziwa na wanaandaliwa katika kujilinda na hilo? Nam zi, zi, ripoti zimekuwa po mkamiti kwamba vijana nchini Kenya wengi wamekuwa wakieleza kwamba afadhali wapate sasa hivi, wanaogopa sana kuambukizwa na magonjwa hayo, lakini kile ambacho wanaogopa sana ni kupata mimba au ujauzito, na hivyo basi a, mikakati yote ya serikali imekuwa ikihamasisha hao wanafunzi kwamba haupo muhimu kama huo kupata ujauzito, pia huenda kukafuatwa tu na kupata magonjwa na hivyo basi, iwapo mwanafunzi au mtoto yoyote yako katika hali ambayo huenda akajihusisha na maswala kama haya, ni, ni sharti uh, pawepo na uwezo wa kuweza kujikinga, lakini ni suala ambalo pia sasa linaibua mjadala wa aina yake hii pawepo na mfumo wa kuweka mafunzo katika shule, au kuna wale ambao wataalamu wa, wa, wa, wa wanaoshughulikia maswala ya wanafunzi wa watoto vijana wa, wakisisitiza kwamba huenda iwapo hilo litafanyika, basi tutakuwa tunafunza jamii au tunafunza watoto hawa ma, maswala ambayo yanafungamana na tabia mbaya. Shukrani sana, Kennedy Wandera kwa ripoti yako hiyo. Msikilizaji, na sasa basi turudi moja kwa moja katika habari za dunia. Balozi za Marekani na Uingereza nchini Tanzania zimetoa tamko kuhusu kukamatwa kwa mwandishi wa habari za uchunguzi Eric Kabendera na kuelezea wasiwasi wasi wao juu ya kuendelea kukandamizwa kwa haki za raia nchini humo. Katika taarifa ya pamoja, balozi hizo zimeelezea kusikitishwa na kuongezeka kwa uzorotaji wa mchakato wa kisheria wa haki za raia nchini humo kufuatia kile kilichosemekana ni matukio ya mara kwa mara ya kukamatwa kwa watu na kuwekwa kizuizini kwa muda mrefu bila kufikishwa mahakamani, sambamba na kubadilishiwa mashtaka na mamlaka za sheria. Balozi hizo zimesema hali hiyo inatoa wasiwasi wasi mkubwa kwa mustakbal wa haki za binadamu katika taifa hilo lililopo Afrika Mashariki. Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa leo amemfuta kazi waziri wake wa utalii mwenye utata Priska Mufumira anayekabiliwa na tuhuma za ufisadi. Mufumira amekuwa jela tangu mwezi uliopita baada ya kufunguliwa mashtaka ya kuhusika kwenye kashfa ya wizi wa dola milioni 95, kutoka kwa mfuko wa malipo ya uzeeni. Mshukiwa huyo amekanusha madai hayo. Duru zinaarifu kwamba rais Mnangagwa amechukua hatua hiyo na kusema kuwa shutuma kama hizo ni doa kwa waziri katika serikali yake. Japan imeadhimisha miaka 74 tangu shambulizi la bomu la atomic kufanyika kwenye mji wa Nagasaki mwaka 1945. Wakati wa maadhimisho hayo, waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, ametoa wito wa dunia isiyo na zana za nyuklia. Kampuni ya teknolojia ya China Huawei imetangaza kwamba imeunda mfumo wake wa kielektroniki uitwao Harmony OS ambao unatazamiwa kuupa ushindani mfumo wa kampuni ya Google na Android, wa Android unaotumika kwenye vifaa kama vile simu za mkononi duniani kote. Wakati wa uzinduzi huo leo Ijumaa mjini Dongguan, jimbo la Guangdong nchini China, afisa mkuu mtendaji wa kampuni hiyo Richard Yu Cheng Dong amesema kwamba mfumo huo utaanza kutumika kwa vifaa vya kisasa Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express, kipindi kinachochokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka studio <laughs> namba 15, hapa mjini Washington DC. Mbona unacheka vipi? <laughs> Uh, huyu mwimbaji uh -huh. uh, ulimsikia anavyosema mambo ya sigara, anasema anaweza akaacha sigara na pombe uh -huh. lakini wasichana ameshindwa, hawezi kuacha wasichana, anawapenda mno mno, kitendawili <laughs> hicho eh? <laughs> Hai, hai, hai. Utakumbuka awali tuliwaambia wasikilizaji wetu ni furahi yeah. Na wewe, leo hii ya Ijumaa umefurahi kweli kweli <laughs> haya, basi, moja kwa moja tushuke mpaka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania katika makala ya Jicho Letu Nam, tuwe pamoja hapa. Mimi ni Rahabu Fredi kwenye Jicho Letu, ambapo leo nipo na binti Neema. Yeye baada ya kuona nyumbani maisha yanazidi kuwa magumu, akaamua kujitafutia kazi za nyumbani, lakini baada ya kufika huko, napo kuna changamoto zake. Tuanze kumsikiliza. Sa, changamoto ikaja ikatokea kwa baba, baba mwenye mji ananitaka kimapenzi. Kwa hiyo, kwa mara ya kwanza nilimwambia hapana, sitaweza. Kama ni umasikini wangu bora tu nirudi nyumbani. Akamesema basi sitaweza, basi sitaweza kusumbua tena, weka nikafanya kazi, lakini sasa katika mazingira ambayo ni ya uoga. Je, nikimwambia mama atanielewa kweli au ndo atanifukuza, na mimi bado nahitaji kazi? Aa, ya pili nikamwambia, sasa nitakusema kwa mke wako alivyojua kwamba atamsema kwa mke wake, akasema basi naomba unisamehe, sitarudia tena. Kwa hiyo lakini nikawa nafanya kazi katika mazingira ambayo ya yaani, mazingira ambayo ya kujihadhari sana, kwamba siku yoyote kama labda watoto wake hawapo, basi naweza ikatokea chochote. kato baba uka atakusingizia hiki mara, utafanya hiki, atasema leo hujapika vizuri, mara hii utafanya hivi, mara umeunguza mboga, mimi sili, hasara unatutia sana huku, tunakulipa tunafanyaje? Kwa hiyo visa vikawa vya hapa na pale akawa amechukua nguo zangu na kuweza kuzitupa nje. Kwa hiyo nikabaki pale, niko nje nalia, na ilikuwa ni usiku. Na yule baba alikuwa ni alikuwa ni katili, kwa hiyo hata watoto hata mke hakuweza kuona kitu chochote kilichokuwa kinaendelea. Kwa hiyo nimekaa pale nje usiku na nguo zangu. Kuna mama ambaye alikuwa ananipenda, mama ambaye alikuwa ananiheshimu naniheshimu ile, nikawa nimeenda kumgongea kwake na nikawa nimemweleza, basi yule mama akawa ameonyesha upendo kwangu na akawa amenionea huruma, akasema tutakaa wote. Na baadaye nashukuru kwamba aliweza kuniendeleza, akawa amenisaidia kunitafutia nafasi katika chuo cha maendeleo ya jamii, na ambako sasa hivi bado naendelea na, na shule. Mababa ambao mnatamani wafanyakazi wa nyumbani, hebu kueni na yani, kueni na hofu ya Mungu. Kama kweli ni mtu ambaye unamuogopa Mungu, siani kama unaweza ukafanya kitu kama hicho. Hongera kwa ujasiri wa kujinasua na asante kwa ushauri uliotoa hapa hadi hapo jicho letu linatia nanga. Mimi ni rahabu Fredi, VOA Express. Mkamiti, kuna matatizo mengi <laughs> mababa wanawatamani wafanyakazi wa ndani ni changamoto kwa mabinti na ni suala ambalo limekuwa likizungumziwa sana katika eneo la Afrika Mashariki. Sidhani kwamba ni Afrika tu Mashariki, nafikiri ni, ma ni, ma ni maeneo mengi ya, ya hata nchi zingine za Afrika vilevile, hata Ulaya nafikiri hatam, lakini Ulaya hakuna wafanyakazi wa ndani. Ndio baadhi nafikiri wanakuwepo wengine, lakini gharama zake za kuwalipa huwa ni juu sana shna wafanya kazi wa ndani Marekani? Ah, hilo litakuwa ni gumu kukujibu, lakini ninavyofahamu kuna baadhi ya watu ambao mfano hawa ma, maambasada wanadiplomasia wanakuja wanakuja na wengine wafanyakazi wao wandani, wandani na inabidiwa walipe, lakini hapa Marekani kila mtu anapambana na hali yake nyumbani. <laughs> unafua nguo mwenyewe, unapika chakula mwenyewe, yani kupambana na hali haya. Tunakwenda muziki. Mkamiti ni Susumila akishirikiana na Lavalava, wanakuambia lava, kibao chao wa kwa warembo. Nimechoka kwa singo, natafuta mrembo toka Mombasa, Nairobi. Susumila fanya maningo Mikiki, mikiki, Warembo wa Mombasa, Nairobi, Tanzania, sijui uh, uh, Uganda, Kam uh, Kampala, ki Kigali, Rwanda, Bujumbura, Burundi uh, uh -huh. Warembo wapo wengi eh, so, uh, like, waliotajwa hapa ni Mombasa zaidi. <laughs> Mombasa zaidi. Haya, Liberty ya dede, umesikia huko warembo, warembo Mombasa. Mombasa Liberty wapo? Burundi, Burundi, na na, na na Rwanda. Ha, hamna bahati, lakini kuna watoto wazuri kutoka Rwanda wenye shingo ndefu, watoto warefu kweli, utakubali ha, de de. Haya basi, ndio mambo ya Furahi Dei hayo. Basi Liberty, kwa kuwa tayari umesha ingia katika mazungumzo haya yanayotufanya hapa studio tucheke, pengine na msikilizaji anayesikiliza VOA Express hivi sasa, nafurahi kweli kweli, tueleze basi, si katika maswala ya burudani kinacho endelea katika udongo huo wa Kenya wikend hii kabisa wimbo huu ambao unacheza tu ni wimbo ambao umeachiliwa masaa machache sasa, mchana wa leo, ikiwa ni wimbo uh, unaomshirikisha Susumila msanii wa Kenya na Lavalava msanii wa Tanzania. Tumeona wasanii wa Tanzania wanakuja sana Kenya, hasa sana Mombasa, wakishirikisha wasanii wa Kenya na kuachilia mambo, na ni mziki ambao tunatazamia video yake kuja na itakuwa inafurahisha sana. Lakini tukiingia katika masuala ya buru, uh, burudani, unajua uh, uh, mji wa Mombasa inafahamika sana kwa maswala ya lakini sasa kuna utalii aina mpya unakuja utalii wa mazoezi. Sasa wanahabari kutoka vyombo mbalimbali mjini Mombasa watakuwa na uh, kituo ama watakuwa na mchezo maalum hapo kesho, ambao utakuwa unaandaliwa katika kituo kama mbuga moja uh, ambayo inafanyika kama halapa pale ambapo kutakuwa na michezo mbalimbali ambayo itakuwa inapitia katika hifadhi mbalimbali ya mi, mi, mi wa, mifugo na wanyama wanaohifadhiwa katika kituo hicho ambacho kiliundwa mahasu mahususi kwa ajili ya kuweza kuangazia masuala ya eh, mazingira, ikiwa ni kando ama pembezoni mwa kampuni moja inayotengeza saruji, na ni kitu ambacho kinafurahisha sana, mfumo mpya wa utalii ambao utakuwa unavutia sasa watalii wa nje, ikianzia na wanahabari ambao watakuwa na familia zao voe Mombasa inatuma eh, timu yake eh, da Amina pamoja na familia yake, mimi na familia ya kwangu, Kioko na familia ya kwake, na pia Salva watakuwa wanashiriki katika mashindano hayo ya uendeshaji baiskeli, kukimbia na mengi tu zaidi kabisa. Uh, kufanya mazoezi ni uh, ni vizuri sana ili afya yako iwe iwe iwe, iwe bora. Haya, upande wa michezo, una, una ripoti zipi uh, Adede? Kando na hayo anatakubaliana nami na, na, kwamba ligi ya Uingereza inaanza na inaanza rasmi usiku wa leo. Liverpool inapambana na Norwich, na michono hii ya ligi ya Uingereza inafuata sana Afrika Mashariki, na kila mtu atakuwa yuko macho makini sana usiku wa leo, saa nne usiku masaa ya Afrika Mashariki, Liverpool wakikipiga na Norwich. Kisha pale kesho kutakuwa na mechi zingine. Juma pili itakuwa ni siku kubwa zaidi pale ambapo Manchester United inakutana na Chelsea na Liverpool inakutana na Newcastle. Ukitilia maanani sajili zilizofanyika na kukamilika hapo siku ya jana, timu inaweza kujiimarisha kwa ajili ya michuano hii ya ligi ya Uingereza ambayo inafuatiliwa sana huko Afrika Mashariki. Sijui unashabikia timu gani, Nduimana, unaijua mwenyewe <laughs> na mimi najua timu yako <laughs> kwa hiyo tusubiri, tutakuwa mbele, tutakuwa tuko mbele ya runinga sote pale. Aya, basi shukran sana Libert Adede. Na tukirudi hapa nyumbani Marekani, ni kwamba yule rapa maarufu A$AP Rocky ambaye alikuwa ameshikiliwa kule Sweden kwa takriban mwezi mmoja kizuizini, yupo amerudi hapa nchini akiwa salama salimini, na wikendi hii, ninazungumzia siku ya Jumapili, anatarajiwa uh, kwa mara ya kwanza kusimama jukwaani na kuwapagawisha mashabiki zake wa muziki katika tamasha la muziki linaloitwa Real Street huko California. Pamoja naye watakaoungana katika jukwaa wikendi hii ni pamoja na Cardi B, Future, Migos, Meek Mill na Big Sean. Hawa wote mm -hmm, ni wanamuziki wenye majina maarufu, wanatarajiwa kusikika na kuonyesha vitu vyao katika jimbo la California weekend hii kwa siku mbili la tamasha mm. la muziki mkamiti rapa huyo uh, uh, Rais Trump alimtetea sana. Je, kuna taarifa yote Trump alitoa baada ya ya rapa huyo kuachiliwa huko Sweden. Uh, mpaka wakati huu tunazungumza sijaona taarifa zozote, lakini kukamatwa kwake ni ukamataji ambao ulileta uh, mwamko mm -hmm. wa kuangaliwa kimataifa, kwani rais Trump kama ulivyosema alizungumza sara na waziri mkuu wa Sweden uh, Stefani Lofton kuhusiana na kukamatwa kwa kijana huyu ambaye inasemekana kwamba alimshambulia mtu mm -hmm. anayeitwa Jafari lakini kesi yake inatarajiwa kutajwa tena hapo Agosti 14. Tutaendelea kuwajuza nini kinachoendelea kupitia zulia jekundu la VOA mm -hmm. Swahili. Mpaka hapa ndio tunakamilisha VOA Express kwa sasa. Mimi ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Patrick Ndui Manatu, na wageni wasikilizaji wetu tukiwatakia kuanza vizuri n