Kumekucha Afrika! Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu msikilizaji kwa matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11, saa za Afrika ya Kati Sawa na sawa Afrika Mashariki. Ni BMJ mimi, langu ni Harizon Kamau tukkaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Jumatatu tarehe ni 21 mwezi Julai mwaka wa219. Matangazo haya pia yanasikika kupitia redio zetu shirika pamoja na mitambo ya FM kote Afrika Mashariki na kati, karibuni. nam saa ni starehe ishirini na mbili hapo, kunradhi kidogo. Na katika matangazo ya kumekucha Afrika hivi leo, rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo afanya mabadiliko ya uongozi wa kamati maalum ya kukabiliana na ugonjwa wa Ebola. Kulikoni? Nafkiri Rais Sekedi ametaka tu kuonyesha uh, kwamba kumekuwa na uratibu ambao kwanza umewapa mani, uh, watu walioko huko kwenye maeneo hayo ambako kampeni hiyo imekuwa imefanyika, ili waamini kwamba kumekuwa na mabadiliko kwa ajili ya kuya vita hivyo dhidi ya Ebola. Na katika jamii na maendeleo, leo utamsikia mwanamke aliyeishi nje ya Kenya ambaye alikuwa akituma pesa kwa familia yake kama akiba na karo ya shule, alivyofanyiwa ulahai. Je, Ni baadhi tu ya yale utakayosikia katika matangazo haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa Washington. Kumbuka pia kwamba unaweza kupata matangazo haya kupitia tovuti yetu www voa swahili com. Na kabla ya kukupeleka kwa waandishi wetu kusikia yalojiri, tupate habari za dunia zikisomwa hapa studio na Harrison Kamau. Msemaji wa polisi wa Nigeria amesema jana Jumapili kuwa raia wanne wa Uturuki wametekwa nyara mwishoni mwa wiki magharibi mwa taifa hilo, huku operesheni ya kuwasaka ikiendelea. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, tukio hilo linasemekana kutokea kwenye sehemu ya burudani katika kijiji cha Gbale kilichoko chini ya serikali ya mitaa ya Edu jimboni Kwara. Serikali ya Uturuki haijatoa taarifa zozote kutokana na tukio hilo linalofuatia lingine la Jumanne iliyopita ambapo wanabaharia kumi wa Uturuki walitekwa nyara na maharamia wakati wakiwa kwenye meli ya mizigo karibu na ufukwe wa Nigeria. Maafisa wa Uingereza wanatathmini kuwekea Iran vikwazo vipya kutokana na kuzuilia ya meli yake ya mafuta kwenye lango la bahari la Hormuz, pamoja na kupanga kushawishi Umoja wa Ulaya kurejesha tena vikwazo vilivyoondolewa mwaka wa 2016 wakati wa mkataba wa kusitisha programu ya nyuklia. Serikali ya Uingereza inashinikizwa na wabunge kuchukua hatua madhubuti wakati uhusiano wake wa kidiplomasia na Iran ukiendelea kudorora. Hata hivyo, kuna ukosoaji mkubwa kutoka kwa bunge hilo kwamba Uingereza haitoi ulinzi wa kutosha kwa meli zake za mafuta kwenye eneo hilo la bahari. Waziri mkuu anayeondoka Theresa May analaumiwa na baadhi ya wabunge pamoja na maafisa wa kijeshi kwa kutokubali ushirikiano wa doria na Marekani pamoja na mataifa mengine ya Ulaya. Huenda ofisi ya waziri mkuu ilikataa ushirikiano huo ili isionekane kukubaliana na msimamo mkali wa vikwazo uliochukuliwa na rais wa Marekani Donald Trump dhidi ya Iran. Na rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema kwamba atawasilisha hoja mahakamani kupinga ripoti iliyotolewa na taasisi ya kutetea umma ambayo ilimpata na hatia ya kuficha ukweli kuhusu mchango wa kifedha uliotolewa kwa kampeni yake ya kuwania urais. BMJ Mureithi anayo ripoti kamili. Kwenye ripoti hiyo, taasisi hiyo ya kikatiba ambayo huchunguza visa vya matumizi mabaya ya mamlaka imesema kwamba Rais Ramafosa aliwapotosha wabunge mwaka jana kuhusu mchango wa kampeni wa randi laki tano ambazo ni sawa na dola 34,000 za Kimarekani zilizopeanwa na mkurugenzi mkuu wa kampeni itwayo Africa Global Operations ambayo kabla ya kubadilishwa jina lake iliitwa Bosasa. Lakini rais Ramafosa amesema ripoti hiyo ina makosa na ni ya kupotosha, na kuongeza kwamba hakuwa na habari kamili kuhusu mchango huo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press AP, ripoti hiyo ni pigo kwa Ramafosa, ambaye ameapa kupambana na ufisadi kufuatia tuhuma zilizopelekea mtangulizi wake Jacob Zuma kuondoka madarakani na kuibua mjadala mkali wa kitaifa. Mkuu wa taasisi hiyo anayefahamika kama public protector, yaani mlinzi wa umma, aliteuliwa na aliyekuwa rais wa wakati huo Jacob Zuma, na wakosoaji wanasema huenda akaegemea upande wa kiongozi huyo wa zamani. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Tunaendelea nazo habari muhimu za dunia. Polisi wa kukabiliana na ghasia wa Hong Kong walitumia gesi ya kutoa machozi pamoja na risasi za mipira jana jioni Jumapili, ili kutawanya waandamanaji wanaoitisha demokrasia kwenye eneo hilo linalomilikiwa na China. Maelfu walijitokeza kwa wikiendi ya saba mfululizo, baadhi wakiharibu bendera ya China kwenye ofisi ya kibalozi ya Beijing iliyoko Hong Kong. Baadhi walirusha mayai pamoja na rangi kwenye kamera za ulinzi kwenye jengo hilo. Wingu la moshi kutokana na gesi ya kutoa machozi lilitanda kwenye eneo lote la kibiashara. Waandamanaji wa Hong Kong walioanza kwa kupinga sheria mpya inayohitaji washukiwa kupelekwa kwenye mahakama za China bara sasa wamepiga hatua na kuanza kuitisha marekebisho ya kidemokrasia pamoja na uhuru wake kutoka mikononi mwa China. Maandamano ya sasa ndio makubwa zaidi kukumba Hong Kong tangu iliporudi kwenye utawala wa China miaka ishirini na miwili iliyopita. Awali ilikuwa chini ya ukoloni wa Uingereza. Na Marekani imeshuhudia wimbi la joto kali mwishoni mwa wiki linalosemekana kusababisha vifo vya watu sita kufikia jana Jumapili jioni. Hata hivyo, wataalam wa hali ya hewa wanasema kuwa hali hiyo huenda ikabadilika kuanzia leo. Tamasha, hafla, pamoja na michezo mbalimbali mbali zilizokuwa zifanyike mwishoni mwa wiki ziliahirishwa. Takriban no watu wanane wanasemekana kujeruhiwa baada ya kupigwa na radi kwenye ufukwe wa Clearwater jimboni Florida, kwa mujibu wa kituo kimoja cha televisheni katika eneo hilo. Mtu mmoja kati yao anasemekana kuwa katika hali mahututi baada ya tukio hilo la Jumapili jioni. Idara ya hali ya hewa ya Marekani imesema kuwa upepo wenye baridi unapiga kutoka kati magharibi mwa Marekani kuelekea ufukwe wa mashariki na kuonya kuwa huenda ukaandamana na mvua kubwa pamoja na upepo katika kipindi cha siku tatu mwaka wa 1995 zaidi ya watu 700 walikufa mjini Chicago baada ya joto kupanda hadi zaidi ya nyuzi 36 sentigredi. barabara kabisa ni matangazo ya kumekucha afrika ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika yanayokujia kutoka studio nambari 15 kumbuka pia kwamba tunasikika katika masafa mafupi ya mita bendi 19 na 22 na vilevile 107.5 fm nairobi na 107.8 mombasa kenya habari ambayo tumeipa uzito wa juu hivi leo ni kutoka huko drc Mwishoni mwa wiki hii, rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi amefanya mabadiliko ya kamati maalum iliyokuwa inashughulika na uh, kujaribu kudhibiti ugonjwa wa Ebola eh, ambayo ilikuwa inaongozwa na waziri wa afya. Mwenzangu Mary Mgawe amezungumza na mwandishi wetu Salehe Mwanamilongo akiwa uh, kule Kinshasa, na kwanza akamuuliza juu ya mabadiliko hayo. Katika uh, vita hivyo dhidi ya Ebola, hatua ya hivi karibuni ni hiyo, ameichukua rais Feliksi Chisekedi ya kuweza hivi kusimamisha kamati ya kuratibu kampeni ya kupambana na ugonjwa huo uliokuwa ukiongozwa hadi kufikia sasa na waziri wa afya Oli Ilunga. Kwa hiyo rais Chisekedi amesema kwamba kamati hiyo itaratibiwa na yeye mwenyewe, na vilevile amemteua vile um, daktari Muyembe Tamfum ambaye amejulikana kwenye mstari wa mbele wa kupambana na Ebola miaka ya nyuma, ambaye hivi sasa ataweza kuchukua nafasi aliyokuwa nayo waziri wa afya ambaye alikuwa mratibu wa wa kamati hiyo ya kupambana na ugonjwa huo wa Ebola. Na vilevile vile, eh, Rais Chisekedi mwenyewe ndio atakayesimamia eh, eh, kampeni hiyo eh, na vilevile kuweko na hatua nyingine ambayo itakuwa ni ya kushirikisha huenda, uh, washirika wengine katika kampeni hiyo ya kupambana na ebola katika uratibu huu mpya ambao ameuweka chini yake mwenyewe rais. Nini, kipi ambacho watakifanya tofauti na kile kilichofanyika hapo nyuma? Kwa kweli wengi wamehisi kwamba ni uhasama ulioko baina ya waziri wa afya eh, Oli Ilunga na huyo profesa ama daktari Jean Jacques Muyembe ambaye ndiye alikuwa uh, miaka ya nyuma akipambana na ugonjwa huo, lakini uh, mara hii ilikuwa ni waziri wa afya mwenyewe. Kwa hiyo eh, Daktari huyo Muyembe, ambaye amekuwa na uzoefu mkubwa kabisa katika vita vya Ebola, alikuwa hashirikishwe moja kwa moja, na hiyo ikaelezewa na wengi kwamba kutofanikiwa kwa kampeni hii yi hivi yi sasa, uh, uhasama huo ni mojawapo ya sababu. Kwa hiyo nafikiri Rais Chisekedi ametaka tu kuonyesha uh, kwamba kumekuwa na, na na na uratibu ambao kwanza umewapa imani uh, watu walioko huko kwenye maeneo hayo ambako kampeni hiyo imekuwa imefanyika, uh, ili waamini kwamba kumekuwa na mabadiliko na kwa ajili ya vita hivyo dhidi ya Ebola. Bila shaka kutakuwa na hisia tofauti kidogo, mara baada ya shirika la afya duniani WHO na mashirika kimataifa kutangaza kwamba sasa hili ni janga la kimataifa. Sijui kama watu wameanza kupata uelewa zaidi kuhusiana na Ebola DRC? Uelewa upo toka zamani, kwa sababu kwa kipindi cha miezi kumi na moja ugonjwa huo umekuwa umebanwa tu huko kwenye maeneo ya Beni na Butembo. Kwa hiyo watu kwa kweli walikuwa wanatekeleza hatua hizo na nafikiri eh, hatua hiyo ya shirika la, la, la afya ulimwenguni ni hasa zaidi kuhamasisha jumuia ya kimataifa katika mchango wa kifedha na kuweza kushirikisha wafadhili wa kimataifa, lakini hapa eh, nchini pia kulingana na hatua hiyo, wengi wameomba kwamba jeshi pia ni lazima ichangie katika kampeni hiyo eh, kwa sababu jeshi limekuwa pia na uzoefu huo wa kuweza kutawanyika kwenye maeneo ambayo hayafikiki, ambayo yamekuwa na usalama mdogo huko kwenye maeneo ya Beni. Kwa hiyo imekuwa ni sauti zinazotolewa na wananchi kwamba ikiwa shi, jeshi litashirikishwa itakuwa vizuri. Na tumeona siku mbili zilizopita kamanda wa jeshi huko Kivu amesema kwamba yuko tayari kuanzisha kampeni hiyo, na tayari amewaonya maafisa wa jeshi. Na hiyo dhidi ya ebola. Uende kawa na matunda mazuri. Ni Salehe Mwana Milongo akizungumza na Sauti Amerika kutoka mjini Kinshasa, DRC. <mulia> Matangazo ya kumekucha Afrika hukujia moja kwa moja kutoka hapa Washington. Harrison Kamau aendelee na habari za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump anatarajiwa kumuuliza Waziri Mkuu wa Pakistan Imran Khan kusaidia katika kutafuta amani nchini Afghanistan wakati wa mkutano wa hivi leo kwenye ikulu ya Marekani ikiwa hatua ya kurejesha uhusiano kati ya mataifa yote mawili. Pakistan tayari imepanga mkutano wa moja kwa moja na wanamgambo wa Taliban wanaopigana na watu wa Afghanistan pamoja na vikosi vinavyoongozwa na Marekani nchini humo. Mashauriano ya miezi miwili kati ya Taliban na Marekani yameleta mahasimu hao wa miaka kumi na minane karibu na makubaliano ya amani yanayolenga kumaliza vita vya muda mrefu zaidi vinavyoshirikisha jeshi la Marekani katika nchi za kigeni na kampuni ya ndege ya Ujerumani ya Lufthansa pamoja jana Jumapili ilirejesha safari zake mjini Cairo baada ya kusitishwa kwa siku moja kutokana na sababu za kiusalama ambazo hazikuelezwa. Hata hivyo, kampuni ya ndege ya British Airways hairushi ndege kuelekea Cairo na hali hiyo inasemekana kubaki hivyo kwa siku zingine sita. Makampuni hayo mawili yalisitisha safari zake kuelekea Cairo ghafla Jumamosi baada ya serikali ya Uingereza kutoa onyo la uwezekano wa kutokea kwa mashambulizi ya kigaidi. Waziri wa safari za anga wa Misri, Luteni Yunes Elmasri, jana alieleza kughadhabishwa kwake kutokana na makampuni hayo kusitisha safari zake ghafla kabla ya kuwasiliana na serikali ya Misri. Matangazo ya Kumekucha Afrika. Iwapo ndo kwanza unajiunga nasi msikilizaji, matangazo haya ya hukujia kutoka hapa studio nambari 15 jijini Washington DC, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Habari za waandishi wetu zinaarifu kwamba shirika la maendeleo ya kilimo la Cameroon, CDC, ambalo ndilo la pili kwa utoaji wa ajira nchini humo, linasema kwamba shughuli zake zimedumazwa kabisa na vita vinavyoendelea katika maeneo ya nchi hiyo ambako lugha ya Kiingereza huzungumzwa. Mwandishi wetu wa Sauti Amerika, Moki Edwin Kidzeka, ametayarisha ripoti inayosomwa hapa na mwenzangu Kenneth Bwire. Kijiji cha Mianja kilichokuwa kitovu cha uzalishaji na utengenezaji wa ndizi kimebaki kitupu kufuatia mapigano ambayo yamewalazimu zaidi ya watu elfu mbili kutoroka makwao. Oliver Koge alikuwa akifanya kazi katika kiwanda cha kutengeneza ndizi katika kijiji hicho kilicho katika jamii inayozungumza Kiingereza. Anasema kwamba ukosefu wa usalama uliwalazimu kuacha kazi na kiwanda kufungwa, baada ya wapiganaji kushambulia kiwanda mwaka 2017 na kuua wafanyakazi wanne na wengine kadhaa kujeruhiwa. Work kiwanda their hiki kilikuwa kinatengeneza tani 60 za ndizi kila siku. Baada ya kushambuliwa tulifunga kazi wafanyakazi walitoroka na kuhofia maisha yao. Jumla ya wafanyakazi 56 walikuwa wakifanya kazi hapa. Kwa sababu kiwanda kimefungwa, watu 56 wamepoteza ajira. Shirika hilo la kilimo la Cameroon ni la pili kwa kutoa ajira katika nchi hiyo ya Afrika ya Kati, linatengeneza ndizi, mafuta ya kupika na kuwa na mashamba ya mazao mbalimbali mbali. Migogoro ya miaka mitatu kati ya wapiganaji na wanajeshi wa serikali imelazimu shirika hilo kufunga ofisi na kiwanda chake katika sehemu zenye watu wanaozungumza Kiingereza. Meneja mkuu Franklin Ngoni Njie anasema zaidi ya nusu ya wafanyakazi wake elfu ishirini wanaogopa kushambuliwa na hivyo wameacha kazi, huku waliosalia wakifanya kazi kwa masaa machache tu. Unapotazama uchumi wa sehemu hii, nini kingine tulicho nacho? Kila mwezi shirika la maendeleo hutoa faranga bilioni mbili nukta mbili kama mshahara na marupurupu hayo yote yamekufa. Waziri wa kilimo wa Kamerun Gabriel Mbairobe anasema serikali inafanya mazungumzo na wafanyakazi kurejea kazini. Anasema serikali itahakikisha wafanyakazi wanapewa usalama wa kutosha na kuwalipa mishahara ya mwaka uliopita. Uh, ningependa kutambua kujitolea kwa wafanyakazi wote kurejea kazini the... na wahakikishia kwamba serikali itachukua hatua zote kuwalipa mishahara na marupurupu na kutoa pesa kuhakikisha kwa kwamba mashamba na kiwanda vinaanza kazi tena. Mgogoro katika sehemu zinazokaliwa na watu wanaozungumza Kiingereza ulianza mwaka elfu mbili kumi na sita na waandamanaji waliokuwa wanapinga kubaguliwa katika mtaala wa elimu wa nchi hiyo unaotumia Kifaransa na katika idara ya mahakama. Serikali ilijibu kwa msako mkubwa, huku makundi yaliyokuwa yamejihami kwa silaha yakijibu kwa mapigano. Makundi yenye silaha mara nyingi yanalenga taasisi za serikali kama shule katika mashambulizi. Mwezi uliopita, muungano wa waajiri Kamerun uliripoti kwamba makundi ya wapiganaji yanayopinga serikali yamegeuza mashamba ya shirika la maendeleo kuwa viwanja vyao vya kufanyia mafunzo. Kennes Bwire Sauti ya America Washington DC Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, matangazo yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Ukosefu wa nafasi za ajira katika nchi za Afrika mashariki na kati mara nyingi huwasukuma raia wa nchi hizo kutafuta ajira kwa mataifa ya ughaibuni, wengi wakilazimika kuelekea Uarabuni kufanya kazi za nyumba, japo wengi pia hurejea na hadithi za mateso. Mwanamke mmoja jijini Nairobi nchini Kenya, licha ya kupitia mateso Uarabuni, alirejea nyumbani na kupata kwamba fedha alizokuwa akituma kama akiba na karo ya shule haziko tena, kwani familia yake ilikuwa imemlahai na kuzitumia. Katika makala ya jamii na maendeleo, hivi leo tunaangazia masaibu yaliyomkumba mwanamke huyo, kama anavyoarifu mwandishi wetu Huba Abdi akiwa jijini Nairobi. I ali ngumu ya maisha katika mtaa wa Kiamaiko na majukumu ya kulea watoto wa familia yake ulimsukuma sana Jenwa Njiku kuamua kutafuta kazi katika mataifa ya Uharabuni, na haikuwa rahisi kuangalia familia yake wakiteseka, na Saudia ikawa ndio jibu. Manamii mwenyee nijikutana ala watoto sijazaa ambapo vif zilikuja kwetu sisa zangu akakufa akawacha watoto, mama akawacha watoto, libakisaa ni mimi mkubwa, nilianza lianza Na ile barua imekatazwa kuiba. Ukisoma iko na masharti zake, imekatazwa wizi. Nini sasa mimi pale taka, ningeshikwa ningeshikwa na wizi wa chakula, maana nilikuwa chakula ni shida kukula, kama ni mchana mchana, ndio usiku yao. Yen alijikaza warabuni, licha ya mateso kumkaba kuu Alifanikiwa kila mwezi kutuma pesa nyumbani, pesa ambazo alilenga zigharamie karo ya shule, lakini kumbe familia yake ilitumia pesa zake kwa njia mbaya. Nilikuja kama leo kesho yake mtoto anaweza fukuzwa shule, hawezi fanya form four. Ilibaki nilienda mpaka shule, nikwenda shule natolewa deni hivi nilishangaa. Na mimi mambo ya shule nikuwa nimejua nimemalizana nayo kabisa. Sio tu masuala ya elimu alilenga Jen akiwa Saudia alijua atakaporudi nyumbani angekuta ujenzi wa nyumba yake umekamilika na pesa zingine kuzitumia kuanzisha biashara. Nikakuja sasa home. Hom kutokea mimi lingia tu nyumba yangu nikalia tu Tino, niliona, nika nilikuwa nimeenda bure nimeteseka bure, alafu bila saa nilikuja ssakumbuka kitu. Alikwazika moyo sana na jinsi familia yake ilivyomtenda licha ya kuwa aliwaamini alipotuma fedha nyumbani. Niko tu sawa, ningewafanyia nini? na hiyo maisha ya Saudi ningetaka mtu kama hiyo anafanya kitu kama hiyo, ingefaa aendeje? kuna pesa ingine, hata mimi mwenyewe nikitumiwa na mtu akawapo akiota hera siwezi guza kulingana ile matasi mtu pananga ya mwarabu. Mwanaharakati nchini Kenya Ruth Mumbi anasema kisa cha Jen siyo ya kwanza wapo wengi waliofika na kupigwa na butoa baada ya kugundua fedha zimetumiwa vibaya. Na kama mwanaharakati yeye, hulazimika kutoa ushauri na saha kwa waliopitia masaibu ghaibuni na kuwasaidia tena kuanza maisha upya kama jamii kuwajaribu kuwafunza jinsi ya kufitin back to the community ambayo walikuwa wametoka, wame, wame culture shock. Na hata pia ile, wengi tumeona pia wameingilia kwa madawa, wengi wameingilia, wamekuwa depressed, wamekuwa mentally ill uh, ya, ya ile trauma ambayo inawapata wakirudi nyumbani. Zaidi ya Wakenya elfu mbili waelekea nchini Saudi Arabia kutafuta ajira huko. Wengi wao wakirejea nchini, wakisimulia walipoteswa na wajiri wao. Lakini baadhi ya waliorudi hawana la kusimulia kwani walikotoka ni mateso na walikorudi ni dhiki. Huba Abdi, VOA, Nairobi. Ya basi, kitambulisho hicho, msikilizaji, ni ishara kwamba tunakwenda moja kwa moja mpaka kule Cairo Misri ambako mwenzetu Sandi Shomari yuko standby. Uh, ikiwa ni siku za mwisho mwisho siku za lala salama, manake yeye pia yuko safarini, uh, kuja hapa Washington baada ya kazi ngumu pale kutujuza yale ambayo amekuwa akijiri, lakini amekuwa akifuatilia weekend hii. Kuna mengi ameendelea, Sandi Shomari, ni pamoja na fainali. Ni nini kingine kimeendelea weekend hii? Bila shaka bnj mridhi, kama mlivyojionea fainali zilikamilika siku ya Ijumaa mwishoni mwa juma ambapo timu ya taifa ya Algeria walitawazwa rasmi kwa wabingwa wa Afrika kwa mwaka elfu mbili na kumi na tisa baada ushindi ya ushindi wa goli moja kwa bila dhidi ya Senegal, Simba wa Teranga. Fainali ambazo BMJ Muridhi ama kwa hakika zilisheheni kila aina ya shamra shamra, kama ulivyoeleza mwenyewe, kulikuwa na ufyatuaji wa fataki kwenye viwanja hivyo kabla ya mchezo kuanza. Kulikuwa na vikundi vya muziki na ngoma ambapo mwanamuziki au wanamuziki mashuhuri wa Afrika, huyu wa afropop wa Ghana, Fuse ODG, hali kadhalika Baby Donia, Samir Ghanem, mwanamuziki mashuhuri sana wa kike hapa Misri, aliweza kufanya onyesho na kuimba. Ilikuwa ni hali ya pekee kabisa BMJ, ambapo watu waliofurika uwanja wali eh, huo wapatao elfu sitini walishuhudia mtanange huo, hali kadhalika shamra shamra ambazo zilikuwa zikifunika na kupambana au kupamba sherehe za mwisho wa mchezo huo, ulikuwa ni mchezo wa aina yake kabisa, BMJ nam. Sasa kuna wale ambao labda wakupata nafasi kutazama kwenye runinga kuona jinsi ambavyo baada ya uh, mtanange huo, jinsi uh, sherehe za mwisho mwisho zilivyokuwa, kuna nini uh, kikubwa ki ambacho kiliendelea wakati wa kufunga, wakati wa sherehe hizo. Pia BMJ, alitambuliwa mchezaji wa Super Eagles za Nigeria Odion Igalo ambaye yeye alipata kiatu cha dhahabu kwa kuwa mfungaji bora wa michezo hiyo baada ya kuweka kimiani magoli matano BMJ akifuatiwa na washambuliaji Sadio Mane wa Senegal, Riad Mahrez wa Algeria na Sedik Bukamb wa DRC ambao hawa kila mmoja alipata magoli matatu. Haya, asante Shomari. Mi napenda sana hicho kiatu cha dhahabu, sijui huyu bwana atakuwa anatembelea wapi na kiatu cha dhahabu, ningependa nikutane naye. Basi sante. Sasa tuangazie siku za usoni, ni nini ambacho, ni michuano ipi ambayo uh, labda uh, tuangalie sasa, tukitoka kwa uh, hii AFCON, ni michuano ipi mikubwa zaidi ambayo tuangazie katika uh, siku za usoni, tuangazia e, kutoka sasa, BMJ Mridhi? Ni michuano ya CHAN. Hii ni michuano ambayo, BMJ kama unavyofahamu, inahusisha timu za Afrika katika michuano ambazo wachezaji wake wanacheza nyumbani, sio wale ambao wanacheza nje ya nchi. Hii michuano inatarajiwa kuanza, lakini hii sasa bado haijaanza, lakini ni wakati wa kutafuta timu zitakazoweza kuwakilisha nchi zao kuingia kwenye michezo hiyo. Tayari Uganda Cranes wanajiandaa kupambana na Somalia, wakati watani wa jadi majirani, BMJ, Tanzania na Kenya wanakumbana Julai ishirini na nane. Kama unakumbuka, Tanzania walipigwa hapa na Kenya bao tatu kwa mbili. Wanasema hiyo ndio nafasi ya kulipiza kisasi kuwafunga Kenya waweze <laughs> kusonga kwenye michuano ya Chane. Kwa hiyo kutakuwa na kazi kubwa BMJ ya kujionea tambo tulizoziona hapa Misri za kutaniana kina Eriki ya Umondi wakiingia na kina Diamond na mengineyo mengi. Tukushukuru sana Sandi Shomari, umekuwa ukifanya kazi nzuri kwa takribu kwa mwezi mzima kutoka hapo Misri, na bila shaka wasikilizaji wetu wamefurahia yote ambayo umekuwa ukituletea sio tu kwa redio, bali pia kwenye televisheni na vilevile kwenye intaneti kwa tovuti yetu, na mambo mengi sana kule kwenye Facebook na kwingineko. Shukrani sana Sandi Shomari, tutaonana na tunakutakia safari njema, maanafae hapa Washington. Ah, sana, sana ah, ya mambo hayo basi, na tukitamatisha matangazo ya leo basi, tupate muhtasari wa habari kutoka kwa Harrison Kamau. <muchasana> Msemaji wa polisi wa Nigeria amesema jana Jumapili kuwa raia wanne wa Uturuki umetekwa nyara mwishoni mwa wiki magharibi mwa taifa hilo huku operesheni za kuwasaka zikiendelea. Maafisa wa Uingereza wanatathmini kuwekea Iran vikwazo vipya kutokana na kuzuilia meli yake ya mafuta kwenye lango la bahari la Hormuz pamoja na kupanga kushawishi Umoja wa Ulaya kurejesha tena vikwazo vilivyoondolewa mwaka wa 2016 wakati wa mkataba wa kusitisha programu ya nyuklia. Polisi wa kukabiliana na ghasia wa Hong Kong walitumia gesi ya kutoa machozi pamoja na risasi za mipira jana ili kutawanya waandamanaji wanaoitisha demokrasia kwenye eneo hilo linalomilikiwa na China. Marekani imeshuhudia wimbi la joto kali mwishoni mwa wiki linalosemekana kusababisha vifo vya watu sita kufikia jana Jumapili jioni. Hata hivyo, wataalamu wa hali ya hewa wanasema kuwa hali hiyo huenda ikabadilika kuanzia leo na kwa muktasari huo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya kumekucha cha Afrika asubuhi ya leo tunakushukuru sana kwa kuwa nasi takriban dakika 30 kwa niaba ya wenzangu wote wanaofanikisha matangazo ya leo ikiwa ni pamoja na mwelekezi hapa studio Solomon jina langu ni BMJ Mridhi na nimeshirikiana hapa na Harrison Kamau tunakutakia Asubuhi njema na siku njema kutoka hapa Washington DC.