Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam msikilizaji, saa kumi na nusu alasiri asiri afrika Mashariki, saa tisa alasiri, eh, alasiri Afrika ya Kati. Hapa Washington ni saa tatu na nusu asubuhi. Masaa ya kusikiliza VOA Express kipindi ambacho kinakuletea mambo mengi tu kwa mwendo wa kasi kwa minajili ya kuweza kukufahamisha kile kinachotendeka kwa sasa. Idi, naam, karibu katika matangazo ya VOA Express. huyo ni Kenneth Bwire, mimi naitwa Idi Ligongo nikikukaribisha kabisa. Uh, hii leo tukiangazia mambo mengi uh, tetesi za ugonjwa wa ebola ama ile eh, tishio la ugonjwa wa ebola zimezagaa mpaka nchini Rwanda. Tutapata ukweli wake, maanake yule mgonjwa Kenesi Bwiri ambaye tulimzungumzia hata jana mm -hmm. ambaye alionekana kuwa na virusi vya ebola akaingia nchini Uganda mm -hmm. na akarejia DRC na akapoteza maisha kuna tetesi zilikuwa zinazagaa kwamba alifika mpaka mji wa Gisenyi nchini Rwanda. Tutaliangalia suala hili kwa kina. Hali kadhalika eh, kesho ndio siku yenyewe mtanange ule ya kujua kuk... nani mbabe wa soka Afrika. Naam, tutamsikiliza Sande Shomari anatueleza vipi, hali ikoje huko Misri. Uwanja utakuwa mtupu ama uwanja utajaa? Maanake toka <laughs> Uh, wale wa mashabiki wa uh, uh, Misri uh, uh, watandikwe uh, uh, kimo, wamesusia kimoja tu wamesusia mambo vilevile. Msikilizaji katika barazani, unajua, Idi, zipo sheria siku zote. Hebu fikiria kama kunge kuwepo sheria, binadamu tungeishi kivipi? Na mojawapo ya hizo sheria tena zinakuja wakati mwingine tunasema hii ah, zinatubana sana, kama mimi kusikiliza mawasiliano ya yako tu ya kibinafsi mm -hmm. nimekaa mahali nimeajiriwa nisikilize idi anazungumza na nani, wanazungumza nini, kuhusu nini, kwa sababu gani? Aha, na ni mm, rekodi rekodi. <laughs> Kwa kweli ni mjadala mkubwa kwelikweli, si uh, hapa Marekani uh, hata kwenye mataifa ya Afrika kiujumla, serikali karibu zote mm. uh, zimekuwa zinafanya uh, vitu kama hivi. Tutaliangalia suala hili katika barazani hii leo ambapo tutaangalia mwingine lakini, moja kwa moja, tukiangalia katika yale ambayo yanatamba katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii Kenneth Bwire mm -hmm. E, kuna suala ambalo linaendelea nchini Tanzania hivi sasa e, likihusiana na kile ambacho wewe hapo umetoka kukizungumza kwamba, mm -hmm. e, kuna sauti ilisikika aliyekuwa waziri wa habari na michezo nchini Tanzania, Nape Nnauye, na katibu mkuu wa zamani wa Chama cha Mapinduzi CCM, Abdulrahman Kinana, zilisikika sasa. Leo hii imetoka sauti nyingine, haya, ambaye aliwahi kuwa waziri wa mali asili nchini Tanzania na vilevile vile, sauti inayodhaniwa E, maanake hivi vitu huwezi kusema kwamba umethibitisha moja kwa moja, lakini inaaminika ni sauti ya, uh, na uye, vile, vile, sauti ya Nape vile vilevile, sauti nyingine akizungumzia, hii ni sauti yako, mtu mwingine hawezi kaiga Najua hivyo <laughs> naam, yaidi na baki yaidi, Mm -hmm. ya ya Bwire na baki ya Bwire ngawaje zinaweza karibiana, lakini kuna kuwa tofauti kabisa. Sasa kinachozungumza kwenye sauti hizi nini? Kikubla, kikubwa wanazungumzia tu hali ya mambo ambavyo inaonekana si shwari sana ndani ya chama cha mapinduzi kwa hivi sasa kwa hiyo tutasubiri uh, kuona nini matokeo yake juu ya hilo vilevile vile, di uh, kama wewe unatumia facebook sana, umeona vijana wenzako wakionekana kama wazee, yani wamegeuza sura zao, inaitwa mm -hmm. Face up nilikuwa nasubiri ni kuone vipi, mbona Bwire kapitwa nataka nitorokwe wengine <laughs> <laughs> watasema huyu jamaa amezeeka sasa. Hiyo um, app ambayo vijana wamekuwa wakitumia kubadilisha sura zao. Uh, hiyo jana iliweza kufikia takriban watu milioni mbili, waliweza kutumia. Wataalamu wa masuala ya usalama wa teknolojia wanasema hii app, watu wasikimbilie, inamilikiwa na kampuni inaitwa Wireless Lab. Hii ni kampuni ya Rusia inaitwa Petersburg. Sasa wataalamu wanasema ukiangalia mfumo wake jinsi inafanya kazi, huwezi ukabaini moja kwa moja lengo lake ni nini, kwa sababu haikuonyeshi jinsi inabadilisha sura yako. Ingelikuwa inafananisha sura yako, ingekuwa ni kitu kingine, lakini hapa inabadilisha. Sasa wataalamu wanaeleza kwamba huenda ikawa ni mojawapo ya mbinu ambazo hawa wanaotumia wana, wana hii app walioibuni wana mbinu ya kuweza kufikia data ama zile habari zako wewe unaezitumia kwa hivyo wakasema, kuweni makini mnapozitumia ama hizi app zinazokuja kwenye mtandao, ukizikimbilia tu, kwa sababu Idi na Bwire nao wamefanya vile, wakaonekana hivi kwa namna hii, na wewe pia unakimbilia kufanya maudhui yake, madhumuni yake ya kuweza kupakua hii app na kupatia wewe, kukimbilia, huenda yakaleta madhara kwako, wanaonya wataalam akiongozwa na Baptiste Robert ambaye ni mtaalam wa masuala ya usalama raia wa Ufaransa. Huyu ni miongoni tu mwa yale, msikilizaji, yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii. Kama wewe umeitumia hiyo app, basi ujue kama wataalam wa masuala ya usalama wa mitandao huenda wakazungumza kilicho cha kweli, na kama si cha kweli, basi huenda ni kukutisha tu kwa namna nyingine ile. Vilevile msikilizaji, kwenye kipindi hiki utaweza kupata burudani na maswala mengine ambayo yanaambatana na burudani idi nam na, na kutokana na hali ya mambo jinsi inavyokwenda, maanake tunazidi kuendelea kumtafuta uh, mwanahabari wetu uh, Silvanus Karimera kutoka nchini Rwanda atueleze juu ya hili swala la ti, hili tishio la ugonjwa wa Ebola. Lakini wakati tunaendelea kumtafuta Karimera, sasa tuende e, kuangalia kero. Unajua, uh, watu ambao wanaishi katika uh, mwambao e, wa bahari wamekuwa kwa namna moja au nyingine, wanalalamikiwa uh, juu ya swala la uchafuzi wa mazingira kwa hiyo mambo jinsi yanavyokwenda bado linaendelea, lakini tukiangalia katika masuala ya kama huna kazi hivi sasa, kile ambacho wewe ndio kinachoendelea katika kuangalia hapa. Wewe msikilizaji wetu, hebu tueleze kile ambacho unakiona, nini hasa kipo. Kero langu ni kwamba hatuna dumping site. Wananchi wanatupa takataka baharini, ambazo sasa kati ya hizo taka ni plastics pamoja na pampers. Sasa kuna zile za wamama ambazo wanatumia kwa hali zao zile za kike, halafu kuna hizi za watoto ambazo zote zinabeba uchafu, na wakati zikitupwa kule, kuna viumbe hai pamoja na samaki ambao wako katika eneo la mikoko na ndio mazalio na ndiyo makazi ya viumbe hivi, so wanakula. Na ukiangalia sasa, wakikula uh, ile bidhaa ambayo imetokana na hiyo pempas ambayo imebeba hapo ndani, mwisho wa siku ni kwamba madhara yale yataturudia sisi kiafya, kwa sababu uh, kuna kama samaki na crabs na wanyama wengine ambao tunakula kutokana kwa huo msitu wa mikoko, so ni kwamba tutakuwa tunajidhuru afya na ukiangalia Uh, kitu muhimu cha kuzingatia ni afya ya binadamu halafu, ukiangalia pia kwa masuala ya samaki kama matumizi ya chakula kwa binadamu, na wanauzwa hawauzwi hapa nchini kwetu peke yake, wanauzwa hata kimataifa. Mwisho wa siku, uh, madhara haya yatakuwa sisi pamoja na uh, wale wenzetu kutoka nchi zingine, halafu kingine pia hizi pampas zikibaki kwa mikoko zinaleta uh, zinabadilisha hali ya ekosystem, kwa sababu pale ikikaa ile uchafu iko nayo na ile material imetengenezewa nayo inabadilisha hali nzima ya mikoko na kufikia kwamba sasa kunakuwa na shida za kimazingira kwamba mikoko itakuwa hayoti. Uh, na mchanga ule ambao ungekuwa una kuna viumbe hai vingine ambavyo vingeishi sasa vinabadilika. Mwisho wa siku inakuwa ni uharibifu wa hali hiyo, na kwa kumalizia ni kwamba tuangalie mkurupuko wa ma, maradhi ya matumbo kama kolera na twaje mbu wanasababishwa na uchafu kuzagaa. Na naiomba serikali ya, kupitia waziri wa mazingira na misitu pamoja na rais wa jamhuri yetu ya, ya Kenya Mheshimiwa Rais Uhuru Kenyatta aweze kuwa, kuchukua hatua ya kudhibiti ama kufungia kampuni ambazo zinatengeneza hizi bidhaa bila kufikiria environmental impact. Kwa sababu kitu chochote kinahitajika kifanyiwe environmental impact assessment, ama kifanyiwe kama hakikuwahi kufanyiwa environmental impact assessment kifanyiwe environmental impact audit. Kwa kusema kweli, pempas zinachangia pakubwa kushinda paper bags. Haya basi, umesikia hizo pempas, uh, wanasema kwamba zinachafua kwelikweli. E, fukwe za bahari. Na huyu alikuwa ni mwanamazingira Harith Muhammed, e, akielezea kile ambacho kwa kweli watu ambao wamekaa e, mwambao wa bahari wamekuwa wakikifanya ikiwa ni uchafuzi wa mazingira. Na moja kwa moja hivi sasa tuelekee katika habari za dunia. Chama cha kisiasa kinachowakilisha jamii ya Sidama nchini Ethiopia kimesema kitaathiri mipango ya kutangaza eneo jipya linalopinga serikali kuu na kwamba eh, kitakubali hatua ya kuandaa kura ya maoni katika muda wa miezi mitano ijayo. Hatua hiyo itatoa changamoto ya moja kwa moja kwa serikali kuu na huenda ikasababisha makundi mengine ya kijamii kutoa mata, matakwa kama hayo. Rais wa chama cha harakati za uhuru cha Sidama ameliambia shirika la habari la Reuters kwamba kitu muhimu sasa kwa watu wao ni amani, na kwamba muda wa miezi mitano ya kutaka kufanyika kura ya maoni sio maalum wala hakuna taarifa kuhusu siku kura hiyo inastahili kufanyika. Mapema leo Alhamisi, waandamanaji katika mji wa Hamasa wamefunga barabara na kuchoma matairi ya magari baada ya maafisa wa usalama kuvunja mkutano uliolenga kutangaza eneo jipya kwa jamii yao ya Sidama. Tangazo hilo lingekuwa mtihani kwa serikali ya waziri mkuu Abi Ahmed yenye lengo kubwa la kuleta mabadiliko ya kisiasa kwa njia ya amani. Makundi kadhaa ya haki za kiraia Marekani yamefungua kesi mahakamani, wakitaka kusitishwa kwa muda amri mpya iliyotolewa na utawala wa rais wa Marekani Donald Trump kuhusu kuwapa hifadhi wahamiaji, iliyoanza kutumika Jumanne. Sheria hiyo mpya itawazuia wahamiaji wanaovuka mpaka wa Mexico na Marekani bila kuomba idhini na kunyimwa uhamiaji katika nchi yoyote ile wanayopita wakati wanakuja Marekani. Muungano wa watetezi wa uhuru wa kibinafsi nchini Marekani, kituo cha sheria na umaskini sehemu za kusini na kituo cha haki za kikatiba vimefungua mashtaka kupinga utaratibu huo mpya. Afisa katika idara ya kuzima moto nchini Japan amesema watu wasiopungua ishirini na watatu wanaaminika kufa na wengine hawajulikani walipo baada ya mtu mmoja kuwasha moto katika studio ya sinema katika mji wa Kyoto. Polisi wamesema mwanaume mwenye umri wa miaka 41 aliingia kwa nguvu katika studio hiyo na kuanza kumwaga maji yenye uwezo wa kuwaka moto, huku akipaza sauti yenye neno "kufa" wakati anawasha moto. Baadhi ya watu wamejeruhiwa vibaya na wako katika hali mahututi. Mtu huyo naye amejeruhiwa. Polisi wanachunguza mazingira yaliyosababisha kisa hicho kutokea. Haya basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express. Naona mambo ya mawasiliano nchini Rwanda hivi sasa mm -hmm. yanakuwa magumu, lakini tuelekee nchini DRC si, ambako eh, Austria Malivika yuko katika eneo la mpakani kabisa na Rwanda Uganda na anafahamu mengi juu ya kile kinachoendelea eh, kuhusiana na ugonjwa wa Ebola. Auster Malivika, uh, hapo jana shirika la afya duniani WHO lilieleza kwamba yule mtu ambaye aliingia nchini Uganda eh, na kugundulika kuwa na virusi vya Ebola na kufariki akiwa uh, nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, inaelezwa pia kuna uwezekano akawa ametembelea mji wa mpakani eh, wa Rwanda wa Gisenyi. Nini ambacho kinaelezwa katika eneo hilo, na kuna taarifa yoyote mpya juu ya mlipuko huu wa Ebola? Kwa ah, kweli hili swala ambalo umetoka kuzungumza ni kwamba hapa mjini kuna taarifa zinazogaa kwenye mtandao kwamba yule mtu aliyepitika na ebola katika nje ya uganda huenda alitoka katika nji ya Uganda na kupitia nji ya Rwanda kuja hapa Kongo, lakini mimi mwenyewe nimezungumza na uh, mwakilishi wa WHO hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anasema kwamba hawana uhakika, lakini wanajaribu kutafuta hizo taarifa na kwa sasa hawezi hakikisha, kwa sababu wakati ambapo tunazungumza, ni kwamba tahadhari kubwa iko kwenye mpaka wa panu na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kufatia kisa cha ebola kilichotokea hapa Jumapili hadi Jumatatu, ambako pata kanisa moja kutoka Kivu Kusini aliyekuwa katika mji wa Butembo alifariki dunia baada ya ukutwa na ebola. Na malivika lakini, kuna pia taarifa ambazo zinatolewa na wizara ya afya ya Rwanda kwamba taarifa hizo huenda hazina ukweli wowote bila kuthibitishwa. Lakini je, maafisa katika mipaka hapo kat, kati ya DRC na Rwanda wanazungumzia lolote kuhusiana na taarifa hii ambayo imetolewa na shirika la afya duniani? Uh, kwa kweli ni kwamba hata wakati ambapo unazungumza sasa hivi kuna mkutano Uh, na waandishi wa habari kati ya muungano wa serikali ya Kongo, waziri wa usikani na afya, pamoja na ujumbe wa WHO wote wanazungumzia kuhusu hii kisa, wanasema kwamba watu wasiwe na hofu sana kwa sababu sasa hivi wanafanyia kazi suala hili, lakini wanachokiomba wanasema wanahitaji fedha zaidi ili kukabiliana na ugonjwa huo kwa haraka, kwa sababu sasa huu ugonjwa umekuwa wa kikanda, sio kwamba tena ni ugonjwa ambao unabaki jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Na iwapo pengine fedha hazitapatikana haraka, itakuwa vigumu kwao. Kwa hiyo wanatoa mwito kwa jumuiya ya kimataifa kuwasaidia haraka, ili ugonjwa huo wa Ebola utokomeze, sababu ukikuta wengine wananchi wanakuwa katika uhoga, wengine wanasema wao hawajali, hawajui kinachoendelea, wengine wanasema hawajaona mtu ambayo iko na Ebola na wengine hata sasa hivi sasa malivika. Wanaanza sasa kuogopana malivika. Kulikuwa na zile tahadhari za kwanza ambazo zilikuwa zinachukuliwa watu kutogusana mikono, watu kutoingiliana katika mikutano, je, bado zipo ama zimesahaulika tena? Bwire, ni kwamba hizo tahadhari zilikuwa katika eneo ya Butembo, Beni na Ituri Bunia. Lakini hapa Goma watu walikuwa wanasalimiana kwa mkono hata kanisani mapadri walikuwa wanasema watu wasalimiane, lakini tangu juzi wananchi wenyewe tena wasalimiane ila hata kuambiwa. Na sasa hivi wakati ambao tunazungumza ni kwamba kuna uhoga kwa wale ambao wanapenda wana, wana, wana wanawake ama nini, kwa sababu kuna taarifa kwamba mtu kuna chembe chembe za wanaume ambaye akikuwa na Ebola zinaweza kubaki katika mwili kwa siku mia moja. Kwa hiyo sasa hii inakuwa ni, ni wasiwasi miongoni mwa watu na kuogopa kwamba hii Ebola ni hatari hata kuliko magonjwa mengine. Lakini sasa hivi serikali ya Kongwe inasema kwamba kuna kamera zitawekwa kwenye mpakani, yaani ukitokea hata kwa mbali, kamera inakupiga picha na inaonyesha joto unalo ama hauna joto. Haya no, tunasubiri tuona hiyo teknolojia Kazimu, ya hali ya juu kwelikweli. Shukrani sana Auser Malivika, na kama alivyosisitiza hapa mwenzangu Kennes Bwire kwamba uvumi e, wa taarifa kwamba ebola e, yule mgonjwa aliingia katika mkoa wa Rwanda Gisenyi si za ukweli. Hata wakati nazungumza na kabla ya matangazo na Silvanus Karimera naye alisema huo ume, ni uvumi tu, haujathibitishwa rasmi na serikali ya Rwanda. Basi tunaelekea katika burudani ya muziki eh, hivi sasa eh, huyu ni malkia eh, Shala Mwana anakuambia shauri yako. Haya ah, basi eh, ulimi unatereza mm. Unaambiwa si, nini useme shauri yako e eh. Ni karibu, karibu. <laughs> <laughs> twende karibu. Haya basi, msikilizaji ni Malkia wa Mutwashi eh, huyo anaitwa Shala Mwana. Kuna wakati mjadala mkubwa sana ulikuwa unaendelea kwamba kwa yeye na Mbilia Bel, nani mkali? <laughs> ha? Ha, wote ni ninga wa DRC. Yani kila mtu ana mpangilio wake, lakini unajua Mbilia Bell kwa sehemu kubwa, kwamba ana uwezo wa kuimba wakati anachapa, ana dance na wenyewe, wafuatiliaji wa muziki wa Kongo wanakwambia Mbilia Bell zaidi ni ameelekea kwenye rumba, huyu mm -mm, anacheza sana mutwashi, ndomaana wanabuta malkia wa mutwash. Haya, tusonge mbele ndani ya uh, VOA Express, moja kwa moja tunaelekea katika barazani ambapo E, mjadala ambao bado unaendelea ni kwamba serikali zimekuwa zikichukua mawasiliano ya watu endapo e, inaonekana kuhatarisha usalama au kuleta uhalifu wa namna yoyote ile, lakini je, hili ni sahihi? Wewe kama mwananchi nafasi yako, yani haki yako iko vipi? E, na tunao kwenye laini ya simu hapa, ni Nyangoha Samson kutoka nchini Kenya na Santos na Emmanuel Mayala e, yeye yeah, anatokea nchini Tanzania. Uh, tukianza na Bwana Nyangoha. Habari za Kenya na moja kwa moja tueleze kwako wewe ili unalichukuliaje hili swala? Oh, oh, mkuku, tiche. Naam, yupo msikilizaji mwingine kutoka Tanzania. Nafahamu wewe Nyangoha Samson unatokea nchini Kenya, tueleze nini kile ambacho unakieleza juu ya swala hili, tuko barazani hapa. Hei, natoka Aa, si. Ta, hei, natoka na, na. Samson huko tunajua upo Kasarani Nairobi, Kenya. Je, serikali inapoanza kusikiliza mawasiliano yako na kurekodi hisia zako zinakuwa ni zipi? Ni sawa ama unaona hapa usiri wako unakuwa unaingiliwa? Oh, ah, kulingana kwangu mi naona ni sawa kwa sababu Siku hizi walaghai na wakora wengi wamejaa katika mitandao ya ki yaani mawasiliano uteme chuma la mitandaoni ya kijamii w mm, kuna wakati ku uh, nini siku hii kama mi kama hivi mimi ni kijana mdogo ssa ujue, wakati mwingine atapigiwa simu na mtu ama na mlaghai, nakwambia hivi, tuma namba namba yako ya simu, halafu takupatia nini, tuseme takupatia kazi, kumbe ni anataka akungise katika kwa fulani kwa vire, wa, wanachukuanga diteti kwa zote kwenye kama vile kwenye utengenezaji wa vilipuzi ni katika kwenye kama vile impulsiv improvised explosive device. Ah, sante sana bwana, yeah. Nyangoha, kwa maoni yako hayo yuo. Emmanuel Mayala wewe upo Nyegezi eh, pale Mwanza wenyewe wanasema Rock City. Hebu tuambie nini kile ambacho unakiona? Emmanuel, hawa wanatakiwa waangalie vitu vingine ambavyo vina kuna vitu vingine ambavyo vinawafanya watu raia kama sisi, yani tunakurupuka kutumia mitandao ya kijamii. Unakuta labda kuna wanasiasa wengine wanaposti na nini, wanaposti vitu ambavyo havipo, yani ni kama kejeli. Sasa wananchi, unakuta tunakurukuka, unatoa matusi pale bila kujitambua kama n sasa nao ni unakuta linachangia, unafatiliwa huku bado huku na, yani na umetoa matusi hiyo, naona italeta shida kwa watu wengi sana. Lakini Emanuel, Emanuel, Emanuel, unafikiri kwamba unaponipigia uh, simu hivi alafu mtu ameajiriwa mahali kukusikiliza ama kutusikiliza inakuwa ni sawa, ama unaona uhuru wetu usiri wetu unaingiliwa na serikali? Serikali wapo kwa kwa sahihi ambapo ambako na maana watu wakitoa kiga chapu mbaya adhabu asante. Ah, sana Uwe Bwana Emmanuel kwa maoni yako. Na moja kwa moja tuelekee Afcon ambako hivi sasa kesho mtanange eh, ule wa fainali unachezwa. Sande Shomari, moja kwa moja hebu tueleze hapo eh, Nigeria tayari wameshachukua medali yao ya shaba kibindoni licha ya kwamba walitaka kwenda kuwa mabingwa eh, nini ambacho kinaelezwa hili ligongo mpaka hivi sasa, baada ya mechi ya Nigeria hii imekuwa ni jambo ambalo kwa kocha wao, hali kadhalika wachezaji, wamepata kile kitu ambacho walau cha kupooza moyo eh, baada ya kufungwa goli gumu sana dakika ya mwisho kabisa na kuondolewa kwenye nusu fainali. Kwa hiyo sasa, Wanigeria hata waliokuwa uwanjani wametoka pale kifua mbele, wakiwa na furaha ya namna ya pekee, maana nafasi hii walipata mara ya mwisho elfu mbili na kumi na tatu wakipachika ubingwa, lakini hivi sasa walao wamepata kitu cha kwenda nacho nyumbani, lakini hili, macho na masikio ya wengi sasa yanaelekezwa kwenye fainali hapo kesho. Aliusise, kocha wa timu ya taifa ya simba wa teranga Senegal, anasema kwamba kuna kazi kubwa kwa timu yake kufanya, kwa sababu anafahamu kwamba Algeria ni timu nzuri, timu ngumu ambayo mpaka sasa imeingiza magoli mawili tu kwenye wata, ukuta wake ambao tunauita ukuta wa chuma kwao. Anasema mchezo huo utakuwa ni mgumu lakini na nanaamini wanahitaji kushinda na vijana wake wamejipanga, ili kutorudia makosa yaliyotokea katika ile mechi ya kwanza. Kama unakumbuka, walipoteza kwenye hatua ya makundi kwa bao moja kwa nunge, keprin au krepin Diata, yule mtoto kijana, wakati ambaye aliiangamiza Tanzania kagoli la pili anasema yuko tayari kabisa kupambana na vijana wenzake, wakikisha kwamba nchi yao naam Sande, mara ya kwanza hili naam Sande, wanakamata kombe hili ambao hawajawahi kulikamata. Naam Sande, ngoja tusikilize mchambuzi anasemaje juu ya mchezo huu wa kesho. Sawa kabisa, anaweza sema kwamba ni fainali ambayo kila mtu alikuwa anaitaka, kwa sababu ni fainali ya baina ya timu mbili ambazo zinawezana zina, zina katika uwezo wa kimpira na uwezo wa a, a, kimawazo ni timu mbili ambazo zina uwezo kabisa, na nadhani itakuwa fainali moja nzuri, kwa sababu ukiangalia timu zote na wachezaji quality, angalia Senegali na Sadio Mane, Algeria na uh, Riyad Mahrez, wachezaji ambao wametambulika sana katika ligi zao za Uingereza. Sasa wanakuja barani Afrika, tunawaona na natarajia kwamba itakuwa fainali moja nzuri sana. Naam Sande Shomari, basi sisi tukushukuru sana kutueleza kile ambacho uh, kinaendelea hapo uh, Misri, na kila laheri. Kesho tunakusubiri kwa hamu kabisa kutusiki, kusikiliza kile ambacho utakiletea, na tukiwa tunakamilisha jana, tuli, jana tuliuliza katika karata unatupa Algeria Senegal. Aa, karata yangu mimi naitupa kwa timu zote mbili yani Algeria Senegal. hmm. Hmm. <laughs> Wote watashinda. <laughs> Wote watashinda je, kurikodi mazungumzo <laughs> ya simu ni sawa? Tuli tuliuliza kwenye mtandao wetu wa Facebook hivi hapo jana na Davidi Sachenga kutoka Muheza Tanga anasema kwamba inategemea unarekodi kwa maana gani na kwa nia gani. Husein Machui anasema anatoka Mpirani Mbokomu Moshi, anasema binafsi kwake ni sawa, tena simu yake e, simu zake mara nyingi zinazopigiwa huwa anazirekodi yeye mwenyewe kabla <laughs> hajarekodiwa na mtu yeyote, ili akuwe na kumbukumbu zake binafsi, ila baada ya wiki mbili tatu hivi anazifuta. Edward, uh, Edward Kabamba anakwambia hili swali Mwatafute Nape na Kinye, na Kinana watukujira. <laughs> Mi naitwa Idi Ligongo, shukran kwa kuwa nasi. Naitwa Kenes Bwire.