Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.4 Kisangani nchini DRC, 107.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha maswali na majibu kikifuatiwa na viji mambo. Lakini kwanza hizi hapa habari kuu za dunia. Nam msomaji wako jioni ya leo katika habari za dunia ni mimi Mary Mgawe. Kiongozi mwandamizi wa shirika la afya la kimataifa WHO ameonya kuwa juhudi za kupambana na ugonjwa wa ebola hazitaendelea endapo ghasia hazitokomeshwa katika maeneo yenye hali tete ya ebola nchini DRC. Amesema kesi za ebola zilizorekodiwa ni 2284 ikiwemo vifo 1540 na watu 637 wamenusurika. Afisa huyo Ibrahim Sosefo amesema kumekuwepo na maendeleo mazuri katika operesheni za kudhibiti kusambaa ugonjwa wa ebola katika maeneo yenye vita ya Kivu Kaskazini na Ituri. Amerejea kutoka Butembo, kituo kinachoelezwa kuongozwa kwa ugonjwa wa ebola nchini DRC. Amesema wiki iliyopita kulikuwa na kesi 79 za ebola tofauti na kesi 27 zilizokuwepo wiki chache zilizopita, kwa hiyo idadi imeongezeka. Wakati huo huo, ameambia Sauti ya Amerika kwamba operesheni zinakabiliwa na hali ngumu katika maeneo ya vijiji ya Mabalako na Mandima, ambako kuna maambukizo mapya ya ebola jinsi ya kufika huko ni vigumu kuna makundi ya wapiganaji wa adf makundi yenye silaha kutoka uganda na maimai ametoa wito wa wale kutathmini upya ili kuongeza usalama zaidi katika maeneo hayo mashariki mwa drc kumekuwa na hali tete ya kisiasa tangu mwaka 1998 kuna takriban ya watu milioni 4.5 waliokoseshwa makazi paul anasema mashauriano ya mara kwa mara kati ya makundi yenye silaha na serikali inaweza kuwa chanzo kikuu cha kufikia maridhiano katika eneo hilo na kuondokana na vita. Rubani wa meli ya misaada ya kibinadamu na wahamiaji arobaini walikamatwa na kushikiliwa kwa muda huko Italia baada ya meli yao kukatisha katika uzio wa polisi wakati ikijaribu kutia nanga bila kibali katika kisiwa cha Lampedusa mapema leo, baada ya nchi tano Ijumaa kukubali kuwachukua wahamiaji hao. Meli hiyo iliyokuwa na bendera ya Uholanzi ikiwa na rubani Carola Rocket ilikwenda katika kisiwa hicho ambapo iligunga boti ndogo ya ulinzi wa polisi kwenye mpaka. Rubani huo alichukuliwa haraka na polisi na kufanyiwa uchunguzi zaidi. Waziri wa Italia anayeshughulikia wakimbizi Mateo Salvini alikataa kuwaruhusu wahamiaji kuingia Lampedusa hadi pale nchi nyingine za Umoja wa Ulaya zitakapokubali kuwachukua. Baada ya siku kumi na saba wakiwa kwenye eneo la bahari ya Mediterranean, wahamiaji hao walifurahishwa kutua katika kisiwa hicho. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Rais wa Marekani Donald Trump amesema yuko tayari kukutana na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un katika eneo la marufuku ya kuwa na silaha linalotenganisha Korea mbili akiwa na lengo la kushikana mikono na kusalimiana. Trump alisema hayo katika mtandao wa Twitter saa chache kabla hajatua Korea Kusini hivi leo. Akizungumza na waandishi wa habari katika mkutano wa viongozi wa nchi zenye utajiri kiviwanda G20 huko Japan, Trump alisema ameamua kuongeza juhudi kukutana na Kim, akisema kwamba mkutano kama huo utatumia dakika chache tu. Baadaye Trump alisema atajisikia ujasiri kuvuka mpaka kuingia Korea Kaskazini. Kama hilo litatokea, itakuwa yeye ni rais wa kwanza wa Marekani kutembelea Korea Kaskazini. Kim hajajibu lolote kuhusu pendekezo la Trump, lakini waziri msaidizi wa mambo ya nje wa Korea Kaskazini, Cho Song Hung, ameita mwaliko huo ni pendekezo zuri. Mkutano mwingine baina ya Trump na Kim utasaidia kutengeneza mwelekeo wa mazungumzo ya nyuklia yaliyokwama. Kundi la Taliban lime huwa dazani ya maafisa wa usalama wa serikali katika mashambulizi ya hivi karibuni kabisa kuwahi kutokea huko Afghanistan, wakati kundi hilo la uasi likifungua duru ya pili ya mazungumzo ya mashauriano na marekani huko Qatar kujadili suluhisho la kisiasa katika vita vilivyosababisha mauaji Afghanistan. Maafisa kaskazini mwa Bagdad wamesema Jumamosi kundi kubwa la waasi walivamia vituo kadhaa vya ukaguzi katika wilaya ya Nakrin na kusababisha mapigano yaliyodumu kwa masaa kadhaa. Mkuu wa wizara hiyo Zabidulah Mujahid alitoa idadi ya vifo kubwa kwa vikosi vya Afghanistan, akisema kuwa makamanda kadhaa wa jeshi ni miongoni mwa wale waliouawa. Kundi la Taliban pia lilifanya shambulizi mapema katika vituo vya polisi kusini mwa jimbo la Kandahar. Afisa usalama ameambia Sauti ya Amerika watu 16 wameuawa katika mashambulizi hayo. Takriban taarifa yao, katika taarifa yao, Taliban imedai maafisa ishirini wa polisi wameuawa. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Nitarejea baada ya sekunde chache kukusomea muktasari wa habari <mulia> Assalamu alaikum wapenda wasikilizaji, hamjambo popote pale mlipo. Karibuni tena katika maswali na majibu kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Hapa studio 15 na hodha wako ni mimi Abdu Shakur Abud, na leo nikishirikiana na Harrison Kamau kusoma maswali yenu moto moto, na majibu yatakuwa ya kuridhisha, ni matumaini yetu. Na maswala yenu kwenye Facebook yamekuwa mazuri kwelikweli. Sasa bila kupoteza wakati, nani aliyebahatika hileo, Kamau hebu tueleze. Asanti sana kwa kunikaribisha tena katika jukwaa hili la wasikilizaji wetu. Unayebahatika hivi leo kufungua kipindi ni wewe Melkisedeki Shinga wa Kigoma, Tanzania. Bila ya kuomba, unataka kufahamu ikiwa Israeli ina rais anaitwa nani, na je, ana mamlaka gani? Je, ukomo wake wa madaraka ni miaka mingapi? Je, kama kuna rais Israeli ni nchi ya kijamhuri mimi nafahamu kuna rais katika taifa hilo ambaye hana madaraka ya uongozi, bali ni kiongozi wa heshima tu, au unasemaje, Shakur? Israel ni taifa lenye rais ambaye hana madaraka ya utawala, bali tunaweza kusema ni mkuu wa heshima wa taifa anayeshughulikia masuala zaidi ya itifaki, kukaribisha wageni wakuu wa taifa na kadhalika, kuwapokea wana diplomasia na kutambua wanadiplomasia wa Israel katika nchi za nje. Madaraka ya utawala yako mikononi mwa serikali na waziri mkuu wa Israel. Rais wa Israel huchaguliwa na bunge ambalo linajulikana kama Knesset na huchaguliwa kwa wingi mkubwa wa kura. Rais wa hivi sasa ni Roven Rivlin aliyechaguliwa na kuchukua madaraka Julai 24, mwaka elfu mbili kumi na nne. Tangu mwaka elfu mbili rais wa Israel huchaguliwa kwa mhula mmoja peke yake wa miaka saba. Kabla ya hapo, alikuwa anaweza kubaki kwa mihula miwili ya miaka mitano kila moja. Rais wa kwanza alichaguliwa Februari 16, 1949 wakati wa taifa la Israel poundwa na alikuwa Haim Weizmann. Madaraka ya rais wa Israel ni karibu sawa na yale ya mataifa yenye kufuata mfumo wa utawala wa bunge, ambapo waziri mkuu ndiye kiongozi wa serikali na rais ni mkuu wa taifa. Sasa tukija katika swali lako la ikiwa Israel ni jamhuri, inategemea katiba ya nchi. Ninafahamu msikilizaji anauliza hivyo, kwani nchi zilizotawaliwa na Uingereza ambapo wakati wa uhuru zilikuwa na malkia anayeshikilia uongozi wa taifa, na wakiondoa mfumo huo inakuwa ni mfumo wa jamhuri. Au mataifa mengine ajitangulia, mataifa mengine ya dunia yanajiita jamhuri, lakini Israel inafuata sheria msingi, inajieleza kuwa ni taifa la Wayahudi na demokrasia. Basi kwa ufupi ni hayo maelezo ya rais wa Israel. Hivi sasa zamu ni yako wewe, Joseph Seni wa Loya, Uyui, Tabora, Tanzania. Unasema uko hivi sasa katika chuo kikuu cha Dodoma na unaona maswali kadhaa. Kwanza unataka kujua, je, kuna ukweli wowote kuhusu Marekani iliweza kuinunua sehemu ya Alaska kutoka kwa himaya ya ufalme ya Urusi ambayo ilikuwa inatawala eneo hilo. Halafu unaendelea kuuliza, je, kama ndio, ni watu ambao walikuwa wanaishi eneo hilo nao walinunulia au walinunuliwa au vipi? na unataka kujua pia ili gharimu marekani kiasi gani cha fedha, ni rais gani aliyesimamia ununuzi wa eneo hilo, na mwisho kabisa unataka kujua ni mfalme gani aliyeuza Alaska, aliitwa nani na kwa nini aliuza nchi hiyo? Abdishakur, kwa kweli wasikilizaji wana maswali moto moto. Ni kweli kabisa Rusia iliuzia Marekani mamlaka ya Alaska Oktoba 18 mwaka 1867 kulingana na vitabu vya historia na vitabu vya nchi hizi mbili vya serikali, chini ya mkataba ulioidhinishwa na Rais Andrew Johnson na Mfalme Alexander wa pili wa himaya ya Rusia. Majadiliano ya kukabidhi eneo hilo yalianza baada ya vita vya Krimia vya Oktoba 1853 hadi Februari 1856 pale Russia ilikuwa inapambana na muungano wa himaya Ottoman Empire, Uingereza, Ufaransa na Sardini. Ilikuwa ni vita vya kidini pale Ufaransa ilipokuwa inatetea haki za Wakatholiki na Russia ikitetea haki za kanisa la Orthodox la mashariki na mazungumzo yalianza baada ya vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Marekani kati ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani William Seward na mwenzake wa Rusia Edward Stokich. Ardhi hiyo iliyo katika pembe ya kaskazini magharibi ya bara la Amerika kaskazini mwa Canada iliuzwa kwa dola milioni saba nukta mbili. Mfalme Alexandre wa pili aliuza ardhi hiyo kutokana na kuamini kwamba hataweza kulinda eneo hilo pindi vita vinavyozuka kutokana na uvamizi wa Uingereza iliyokuwa inatawala Kanada na Marekani wakati huo. Tukiendelea na maswali na majibu kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hivi sasa Ninavuta swali lako Festo Carlison Mliuka, unasema uko Ihegela, nadhani ni Tanzania. Unauliza rais wa kwanza Marekani alikuwa anaitwa nani? Sawa kabisa, rais wa kwanza wa Marekani alikuwa George Washington, aliyetawala kuanzia April 30 mwaka 1789 hadi March 1797. Makamu rais wake alikuwa John Adams na alikuwa si mwanachama wa chama chochote cha kisiasa. Kipindi ni maswali na majibu kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na zamu ni yako Marco Embassy, wakagongwa kule Kahama, Shinyanga, Tanzania. Ungelipenda kujua ni timu gani ya kwanza kutoa kombe la dunia ni ipi na imetoa mara ngapi mpaka sasa? Ni swali la wakati kwani kombe la dunia la wanawake linaendelea huko Ufaransa. Ni kweli michuano ya kombe la dunia wanawake inaingia robo fainali huko Ufaransa mwishoni mwa wiki hii. Basi, mchezo wa kwanza wa kombe la shirikisho la kandanda FIFA ulifanyika mwaka 1930 nchini Uruguay. Kulikuwepo na mataifa kumi na tatu, saba kutoka Amerika ya Kusini, nne kutoka Ulaya na mbili kutoka Amerika ya Kaskazini. Hatimaye mshindi alikuwa mwenyeji Uruguay ilipoishinda Argentina mabao mane kwa mawili na kuwa timu ya kwanza duniani kunyakua kombe hilo la dunia huko Uruguay. Na timu hiyo ya Uruguay iliweza kunyakua kombe la dunia mara nne. Mara ya mwisho ilikuwa mwaka 1950 pale ilipopambana na Brazil katika fainali na kuilaza mabao mawili kwa moja muda kwa kweli unaenda mbio na hapa, Abdi Shakur, kuna msikilizaji Dankan M Muturi anasema amekuwa akisikiliza kipindi hiki tangu miaka ya tisini na kwamba kinaelimisha kweli kweli. Anatoa shukurani zake. Hivyo huyu amekuwa akikusikiliza kwa muda mrefu sana, inaonekana Shakur. Kama usinikumbusha ni umri mrefu kweli, huwezi kuamini, muda unakwenda haraka hivi. Sasa nimekuwa na hodha wa kipindi hichi bila kusita tangu mwaka 1992 ni muda mrefu sana, na nashukuru sana Duncan na wasikilizaji wengine ambao wamekuwa wakifuatilia kipindi hichi kwa muda mrefu, na wengi tunatoa shukrani, wanavyosema kwamba wameelimika kutokana na kipindi hichi cha maswali na majibu, tukiwa na matumaini kitaendelea kwa muda mrefu mlipiga kura katika ukurasa wa Facebook kusema ni moja kati ya kipindi kinachoongoza kinachopendwa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Tunasema asanteni, na mkiporomosha maswali yenu motomoto, bila shaka yanatupatia changamoto na kupatia haiba kipindi hichi. Ni miaka mingi kweli. Hongera kwa kazi nzuri sana. Ninavuta barua yako Edward Mayeka, unauliza ni kwa nini Marekani ina wasiwasi kuhusu mpango wa nyuklia wa Iran na Korea Kaskazini. Ni maswali moto moto, ninakuachia wewe Abdi Shakur. Bomu la nyuklia ni silaha la maangamizi na baada ya kushuhudia mauaji yaliyofanyika wakati wa bomu la atomiki kudondoshwa Hiroshima na Nagasaki Japan kumaliza vita vya pili vya dunia, hakuna mtu anayetaka kuona tena bomu hilo likitumika hapa duniani, ingawa mataifa kadhaa yanamiliki na kuweka mabomu haya. Sasa wasiwasi wa kwanza kutokana na Iran na North Korea au Korea kaskazini kumiliki bombu hiyo ni kwamba nchi hizo mbili zinachukuliwa ni mataifa yasiyo na utawala thabiti tulivu yenye kufuata misingi ya kisheria na katiba na demokrasia. Iran ni utawala uliotokana na mapinduzi, na wakati wowote pakitokea mapinduzi mengine, na hapo kunaweza kuwa na wasiwasi, na ikiwa kuna silaha za nyuklia kunaweza kuzuka hatari kubwa sana. Korea kaskazini hali kadhalika ni utawala wa kibabavu. Chochote kinaweza kutokea na hakuna utaratibu, mfano kama nchi za Ulaya au Marekani au hata rasha, inafahamika kiongozi mmoja akiondoka. Korea kaskazini na Iran ni kitisho. Pili, Iran na Korea kaskazini ziko na majirani ambao ni mahasimu ambao wanataka kuona zimeangamizwa. Iran inataka kuona Israel inaangamizwa, inafutwa kutoka ardhi ya dunia na hapo kuna hofu. Iran ambayo inataka kuangamiza Israel ikifanya mambo yasiyo ya kawaida, inaweza kushambulia ikawa ina silaha ya nyuklia bila kuogopa. Na hatimaye hofu ni kwamba Iran ikipata silaha kama hiyo inaweza kuwapatia washirika wake kama inavyowapatia makombora au roketi, ukichukulia kundi la Hezbollah la Lebanon, na hata huko Yemen, Saudi Arabia inapambana na Wahudhi ambao wanapata msaada kutoka Iran. Basi hatimaye ninavuta barua yako Amon Bizulu, Full Respect Media Team, mjini Biharamulo. Unataka kujua ni taifa gani duniani lenye watu wachache zaidi? Swala zuri kabisa. Na sasa kulingana na takwimu za World Facebook ya shirika la ujasusi la Marekani, CIA, inaeleza kwamba kuna mataifa 13 duniani yenye wakazi chini ya laki moja, na nyingi ni visiwa katika kanda ya Caribbean hata hivyo jiji la vatican ambalo limepewa hadhi ya taifa kama makao makuu ya kanisa katoliki kuna watu chini ya elfu moja wanaoishi huko na nchi ya pili yenye utawala wa kikatiba ni kisiwa cha tuvalu chenye wakazi elfu kumi na moja hamsini na mbili kulingana na takwimu za mwaka elfu mbili kumi na saba tuvalu katika bahari ya pacific ni taifa lenye visiwa vitatu na majabali kumi Taifa la Naur katika bahari hiyo hiyo ya Pacific linatajwa kuwa na wakazi 11359 ndo taifa la tatu kwa udogo kabisa kuwa na wakazi wachache. Kwa hivyo ni matumaini kwamba nimejibu maswali yenu na mtaendelea kupromosha maswali kata, mazuri mazuri. yeah, I'm gonna take Wakati huo kwa niaba ya Kamau, mimi nampisha BMJ Murithi, muda mfupi tu kukuleteni viji mambo. Alamsik. kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, msikilizaji na kuamkua na kukukaribisha kwa mikono miwili kuweza kusikiliza vituko, sarakasi, maajabu na hata vitimbi vya wiki. Ni wakati wa Viji Mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Msikilizaji, safari yetu ya viji mambo wiki hii inaanzia huko barani Australia, ambako mtu mmoja nchini Australia wiki hii ameumwa na mamba baada ya kujitosa kwenye mto akiwa mlevi kupindukia na kuanza kuogelea. Hayo yametokea katika mto uitwao Johnston ulio katika eneo la magharibi mwa Queensland. La ajabu hata zaidi, msikilizaji, ni kwamba bwana huyo akijulikana kama Lid Po alifanya hivyo ili kuonyesha umahiri wake kwa msichana ambaye alikuwa naye akimtongoza na licha ya wakazi wa eneo hilo ikiwa ni pamoja na Lee Dipo ambaye mwenyewe anatokea katika kijiji kilicho karibu hapo kujua kwamba mto huo kwa kawaida huwa umejaa mamba, mtu huyu ambaye umri wake haukutajwa, lakini ambaye anaonekana kuwa kijana katika picha zilizochapishwa kwenye magazeti, aliendelea na kuruka kwenye mto huo na kuanza kuogelea. Mashahidi wameambia polisi kwamba Lee Dipo hakuogelea kwa zaidi ya sekunde tano, msikilizaji, kabla ya kuvamiwa na mamba mmoja ambaye alionekana kuwa na njaa mno. Mamba huyo alimvuta Lidipo kwa mita kadhaa akimwingiza ndani zaidi ya mto. Mara moja hiyo akamuuma mkono, lakini Lidipo alingang'ana na mamba huyo hadi akamwachilia, lakini akabaki na mkono ambao ulikuwa unavuja damu nyingi. Mashahidi waliliambia gazeti la UK jano kwamba dakika chache kabla ya tukio hilo Lidi po alionekana akinywa mvinywa na marafiki zake kwenye baa iliyo karibu. Habari nzuri ni kwamba madaktari wamesema kwamba Lidi po hatokatwa mkono huo na huenda ukapona. Hata hivyo haikujulikana mara moja kama msichana aliyekuwa naye alipendezwa na kitendo hicho cha kuruka kwa mto ambao umejaa mamba ili kumpendeza. Na msikilizaji, tukitoka huko Australia, ambako wanaume wanaruka kwenye mto uliojaa mamba hatari, ili kujipendekeza kwa wasichana. Tusafiri sasa moja kwa moja hadi hapa Marekani. Mwizi mmoja wiki hii amejiitania mwenyewe baada ya kuvunja na kuingia kwenye nyumba ya wenyewe, akiwa na matumaini ya kuiba maajabu. Nina hakika msikilizaji unajiuliza mtu huyo itawezekanaje ajiitanie, na je, alikuwa na akili timamu? Naam, kwa mujibu wa gazeti la Washington Post, polisi wamesema kwamba Lio Yusuf kutoka mji wa Alexandria katika jimbo la Virginia aliingia kwenye nyumba ya ghorofa, lakini kabla hajatekeleza wizi huo, mwenye nyumba alirejea. Mwizi huyo kugundua kwamba alikuwa hatarini, akaruka kutoka ghorofa ya pili na kuanguka huku akivunjika miguu yake. Ajabu hata zaidi msikilizaji, ni kwamba Yosefu ndiye aliyewaita polisi akihitaji msaada wa first aid, kwani hangeweza kutembea. What is your emergency? Msemaji wa polisi katika mji wa Alexandria amesema kwamba mtu huyo amepelekwa hospitalini wiki hii chini ya ulinzi mkali na kwamba punde tu atakapopona atafunguliwa mashtaka ya kujaribu kuiba kutoka kwa nyumba ya wenyewe. Baadhi ya watu ambao wanajadili swala hilo mitandaoni wanawaomba polisi kumwonea huruma bwana huyo huku akisema kwamba ameadhibika vya kutosha kwa kuvunjika miguu na kwamba huenda asidhubutu tena kuiba kutoka kwa nyumba ya ghorofa. Na kwa habari hizo kuhusu watu wavunjikao wa miguu wakiwa katika harakati za wizi, msikilizaji, mimi naona taimu zangu hapa kwenye ukuta zinaniambia ning'atuke kutoka studio. Kama kawaida, makala haya hutayarishwa na kuletwa kwako nami BMJ Muridhi. Na kama ilivyo desturi yangu, kabla sijaondoka hapa studio, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba daima siku za mwizi ni 40 kisa na maana, dunia imejaa viji mambo. Oh Kabisa, shukran sana BMJ Muridhi, hakika dunia imejaa viji mambo. Basi ni kipindi ambacho kinaletwa naye BMJ Muridhi kupitia studio zetu hapa Washington DC, VOA Swahili. Naitwa Meri Mgawe, nakamilisha matangazo haya kukusomea muktasari wa habari. Kiongozi mwandamizi wa shirika laafi, la afya la kimataifa WHO ameonya kuwa juhudi za kupambana na ugonjwa wa Ebola hazitaendelea endapo gasi hazitokomeshwa katika maeneo yenye hali tete ya Ebola nchini DRC amesema kesi za Ebola zilirekodiwa ni 2284 ikiwemo vifo 1540 na watu 637 walionusurika. Afisa huyo Ibrahim Sosifol amesema kumekuwepo na maendeleo mazuri katika operesheni za kudhibiti kusambaa ugonjwa wa Ebola katika maeneo yenye vita ya Kivu Kaskazini na Ituri. Fol amerejea kutoka Butembo, kituo kinachoelezwa kuongozwa kwa ugonjwa wa Ebola nchini DRC. Wamesema wiki iliyopita kulikuwa na kesi 79 za ebola tofauti na kesi 27 zilizokuwepo wiki chache iliyopita, kwa hiyo idadi imeongezeka. Rubani wa meli ya msaada ya kibinadamu na wahamiaji 40 walikamatwa na kushikiliwa kwa muda huko Italia baada ya meli yao kukatisha katika uzio wa polisi wakati ikijaribu kutia nanga bila kibali katika kisiwa cha Lampedusa mapema leo baada ya nchi tano Ijumaa kukubali kuwachukua wahamiaji hao, meli hiyo iliyokuwa na bendera ya Uholanzi ikiwa na rubani Karola Rokete ilikwenda katika kisiwa hicho, ambapo iligonga boti ndogo ya ulinzi wa polisi kwenye mpaka. Rais wa Marekani Donald Trump amesema yuko tayari kukutana na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un katika eneo la marufuku ya kuwa na silaha linalotenganisha Korea mbili akiwa na lengo la kushikana mikono na kusalimiana. Trump alisema hayo katika mtandao wa Twitter saa chache eh, kabla hajatua katika Korea Kusini leo. Akizungumza na waandishi wa habari katika mkutano wa viongozi wa nchi zenye utajiri kiviwanda G20 huko Japan, alisema ameamua kuongeza judi kukutana na Kim. na hapo ndiyo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, ni mimi Kenneth Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.