Kutoka studio 15 hii ni voa express. Hujambo msikilizaji wa voa express, mahala popote pale unapotusikiliza, ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika ya Mashariki, ikiwa ni saa tisa na nusu kule Afrika ya Magharibi Afrika ya kati, ya kati. Hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu, studio, na nusu asubuhi. Ndani ya studio nimeungana na mwenzangu Hadija Riami. Shukran kwa kunisahihisha manake, nimefurahi sana kuwa nawe katika VOA Express. Asante sana Mkamiti. Bila shaka umeshanisikia jina langu, basi tuungane tena mpaka pale takriban dakika 30 za VOA Express. Haya basi, moja kwa moja, Khadija, unajua mwishoni mwa wiki kulikuwa kuna mambo mawili matatu yanayoendelea katika mitandao ya kijamii, tukianzia hapa hapa Marekani, maanake kuna msema ha, Marekani kuna nini tena? Msema mcheza kwao hutunzwa. Nani anayetuzwa na, na, na, <laughs> mcheza kwao hutuzwa hutuzwa. <laughs> E, maanake anapewa zawadi. <laughs> <laughs> Haya basi, hii sijui niseme ni zawadi njema au vipi? Haya, kilichotokea <laughs> kili ni kwamba mwishoni mwa wiki iliyopita rais wa Marekani Donald Trump aliagiza maafisa wa uhamiaji kufanya msako wa wahamiaji ambao wamefukuzwa hapa nchini, operesheni ambayo ilitarajia kuanza jana Jumapili, na miji kumi ilikuwa ikilengwa na operesheni hii, ikiwemo mji wa Baltimore <laughs> uliopo katika jimbo la Maryland. Denver Houston, Texas pamoja na miji mingine. Lakini rais alitangaza tena siku ya Jumamosi kwamba anasitisha zoezi hilo kwa wiki mbili ili kuona kama wademokrat pamoja na warepublican wanaweza kukaa pamoja na kutafuta suluhisho juu ya watu wanaomba hifadhi ya kisiasa pamoja na matatizo yaliyopo kwenye mpaka wa Marekani na Mexico. Basi kuna huyu anaitwa Terry ameandika, ICE ina kazi ngumu kweli kweli. Uh, Sims ameandika, hii ni ardhi ya wote, lakini mbona hali inakuwa hivi? kampeni mnamwachia nani? ni mambo mengi yameandikwa, lakini kwa kuwa tukianza kusoma kile kila kitu ambacho ameandika kila mmoja, naona itachukua muda mrefu na itachukua muda mrefu kwelikweli, maanake wakati Trump amesimamisha hilo zoezi lakini, wakati huo huo, akaonyesha kwamba hana hakika kwamba lita, eh, hayo yanayotaka yafanyike kati ya Demokrat na Republican ndiyo yatafanyika. Kwa hiyo na mengine yanayovuma mitandaoni ni mwishoni mwa wiki, kama mnavyofahamu, mechi za ufunguzi za AFCON zimeanza sasa. Basi huko Afrika Mashariki, nakwambia watu wote wako kwenye Twitter na kwenye mitandao mingine ya kijamii wakisema, akiwemo Raila Odinga. Raila Odinga ameandika kwenye Twitter, anasema kuto kuwepo kwa mashindano haya, Kenya, Harambee Stars kwa miaka kumi na tano, lakini walipoingia uwanjani walicheza kwa nguvu zote, akawambia tokeni kifua mbele. Mtaendelea mbele kuanguka sio kuteleza. Lakini Peter Kanda anasema timu zote za Afrika Mashariki, Taifa Stars, Uganda Cranes, Burundi na Harambe Stars, kazi kwenu, msikate tamaa. Na Mulwa naye anasema hana tatizo, ili mradi tu timu yoyote Afrika Mashariki ishinde, iwe ya Uganda, Kenya au Tanzania, lakini hakuitaja Burundi. kwa hiyo Mambo ndio hayo yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii hivi leo, na linalozungumziwa ni AFCON. Tutaona sasa timu za Afrika Mashariki zitaingia mpaka huko mbele, ambapo pia ni swali tuliloliuliza kwa msikilizaji wetu katika ukurasa wetu wa Facebook. Tutakusomea baadaye kidogo, lakini hivi sasa tuelekee kule nchini Kenya, katika mji wa Nairobi, ambapo tunaelezwa kwamba kuna mawaziri watatu katika baraza la mawaziri huko Kenya: Joe Mucheru, Peter Munya na Sicily Kariuki wanahojiwa na kitengo cha upelelezi Kenya kwa shutuma za kutaka kumwondoa madarakani Makamu Rais William Ruto. Basi mwenzetu uh, Kennedy Wandera yupo katika laini ya simu hivi sasa. Kennedy Wandera, haya tueleze basi siasa hizi zinazoendelea katika jiji la Nairobi na mkamiti, kila siku tunashuhudia mapya kutoka chama tawala cha, cha Rais Kenyatta na leo Uh, mawaziri watatu wamefika mbele ya kitengo cha upelelezi, uh, kutoa ripoti kuhusu madai kwamba uh, wana mpango wa kumuua naibu rais wa Kenya William Ruto. Na hivyo basi wamefika mbele ya idara ya upelelezi na wanaeleza kwamba wameelezwa kwamba naibu rais William Ruto aliweka uh, maelezo kwa upelele, idara hiyo ya upelelezi kwamba hawa mawaziri wana mpango wa kumuua. Hebu tusikilize Waziri Peter Munya wa viwanda anavyoeleza baada ya kufika mbele ya tume au idara hii ya upelelezi. Naam, naona no, they have confirmed that's... to us that the deputy president of the republic of Kenya made a call and complained uh, that uh, some cabinet secretaries and, uh, some other senior government officers are being Nam, huyo ni waziri Peter Munya akieleza kwamba ameelezwa na idara ya upelelezi kwamba naibu rais William Ruto alipiga simu na kueleza kwamba mawaziri hawa watatu kutoka aa, katika serikali ya rais Kenyatta wana mpango mkakati wa kumwondoa, kuondoa maisha yake, na hivyo basi wakaelezwa kwamba ni vyema wafike hapa kurekodi aa, maelezo hayo mbele ya tume hii ya upelelezi lakini wanaeleza kwamba walipofika katika idara hii ya upelelezi hamna chochote maanake, wanaeleza kwamba naibu rais alipiga tu simu, hakutoa maelezo kwa njia rasmi, na hivyo basi hawakuweza hawa kurekodi maelezo hayo kwa sababu ipo barua ambayo wana, wanaeleza kwamba ipo kwenye mitandao ambayo ina, inadai kwamba wamekuwa wakikutana hapa Nairobi kuweka mipango ya kumwondoa uh, naibu rais William Ruto. Lakini Peter Munya ambaye pia ni waziri na ni uh, yule ambaye amezungumza kwa niaba hawa mawaziri wengine wawili ambao wamekuwa katika idara hii ya upelelezi, anaeleza kwamba wamekuwa wakikutana kweli, na hoteli iliyotajwa, sawa, wamekuwa wakikutana kule, lakini wamekuwa wakitekeleza ajenda ya maendeleo ya rais Kenya. Mwaziri Peter Munya anaeleza kwamba naibu rais hajawahi kutoa maelezo mbele ya cha, ya, ya ya mikutano uh, rasmi ya serikali liwe, liwe, iwe katika baraza la mawaziri, hajawahi kutoa maelezo yoyote kwamba maisha yake huenda yakawa hatarini. Na hivyo basi mawaziri hawa wanaeleza kwamba iwapo ra, naibu rais anaweza kutoa maelezo hayo mbele ya idara ya upelelezi bila kuyaeleza hata mbele ya baraza la mawaziri, basi huenda kuna nia fulani ya kuwachafulia jina na hivyo basi kwa sasa hawawezi kujibu madai hayo mpaka wakati ule idara ya upelelezi itatoa uh, maelezo kwamba naibu rais amekuja na akaandikisha <coughs> rasmi maelezo kwamba maisha yake yamo hatarini na hawa mawaziri ndio wanaodaiwa kufanya hivo sawa Wandera naona tu joto la kisiasa limeanza maanake elfu mbili ishirini na mbili haiko mbali kwa hiyo nadhani tutafuatilia <laughs> kwa kina zaidi kuona nini kinachoendelea maanake joto linapokuwa la kisiasa linaanza kupanda mengi tutayasikia kwa wakati huu. Basi tutazidi kufuatilia, asante sana. Na kutoka huko uh, Nairobi, basi hivi sasa tuelekee jamhuri mm, ya kidemokrasia ya Kongo. Aya Salehe, naona uko kwenye laini ya simu, hebu tueleze, unasema kanisa Katoliki wanataka mambo fulani fulani na wameyazungumzia leo. Ni yapi ambayo anayataka hivi sasa katika serikali ya rais Felix Chisekedi? Asante sana Hadija. Ni kwamba kanisa Katoliki chini hapa maaskofu wake walikutana kwa kipindi cha wiki moja, yaani wiki iliyopita, na leo ndio wametoa taarifa yao ya pamoja, ambao kwanza wamepongeza mageuzi yaliyotokea nchini, lakini wamesema kwamba uh, hali ya mageuzi hayo haijaridhisha wananchi kuona kwamba kumekuwa na uongozi wa kusuasua na wamekosoa pia vikali mfumo wa kisheria nchini hapa na kutoa mwito kwamba tume huru ya uchaguzi ni lazima ifanyiwe mageuzi kufuatia na kile kilichotokea kwenye uchaguzi wa Desemba. Lakini katika swala la kutaka mabadiliko ndani ya serikali, ni mabadiliko gani? Kwa sababu mpaka sasa hivi tunajua kwamba baraza jipya la mawaziri bado halijaundwa. Ni nini ambacho wanakitaka kifanyike kwa sasa hivi? Maaskofu wa Kanisa Katoliki, ambao wamekuwa na ushawishi mkubwa sana hapa nchini, wamesema wamesikitishwa kuona kwamba uh, baada ya kuapishwa kwa Rais Chisekedi siku mia moja na hamsini sasa, lakini hajaunda serikali yake. Na wamesema kwamba mfumo wa utendaji kazi wake umemaanisha wazi kwamba ni mm, maslahi ya watu walio wachache tu na sio kwa maslahi ya watu walio wengi. Kwa hiyo wamesema kwamba hali hiyo imewatisha na kuona kwamba uh, hawajashughulikia wanasiasa wa Kongo kuhusu maslahi ya walio wengi, bali ni uh, siasa za wenyewe kwa wenyewe tu ndio zimekuwa zimewapa wa, uh, nafasi zaidi katika hali ya kiuchumi na kijamii nchini hapa. Je, yes, leo na habari zozote kuhusu ile jopo ambalo lilikuwa linakutana la upande wa UDPS na upande wa Kabila. Kwa upande wa Kabila, Azarias Ruberwa ndio alikuwa kiongozi katika mazungumzo kujaribu kuzungumzia muundo wa serikali utakuwaje. Una habari zozote? imefikia wapi labda hili swala? Taarifa tayari zimetuambia kwamba wamemaliza mazungumzo hayo na wamekubaliana kutakuwa na baraza la mawaziri ambalo uh, litakuwa na wanamemba sitini na tano na huku arobaini na mbili watatokea upande wa vuguvugu uh, la FCC la Joseph Kabila na ishirini na tatu watatokea uh, upande wa Rais Felisi Chisekedi na lakini tofauti hivi sasa ni katika majina ya watu ambao wanaweza kuwa kwenye serikali hiyo. Ndio suala ambalo pia litakuwa gumu kuweza hivi ku kukubaliana kwa sababu Chisekedi amekuwa akilazimisha kwamba ni lazima uweko na watu ambao wanakuwa na mdatili bora kwenye serikali yake. Asante sana Saleh, tutaendelea kufuatilia swala hili, tuone serikali lini itaundwa na mambo yatakuwaje, na nani atachukua wizara gani, upande upi utachukua wizara zipi. Shukran, asante sana, asante sana, asante. Naam, na sasa, basi naona Na, na sasa basi, tunakusomea habari muhimu za dunia. Marekani inapanga kutangaza vikwazo vipya dhidi ya Iran leo Jumatatu, ili kuongeza shinikizo la kiuchumi kwa taifa hilo ili lifanya mabadiliko ya kitabia kwenye serikali yake. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo aliziita hatua hizi mpya ni muhimu, lakini alikataa kutoa taarifa au maelezo zaidi kwa waandishi wa habari kabla ya tangazo rasmi. Alizungumza muda mfupi tu kabla ya kupanda ndege kuelekea Saudi Arabia na Umoja wa Falme za Kiarabu, kuendelea za juhudi za utawala wa Trump za kujenga muungano wa shirika kukabiliana na Iran. Upinzani nchini Uturuki umeshinda uchaguzi wenye utata uliorejewa tena wa meya jiji la Istanbul. Ushindi huo unaonekana kuwa ni pigo kubwa kwa rais Recep Tayyip Erdogan, ambaye sasa amepoteza mamlaka aliyokuwa nayo kwenye mji huo kwa kipindi cha miaka ishirini na mitano. Mgombea Erdogan, Binali Yildirim, haraka amempongeza mpinzani wake Ekrem Imamoglu kwa ushindi wake. Rais Erdogan pia amempongeza glu. Uh, maafisa wa serikali ya Ethiopia leo amesema mtu anayeshukiwa kutaka kuangusha utawala katika jimbo la kaskazini la Amhara alitoroka na baadhi ya waliopanga njama naye, lakini washukiwa wengine katika jaribio hilo wamekamatwa. Serikali ya Ethiopia imesema Jenerali Ams Niu Tige ndiye aliyeongoza mashambulizi ya silaha yaliyosababisha vifo vya watu wanne akiwemo mkuu wa jeshi la taifa Siar Mconen na rais wa jimbo la Amhara ambacho Mekonen hapo siku ya Jumamosi. Kampuni kubwa ya mawasiliano ya teknolojia hapa Marekani ya Apple imeomba makampuni shirika yanayouza bidhaa tofauti, hasa makampuni ya China yenye makao yake Taiwan kwanza kuhamasisha uzalishaji nje ya China kati ya asilimia 15 na 30, ili kuepuka ushuru mkubwa wa Marekani ulioweka kwa bidhaa kutoka China. Wachambuzi wanasema uhamasishaji huo wa bidhaa zinazouzwa kwa apo utaathiri mapato ya kampuni hiyo, pia utapelekea wafanyakazi wengi wa China kupoteza ajira. na msikilizaji unaendelea kusafiri na voa express matangazo yanayokujia kila siku ya jumatatu mpaka ijumaa kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika inayotangaza kutoka hapa mjini washington dc ni wakati wa kuangalia kipengele cha barazani Haya, na leo barazani, naona kuna mambo mazito hapa kutoka nchini Kenya. Maanake tunaona kule serikali imesema watoto takriban elfu sitini na tisa wako katika hatari. Watoto wachanga hawa wako katika hatari ya kupata virusi vya UKIMWI kutokana na uhaba mkubwa wa dawa za ARV. Sijui sasa watafanya nini kwa sababu watoto elfu sitini na tisa si idadi ndogo, ni idadi kubwa sana hii haswa, Khadija, na ukizingatia kwamba dawa hizi ambazo zilikuwa zinatolewa kwa njia ya sirapu, yaani ya maji, kwa watoto hao wachanga, kuzuia kupata maambukizi hayo ya virusi. Uh, kulingana na uh, uh, ripoti hii ya jarida la Nation kwa ni kwamba ni takriban sasa miezi minne kumekuwepo na upungufu huu wa dawa na wanahitaji kwa haraka, kwani wanaeleza kwamba iwapo mahitaji yao yasipotolewa au yasipotimizwa kwa haraka litakuwa ni janga kubwa. E, na daktari mmoja wa Kisauni katika kaunti ya Mombasa amesema watoto wazazi wanafika na watoto wao wachanga lakini hawana dawa, wanawarudisha. Sasa anahoji ana, tunafanya nini kuwalinda watoto hawa dhidi ya kupata maambukizo? Kwa hiyo hilo ni tatizo kubwa linaonekana. Kwa hiyo nadhani serikali za kaunti pamoja na serikali kuu ya Kenya, kuna umuhimu wa kujaribu kulifuatilia swala hili na kuona njia bora za kuwasaidia hawa watoto wachanga. Na muda mfupi uliopita tulibandika uh, swali hili katika mada hii katika ukurasa wetu wa Facebook na kuna, kuna baadhi ya wasikilizaji ambao wameungana nasi katika kujibu uh, mada hii na kutaka baadhi pia wapigiwe simu. Mmoja wao ambaye amechangia katika mada tuliyoiweka ni huyu uh, Keko Majula anasema kwamba, anasema kwamba ni lazima dawa zipatikane ili watoto hawa waweze kunusurika na maisha yao, lakini pia tunaye msikilizaji mwingine yu... Ah, naona simu yake imekatika. Kwa hiyo basi, tuendelee tu tuzungumzie ile swala. Lakini huyu Aaron Mwandu huyu ameandika katika Facebook, anasema elimu kwanza itolewe kwa watu wazima, wajepushe na tamaa za mwili ziletazo mauti na kujikinga na HIV. Hakuna mtoto atakayepata maambukizi kama kutakuwa na elimu ya kutosha. Nadhani elimu inafanyika sana katika nchi za Afrika Mashariki, wamekuwa mstari wa mbele sana kuzungumzia maswala ya watu kufahamu athari za HIV na nini ambacho kinaweza kufanyika, kwa hiyo nadhani elimu inatolewa, labda isisitizwe zaidi haswa. Na mwingine huyu Kurwa Maduhu Siketi wa Peacefully Media Team Kitumba, Zanzibar, anasema, binafsi kuwe na mwamko wa suala zima la kuangalia afya pia kwa watoto, ili kufahamu kama ana maambukizi ya virusi vya Ukimwi. Pia tuwe pamoja, naona watoto tusionyeshe kuwanyanyasa, ili watimize ndoto zao za baadaye. Haya basi, naona kwenye laini ya simu tunaye Mtupesa Mwanambuke, huyu wa Katavi huko nchini Tanzania. Haya mtu pesa, tupe maoni yako kuhusu hili swala la kwamba watoto elfu sitini na tisa wana hatari ya kukumbwa na HIV kama hawatapatiwa dawa za ARV. Asante sana dada katika hapo njengoni. Kwa kawaida napiga simu kutoka Misisi Katavi Mpimbwe. Mimi maoni yangu kwanza, nilikuwa naiomba serikali iangalie, maana ukiangalia kweli wale watoto sitini na tisa elfu yani ni, ni, ni, ni, ni kiwango kikubwa sana, ambao walipofikia pale. Ina maana mimi nilikuwa naiomba tu serikali iangalie pale, inatakiwa itowe elimu ya kutosha kwa wale watoto, ili mradi waishi kama watu wengine walio salama katika maisha yao. Elimu itolewe kama nani, kusomeshwa, wasomeshwe ili wapate elimu ya kujikizi katika maisha yao kipindi cha mbele kijacho. Tuwache ubaguzi, ili mradi na wao walizike katika maisha walionayo. Asante ah, sana mtu pesa, tunashukuru kwa mchango wako na na hakika tutaweza kukupata tena kwa siku nyingine, kwa sababu na muda nao naona ndio unayoyoma yoyoma, yoyoma. Je, kuna msikilizaji yoyote ambaye amechangia huko kwenye Facebook mkamiti? Haswa ni Fadhili Fwalinga anasema, shirika la watoto duniani waonyeshe juhudi zao kuhakikisha watoto wanapata tiba na kupatiwa huduma inayostahili. Fadhili Fwalinga yeye anatokea Tunduma, Tanzania. Kwa hiyo nadhani na muda ndo unaendelea, labda sasa tujimwage kidogo, tuwape wasikilizaji burudani ya muziki. Hapa sijui nani yuko kwenye mziki leo anatuna nani? Tumeambiwa anaitwa Slei. Ni shombeze ni shombeze au ni chombeze? Manake tunataka kujua kwake sifurukute yani fayafaya mtoto ndizi karoti herua herua mchumba zuri na tali bafana bafana ah, meshamsome adua akijita nagandana ananasana kiuno kama desa kikongo ana masifa kinama misa kuongea kimumbu kama kitoto cha Obama Uku mambo mpwitompwito mpwito. Kiuno nifeni mama kitandani, mafuriko nasimamia, simami ya ukuca, usiku natetema, akishikaga akishekaga, ukuta nashindwaga kuema kazini, kurudi mama, mama. Na rudigi mapema naogopa, wenye nazo asijeni nyang'anya. Haya, umesikia kibao hicho? Ni Chombeze. Chombeze anasema mm. Jiko la moto, si uchukue kitambaa tu ushike, maanake <laughs> <laughs> usiokongua mikono. Haya, sasa tumetoka huko kwenye mziki, naona tunaenda moja kwa moja Cairo Almasri, kama anavyosema mwenyewe, Sande Shomari. mm -hmm. Aya, na ninaona yuko kwenye lin Almasri. Mambo vipi huko, Sande Almasri? mambo mambo yako safi kabisa, mkamiti hapa, mkamiti hapa ni mambo ya habibi na <laughs> habibi tu. Mambo hapa ni mazuri kweli kweli, mkamiti kibayasi <laughs> na mimi pia niko kwenye studio naona sauti yangu umeisahau? Sawa Almasri, tofauti. Ah, sauti yangu eh, ya pesa leo. Haya. <laughs> <laughs> <laughs> Ah, tueleze, naona mambo ndio hivyo tena, kipute kimeshaanza tokea Jumamosi, na sasa mm -hmm. tunataka kujua mambo yanaendaje, nini ambacho kinaendelea huko hivi leo timu zipi ambazo zinazungumziwa haswa leo kwamba leo zikiingia uwanjani mambo mazito kwa kweli? Leo Hadija, mambo yanayoendelea ni mechi kati ya Ivory coast na Afrika ya kusini saa kumi na nusu saa za hapa. Hali kadhalika, saa moja usiku mechi ya Tunisia na Angola kama mnavyofahamu, na mwisho tunamalizia na Mali na Mauritania. Lakini mchezo au msemo wa mjini hapa hii leo ni kuangalia miamba ya soka ya Afrika, Ivory Coast na Afrika Kusini. Hawa ndio watu walio wanaangaliwa sana Hadija, kwa sababu kama unavyojua Ivory Coast mm. wana kikosi kizuri sana mm. ambacho kina wachezaji wenye kucheza mpira nje ya nchi. Kwa mfano, yule Wilfred Bony ambaye anaongoza washambuliaji alikuwa Swansea City zamani akacheza Manchester City akacheza Stoke. Hali kadhalika anaangaliwa mchezaji Jean Mikel ambaye yuko Fulham, huyu Eh, bila kumsahau Franck Kessie ambaye anacheza AC Milan. Hawa ni vijana na tu kwenye ile grupu ambayo ukiangalia wengi wameletwa hivi sasa baada ya kuondoka wale watu wazima waliokuwa wakicheza siku za nyuma eh, kwenye timu hii chipukizi ya Ivory Coast, lakini yenye vipaji vingi ambavyo usiku wa leo wattaviangalia lakini si hivyo tuaiya mm -hmm. pamoja mm -hmm. na uzuri wao yeah. Afrika Kusini katika rekodi zao za kucheza na timu mm hii -hmm. mara sita iliyopita mm -hmm. hawakuweza kufungwa na Ivory Coast, waligomba katakata mm -hmm. kwa hiyo historia inavyosema mm -hmm. sio rahisi ya Afrika Kusini kufungwa na Ivory Coast eh, lakini lakini kweli dakika tisini na <laughs> <tisini, laughs> na wanasema siku zote, hata kwa bao moja, ukifungua bao moja ndo umefungwa. Kwa hiyo kwa sio lazima kuwe na mvua ya magoli -a. lakini hayo yakiendelea, lakini unavyofahamu timu za Afrika Mashariki hazikufanya vizuri, na imekuwa ni huzuni kubwa. Na leo kwenye mitandao ya Twitter, kila mtu anazungumza atara, ila Odinga akazungumza andika akasema mm-hmm. Kuteleza sio kuanguka. Lakini je, huko washa, mashabiki wanasemaje kuhusu hizi timu? Nini ambacho wanakitarajia? Kwa hakika mashabiki wa hapa wengi walokuja wamesafiri kutoka Tanzania, wengine wamesafiri kutoka Kenya, wengine wamesafiri kutoka Burundi. Wako wengi na wote ukiangalia ni kama wana mazungumzo tofauti, lakini wengine yanafanana. Ukiangalia wanaotoka Afrika Mashariki, Kenya na Tanzania, wanasema kwamba timu zao hazikufanya vizuri kwa sababu zilikutana na timu ambazo zina uwezo mkubwa, Algeria na Senegali. Kila mmoja anaona kwamba akikutana na mwenzake ataweza kushinda. Wakenya wakikutana na Tanzania watashinda watanzania, wakikutana na Kenya watashinda kwao. Nafikiri siku hiyo kitakuwa kizungumkuti kizito sana, lakini Aya. kwa upande mwingine Uganda. mm -hmm. Sande, subiri kidogo basi, kuna msikilizaji naye naona anataka kuzungumzia mambo ya AFCON. Kaa kwenye simu usiondoke. Haya, msikilizaji, tunakukaribisha nawe uchangie mawili matatu kuhusiana na AFCON inayoendelea huko Misri. Jina e, langu ni Pinki Dankala kutoka jijini Dodoma. Kwanza na masikitiko makubwa sana timu yangu ya Taifa Stars jana kushabangwa na Senegal. Kwa hiyo leo matarajio yangu kwamba mimi nitashabikia everocosti E, mechi kati ya Afrika Kusini na Ivory Coast. Kwa hiyo matarajio yangu mi navo navofikiri kwamba Ivory Coast watafanya vizuri sana, ila basi ndio hivyo, timu yangu jana imechabangwa magoli mawili kwa sifuri. Kwa hiyo sasa nitaangalia timu e, ya leo ili nisubiri mechi nyingine ambayo itakuja kucheza na haya. Basi tufanye tufanye utabiri, na iwapo basi Ivory Coast ikafungwa, sasa utamia wapi tena? <laughs> Manake jana tayari umeshapata kipigo, umehamia kwingine, leo tena ukipata kipigo unahamia wapi? Ivory Coast ikipigwa kama timu yangu ya Taifa Stars, basi mimi nitaenda DRC Congo. Aya, sawa basi. Haya, asante. Sasa naona mambo huko vipi? Hapa yamechangamka sana kuna washabiki hmm, kutoka nchi nyingi ambao wana mbwembwe nyingi sana kwa kusema kweli. Kama ungekoma uwanjani jana, ungejionea washabiki wa Algeria walikuwa wameshajifunga bendera zao wakikimbia na kuimba kabla hata mechi ya Kenya, wakisema kwamba leo wanamchinja mtu lakini Kenya nao haya haya. Asante basi, tutarudi tena na wewe baadaye, tutakuhitaji manake jioni, kwa sababu naona na muda nao nayoyoma, na sisi tusipowasoma, japo wasikilizaji wawili watatu waliojibu swali letu, itakuwa si vizuri, na tumezungumzia hiyo hiyo AFCON Haswa katika swali ambalo wow, tuliandika timu za Afrika Mashariki zitaingia mzunguko wa pili. Huyu Lewis Mahila anasema Kenya itafika fainali. Desire Nkurunzinza, huyu wa Burundi, anasema Uganda itaingia. Nathan Nzorubara ameandika labda Burundi na Uganda. Haya, mambo mazito. Kep, Captain Harris Stanley, msafara wa mamba Hata anasema kila mtu yumo kwenye hiyo timu sure. Aya basi, naona hapa ndio tumefikia mwisho wa meli hii ya View Express, si nataka kutia kutia nanga tena, mkamiti haswa. Tunawatakia alasiri tulivu popote pale mnapotusikiliza. Naitwa mkamiti Kibayasi, nilikuwa naye Khadija Riami, kila la kheri.