Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu ni Patrick Ndumana, na mimi hapa ni bmj muridhi nikikukaribisha katika matangazo yetu ya jioni ya leo tarehe 18 mwezi Juni mwaka 2019 ambapo tunasikika kupitia intaneti yetu www.voaswahili.com redio zetu shirika eneo nzima la maziwa makuu na afrika mashariki kadhalika katika masafa mafupi kupitia mita bende 19 na 22. Karibuni. miongoni mwa habari tulizokuandalia hukumu dhidi ya washukiwa wanne wa, wa mauaji ya kigaidi ya wanafunzi zaidi ya 150 wa chuo kikuu cha Garisa nchini Kenya imeahirishwa kwa mara nyingine somwa hii leo lakini baadhi ya wakenya wanaomba magaidi wachukuliwe wa adhabu kali na wawekwe mbali na jamii. wenye kufanya haya mambo ya tera ataka ni watu wanyama. Sasa mtu namna hiyo ni lazima ikwe mbali na jamii. Kwingineko, serikali ya Burundi yasimamisha kwa muda shirika pekee huru lisilo la serikali ambalo lilikuwa likiendelea bado na shughuli ndani ya nchi hiyo. Basi tunakusihi hujumuike nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, lakini BMJ Muridhi anakusomea kwanza habari muhimu za dunia. Habari za hivi punde kutoka chumba chetu cha habari zinasema kwamba idadi ya watu waliokufa kutokana na tetemeko la ardhi nchini China lenye ukubwa wa 6.0 kwenye vipimo vya Richter imeongezeka na kufikia kumi na wawili huku wengine 134 wakijeruhiwa hivi leo, wakati kundi la uokozi likiendelea kuokoa watu pamoja na mili iliyokwama kwenye kifusi. Kwa mujibu wa shirika au serikali, zaidi ya watu elfu nne walihamishwa, wakati pia majengo kadhaa yameharibiwa kutokana na, na tetemeko hilo lililotokea jana kwenye jimbo la Yibin Sichuan. Shirika la habari la serikali CCTV huko China limeonya ama limezionyesha picha ya za kundi la waokozi Uh, ambao walikuwa wakimtoa wa mtu mmoja aliyenusurika akiwa kwenye kifusi cha jengo lililoporomoka. Picha nyingine zinaonyesha mwanamke mmoja akisaidiwa, uh, kutoka kwenye jengo hilo na mabaki ya majengo yaliyoharibika yameonekana pia katika barabara kadhaa zinazounganisha Yiben na mji wa Chuyong. Zaidi wafanyakazi mia tano wa zimamoto wamepelekwa katika eneo la tukio hilo. Kiongozi wa Hong Kong anayeungwa mkono na Beijing Kari Lam leo ameomba msamaha kufuatia mzozo na machafuko yaliyosababishwa na pendekezo la sheria ambayo ingewaruhusu wafungwa kupelekwa China bara. Hata hivyo Lam hakuitikia wito wa waandamanaji ambao walimtaka kujiuzulu kutokana na jinsi yalivyoshughulikia mswada huo. Mapema leo, hali ya utulivu ilirejea mjini Hong Kong, huku idadi ya wa waandamanaji waliokuwa wengi hapo awali ikipungua na kusalia, na kusalia takriban dazeni kadhaa za wanaharakati waliokita kambi karibu na makao makuu ya serikali mjini humo. Wafanyakazi wa serikali wanaorejea kazini wamepita karibu na waandamanaji nje ya bunge hivi leo, ambao wameapa kubakia hapo na kuhakikisha kwamba serikali haitapitisha mswada huo kwa kuwarejesha makwao watu wanaopatikana na makosa ya uhalifu. Zaidi ya watu milioni moja waliandamana kwenye barabara za Hong Kong mji wenye shughuli nyingi za kibiashara na kuzunguka majengo ya bunge siku ya Jumapili, wakitaka mswada utakaoruhusu mamlaka kuwarejesha China watu wanaopatikana makosa hayo na, na kufunguliwa mashtaka katika nchi hiyo. Na shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR limeripoti kutokea ghasia za kikabila kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika jimbo la Ituri na kukosesha makazi takriban watu zaidi ya laki tatu mwezi huu, wakitoroka kuhofia maisha yao. Meri Mgawe anaisoma taarifa kamili. Makundi ya watu wa kabila la Hema na Lendu kwenye jimbo la Ituri wameingia katika vita vya wenyewe kwa wenyewe wakigombea ardhi tangu mwaka 1999 mapigano ya kikabila baina ya jumuia hizo mbili yaliripotiwa mwaka 2017 na 2018 kuenea zaidi na kusababisha ukosefu mkubwa wa makazi na manyanyaso kwa jamii. Hata hivyo, hali ya utulivu katika mwaka uliopita imevunjika tena, huku kukiwa na mlipuko wa mapigano mapya. UNHCR inaripoti kwamba mamia ya watu wanaotoroka wakihofia mashambulizi katika jimbo la Ituri. Msemaji wa UNHCR Babar Balochi amesema mashirika ya kibinadamu hayawezi kuwafikia waathiriwa katika maeneo mengi yenye mizozo. Aidha amesema Kivu Kaskazini ni eneo la mlipuko wa ugonjwa Ebola, lakini jimbo la Ituri nalo limeathiriwa. Shirika la Afya Duniani limeripoti kwamba virusi hivyo vimeathiri zaidi ya watu elfu mbili na kuua wengine takriban elfu moja mia tano. Inasema karibu asilimia kumi ya kesi hizo na vifo vimetokea Ituri. Msemaji wa WHO Tarik Javek ameiambia VOA kwamba ukosefu mkubwa wa makazi huko Ituri utaharibu juhudi za kupambana na Ebola. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, matangazo ya moja kwa moja yanayokujia ya kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, na ni matangazo ambayo kama tulivyokuarifu, unaweza kuyapata kupitia tovuti yetu www voa swahili. Tuangalie habari nyingine. Ni kwamba rais wa Iran Hassan Ruhani amesema nchi yake haitaki vita na taifa lolote, lakini akasisitiza kuwa hatastahimili vitisho kutoka Marekani na kwamba taifa lake litaibuka mshindi iwapo kutakuwa na vita vyovyote. Akitoa matamshi hayo katika wakati wa uzinduzi wa sehemu mpya ya uwanja wa ndege wa kimataifa wa Imam Khomeini, Ruhani amesema kwamba taifa zima la Iran limesimama pamoja katika kukabiliana na shinikizo lolote kutoka Marekani. Matamshi ya Ruhani yanajiri baada ya Marekani kutangaza kwamba ita itatuma wanajeshi elfu moja zaidi e, huko Mashariki ya Kati, kufuatia kile ilichokiita ongezeko la vitisho kutoka Iran. Wasiwasi kwamba uenda Iran na Marekani zikaingia kwenye vita ulianza Alhamisi wiki jana baada ya meli za mafuta kushambuliwa huku Washington ikiishutumu Tahiran e, kwa kitendo hicho. Na hii ni baada ya Marekani kutoa picha mpya hapo jana ambazo ilisema ni ushahidi kwamba Iran ilishiriki katika shambulizi hilo kwenye guba ya Oman. Haya yanajiri wakati nayo Russia ikizitaka nchi zinazohusika katika mzozo wa mashariki ya kati kujizuia ili kuepukana na uwezekano wa vita katika eneo hilo, na hayo pia anajiri eh, siku chache tu baada ya Iran kuwapa kwamba itakiuka baadhi ya matakwa ya mkataba wa nyuklia wa mwaka elfu mbili na kumi na tano kwa kuongeza vipimo vya kusindika uranium ya kufuatia utawala wa Trump kuiondoa Marekani kwenye mkataba huo. Na rais wa zamani wa Misri amezikwa hivi leo pembeni mwa makaburi ya viongozi wengine wa juu wa chama cha Muslim Brotherhood. Mmoja wa maafisa wa timu ya ulinzi wa Morsi amesema kwamba wanafamilia walihudhuria ibada ya wafu katika msikiti wa jela ya Tora iliyo mjini Cairo na kufuatiwa na mazishi yaliyofanyika kwenye makaburi ya mji wa Nasra ulio mashariki mwa Cairo. Chama cha Muslim Brotherhood kimetoa wito wa kufanyika kwa uchunguzi wa kimataifa kufuatia kifo cha ghafla cha kiongozi huyo kilichotokea jana Jumaatatu. Morsi, aliyekuwa kiongozi wa kwanza kuchaguliwa kidemokrasia, ambaye baadaye alitimuliwa madarakani mwaka elfu mbili kumi na tatu amekufa kutokana na, na mshtuko wa moyo hapo jana wakati alipokuwa akizungumza kwenye kesi yake ya ujasusi mjini Cairo. Matangazo hayo yaendelea kujia kutoka studio zetu za hapa Washington DC, na sasa tuanze kupokea ripoti za waandishi wetu wa habari tukianzia huko Kenya. Kwa mara ya tatu mahakama ya Nairobi nchini Kenya imeahirisha kusoma hukumu dhidi ya wanaume wanne wanaotuhumiwa kuhusika na shambulio la kigaidi katika chuo kikuu cha Garisa miaka minne iliyopita, ambapo watu wapatao 150 waliangamia, wengi wakiwa ni wanafunzi. Januari mwaka huu mahakama hiyo iliwapata washukiwa na hatia ya kupanga na magaidi shambulio hilo, lakini sasa hukumu iliyotarajiwa kusomwa leo haikufanyika. Mwandishi wetu wa Mombasa Josephat Kioko anaarifu zaidi. Hukumu ilihairishwa kutolewa mara mbili mapema Jumanne ilivyokuwa imetarajiwa mara ya kwanza. Mahakama iliamua kuahirisha hukumu hiyo mwishoni mwa mwezi uliopita. Hakimu Francis Andai amesema kazi zimekuwa nyingi kotini, na akaahidi kusoma hukumu hiyo mapema Jumatano. Watuhumiwa Mohamed Abikar Hassan, Hassan Sahal Hussein pamoja na Rashid Mberesero walishtakiwa kuambatana na sheria ya Kenya ya mwaka 2012 kuhusu ugaidi. Hukumu yake ni kunyongwa au maisha jela. Nimezungumza na Wakenya kadhaa wanaposubiri hukumu ya mahakama kuhusu tendo la ugaidi. Wa kwanza hapa ni mwanaharakati wa haki Bi Shamsa Fadhili. wenye kufanya haya mambo ya tera ataka ni watu ambao hawana hisia za utu, ubinadamu, wala dini ndani yao, ni watu wanyama hawajali. Kila wakiua watu wengi huwa ni ushindi kuwa wao wameshinda. Sasa mtu namna hiyo ni lazima eko mbali na jamii, na Kenya ni lazima security forces ziwe macho, hawa watu wa chini wanaowapa ripoti wazichukulie kwa kina ndani zaidi wasizipuuzie, manake hawa violent extremists ni watu tunaishi nao. Hum, wanaokwenda Somalia wanavuka boda, wanavuka vipi na boda, kuna checkpoint? hivi vita hamwezi kushinda ikiwa hamshirikiani na mtu aliyeko chini, jamii anayeishi machinani, kwa sababu violent extremism inaanzia huko chini kabla ifike huko mbele. Ni ukosefu wa ajira kwanza, na pili kutu, kukosa ule, ule mwelekeo mzuri kupitia kwa wazazi. Kabu, kila kitu kinaanza nyumbani. Kama nyumbani kuna mwongozo mzuri huwezi fanya mambo ya ajabu ajabu kwa aina yoyote. Kwa, kwa kipindi cha miaka mitatu waongoza mashtaka nchini Kenya waliwaita mahakamani mashahidi zaidi ya ishirini, wanafunzi wa zamani katika Garissa University walitoa ushahidi. Ushahidi mwingine ni risasi zaidi ya mia saba zilizookotwa chuoni muda mfupi baada ya shambulio hilo la kigaidi la mwaka elfu mbili kumi na tano Awali VOA ilimhoji Eric Malusha, mmoja wa wanafunzi walionusurika. Mi niliruka fence ya shule sababu nilisikia tu hizo makelele, mi na mwenzangu mmoja tukatoka kwa rum okimbia, tukapita kiwanja, tukaruka fence ya kiwanja na sahi tuko hapa. Ni Mungu, kama ni Mungu ni miujiza. Sasa uamuzi unatarajiwa katika mahakama za Kenya, utatuambia nini? Mnatarajia uamuzi wa aina gani? Ni haki itendeke tu, haki itendeke tu kama ni yao, wafungwa hii. Kama si ao, wacha mkono wa sheria ufanye kazi. Acha ni Mungu pia awasaidie, pia washinde kesi. Lakini kama ni hao, wacha wafungwa. Kwa sasa chuo kikuu cha Garissa kilicho kaskazini mashariki mwa Kenya kina wanafunzi takriban 1700. Mimi ni Josephat Kioko, VOA Mombasa. Shukran sana Josfat Kioko, ukiwa huko Mombasa. Na sasa tuendelee na habari za dunia. Raia wa Mauritania wanajiandaa kumchagua rais mpya siku ya Jumamosi, wikendi hii, kipindi cha kampeni kikielekea kumalizika. Wagombea sita wanawania nafasi ya kumrithi Rais Muhamed ol Aziz anayestaafu baada ya kutawala kwa muda wa miaka kumi. Anayeongoza kwenye uchunguzi wa maoni ni Muhamed Gazoni ambaye alikuwa mo mshirika wa karibu wa rais Abdel Aziz. Mpinzani wake wa karibu ni Sidi Mohamed Bubaka, ambaye anatumai kupata kura za kutosha ili kuondoa uwezekano wa marudio ya uchaguzi huo. Kipindi cha kampeni kimeshuhudia utulivu kikilinganishwa na uchaguzi wa mwaka elfu mbili na tisa. Na aliyekuwa rais wa shirikisho la soka barani Ulaya, UEFA amekamatwa hii leo na kuhojiwa na polisi nchini Ufaransa kuhusiana na uchunguzi wa vitendo vya uvi, ufisadi ambavyo vilipelekea Qatar kutangazwa kwamba itakuwa mwenyeji wa kombe la dunia la mwaka wa elfu mbili na ishirini na mbili kwa mujibu wa afisa mmoja wa mahakama ambaye hakutaka jina lake litajwe. Michael Platini alikamatwa leo asubuhi baada ya kuitwa na polisi kwenye ofisi za kupambana na ufisadi nje ya mji mkuu wa Ufaransa, Paris. Shirika la habari la Associated Press linaripoti kwamba Platini alikamatwa pamoja na aliyekuwa mshauri wa rais wa zamani Nicolas Sarkozy kuhusu masuala ya spoti, Sophie Dion. Ni matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ukiwa nami BMJ Mridhi na mwenzangu Patrick Nduimana. Na tuangalie habari za waandishi wetu, ambapo serikali ya Burundi imesitisha kwa muda shirika huru lisilo la kiserikali ambalo lilikuwa bado likiendesha shughuli zake nchini humo. Serikali inalishutumu shirika hilo linalohamasisha uongozi bora kulificha au kulichafua taifa. Ripoti kamili na mwenzangu Patrick Nduimana. Katika barua iliyoandikwa hivi karibuni na waziri wa mambo ya ndani wa Burundi, Pascal Barandagiye, waziri huyo amelituhumu shirika la Parsem linalohimiza uongozi bora kwenda kinyume na malengo yake bila kutoa ufafanuzi zaidi. Waziri Barandagiye amesema Parsem katika ripoti zake imeendelea kulichafua taifa. Kutokana na makosa hayo, shughuli za Parsem zimesimamishwa kwa muda, amesema waziri wa mambo ya ndani katika barua yake hiyo. Mapema mwaka huu shirika hilo lilianzisha kampeni itwayo Ukweli kuhusu changamoto zinazoikabili nchi baada ya serikali ya Burundi kupasisha bajeti yake ya mwaka 2019-2020 hapo Mei 30, bajeti iliyoonyesha kuwa asilimia 84 ya pesa za kufadhili bajeti yenyewe ni mapato ya ndani. Shirika la Parsem lilimkosoa waziri wa fedha aliyesema kwamba Burundi hivi sasa inajitegemea kiuchumi na haijali misaada ya nje kutoka kwa wafadhili. Katika mlolongo wa maelezo kwenye ukurasa wake wa Twitter hapo Juni tatu, PARSEM imesema waziri wa fedha hawezi kudai kwamba Burundi inajitegemea kiuchumi wakati imeorodheshwa kama moja ya taifa maskini duniani. PARSEM imeongeza kuwa Burundi ndiyo nchi yenye pato la taifa kwa kila mtu ambalo liko chini katika jumuiya ya Afrika Mashariki, likiwa sawa na dola 300 kwa mwaka. Shirika hilo limesema pia kwamba katika bajeti ya mwaka 2019-2020 kwa mara ya kwanza kabisa wizara ya fedha haikuonyesha hifadhi ya sarafu za kigeni zilizopo kwenye benki ya taifa hiyo, ikiwa ni ishara kwamba Burundi inakabiliwa na uhaba wa fedha za kigeni kwa mujibu wa PARSEM. Si mara ya kwanza shirika hilo kukumbwa na misukosuko. Mwaka 2015 PARSEM ilisimamishwa na wizara ya mambo ya ndani, ikishutumiwa kuungana na mashirika mengine ya kiraia yaliyoitisha maandamano ya kupinga muhula watatu wa rais Pierre Nkurunziza. Mwishoni mwa mwaka wa 2018 wafanyakazi wanne wa shirika hilo walikamatwa na kufungwa jela kwa kipindi cha miezi minane wakituhumiwa kufanya kampeni ya uchochezi. Waliachiliwa baadaye mwaka huu baada ya kukata rufaa. Burundi imekuwa ikishutumiwa na mashirika ya kutetea haki za binadamu kwamba inaminya uhuru wa kutoa maoni. Tangu mwaka 2015, serikali ya Burundi imekwisha futa dazeni ya mashirika huru ya kiraia mengi yalishtumiwa kushiriki kwenye harakati za kutaka kuipindua serikali ya rais Pierre Nkurunziza hapo Mei 2015, madai yaliyotupiliwa mbali na mashirika hayo ambayo sasa yanaendelea na shughuli yakiwa uhamishoni. Serikali ya Burundi ilisimamisha pia vyombo vya habari vya kujitegemea vya nchini na redio za kimataifa BBC na VOA. tukirejea hapa marekani rais donald trump leo anatarajiwa kuzindua rasmi kampeni yake ya kuwania urais kwa muhula wa pili madarakani kwenye uchaguzi wa 2020 wakati ambapo utawala wake unalenga kwenye sera za kuzuia wahamiaji haramu kuingia marekani na kuwabana wale ambao tayari wapo ndani ya nchi kinyume cha sheria mkamiti kibayasi ametuandalia ripoti ifuatayo Trump atazindua rasmi kampeni yake ya kuwania muhula wa pili madarakani kwenye jimbo la Florida. Alishinda uchaguzi wa urais Marekani kupitia chama cha Republican mwaka 2016 dhidi ya mpinzani wake wakati huo, Hillary Clinton, aliyewania kiti cha urais kwa tiketi ya Democratic. Rais Trump katika muhula wake huu wa kwanza amekuwa na maneno makali pamoja na serikali za kuwabana wahamiaji, hususan wale wanaoishi hapa nchini kinyume cha sheria, na pia anajaribu kuweka sheria kali za kuwanyima fursa wahamiaji wanaojaribu kuingia nchini Marekani bila vibali halali. Ikiwa ni saa chache kabla ya kuzindua rasmi kampeni yake ya uchaguzi, rais Trump ametangaza kutishia kuwafukuza nchini Marekani mamilioni ya watu wanaoishi kinyume cha sheria, suala ambalo hivi sasa limeshika kasi ya majadiliano kwenye vyombo vyote vya habari hapa Marekani, wakati wa wagombea urais wanne wa chama cha Democratic akiwemo Cory Booker, Elizabeth Warren, Pete Buttigieg na Beto O'Rourke. Wakinadi sera zao mwishoni mwa wiki kwenye jimbo la South Carolina, walisisitiza nia ya kuboresha maisha ya watu weusi Marekani, wakati walipohudhuria jukwaa la ushirika wa kiuchumi wa watu weusi Black Economic Alliance, ulioandaliwa na watu weusi. Katika utafiti uliofanywa na Black Economic Alliance, uliohusisha watu wazima weusi 1003 ulieleza kuwa asilimia 83 ya watu hao walikuwa na wasiwasi kuhusu tofauti iliyopo ya mshahara kati ya watu weusi na weupe, na asilimia 81 walieleza kuwa ni vigumu kufanikiwa ndoto ya Marekani hii leo. Kutokana na maelezo ya utafiti huu nilizungumza na profesa Patrick Nigula wa chuo kikuu cha South Carolina kutoka jimbo la South Carolina na kutaka kujua kwanza mtazamo wake ni nini. So katika jimbo hili la hapa South Carolina na mengine mengi tu ya kusini huku, kwa mfano uh, Mississippi, Alabama, uh, pamoja na Louisiana, wengi, baadhi ya watu weusi au watu wenye matabaka mengine ya hapa Marekani ni kwamba hii tu inatokana tu na kwamba wengi wao sidhani kama wana nafasi za kuweza kupata mitaji kirahisi ya kibiashara au nafasi nzuri za kazi mbalimbali ambazo zinaweza kuongezea kipato. Kwa mfano, uh, ukiangalia au ukimfuatilia Senator Cory Booker alivyokuwa akizungumza katika uh, kikao chake hivi karibuni hapa hapasu, alizungumzia umuhimu wa kutengenezwa kama mfuko wa watu wanaozaliwa hapa Marekani wa zaidi ya dola uh, elfu moja ambao unaweza ukawekwa katika benki hiyo tu, labda itakuwa ni njia mojawapo ya kuondoa watu katika hali ya umaskini, hususan uh, watu wenye matabaka ya kiafrika na matabaka mengine. Jimbo la South Carolina ni miongoni mwa majimbo hamsini ya Marekani pamoja na jiji kuu la Marekani, Washington DC yatakayoshiriki kupiga kura kwenye uchaguzi mkuu mwakani elfu mbili na ishirini. Katika dunia ya wanawake, tunaelekea Mombasa nchini Kenya, ambapo tunaangalia ndoa za lazima nchini humo. Miaka 23 iliyopita tangu Umoja Mataifa uanze kampeni ya hamasa za haki ya mtoto wa Kiafrika, bado watoto wa kike wanakandamizwa na kunyimwa haki ya elimu, wengi wamejikuta katika ndoa za lazima. Watoto takriban milioni 385 kote duniani wanaishi kwa umasikini mkubwa wa chini ya dola moja na nusu kwa siku. Kutokana na umasikini huo na hali ngumu ya maisha, watoto wa kike hulazimishwa kuozwa mapema kama njia ya kupunguza mzigo kwenye familia. Nchini Kenya, ndoa za utotoni ni changamoto kubwa hivi leo. Mwandishi wetu wa Mombasa, Amina Chombo, alipata fursa ya kuzungumza na msichana mmoja aliyenusuriwa na wasamaria wema kutoka katika ndoa za lazima. Katika moja ya nyumba za Maatima, anakutana na msichana Sharifa Hamisi. Kwa sasa anajifunza uchoraji na ushonaji wa nguo pamoja na usomaji wa Quran. Hii siyo ndoto yake. Naanza kwa kumuuliza kuhusu familia yake iliyojiri na, na alivyonusuriwa kutoka kwa ndoa hiyo, kwani yeye si mzaliwa wa Mombasa bali kutoka katika magharibi mwa Kenya. Mimi niliachwa na babangu, nilikuwa mdogo, abaki na mama yangu. Mama yangu mama alikuwa akienda na nalima ya watu, akipata kibarua wa cha kulima, ataenda alime, ndio tupate chakula. Akikosa pia tutakunywa maji, tulala tu, hata tupike uji wa mahindi tulale. My uncles my aunts walikuwa, lakini hawakuwa wakitusaidia, kwa tu mimi mamangu na ndugu yangu watatu. Kwa tukienda skuli, tuna viatu, saa ingine uniform imepasuka Itaenda itashonwa, saa ingine hata hakuna hiyo uweza kushona, tashika shindano mwenyewe ushoni, tarudi saa saba, saa ingine hakuna lunch, taregea shule hivo hivo. So, wakaona ni kama labda kwa mamangu, mamangu ana se, so wakaona the best thing kufanya ni kuniozesha labda. So, kuna siku nikaitwa, nikaitwa na mama yangu, wakakuja kwa kikao, wakuja na, na mzee fulani. Ni katika maelezo yake hapa, anieleza kuwa alipata alama mia nne na mbili kati ya mia tano alama ambayo ilikuwa ina mruhusu yeye kujiunga na shule nzuri ya upili na kufikia ndoto zake, na kwa sasa akiwa katika kituo hiki, wasichana warika lake wameozwa katika kijiji chao. Sasa nani alikufikisha ama kukunusuru hadi ukafika hapa? Mm. Ilikuwa awelwisha kwanza, nawelwisha, yeah, alikuwa tu Muislamu, Sheikh fulani Muislamu kanaitwa Sheikh Omar step akateki. Afta akaja hiyo hiyo siku siku mbili after kwa kwambao anataka kuozwa, mi nikakataa, wakampiga mamangu vita, kabidi sasa tukakuwa twajifungia kwa nyumba tutoki, yani. Mamangu akanitorosha mi nikaenda kwa nyanya yangu ju likuwa mbali na hapo. Sa ushe Homar alipokuja alielekezwa mali nilipokuwa, nikamwelezea yote ninayopitia nikamweleza, kama ungenipati ungepata tu skuli yoyote ya dini nnayoweza soma, yani nijue, hata itakuwa vizuri. Akiwa katika kituo hiki kwa zaidi ya miezi mitano sasa, anaeleza kuwa maisha yake yamebadilika na ameamua kuwasamehe wajomba zake. Maisha yangu amebadilika hiyo Mentally, nilikuwa disturbed kwanza na physically pia nilipata counseling. Yani, self esteem yangu ilikuwa low, nilikuwa nikikaa peke yangu kwanza, nilikuwa si, si mingol na wasichana wengine. Kisahii naweza kaa na wasichana wengine kwa sahii, nimewasamehe kabisa, na nikiregea nyumbani, ngependa kusaidia wasichana wengine wenye wako kule, wenye hawakupata hii opportunity ya kuja kusoma kama mimi, wenye self esteem zao ziko chini. Pia ngependa kudu vocational Speaking yani, au pia ni self esteem yao, niwape counseling na pia nifunze, ningependa kuwafunza Qurani Sharifa. Ni kati ya maelfu ya wasichana barani Afrika ambao wameshindwa kufikia ndoto zao kutokana na hila za familia. Amina Chombo, VOA, Mombasa. Kabla ya kutamatisha matangazo haya na kuletea muktasari wa habari, rais wa Iran Hassan Ruhani amesema nchi yake haitaki vita na taifa lolote, lakini akasisitiza kwamba haitastahimili vitisho kutoka kwa Marekani na kwamba taifa lake litaibuka mshindi iwapo kutakuwa na vita vyovyote. Kiongozi wa Hong Kong anayeungwa mkono na Beijing, Carrie Lam leo ameomba msamaha kufuatia mzozo na machafuko yaliyosababishwa na pendekezo la sheria ambayo ingewaruhusu wafungwa kupelekwa China bara. Shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi, UNHCR, limeripoti kutokea kwa ghasia za kikabila kaskazini mashariki mwa DRC kwenye jimbo la Ituri, na kukosesha makazi takriban watu zaidi ya laki tatu mwezi huu, wakitoroka kuhofia maisha yao. Idadi ya watu waliokufa kutokana na tetemeko la ardhi nchini China lenye ukubwa wa 6.0 kwa vipimo vya Richter imeongezeka na kufikia kumi na wawili na wengine mia moja na thelathini na wane wakijeruhiwa hivi leo, wakati kundi la uokozi likiendelea kuokoa wa watu katika taifa hilo. Aliyekuwa rais wa shirikisho la soka barani Ulaya, UEFA, Michel Platini amekamatwa hivi leo na kuhojiwa na polisi nchini Ufaransa kuhusiana na uchunguzi wa vitendo vya ufisadi vilivyopelekea Qatar kutangazwa kama mwenyeji wa kombe la dunia la mwaka wa 2022 na kwingineko ni kwamba rais wa zamani wa Misri amezikwa hivi leo pembeni ya makaburi ya viongozi wengine wa juu wa chama cha Muslim Brotherhood. Na muhtasari huo ndio unatamatisha matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya, msimamizi wa matangazo Mery Mgawe, mwelekezi Aida Isa akishirikiana na Fiona Wamai kutoka Washington DC. Patrick Nduimana nilikuwa nikishirikiana na mwenzangu The bmj Mridhi. Kwa pamoja, tuna wageni tukiwatakia usiku mwema.