Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express 18 Juni mwaka 2019, saa 10 na nusu saa za Afrika Mashariki, saa 9 na nusu Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Hujambo, karibu. Mimi naitwa Kenneth Bwire, mimi hapa naitwa mkamiti kibayasi. Msikilizaji, tuwe pamoja katika dakika 30 za VOA Express. Yanatamba mengi kwenye mitandao, yapo mengi ambayo tumekuandalia na yapo mengi ambayo binadamu wameatenda katika maeneo yetu, ambayo tutakuwa tukikujuza kwenye kipindi hiki. Kati ya yale ni kwamba tukianzia kama unavyosema kwenye mitandao ya kijamii Twitter, Facebook na WhatsApp, ni kuhusiana na kifo cha rais wa zamani wa Misri Muhamed Morsi aliyeaga dunia hapo jana siku ya Jumatatu, ambapo alianguka mahakamani. Uh, Morsi alikuwa na umri wa miaka 67 na, na kama tunavyofahamu basi alikuwa amefikishwa mahakamani jana kusikiliza kesi yake juu ya mashtaka ya ujasusi. Uh, kituo cha televisheni cha nchini humo kilitangaza kwamba rais huyo wa zamani wa nchi hiyo alifariki kabla ya kupelekwa hospitali. Morsi alikuwa ni kiongozi wa juu wa kikundi cha Muslim Brotherhood cha huko Misri na alipinduliwa akiwa katika wadhifa wa urais na jeshi la Misri baada ya maandamano makubwa dhidi ya uongozi wake. Mengine yanayotamba ni kwa wapenzi wa soka kwamba Mfaransa ambaye alikuwa rais wa zamani wa UEFA anaitwa Michael ama Michel Platini, jina la Kifaransa hilo sio? mm -hmm. ama Platini Platini, Platini. <laughs> mm -hmm. Aha, Michel Platini amefanya nini tena? Anahojiwa kwa sasa hivi tunapozungumza na anavyosema bmg kwa sasa hivi tunapozungumza sasa hivi, mm -hmm, anahojiwa na wachunguzi wa Ufaransa wa kupambana na ufisadi kuhusu kuipa Qatar fursa kuwa mwenyeji wa kombe la dunia mwaka elfu mbili ishirini na mbili, lina ripoti shirika la habari la Reuters. Yani, waendesha mashtaka wanachunguza tuhuma za ufisadi na upokeaji hongo ana mwenye Platini, mwenye umri wa miaka sitini na tatu alikuwa kiongozi wa shirikisho la soka kwa akina mkamiti ambao sijui anafuatilia soka, hmm, na alichukua mchezaji maarufu sana ambaye alipewa heshima zaidi, lakini kwa sasa yanayomwandama ni mengine. Na alipigwa marufuku mwaka elfu mbili kumi na tano na shirikisho la soka Ulaya eh, kwa kukiuka maadili. Mchezaji huyo wakiungo, eh, wa kiungo cha kati wa zamani wa Ufaransa na mshindi mara tatu wa tuzo ya Balando amekaa uh, na kufanya makosa yoyote kuweza kuipa Qatar nafasi ya kuandaa kombe la dunia mwaka elfu mbili ishirini na mbili, ambayo inatuhumiwa kwamba kulikuwepo maswala ya rushwa kabla ya fursa hiyo kutolewa. Shukrani sana uh, Kennes Bwire kwa kutupa hayo mawili matatu yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Tukizidi kusonga mbele na ripoti mbalimbali mbali ndani ya matangazo haya ya VOA Express, tunakalia hapa hapa katika nchi ya Marekani, kuna nini? Rais wa Marekani Donald mm. Trump leo anatarajiwa kuzindua rasmi kampeni yake ya kuwania urais kwa muhula wa pili madarakani. Rais Trump alishinda uchaguzi wa urais Marekani uliofanyika mwaka 2016 dhidi ya mpinzani wake, wakati huu alikuwa Hillary Clinton. Katika muhula wake hu wa kwanza, Rais Trump amekuwa na maneno makali pamoja na sera kali za kuwabana wahamiaji, hususan wale wanaoishi hapa nchini kinyume cha sheria na hata wale wanaojaribu ingia nchini Marekani. Swala la kukabiliana na, na wahamiaji Kenneth Bwire. Uh, wahamiaji hawa wasio na vibali halali bado amelipa kipaumbele uh, cha juu katika utawala wake uh, Rais Trump na sasa ikiwa ni saa chache tu Kabla ya kuzindua rasmi kampeni yake ya uchaguzi uh, Trump ametangaza kutishia kuwafukuza nchini Marekani mamilioni ya watu wanaoishi kinyume cha sheria, suala ambalo hivi sasa limeshika kasi kwenye vyombo vyote vya habari hapa Marekani. Na wakati huo basi, um, wakati kampeni hizi za uchaguzi wa urais hapa Marekani zinapamba moto uh, wagombea urais wanne wa chama cha Democratic walinadi sera zao mwishoni mwa wiki katika jimbo la South Carolina, wao wakisisitiza nia ya kuboresha maisha ya watu weusi Marekani wakati walipohudhuria jukwaa la ushirika wa kiuchumi wa watu weusi ulioandaliwa na watu weusi. Na mmojawapo ya utafiti basi uliofanywa na Black Economic Alliance uliohusisha watu weusi 1003 uh, ulieleza kuwa asilimia 83 ya watu hao walikuwa na wasiwasi kuhusu mwanya au tofauti iliyopo ya mshahara kati ya watu weusi na weupe, na asilimia 81 walieleza kuwa ni vigumu kufanikiwa ndoto ya marekani hii leo hapo. Sasa, baada ya kusikia uh, utafiti huu unavyoeleza, nilipata fursa ya kuzungumza na Profesa Patrick Nigula kutoka chuo kikuu cha South Carolina katika jimbo hilo la South Carolina, ambapo uh, wagombea hao wa chama cha Democratic walikuwepo na nikataka kujua maoni yake ni nini kuhusiana na utafiti huu wa Black Economic Alliance. so katika jimbo hili la hapa South Carolina na mengine mengi tu ya kusini huko, kwa mfano uh, Mississippi, Alabama pamoja uh, na Louisiana wengi baadhi ya watu weusi au watu wenye matabaka mengine hapa Marekani ni kwamba hii tu inatokana tu na kwamba wengi wao, sidhani kama wana nafasi za kuweza kupata mitaji kirahisi ya kibiashara au nafasi nzuri za kazi mbalimbali ambazo zinaweza kuongezea kipato. kwa mfano. Ukiangalia uh, au ukimfuatilia Senator Cory Booker alimekuwa akizungumza katika uh, kikao chake hivi karibuni hapa soukana, alizungumzia umuhimu wa kutengenezwa kama mfuko wa watu wanaozaliwa hapa Marekani wa zaidi ya dola uh, elfu moja ambao unaweza ukawekwa katika benki hiyo, tu labda itakuwa ni njia mojawapo ya kuondoa watu katika hali ya umaskini, hususan uh, watu wenye matabaka ya kiafrika na matabaka mengine lakini Kennes Bwire, jimbo la South Carolina ni jimbo ambalo uh, hivi sasa linaangaliwa kuwa ni jimbo muhimu uh, kuelekea kampeni hadi uchaguzi mkuu wa urais hapa Marekani unaotarajiwa kufanyika uh, Novemba mwakani na pengine hatufahamu hasa ni kwa nini jimbo hili limepewa umuhimu, na nini siri hasa ya jimbo hili ambapo wagombea wengi kama nilivyosema, takriban wanne walikuwepo huko kupiga kampeni zao. Hali kadhalika, Rais Trump naye pia anatarajiwa uh, baadaye kusimama katika jimbo hilo kueleza nia yake ya kutaka kuwania tena awamu ya pili ya uraisi. Hebu tujue siri iliyopo katika jimbo hilo. Jimbo hili la South Carolina lina historia ndefu sana katika, katika hali ya upiganaji upiganiaji wa haki za kibinadamu, pamoja na kutoa baadhi ya viongozi ah, ambao ni mashuhuri au viongozi ambao wanasimamia haki za kibinadamu na watu wenye matabaka ya chini ya hapa Marekani. Shukrani sana Patrick Nigula ukizungumza nasi kutoka huko jimbo la South Carolina hapa nchini Marekani. Msikilizaji, hii ni VOA Express, matangazo ya nusu saa yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Matangazo yetu, msikilizaji, yanasikika pia kupitia uh, tovuti yetu ya VOA Swahili Com. Vile vile tunapatikana katika Facebook na Twitter. Uganda iliamua kwenda kufanyia marekebisho zile pesa ambazo zinatumika, kwa muda zinakuwa zimechakaa. kusema hivyo sasa, zinarudishwa kwa yule anayechapisha, kuchapisha mpya, lakini sio kuongeza idadi ama kupunguza. Unachapisha ile idadi ya pesa ambazo umeletewa. Sasa baada ya uchapishaji wake ndege ilisafirisha shehena 25 ambazo zilikuwa zimepangiwa kutoka Paris kuingia Entebbe. Kufika Entebbe 25 20 pekee ndio ziliwezewa kufika katika Benki Kuu ya Uganda tano, hazijulikani zilipo mm -hmm. kwamba ndege hii ilipowasili katika uwanja wa Entebbe shehena 20 zilichukuliwa, maafisa wa Benki Kuu ya Uganda walipoondoka baadaye, hizi tano zingine ndio zikaweza kupitishwa na watu ambao ifahamiki walikuwa ni akina nani, na hivyo inakadiriwa mabilioni ya pesa hayajulikani alipo, kwamba hizi shehena tatu kuna watu waliweza katika mfuko. Na ndiyo uchunguzi hadisasa, e, maafisa wa serikali wakitoa taarifa zinazokinzana, uongozi wa benki kuu ya Uganda ukiongeza na profesa unasema, sisi ndio tumeita wachunguzi wakaweze kuchunguza hizi pesa zipo wapi, na imekuwa ni E, orodha ya watu wengi ambao sasa wameweza kuingizwa katika mwanya hii ya uchunguzi kwamba hata inahusisha maafisa wa kodi, maafisa wa serikali, maafisa wa jeshi na maafisa wa polisi mm -hmm. Uchunguzi ambao wanasema endapo basi hizi pesa zitaweza kufika mikononi mwa watu, inaweza kufanya ile wanaita money dumping na kuharibu uchumi wa nchi kwa kadhiri ya uwezo wa haraka zaidi. Tulikuwa tunamtafuta um, mwandishi wa habari kutoka Uganda, lakini aarifiwa hapatikani kwa simu hadi sasa. Tuende katika habari za dunia. Katika habari za dunia, rais wa zamani wa Misri Mohamed Morsy amezikwa leo pembeni ya makaburi ya viongozi wengine wa juu wa chama cha Muslim Brotherhood. Mmoja wa maafisa wa timu ya ulinzi wa Morsi amesema kwamba wanafamilia walihudhuria ibada ya wakfu katika msikiti wa jela ya Tora iliyopo mjini Cairo, na kufuatiwa na mazishi yaliyofanyika kwenye makaburi ya mji wa Nasri, mashariki mwa Cairo. Chama cha Muslim Brotherhood kimetoa wito wa kufanyika uchunguzi wa kimataifa kufuatia kifo kifo cha ghafla cha kiongozi huyo kilichotokea jana siku ya Jumatatu. Rais wa Iran Hassan Rohani amesema nchi yake haitaki vita na taifa lolote, lakini akasisitiza kuwa haistahimili vitisho kutoka Marekani na kwamba taifa lake litaibuka mshindi, akitoa matamshi hayo wakati wa uzinduzi wa sehemu mpya ya uwanja wa ndege wa kimataifa wa Imam Komeini. Rohan amesema kwamba taifa zima la Iran limesimama pamoja katika kukabiliana na shinikizo kutoka Marekani. Kiongozi wa Hong Kong anayeumwa mkono na Beijing, Carrie Lam leo ameomba msamaha kufuatia mzozo na machafuko yaliyosababishwa na pendekezo la sheria ambayo ingewaruhusu wafungwa kupelekwa China bara. Hata hivyo, Lam hakuitikia wito wa waandamanaji ambao walimtaka kujiuzulu kutokana na jinsi alivyolishughulikia suala hilo. Mapema leo hali ya utulivu ilirejea Hong Kong, huku idadi ya waandamanaji waliokuwa wengi hapo awali ikipungua na kusalia takriban arzeni za wanaharakati waliokiita kambi karibu na makao makuu ya serikali mjini humo. Wafanyakazi wa serikali wanaorejea kazini wamepita karibu na waandamanaji nje ya bunge ambao wameapa kubakia hapo kuhakikisha kwamba serikali haitapitisha mswada wa kuwarejesha makwao watu wanaopatikana na makosa ya uhalifu. Na idadi ya watu waliokufa kutokana na tetemeko la ardhi nchini China lenye ukubwa wa 6.0 kwenye kipimo cha Rikta imeongezeka na kufikia kumi na wawili na wengine 134 wamejeruhiwa wakati kundi la uokozi likiendelea kuokoa watu pamoja na miili iliyokwama kwenye kifusi. Kwa mujibu wa serikali, zaidi ya watu elfu nne walihamishwa wakati pia majengo kadhaa yameharibiwa kutokana na tetemeko hilo lililotokea jana kwenye jimbo la Yeben Sichuan. Picha zingine zinaonyesha mwanamke mmoja akisaidiwa kutoka kwenye jengo lingine. Naitwa Juliana Kanyamuzi, unajua amekwenda chini kwa chini sana. mm -hmm. ha? amejaribu kufanya mambo yake kimtindo kichini zaidi, na ni ninga, wanasema ninga ya Afrika Mashariki, ametikisa kweli katika miaka ya tisini mm -hmm. kufika hadi sasa na kuonekana pakubwa katika ile tuzo ya Taska mm -hmm. Project Fem anagonga kweli akitumia lugha ya kimama kwenye mtandao wa Facebook. Yusuf Mwarabu anasema yeye yupo Geita, Tanzania, anasema poleni wa Misri kwa msiba wa rais wenu huyo mstaafu. Leonard Mioha pamoja anasema pamoja sana, VOA Swahili, nawapata vizuri hapa Mbweni, Zanzibara. Nicolas Samani Alia Mani anasema nawapata kupitia online kutoka Sigida, Tanzania. Haya, ni hao tu, tunawashukuru sana basi kwa kujumuika nasi katika matangazo haya ya VOA Express, kutoka hapa studio namba 15 za matangazo yetu hapa mjini Washington DC. Msikilizaji basi, ah, fursa bado unayo, unaweza ukatupigia, toa maoni yako sasa. Lipo swala kwamba, mm -hmm, imekuwepo mikakati ya kuweza Kuainisha ama kuleta usalama, wengine wanasema kuleta nidhamu katika sekta ya uchukuzi, hasa wahudumu wa bodaboda katika mataifa ya Afrika Mashariki. Wakati wa kusoma kwa bajeti, waziri wa fedha wa Kenya Henry Rotich alisema kwamba hatua zimechukuliwa kuhakikisha kwamba kando na sheria zilizopo, mikakati ya barabarani, mhudumu wa bodaboda atakuwa na insurance, bima, bima. Alafu yule mteja mm -hmm. anayembeba pia apate bima ya kwake mm -hmm. ambayo sasa hiyo anakatiwa na mwenye bodaboda dereva. Sasa wahudumu wa, wa bodaboda wamesema insurance tena inakuja mm -hmm. yaani bima tena inakuja mm -hmm. huko ni Kenya, Uganda. Uganda nao pia walikuwa wana mswada kama huo mm -hmm. Unaoeleza hivyo hivyo kwamba kuwalinda wale ambao wanapanda, wana, wana, wana usafiri huo wa bodaboda. Lakini suala ambalo wale madereva na wanaomiliki usafiri huo wa haraka wa bodaboda walieleza kwamba suala hilo litawazibia kazi zao na itakuwa vigumu kukabiliana na maisha yao ya kila siku na kuendesha mji huo, kufanya uonekane ni mji mm -hmm. ambao unapendwa na mji ambao wanaofurahia katika maisha yao. Sasa kwenye laini ya simu tunaye Josephat Kinudhia, yupo Nairobi Kenya, kama sijakosea, anataka kutoa maoni yake, mhudumu wa bodaboda huyu. Haya, basi tupatie maoni yako. Kwa majina ni Josephat Kinudia, mm -hmm, nafanyia boda boda hapa South C na tumepata ugumu mwingi sana sahii, kwa sababu tumeongezewa gharama kubwa, kwa sababu sasa wanahitaji tukuwe na PSV ya raida PSV ya mteja, na hii ni ngumu sana, kwa sababu ile maisha tunapitia sasa hii ni ngumu sana, uchumi iko chini na hali ya maisha nayo inatupeleka mbio. Sasa ningeomba serikali kama inaweza kuangalia hiyo maneno yetu at least eh, tusifinyike sana. Asante sana. Asante Josphat. Na vile vile tunajua kwamba tunajua kwamba nchi ya Rwanda imeweza kufanikiwa hili kiasi kwamba wakati ambapo unaenda kwenye orodha za kazi ambazo zinatolewa Rwanda utapata bodaboda, mm. boda. Mm -hmm. Sawa tu alivyoorohesha mwalimu mwandishi wa habari daktari, kuna bodaboda boda pale chini na kwenye ni, ni, uh -huh. kutokana na kwamba pengine mm -hmm. wanalipa ushuru kama uh -huh. ambavyo mtu mwingine yeyote unavyolipa wewe mkamiti. ha, yupo Silvanus Karemera kwenye laini ya simu. Kaka, karibu. Asante Bwile, asante mkamiti. Hebu tuambie, wahudumu wa bodaboda, sekta ya bodaboda hapo Rwanda, mpangilio wake uko vipi? Na mbona imeonekana ni kwamba ndio imefanikiwa zaidi Afrika Mashariki? Ah, naam, labda kufahamisha kwa kweli itakuwa ni mda mfupi, maanake muda ambao mnanipatia ni ni, stori ndefu, lakini swala la msingi ni nafasi ya serikali katika suala so zima la kuratibu utendaji kazi wa wow. watu wanaoendesha bodaboda mapikipiki kwa sababu mpaka inavyozungumza kuna waendesha pikipiki nchini Rwanda elfu arobaini na mbili ambao wanafanya kazi hii kama ambavyo anafanya kazi ya uandishi wa habari kama ambavyo mwalimu anafanya kazi yake, na kadhalika, na hao wako katika vyama vyao vya ushirika vyama, uh, vyama mia mbili na ishirini. Na hao wote niliosema, ni kwamba kila mmoja ana jezi yake na hiyo jezi ina nambari za usajili na hivyo vyama ambavyo nimesema mia mbili na ishirini vimetapakaa katika um, wapo wanasema ni zoni ama kanda, kwamba kanda ya mashariki, kwa mfano kama ni jiji la Kijali, kuna kanda mbalimbali ambazo kwamba unajua kwamba huyu anafanyia kanda ya mashariki, huyu kanda ya kati, huyu kanda ya kusini, huyu kanda ya kaskazini, lakini ni mji mmoja pamoja na mikoani, kwa hivyo kwamba unavyochukua bodaboda unafahamu moja kwa moja huyu anatoka kanda gani, na kitambulisho cha- na jezi yake na nambari na, na fulani. Kwa hivyo inakuwa ni rahisi kuweza kuweza uh, labda kumtambua. Hiyo uh, ni mosi, lakini pili, hawa watu wanaratibiwa na uh, wanasema na the regulatory body, yani shirika ambayo inaratibu masuala ya, ya mawasiliano masuala ya usafiri na usafirishaji na kadhalika. So, hili ni shirika ambalo limekuwa likiratibu utendaji kazi wa wa wabodaboda wa hawa na kila mwezi pamoja, uh, na kila mwaka kuna pesa kidogo wanachangia kwenye kwenye shirika hili, lakini vile vile hawa bodaboda wamekuwa wanalipa insurance ama uh, wamekuwa uh, nimesahau. Kwa hivyo ni kwamba wao wanakuwa wanafahamika na ni kazi ambayo wanaichukua kama ni kazi ya kawaida ambayo inatunza familia zao. Mm-hmm. Lakini kitu kingine kabla sijasahau ni kwamba kila bodaboda anakuwa na kofia yake na msafiri na anakuwa na na, na, na, na abiria yake na abiria anakuwa na kofia yake maarufu kama helmet. Kwa hivyo, unaona, kwa hivyo unaona kwamba ni swala ambalo wakweli imezingatia utaratibu wa kawaida, na, na watu ambao wanaheshimiwa wanakuwa na usafi, wameoga, nguo zao ziko safi kabisa kwa hivyo kila asubuhi anaamkia kazini kama kawaida, kama mimi ambavyo naamkia kazini na mtu mwingine kama kawaida. Shukrani sana kwa maelezo hayo uliyotupatia ya wafanyakazi wa bodaboda boda kutoka huko nchini kwako. Basi na, na... alikuwa amesema kwamba muda unaompa hautatosha tatosha, maanaake kwamba mambo ni mengi ambayo yameorodeshwa ametengeneza ili kufanya sekta hii ambayo inaajiri vijana wengi Afrika Mashariki, mm -hmm. inakuwa ni sekta iliyo na ustaarabu. Kuna maoni ambayo pia yametoka kwa John Aseri. Ye, yeye anapatikana Kisii kule Kenya. Anasema, nadhani hilo jambo la muhimu sana haswa kwa mambo ya kuepuka ajali. Jamani, ni vizuri nasi wapandaji bodaboda tukalindwa. Hali kadhalika basi, kuna huyu anaitwa Goligota Magabe anasema, nadhani huenda hizo bima zikawasaidia hata abiria, maana sio kama hapa Tanzania bima haina kazi, hata abiria akiumia kwenye gari hapewi msaada, anaambiwa mwenye gari ndio amtibu, kitu ambacho wakati wote huwa hakifanyiki. mm -mm. <laughs> Haya, tuji mwaemwae, ni wakati kupata burudani ya muziki, haswa uko tayari ndani yabo anasema somebody body Elisha Gunza anasema tupo pamoja sana kipindi bomba. Hasani Kagu anasema yupo Kibaha Tanzania, anasema VOA nawapenda sana yaani, ameandika ile sana imekuwa ndefu simalizi, uh -huh. Alafu Gabriela Sixbat anawapa, anasema nawapata vizuri sana hapa Ruangwa, Lindi. ni miongoni tu mwa yalambayo naweza nikapekua kwa haraka. Shukranin sana Kennes Bwire. Basi wakati uh, VOA express ndio hivyo tena, ikiwa inaelekea ukingoni, ni kwamba huko nchini Tanzania kuna ajali ya treni imetokea katika mkoa wa Dodoma ambapo watu thelathini na wawili wamejeruhiwa kufuatia ajali hiyo iliyohusisha treni ya abiria na lori la mizigo usiku wa kuamkia leo kama alivyosema katika uh, mkoa wa Dodoma. Taarifa ya polisi ilieleza kuwa ajali hiyo ilitokea majira ya saa tano usiku baada ya lori kugonga treni katika makutano ya barabara na reli, eneo la Hazina, jirani na stesheni kuu ya mkoa wa Dodoma. Ni hivi punde tu tumetoka kuzungumzia maswala uh, ya abiria na kutengeneza usafiri Mm -hmm. na kuboresha uh, masuala ya bima kwa mm -hmm. mpandaji mm -hmm. wa usafiri mdogo mdogo maarufu kama bodaboda au tuktuk kule nchini Kenya. mm -hmm. na naona swala hili limezidi kuagusa watu wengi sana, kwani tuna maoni bado mengi ambayo yanazidi kutiririka katika ukurasa wetu wa Facebook wanasemaje? Uh, na huyu anaitwa Evans Komba mkazi wa Songea. mm -hmm. anasema madereva wa bodaboda kuwa na bima ya afya ni jambo jema sana kwani litaokoa ajali nyingi na maisha ya wengi. Watakuwa wakiona uchungu kwamba ni sasa inawafaa walipe bima kwa mteja wao, hivyo basi wataendesha kwa uangalifu. Solomon Jiku maoni yake anafanana na Shakuru Nembo Moleti, Dodoma Tanzania. Anasema mimi naona itawasaidia sana abiria kwamba masuala ya ajali na visa vya ajali havitaweza kutokea kila mara kwa sababu tutamjua bodaboda yuko wapi na anakwenda wapi msikilizaji basi tunakamilisha voa express kwa sasa kutoka hapa mjini washington dc kwa takriban dakika 30 ulikuwa nami mkamiti kibayasi nikishirikiana na mwenzangu kennes bwire msimamizi wa matangazo alikuwa ni khadija riyami shukran kwa kutusikiliza tukutane tena katika matangazo mengine ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika saa moja na nusu kwa saa za afrika tekno anamalizia akisema green light