Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni siku ya Jumatano. Mambo sawa sana hapa uh, studioni. Jina langu Harrison Kamau, ikiwa tarehe ni kumi na mbili mwezi ni wa sita mwaka wa elfu mbili kumi na tisa na nina mwenzangu jamaa amejaja hapa mwenyewe atajisema Patrick Ndovimana. Kama unaona una sita, sita, kusema sijui ni mwaka elfu mbili kumi na tisa labda unataka uruke iwe ni mwaka wa elfu mbili na ishirini. Naona uko na haraka kabisa, mara moja tuko bize, bize. <laughs> Aya, kabisa ni furaha kabisa kukutana na usikilizaji wetu kwa mara nyingine leo katika matangazo ya Express kamao Tukianza na zile habari ambazo zinavuma kwenye mitandao uh. Tukianzia huko Rwanda uh, Rwanda uh, imepokea vifaru vitano uh, mm -hmm. vita, vita. vyeusi mm -hmm. Sio vifaru, mm -hmm. sio vifaru vya vita oh, wanyama, Rai, rhino, wanyama. wanyama, uh, wanyama. vifaru vitano wanyama uh, wenye rangi nyeusi no. Uh, na wamepokea uh, wanyama hao kutoka ni, ni, ni, ni zawadi wamepewa kutoka uh, huko uh, uh, Jamhuri ya Czech, pia Uingereza na huko Denmark uh, kwa hiyo vifaru hawa watano watapelekwa kwenye mbuga ya wanyama inaitwa Akagera National Park huko Rwanda na vifaru hawa watawasili wiki ijayo ni katika hali ya kuendeleza utalii huko nchini Rwanda. Na basi, tukielekea huko nchini Kenya ni kwamba Rais uh, uh, Waziri wa mambo ya ndani Fred Matiang'i leo wakati akifanya hotuba katika mji wanakuru, amuru, wa Nakuru mara moja, ameamuru baadhi ya Wachina wanaofanya kazi ndogo ndogo tu biashara ndogo ndogo ndani ya soko moja linalojulikana kama soko la Gikomba waondoke mara moja, kwa sababu anasema wanafanya kazi au shughuli zinazoweza kufanywa na wakazi, shughuli ndogo kabisa kama labda kuuza chai, mandazi, na Wachina wa, wa, wameingia huko, wameshaingia sasa. Yeye ameamuru kwanza wanne waondolewe mara moja, akasema kwamba ni ile deportation, ametoa deportation order kwamba wawe nje ya nchi na atahakikisha hilo linafanyika, kwa kuchukua kazi ndogo ndogo zaidi <laughs> za <wakazi. laughs> Basi, italeta, italeta bila shaka italeta gumzo haya. Uh, tukizungumzia mambo ya uh, michezo au soka, kama unajua kuna michuano ya kombe la dunia yeah, kwa wanawake inayofanyika mm -hmm. huko Ufaransa uh, sasa timu ya wanawake ya hapa Marekani jana ndio ilicheza mchezo wake wa kwanza uh, ikashinda timu ya Thailand mabao kumi na tatu kwa sufuri. Na Aha. kumi na tatu kwa sufuri. Sasa hapa kilichotokea ni nini? uh, wachezaji wa Marekani hawa wanawake walisherekea mno, kusherekea kabisa. Sasa hii imeleta watu ikawakera, ika wakakosoa kwa nini usherekee? mabao kumi na tatu, wamesherekea bao la kwanza la pili la tatu hadi la kumi na tatu. Kwa nini sasa ikawakera? Wanake si ni ushindi, ni ushindi? Ushindi ni ushindi, ni kweli, lakini wanasema <laughs> uh, inaonekana katika hali ya kusherekea no, hawakuonyesha ile uh, uungwana. Ni kama vile wame... ni kama kuchekelea, kuchekelea zaidi uh -huh. na wakati hii timu ya Thailand uh -huh. ndio ya mara kwanza uh -huh safari yake ya kwanza kwaibu, kushiriki. Kwa hivyo inaonekana kidogo hata, wakati timu ya Marekani ina uzoefu tena ni maarufu sana na maarufu ya mabingwa, wameshakuwa mabingwa mabingwa. Kwa hivyo wanasema kwamba Thailand wangewapa hata hata moyo kidogo, waambie, wape moyo. Ni kama wa, wa, vile wameonyesha tumewakanyaga kabisa na nini. Sasa hapa watu wamekosoa mfano ya, kama huyu anaitwa uh, Alasan uh, Atali anasema, wangeonyesha uungwana, sio kusherekea kuzidisha yani kuwa na kule kusherekea zaidi wangeonyesha uungwana. Na pia timu hii ya Marekani inasikia kwamba inaongoza, imeshaweka kesi kwenye baraza uh, shirikisho la soka ya wanawake hapa Marekani wakisisitiza kwamba lazima mishahara ya wachezaji wa wanawake iangaliwe. Mm -hmm hata kama haitafikia ile ya wanaume, lakini wanasema kwamba ni duni sana, wakisema kwamba malipo yao yako chini sana yakilinganishwa na wale wanaume. Yani wachezaji wa kulipwa wanawake, wanalipwa pesa ndogo sana ndogo sana, kuna... kama usisahau <laughs> uh, kwenye soka Nam. Haya, soka, soka ya kulipwa ni kama vile biashara, na nasikia wamesema, kwa nini Messi anapokea sijui mamilioni ya dola wakati wachezaji wanawake wanapokea o, wanapata asilimia asili sufuri, sufuri, sufuri, sufuri, yeah. kitu kuwakumbusha tu wasikilizaji wetu ni kwamba timu hii ya Marekani ya wanawake iko katika group au kundi F wakiwa pamoja na Sweden, Sweden na wao ni timu kubwa, wakiwa na Sweden, wakiwa na Chile na Thailand ambayo sasa ndiyo inashiriki kwa mara ya kwanza kwenye mashindano haya ya kombe la dunia kwa wanawake basi kabla tuelekee huko DRC tupate kujua mambo yalivyo DRC muda mfupi tutaungana sekundi chache tutaungana naye Delashans Mitima Delashans akiwa, akiwa Bukavu, Bukavu lakini kidogo tungetaja kuhusu siku hii ya kimataifa ya umoja wa mataifa nam hii ni siku ya kimataifa ya kupambana dhidi ya ajira kwa watoto, kuwaajiri watoto. Uh, watoto katika kazi au mm -hmm. uh, uh, hata kuwafanyisha kazi wa kila tarehe 12 Juni kila mwaka ni siku iliyotengwa na Umoja wa Mataifa. Katika historia tu ilitengwa mwaka wa 2002, na mwaka 2015 serikali za dunia, viongozi wa dunia walijikubalisha kwamba wataongeza juhudi ili kuendeleza maisha ya watoto katika mambo muhimu kama vile elimu na kwingineko walijikubalisha kuchukua hatua madhubuti za kupambana dhidi ya ajira kwa watoto. Na kauli mbiu ya mwaka huu inasema hivi: watoto wasiajiriwe katika kazi bali wahimizwe kufikia ndoto zao. Safi kabisa. Na labda kidogo tu ni vema ujue kwamba tunapozungumza ni kwamba duniani ulimwengu sasa kuna watoto zaidi ya milioni mia moja, hamsini na mbili wanaofanyishwa kazi kwa nguvu ama kufanyishwa kazi wakiwa chini ya umri. Kwa hivyo Umoja wa Mataifa mm -hmm. leo ni siku ya kukumbuka na kung'ang'ana na kupigana. Ni idadi kubwa kabisa vilevile. Uh, vile katika siku hii uh, wanahimiza watu hasa wale ambao katika jeshi au katika makundi ya waasi kutoajiri watoto katika mambo ya vita. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo sasa macho yetu yanaelekea moja kwa moja hadi huko DRC. Tunaungana naye Mitima de la Chance. Mitima de la Chance, uh, karibu kwenye Express. He, kuna hii ripoti ya wabunge ishirini na watatu kutoka muungano wa Lamuka. uh, mahakama ya katiba inasema, uh, sasa amefutilia mbali kuchaguliwa kwao. Hebu tueleze kwa nini, uh, mahakama ya katiba imechukua uh, maamuzi haya? baadhi ya Wakongomani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuweza kufutilia basi ubunge kwa hao uh, wagombea kadhaa mkiwemo uh, kungazi hao wabunge kadhaa mkiwemo pia hao ishirini na tatu kutoka muungano wa upinzani wa Lamuka uh, ambao kwa sasa unaongozwa na Moizi Katundi Chakwe. Haijajulikana uh, vema kabisa kwa nini sababu wakuu hakuwa kabisa na, na maelezo yoyote ile kutokana na kufutiwa kwao, lakini uh, ni vema kukumbisha kidogo kuzungumza ya kwamba tangu uchaguzi wa Desemba mwaka jana, mwaka elfu mbili kumi na nane, kulikuwa basi wabunge ambao waliwahi kutangazwa na tume ile ya uchaguzi na kadhalika, lakini kulikuwa pia kesi fulani fulani ambazo ziliwahi kufunguliwa kwenye ngazi za kitaifa, kwa sababu wabunge kwenye ngazi za kitaifa iliwatakiwa, basi ilitakiwa waweze kufungua kesi zenyewe kwenye mahakama ya katiba, ndivyo wengine waweze kufanya hivyo, lakini kati ya hao wabunge walamuka haya, wa, wa, wa upinzani wa, wa, wanaweza kati yao wamesema ya kwamba wanashangaza wa sababu kuna wale ambao walikuwa hawakuarifia kwamba kulikuwa na kitu yoyote ile dhidi yao, lakini wakaweza basi kujikuta ya kwamba majina yao yamefitwa tayari na kusema ya kwamba hawatakuti na wabunge na wakasema kuweza kushangaza na hali hiyo. Uh, miongoni mwao nimeongea na Jean-Claude Kibala Nkonda akiwa mbunge wa kitaifa ambaye pia ameachiliwa na hiyo hatua na nakualika kuweza kumsikiliza. Nikusema watu wamechagua, population imechagua, mwisho Cour constitutionnelle na kia kusema hapana, si tunakatala venye population ilisema, tunatia wale wenyewe hawakuchaguliwa. Wanaona tureagir wakati walipiblie maresultat ya bongo, wana invalide wa député makumi mbili na tatu ya Lamuka ndani ya wale député imechaguliwa wa kwanza mwenga na pres de 40000 voix. Sasa siwaze je, ile Cour constitutionnelle itaenda mbia ingine inchi yetu. Hakuna tena sheria. Eh, eh, de la chance labda kwa haraka, haraka haraka haraka hawa uh, wanasiasa kutoka upinzani kutoka muungano wa Lamuka wamesema watafanya nini baada ya maamuzi haya ya uh, mahakama ya katiba. Uh, wakati alipokuwa akihutubia uh, wakati alipokuwa akiongea na wanahabari mjini Bukavu. Mmoja miongoni uh, mwao Pierre Lumbi ambaye anakuwa uh, ni naibu kiongozi wa upinzani wa Ensemble katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ya kimwezi ki Katumbi aliweza kusema pia kwamba anaalika upinzani wote kuweza kuwa wamoja na kuweza kujitahidi kutetea udemokrasi, sababu walisema uh, kutoelewa kabisa hatua hii, na waliweza kusema kwamba huna wakati ama katika taratibu ambazo zinakuja wataweza kutoa mwito fulani ambao wangetaka kwamba wakawezi waweze kufikiria ajili ya kuweza kujaribu kuweza kujiruhisha katika sheria iliyo sawa, sababu wakati mahakama ya kitaifa inatoa uamuzi fulani ni uamuzi ambao hawezi kabisa kupindilia mara tena katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Basi tunaishi ama wakazi wanaishi pia katika hali ya kusubiri kuona kitu kitafuata. Haya kabisa, shukrani sana uh, Mitima de la Chance kwa taarifa yako hiyo kuhusu hawa wabunge ambao uh, kuchaguliwa kwao kumefutiliwa mbali na mahakama ya katiba. Safi kabisa, sasa tupate habari za dunia. Mtoto mmoja nchini Uganda amefariki kwa ugonjwa wa Ebola, ikiwa ni kesi ya kwanza ya kuvuka mpaka tangu mlipuko ulipoanza katika nchi jirani ya DRC mwaka mmoja uliopita. Ofisi ya Uganda ya shirika la afya duniani imemkariri waziri wa afya wa nchi hiyo akiripoti kifo cha mtoto huyo wa kiume mwenye umri wa miaka mitano. Waziri wa afya Dr. Jane Ruth Acheng amesema awali kwamba mtoto huyo alipelekwa katika hospitali ya Kangando, magharibi mwa Uganda baada ya yeye na familia yake kuvuka mpaka kutoka DRC siku ya Jumatatu. Asenke amesema Uganda imethibitisha kesi tatu za Ebola. Baada ya rais wa Marekani Donald Trump na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un kukutana mwezi Juni mwaka jana nchini Singapore kwa mara ya kwanza, rais Trump ametangaza kwamba kamwe hakuna tena tishio kutoka kwa taifa hilo, lakini ikiwa leo Jumatano imetimia mwaka mmoja baada ya mkutano wa Singapore, mipango ya nyuklia inaonekana kushamiri huku mazungumzo yakiwa yamesimama na maafisa wa Marekani wakipingana hadharani kuhusu namna ya kushughulikia uchokozi wa Korea ya Kaskazini. Jana rais Trump alisema kwamba amepokea barua nyingine nzuri kutoka kwa kiongozi wa Korea Kaskazini, lakini hakueleza kile kilichokuwemo ndani ya barua yenyewe. Na polisi nchini Hong Kong walifyatua gesi ya kutoa machozi walipokabiliana na waandamanaji waliokusanyika nje ya makao makuu ya serikali kupinga mswada wa waku kukabidhi washtakiwa kwa China. Maafisa wa polisi waliovalia kofia ngumu wakiwa na ngao walijipanga mitaani na mara kwa mara walisonga mbele kuwasukuma nyuma waandamanaji ambapo baadhi yao waliangusha viziwizi na kurusha vitu kwa polisi. Mapema serikali ilitangaza bunge kuahirisha kikao chake ambapo wabunge walitarajiwa kujadili mswada ulioleta utata. Kesi iliyochukua muda mrefu ya wanasiasa kumi na wawili na wanaharakati katika eneo la Catalan kaskazini mashariki mwa Uhispania ambao waliongoza jaribio lililofeli la kujitangazia uhuru inatarajiwa kukamilika hivi leo. Shukiwa tisa kati ya darzeni ikijumuisha makamu wa rais wa zamani wa Catalan Oriol Janqueres wanashitakiwa kwa uasi na makosa makubwa ambayo yanajumuisha kuzusha ghasia ambazo zinaelezwa zilianzishwa zilianzisha vurugu na kuharibu utaratibu wa kikatiba wa Uhispania. Janqueres mwenyewe anakabiliwa na kifungo cha miaka 25 gerezani endapo atakutwa na hatia. Basi ni kiashiria kabisa kwamba wakati umefika, wakati wa mjadala wetu na wasikilizaji wetu wa VOA Express wakiwa popote walipo, ndani ya barazani ambapo lazima tutazungumzia masuala yanayotuzunguka. Na hapo awali kwenye Facebook tulitupa swali tukasema, je, katika siku za karibuni kwenye vyombo vya habari na kwenye matelevisheni kila mahali na kwenye vijiji vyetu tunaona kwamba vijana wanajiua sana, na kama sio kujiua pia wanauana. mm -hmm. Sasa swali, na sio vita, kwamba hakuna mapigano, hatuzungumzi mauaji ya, ya vita, tunazungumza katika hali ya kawaida unakuta kijana amejitoa, amejitia kitanzi ama amemuua mwenzake hasa anaweza kumuua mpenzi mwenzake ama, labda hata rafiki sasa rafiki. Tukauliza swali kuna tatizo. Je, uh, baadhi ya mambo haya yanachochewa na nini na suluhisho ni lipi? Sasa haya hatuwezi tukatatua mimi na Patrick, haiwezekani. Lazima un... <laughs> tujue wasikilizaji wetu ambao wa, wa, wako tayari kuchangiakuchangiaanasema nini na sasa ni kwanza kabisa ni washukuru wasikilizaji wengi kwenye Facebook naona majibu ni mengi na hayawezi yote, hatuwezi tukazungumza na wote, lakini naomba mwakilishwe na baadhi ya waliozungumza. Na, naelekea moja kwa moja hadi kule Kivu Kaskazini na Mkuta Mugabo Kakuzu Thiofile, karibu sana kwenye VOA Express. Na sasa kabla pia ya kumwalika Eric Victors Masawe akiwa kule Tanzania, hebu kwanza utueleze DRC, masuala haya na vifo na vituko hivi na visa hivi vya mauaji vinashuhudiwa kama ilivyo katika sehemu zingine nyingi nyingiasanaeana Na sasa uh, sijui kama katika jamii kuna hatua ambazo labda zinachukuliwa na wale uh, walio na umri labda ambao umeendelea ama wenye busara ama labda wazee wa kijiji kuwarai ama kuzungumza na vijana dhidi ya kujiua, kujitoa maisha ama labda kuuana. Tumezungumzia uh, hiyo katika majamii mingi unakukuta uh, kwamba uh, wale ambao wana umri ya kuweza kusaidia vijana hao, nao wenyewe hawapende waachilie. mm-hmm. Hawakende waachiliwe wafunze vijana mm-hmm. Alafu uh, vijana wanakosa uh, eh, namna ao peke wazikamate, kwa sababu wanakosa shauri. Haya, hebu kaa tu kwenye simu tuzungumze naye Santa sana Teofil Mugabo Gakuzu shukran. Uh, tu, tuungane naye Eric eh, Victus Masawe kutoka kule Tanzania uh, Victus Masawe, sijui wewo unasema nini kuhusu jambo hili. Mii naona asilimia kubwa sana vijana kujiua inakadisa na vitu vingi sana ukiangalia, asilimia kubwa sana vijana sasa hivi wanaingia kwenye swala la mahusiano ya kimapenzi unakuta, sasa katika swala la wivu ule wanaamua kutoana roho kwa jambo balo ndivyo sivyo, na ambalo hataki kabisa kisheria. Na ukiingia katika upande wa pili hawa watu wazima, unakuta wanatoana uhai, wanauana. mm-hmm. ni hali halisi ya biashara na maisha alivyo, unakuta basi wanaingia katika suala la biashara, wakidudumiana, wanatoana roho. Lakini ukiangalia asilimia kubwa hizi nchi za Afrika Mashariki, mathalan, labda nchi ya Kenya, siku za karibuni hapa imetarajiwa sana mata, ma, ma, matangazo mbalimbali hasa vijana kuona kwenye swala mapenzi ndio limekamata nafasi kubwa sana kwa miaka kwa miaka hii ya karibuni, hasa elfu mbili na masawe, Uyawa, wingi, na kumi na nane na masawe wanauana katika swala la mapenzi wingi, mapenzi na masawe. Tunapozungumzia mapenzi, unaona kama mapenzi ya mitandao ambayo sasa ndio yameshamiri sana, labda pengine yanafanya ya watu wasijuane kwa kina na hatimaye wanapokutana inakuwa kwamba kumbe hawajuani ama hawaelewani vizuri, labda unaona kama ya mambo yanachangiwa na vitu kama mtandao ya kijamii ulipolenda, uh ni -huh. Ukweli uh kabisa, kwa sababu unakuta mtu labda mtu kwa kuwa niko Dar es Salaam, unakuta na mpenzi wangu Mwanza, basi yule mpenzi wangu hata -huh. kama tunajuana lakini hatuonani mara kwa mara, unakuta basi mimi nampenda labda, namtumia fedha, nafanya mambo mbalimbali, labda kielimu kinini, lakini kuonana, unakuta kumbe alikuwa na kudanganya labda kuna mtu anaishi naye au uh -huh. labda kuna mtu ambaye tayari ameshamkumbia kulingana, basi na gharama ambazo vitumia na kwa moyo wako ulivyo mkabidhi ule moyo wako kwa watu upendo, basi hasira zinakupanda na ibilisi anachukua nafasi kubwa, unakuta kuto na mtoto wake kwa. Hata mimi mwenyewe ni mhanga wa vile vitu, mimi nimekuwa na mpenzi mmoja kijijini uh -huh. basi uh -huh. mpenzi nilikuwa naye kijijini nikaa naye kwa muda mrefu naam uh -huh. lakini watu wa wahi kuonana uh -huh. yeye yuko Kilimanjaro, mimi nipo Dar es Salaam, unaelewa eh, naam kwa kuwa yupo Kilimanjaro, po Dar es Salaam, sina labda, namtumia la ndogo ndogo hizo, labda nataka soda, nataka kununua nguo, jambo fulani. Lakini si kama, siku unaenda unakuta na ujauzito ambao sio apa ba pale pale, hasira zinakupanda, unakuta unavunja sheria. Lakini nilimuomba limomba Mwenyezi Mungu, nikaweza kuepukana na kile kitu, akakupa utulivu, ulivomilia, ulivomilia. Naam. Sa kwa hiyo nilivumilia, nilivumilia kiume. Kwa hiyo, tunaomba utoe ushauri, e, kwa hawa watu ambao a, wakiwa na a, shida kama hiyo wapenzi wao wamewakosea au wakiwa na matatizo ya maisha wanajimalizia wanajiua. Kwanza kabisa mimi ningeingia kwa vijana, vijana wanaosoma ndio wenye majanja mengi hata sio wajaribu kumaa sana kwenye elimu, kana kwamba vijana asiingie sana kwenye mapenzi. Mapenzi yana mda wake, ambayo usichanganye vitu hivi kwa pamoja. Unakuta vijana wajaribu sana, kama ni elimu ni elimu, kama ni mapenzi ni mapenzi. Vijana wajaribu sana kuwa na ule moyo uvumilivu, awe na moyo wa hekima na busara, na kwamba atambue kabisa yule ni mwanamke mm -hmm. yule na yule anaisia, kana kwamba anavyokuwa, anavyokuwa mkoa mwingine na yule mkoa mwingine, ajue kabisa hata yeye mwenyewe anafanya vitu ambavyo yeah, na nakushukuru na na sana, Eric Victos Masawe ukiwa Tanzania, na vilevile vile Theofil Mugabo Gakuzu ukiwa kule Kivu ya Kaskazini, DRC, kwa kushiriki kwenye baraza siku ya leo. Lakini kabla ya kumaliza <tipa> nawashukuru sana kwa muda. Nawashukuru kabisa, kabisa. Uh, lakini pia naona kidogo tusome, kuna majibu mengi sana mm -hmm, yamekuja kupitia mtandao wa Facebook na namuona huyu uh, nani James kushoka mwadu akasema uh, yuko kule Shinyanga, Tanzania. nasebawa sababu ni vijana kukosa ajira ajira mpaka wanaamua kuchukua uh, ma, uh, mali za wenyewe kwa nguvu, na maisha yakiwa magumu ya wanajitoa uhai. Haya ndo Nyere Kabongo, anatoka Lugubu, Igunga, Tabora, anasema maisha magumu ndio chanzo. Uthubutu Zero anasema hakuna uthubutu, vijana hatujitumi, hatu, hatu, tunataka vitu vizuri kwa shortcut, yaani kwa kupitia njia ambayo <laughs> ya, urahisi urahisi. ya, Vedasto ya, Romani anasema ikiwa kule Nzenga, Geita, anasema ugumu wa maisha ndio umekuwa changamoto nyingi, sababu maisha yamekuwa ni magumu sana. Sasa nawashukuru wengi, nawaona wengine, Joyfrey Chubwa, naona kina Paulo Kurwa, Mahona, Solomon Jiku miongoni mwa wengine wengi, asanteni sana kwa kuendelea kusikiliza VOA Express, na kama ilivyo kawaida yetu, mambo hayakwendi bila ngoma kutoka aha, hapa <laughs> na unajua nini, tutatembea mm -hmm, moja kwa moja hadi kule Uganda, tunamkuta dada anaitwa Rema na Makula mm -hmm. Anasema African woman, na ndivyo mambo yalivyo kutoka hapa Studio kumi na tano. Twende mambo ngoma safi kabisa kutoka huko ugandaaiaandio nakubali kabisa kwamba uh, ni VOA express, ni express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kipindi ni kama nilivyokueleza, VOA express, ikiwa ni mimi Harizon, kama nikiwa na mwenzangu Patrick Patrick. Nduima na, Nduima. Na sasa Hebu tueleze, Patrick, tuelekee wapi? Tunaelekea kwenye mambo ya lifestyle au mitindo ya maisha. Mm -hmm. Uh, kuna msisimuko ambao hukumba vijana au mtu yoyote anapopanga kufunga pingu za maisha au kufunga ndoa mfano, yeah. Ni wachumba Ruth na Tom wanaotarajia sherehe ya harusi yao katika miezi miwili ijayo. Hapa sasa wanaelezea mipango na na na na na... Aya, lifestyle meandaliwa na mwenzetu hapa Josephat Kioko. Hebu tuwasikie. Inahitaji marafiki, marafiki wa karibu, inahitaji pesa, pesa na pia muda. Mwenzako anatakiwa ya mwe, mnaweza kushirikiana, ndio hii kitu yote iweze kufaulu. Wazazi ni muhimu zaidi, wao ndio wanatangulia. Kishaitika, kila kitu kinaendelea kinakuwa kizuri zaidi. Kila kitu kinanisisimua. Hey, ni fundi wangu ndio ameasumbua kidogo nguo naona kama hazijashonwa na sijui kama zitanipendeza, sielewi hiyo siku itakuwa vipi. Na pia chakula natamani kiwe kizuri, kitamu, kila mtu aale na ashibe. Sasa ukiwa na hayo mawazo, yanakuogopesha unashi unajiuliza kila wakati. Mchumba wangu yuko mbali zaidi, lakini nashukuru Mungu hata kwa umbali huo tunaweza kuongea na tukasikizana ambayo unaona kwangu inakuwa rahisi zaidi. Kama leo amenipigia amenipigia kama mara tatu kunijulia, ambapo hiyo ni nzuri zaidi, na nashukuru Mungu kupata mtu mwenye mwenye anaelewa na mwenye mnasikizana hata kwa pale yuko. Tuna wazazi wenye anatusaidia, familia imejitokeza, marafiki wako ambapo, pesa hatutasema ni tatizo sana kwa mda huu. Nitasema tumejuana kwa mda zaidi ya miaka minne, sasa si mgeni kwangu, si mgeni najua, tabia yake yote najua, kile anapenda, najua kile hapendi, najua pale naweza nikamwongelesha mpaka nikafika pale natakiwa ninyamaze hivyo imekuwa mzuri sana, ndio maana hata tume tumeweza kufika mpaka pale tumefika, kwa sababu ni mtu nimemjua, ni kwa muda amekuwa rafiki zaidi ya kuwa mpenzi. Nina uoga zaidi, najiuliza, je, chenye ninafanya ni kizuri? Ako vile yuko ama atabadilika baadaye? Ni rafiki ndio, najua ni rafiki wa karibu, ni mpenzi wa dhati, lakini wale ambao tumewaona ambao wa wamepitia kama sisi mtu anakwambia oh, marriage ni ngumu, ndoa ni ngumu. Lakini hilo ndio swali mtu anashinda kijuliza kila wakati, je, hii itakuwa ama haitakuwa? Lakini unasema tunaingia tukiwa na lengo kuishi maisha milele, hatuna lengo la kuachana unasikia wanashauriana vizuri na ushauri huo ukifuatwa, basi mambo mengine yatazuilika, kama tulivyokuwa tunazungumza pale, kamaumambo yote yanaendelea kwenye VU Express. Lakini hivi karibuni, kama mwezi mmoja miwili imepita, unakumbuka, kuna mzee mmoja alitengenezea watu barabaraaya barabara kilomita mbili, aha, katika kijiji kimoja kule Kenya, yule <laughs> jamaa mm -hmm, ameanza kutambuliwa kama hero. Uh, sasa kuna benki moja hapo jana ya ABC ambayo ilimpelekea ng'ombe wawili mm -hmm. na chakula cha kuwapa ng'ombe pamoja na makampuni mengine ambayo wamejitolea kumpa zawadi kutokana na yeye mwenyewe kutengenezea wanakijiji barabara ya kilomita mbili, huyu Nicholas Mushami lakini wakati alipokuwa akizawadiwa, alisema jamani, mimi nimekuwa nikitumia bangi sana. Kama ni uwezo wa bangi ulimsaidia. <laughs> Lakini amesema alitumia bangi sana, lakini kwa kweli, amesema ameacha bangi yote. Ni kutoka hapa, jina langu Harizon Kamau, tunapokuacha na wimbo wake Stamina Gusto. Pata mambo hadi kesho sana, wakati kama huu, kwa heri ya kuonana. gusto. Oh, nanana, na, na, wanacheza mabongo na manaija, eti mziki wa Kenya hauna content, na ukiwapa mziki wenye mesej wacheza mara moja waitupa. Usitamani bibi ya wenyewe, badala Hakuna vile unaweza sare jirani anale na shore wako. Za kwenu wazichukia nazo za wengine wajipendekeza, hakuna atakayetupenda.