Studio 15 hii ni VOA Express. Moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni VOA Express. Jina langu ni BMJ Murithi. Sawasawa, sawa kabisa. Ikiwa ni saa tatu na nusu saa za asubuhi hapa Washington DC, kimvuamvua kinaendelea, lakini ni saa tisa na nusu alasiri Afrika ya kati, na saa kumi na nusu Afrika mashariki. Msikilizaji ndani ya nyumba, nimekuwa nimkesha jaa tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sandey Shomari namna, katika VOA Express hivi leo tumekuandalia mambo chungu nzima, ikiwa ni pamoja na yale ambayo yanaendelea kutanda kwenye mitandao ya kijamii lakini muhimu hata zaidi ni kwamba kule nchini Uganda mpaka umefunguliwa sasa hivi, na taarifa tulizo nazo mpaka umefunguliwa no. kati ya Uganda na Rwanda, lakini no. kwa muda mfupi tu. Tusikie kidogo, utakayosikia pamoja kwa na kwamba hili tangazo limeziruhusu zile yale magari makubwa ya mizio kutoka Uganda kuja Rwanda, lakini ukiangalia kweli mpaka bado ni uleule ule. hakuna gari hata moja ambalo ni kubwa kutoka upande wa, wa Uganda Mwandishi wetu Silvanus Karemera tutaungana naye eh, baadaye kidogo, lakini pia sandi shomari mengine mengi tuliyonayo, labda mengine ni mengi sana. Tukiangalia kule nchini Tanzania, tutaangalia swala zima la sakata la shirika la misaada kutoka kule nchini Sweden, SIDA, na serikali ya Tanzania pamoja na wadau wa upinzani waliofanya mazungumzo hivi karibuni. Nini ambacho kilizungumzwa huko nchini Tanzania, hali kadhalika tutaangalia e, katika masuala mbalimbali ambayo yanatanda mbali kwenye mitandao ya kijamii, mengi yanaendelea kutanda wakijiuliza wadau e, wa mbalimbali wa, wa, wa mchezo wa NBA hapa Marekani, je, -nam, nam. Nani atashinda? Nani atashinda? Wanauliza. mm -hmm. Yote hayo kule nchini Kenya, kuna gavana mmoja ambaye amekamatwa eh. ni habari ambazo zinachipuka sasa hivi zikiandikwa na vyombo vya habari huko nchini Kenya, gavana eh, huko Kapsabeti wa Nandi eh, jimbo la Nandi, huyu Steven Sang amekamatwa na polisi ambao wanasema kwamba wanamchunguza kwa sababu ya maswala mbalimbali. Tutafuatilia mbali kwa kina, lakini hilo ni baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao bila kusha, bila sawasawa sawa kabisa. Lakini vile vile BMJ Muridhi, unajua kwamba eh, pale nchini Tanzania hileo wamezungumza eh, rais wa nchi hiyo, uh, Dr John Magufuli mm -hmm. amewapisha uh, kwampata waziri wa viwanda na biashara anaitwa Innocent Luga Bashungwa hali kadhalika wanasema eh, kwenye mitandao humo ilikuwa na taarifa ikienda moja kwa moja kwamba rais Magufuli amepokea gawio la shilingi bilioni za Kitanzania 5.27 kutoka kampuni ya mawasiliano ya Bat Airtel ambayo inamilikiwa na serikali ya Tanzania, ikiwa serikali hiyo ya Tanzania kama mwanahisa tu. mm -hmm. na hapo hapo huyu mmoja wa bilionea wa kampuni hiyo mmiliki wa kampuni hiyo na mmiliki wa Bat Enterprises ya India alichangia, anasema dola milioni moja nchi hiyo na rais Magufuli akasema hizo zitapelekwa moja kwa moja kuchangia Ujenzi wa hospitali moja huko Dodoma ni baadhi ya mambo yanayotanda, lakini msikilizaji, ukumbuke kwamba baadaye kidogo. Uh, kidogo tukishasikiliza habari za dunia, baadaye kidogo tukishasikiliza habari za biashara pia, tutakuwa na mjadala wa wiki, ambapo hivi leo tunazungumzia hali ya usalama, hasa katika pwani ya Kenya na vilevile vile huko Tanzania na kwingineko ambako vijana uh, wanajihusisha hata zaidi katika magenge ya kihalifu. E, lakini vile vile usisahau BMJ Muridhi katika mitandao hiyo hiyo ya kijamii, mm -hmm. e, mbunge wa Kawe katika nchi hiyo ya Tanzania kupitia Chadema, Halima Mdee amewashukuru e, wale wa Tanzania waliokuwa wakimwombea alipokuwa hospitali akiwafahamisha kwamba hali yake inaendelea vizuri. Aliandika kwenye Twitter mwishoni mwai kwamba nimekushoto kwa hospitali afya mm -hmm. e, yangu inaimarika kwa kasi ya ajabu. Sina cha kuwalipa kwa upendo mkubwa mliotoa kwa ajili yangu ni baadhi ya mambo mengi yanayotanda katika mitandao ya kijamii. Sijui ulikuwa unataka tuzungumzie spelling b pia lakini, kuna mengine pia yanatanda. Jana kumekuwa na a, zile tuzo a, tuzo za Tony, Tony Tony Awards. Awards. Yeah, a, a, zile ni za ule ucheza kwama michezo hasa nafikiri ni michezo yale kwenye jukwaa, vishenna vishenna vishenna na Ayuh... televisheni Ehe eh, ambapo ni baadhi ya mambo ambayo sasa hapa Marekani yanatanda sana kujua ni nani na kashinda nani kashindwa, eh, na hapa hapa Marekani BMJ usisahau kuzungumza kwamba michuano ya NBA. Je, Golden State wanasema wataendelea kutamba, lakini mambo ni magumu, kwa sababu mpaka sasa wako chini kwa michezo mitatu kwa moja dhidi ya Toronto Raptors ya kule Toronto, Canada ambapo hii leo BMJ saa tatu za usiku kitapigwa kipoto kingine cha mchezo wa tano, ambapo wakipigwa leo hawajama basi mambo yao ni magumu sana. Atakuwa pengine ndio nje, ni vigumu sana. ni vigumu sana kurudi mm. Naona eh? Kwa hiyo hivi sasa wanazungumza kwelikweli, Kawhi Leonard ambaye anazungumza kule Toronto Canada, amekuwa akishambulia kwelikweli Golden State Warriors. Walikadhalika Golden State Warriors hawana mchezaji wao maarufu KD, Kevin Durant, mgonjwa kaumia. Sasa wataweza kushinda bila Durant? Hiyo ndio swala linaulizwa kubwa kwelikweli hapa kwenye mitandao ya kijamii lakini, sande kwanza, tuende Tanzania tuone ni nini ambacho kati ya uhusiano wa Tanzania na Sweden no. Uh, ni nini kimeendelea kule? Sawa kabisa, kule nchini Tanzania kumekuwa na habari ikifuatiliwa, ambapo mwishoni uh, mawiki kadhaa zilizopita ujumbe kutoka serikali ya Sweden ulikwenda huko nchini ukiongozwa na waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo uh, Peter Erikson kukutana na wadau wa siasa ambapo wamekutana na wapinzani pamoja na serikali ya Tanzania, wakisema kwamba wanataka kuangalia kuhusu swala so zima la makubaliano mapya ya kutilia na saini katika mikataba ambayo nchi hiyo Sweden inatoa kwa Tanzania ile misaada, lakini hasa wakitaka kuangalia kwamba kuna haki za binadamu zikizingatiwa na misingi yote e, ya demokrasia. Sasa swala hili limekuja nataka kujua zaidi kwamba nini ambacho serikali ya Tanzania inasema kuhusu swala hilo la haki za binadamu nchini humo. Huyo mtu anaosema hakuna uhuru wa habari kamuulize tena <laughs> ni kipimo gani anatumia? Katika miaka ya hamsini tangu tuwe huru hatujawahi kuwa na sheria inaruhusu watu kukosoa serikali, lakini kwa mara ya kwanza ndani ya serikali ya Magufuli au kwenye miaka hii mitatu tulipotunga sheria ile ya mwaka elfu mbili kumi na sita ya huduma za habari kifungu cha hamsini na mbili kifungu kidogo cha pili kinaruhusu watu kukosoa wa serikali, sasa mtu bado hutaki. Kwa hiyo mimi nasema mtafakari tena, huyo mtu anayekwambia hakuna uhuru wa habari. Haya, huyo ni msemaji wa serikali ya Tanzania, Dr Hassan Abas mm. alipozungumza na Sauti ya Amerika kuhusiana na haya mambo yanayozungumza kwamba hakuna uhuru wa habari lakini uhuru wa kujieleza kule chini Tanzania, msikilizaji atajiulizaje? Uh, Sande Shomari, uhuru wa habari na hii miradi iliyopo kati uh, ya, ya Tanzania na Sweden uh, inakuja kujaji. Sawa kabisa, swali zuri sana BMJ Mrithi, na swali hilo tulilipeleka moja kwa moja kwa msemaji wa chama cha Chadema ambao wao waliwakilishwa katika hayo mazungumzo mm -hmm. Eh, kutaka kujua kwa nini SIDA inaangalia upya makubaliano yake na serikali ya Tanzania, na yeye alizungumza haya na mchango wetu katika ziara hiyo, kwa maana ya kuelezea, uh, kwa kadri ya mambo yanayotokea ndani ya nchi. Kwanza, kwa masuala ya ni kweli mambo yako wazi kwamba kuna mdaulo mkubwa wa masala ya haki za binadamu nchini, na mambo yay kaakaribuntehereka kwa, kwa sana masala ya haki za binadamu nchini Haya, msemaji wa CHADEMA huyo Tumaini Makaenea akizungumza nasi na, na huko uh, Uganda na Rwanda. Kama tulivyokueleza, ni kwamba mamlaka ya mapato ya Rwanda imetangaza kwamba sasa mpaka kati ya Rwanda na Uganda pale katika eneo la Gatuna Uh, utafunguliwa leo hadi tarehe ishirini na mbili ili kuangalia jinsi ambavyo kazi inaendelea ya ujenzi wa kituo ambacho wanaita ni one stop border point. Manake pale kila kitu kinafanyika kwenye mpaka huo na unajua kumekuwa na, no. na, na mvutano no, no. Sasa nimezungumza na mwandishi wetu huko Rwanda uh, akiwa kule Kigali lakini amekuwa akifuatilia s Karemera na nimemuuliza hali ikoje kwenye mpaka huo. Asante sana BMJ Murezi, moja kwa moja kutoka Kigali. Kwa kweli kwenye, kwenye mpaka hali ni kama imedumaa kidogo uh, tokea ilivyotokea hizi changamoto baina ya nchi mbili, pamoja na hili tangazo ambalo limetokea. Lakini pamoja na kwamba hili tangazo limeziruhusu zile yale magari makubwa ya mizigo kutoka Uganda kuja Rwanda, lakini ukiangalia kweli mpaka bado ni ule ule, hakuna gari hata moja ambalo ni kubwa kutoka upande wa Uganda eh. Lakini ukiangalia kwa mfano, watu wanaovuka upande wa Uganda, watu wanaingia na baadhi kutoka Rwanda, lakini ambao si wenye Rwanda halisia, kwa mfano kama wazungu hivi watu wengine na nini. Kwa hivyo ni hali ambayo haijaonyesha pengine labda kuchukua sura zaidi ya kuweza kuwepo na uh, lile joto la biashara ambalo tumelizoea katika mpaka ule. kwa hivyo Uh, labda tunahisi kwa sababu ni siku ya kwanza baada ya tangazo lenyewe, na tunasuguria tunachungulia kwa, kwa kwa ukaribu kabisa kuona labda ya siku moja mbili tatu zinazokuja labda hali itakuwaje, lakini tunavyozungumza mpaka sasa hivi hakuna tofauti, hakuna yani, shughuli zimemalizika za ujenzi, ndio, lakini hatujaona yani, yale magari yakitoka ya upande wa Uganda kuja Rwanda. Kumekuwa na tetesi kwamba sio tu kufungwa kwa mpaka, lakini uh, kuna jambo kubwa zaidi hapo kuhusiana na mzozo um, wa kidiplomasia. Je, hili linaonekana kwa njia yoyote kupitia yale ambayo yamefanyika hivi leo baada ya tangazo hilo, labda tumseme, Murizi. Ni kwamba kwa kweli hata hiyo hiyo kauli ya kusema kama mpaka wa mfungwa, ukitazama kwa jicho la kawaida, huwezi kuona kwamba kuna kizingiti chochote hawezi kuona kwamba kuna askari upande wa Rwanda kwa mfano, ukiziea wananchi kwenda kule nje. Yaani hawezi kuona hali yoyote ambayo inaonyesha kwamba mpaka umefungwa. Bila shaka, hiyo hiyo ni athari ambayo imehitaja, kwa sababu zamani kulikuwepo na mwingano wa kibiashara, ukiona ulikuwa unaona kwamba kuna milolongo mikubwa ya watu wakishugiria kupanda mabasi kuelekea Uganda, wengine kutoka Uganda kuja Rwanda. Hilo sasa halipo, kwa hivyo katika muktadha wa biashara lazima unaona kwamba hiyo kuna kuna hasara kubwa miongoni mwa upande mbili. Kwa hivyo ni suala ambalo tunaa labda labda ikarejelea katika hali ya kawaida mnamo siku zinazokuja, hasa baada ya kutoa labda tangazo hili kwa sababu bidhaa kubwa basi nani, ma malori makubwa yalikuwa anatoka Uganda kuja Rwanda. Na Karemera tukimalizia, kulingana na tangazo hilo kama ulivyoeleza, ni kwamba watafungua hadi tarehe ishirini na mbili mwezi huu. Sasa sijui katika pita pita zako za kukusanya habari, wale ambao umezungumza nao, kunaelezwa ni kwa nini hadi tarehe hizo na ni nini kitafanyika baada ya hapo. Taasisi ya, ya, ya, ya uchukuzi hapa na ujenzi wa barabara maarufu kama RTDA imeweka ine wazi kabisa kwamba hizi wiki mbili ni wiki za majaribio kwamba hii, hii haya magari makubwa yenye mizigo heavy trucks kutoka Uganda kuja Rwanda ni majaribio ya kuona kwamba je, kazi aliyoifanya imekuwa imeboreka ama la na baada ya wiki hizo mbili, wanasema kwamba ndio tatagaza sasa rasmi kwamba wamefungua, wameruhusu uh, labda uh, ay mabasi kuta magari kutoka Uganda kuja Rwanda. Silvanas Karemera, mwandishi wetu huko Kigali, Rwanda, akizungumza nasi moja kwa moja. Shukran sana Silvanas, na tunatumai kwamba utaendelea kufuatilia habari hii na kutuletea mengi zaidi katika matangazo yetu yajayo. As... haya basi, moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. China iko tayari kufanya mashauriano ya makubaliano ya kibiashara na mataifa sita wanachama wa jumuiya ya afrika mashariki eh, kuzungumzia malalamiko ya Kenya kuhusu tofauti kubwa katika eh, viwango vya kibiashara ambavyo eh, vinapendelea zaidi taifa hilo la Asia lenye uchumi mkubwa. Balozi wa China mjini Nairobi ameliambia shirika la habari la Reuters. Maafisa wa Kenya wamesema kwamba serikali haiko tayari eh, kujadili mkataba wa biashara huru eh, kwa vile inahofia kuongezeka kwa ui au uagizaji wa bidhaa kutoka China, lakini makubaliano yanawezekana kufikiwa. Maduka, mabasi, pamoja na shughuli za kawaida zimeendelea leo kwenye mji mkuu wa Sudan, ikiwa ni siku ya pili ya maandamano ya raia ya kitaifa yanayoshinikiza jeshi kukabidhi utawala kwa uongozi wa kiraia baada ya kuondolewa madarakani kwa kiongozi wa muda mrefu Omar al Bashir mwezi Aprili. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, maandamano hayo yanafanyika wiki moja tu baada ya msako uliofanywa mjini Khartoum na kusababisha darzeni ya watu kupoteza maisha. Kiongozi wa Hong Kong Kari Lam leo ameapa kuendelea kushinikiza pendekezo la sheria itakayoruhusu washukiwa kupelekwa China ili kujibu mashtaka. Hata hivyo, kiongozi huyo amesema kwamba Beijing haitahusika kwenye hatua hiyo licha ya kuwa maafisa wa China wamekuwa wakimuunga mkono. Hatua ya Lam imekuja siku moja tu baada ya maelfu ya wakazi wa Hong Kong kuandamana kupinga sheria hiyo. Na rais wa Marekani Donald Trump hii leo kupitia ujumbe wa Twitter amesema kuwa Marekani imetia saini kile ilichokiita makubaliano muhimu kati yake na Mexico kuhusiana na uhamiaji na usalama wa mpaka bila kutoa maelezo zaidi. Ameongeza kusema kuwa hatua iliyopigwa imekuwa ikitakiwa na Marekani kwa miaka mingi. Hata hivyo, amesema hatua hiyo lazima iidhinishwe kwanza na bunge la Mexico na kutishia kuwa iwapo hilo halitafanyika basi wenda akarejea pendekezo lake la kuweka ushuru mpya kwa bidhaa kutoka nchini humo. Yeah, yeah. <laughs> Endelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idha ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ambapo tunakuletea matangazo haya kutoka hapa Washington DC. Sandi Shomari, nasikia hiyo ngoma chini kwa chini pale taratibu. Hiyo inakuambia kwamba mambo yanaendelea vizuri, moto moto ndani ya Express hapa bila kujali. Wale ambao wanaungana nasi kwenye mtandao wa kijamii, tafadhali ingia kwenye Facebook, hali kadhalika wale wengine tuingia kwenye mtandao wetu. Ukisema mambo ya Facebook, ninaona kwamba wamechangia kwa wingi kuhusu mada ya leo katika barazani, ambapo tukuwa tumewauliza waungane nasi hivi leo kwenye matangazo yetu ili eh, tuangalie kwa kina kuhusu ongezeko la idadi ya vijana ambao wanaingia kwenye magenge ya uhalifu yakiongozwa hasa sana na kule Mombasa, ambako mwenzetu mm. uh, uh, Josephat Kioko tutakuwa naye kwenye laini ya simu. Naona mwelekezi wetu aendea kumtafuta Josephat Kioko kwamba yuko tayari kwenye laini ya, ya simu. Josephat Kioko, Kioko, nisiseme sana kuhusu magenge haya ya uhalifu, hebu e, tusikie kutoka kwako, maanake wewe huko on the ground. Kweli ni tatizo kubwa sehemu tofauti za Kenya, si mkoa mmoja si kaunti moja ama jimbo moja, ni sehemu mbalimbali. Ukienda sehemu zenye mifugo unakuta kuna magenge yanahangaisha wale wafugaji. Sehemu za mashamba kuna magenge yanahangaisha watu sababu ya kung'ania mashamba. Sasa katika pwani ya Kenya ambako, uh, hamna mvutano kuhusu mifugo, hapa ni wahalifu ambao wamekuwa wakihangaisha wafanyikazi kwa sababu ya kutaka kipato cha pesa na magenge kubuniwa kila mwaka hili si tatizo la mwaka huu peke yake katika pwani ya Kenya. Mombasa imekuwa sehemu eh, kadhaa kule katika fuo za bahari. Kuna eneo eh, moja liitwalo Kisaoni ambalo limekuwa na magenge walijulikana kama Wakali Kwanza. Wamekuwa ni tatizo kubwa mm -hmm. Na hata mwaka jana tulikuwa na taarifa juu ya eh, malumbano baina ya genge na lingine, na sasa raia wamekuwa nao wakipotiwa kuandamwa, kupigwa kwa panga kukatwa na wakati mwingine silaha kubwa, ambazo polisi wanasema kweli hawa wamekuwa ni tatizo kubwa. Katika harakati kio... zangu kuzungumza na hmm, wale vijana ambao wamekuwa wakilumbana na wengine wakivizia genge, genge na lingine wakitofautiana, kuna mmoja nilimhoji, mahojiano ya kipekee, lakini akasema nisitaji jina lake. Msikize vile alivyonieleza. Samani Kioko, mwelekezi wetu, anaambia kwamba taarifa sauti hizo hazikutufikia hapa studio lakini Uh, hata hivyo tumekuwa uh, tumezungumzia suala hili la magenge siku nyingi, lakini linaonekana ina, kwamba uh, hata pamoja na hatua ambazo labda serikali uh, inachukua uh, bado linaendelea kuwa ni sugu badala ya kupungua. Hilo ndilo suala ambalo wananchi wengi wanajiuliza hasa katika sehemu za miji. Ukiangalia katika mji mkuu Nairobi, tatizo ni lilo hilo ambalo Ma magenge haya yanachipuka na kuangaisha watu katika mitaa mbalimbali. Wengine hata uvalia sare kabisa zinafanana za maafisa wa usalama kiasi kwamba raia wanawaogopa kumbe, ni watu wanakuja kuwadhulumu. Hilo limeshuhudiwa pia katika mji huu wa Mombasa na sehemu zingine za pwani ya Kenya ambako magenge sasa yanakuwa na majina mengi. E, waziri wa usalama wa ndani katika serikali za kila, kila wakati wamekuwa wakienda mahakamani kutaka majina ya magenge haya yatangazwe kwamba ni makundi haramu. Wengine wanajitetea na wengine bado wanaandama na vyombo vya usalama, kwa sababu mtu atumisha mlango na amevaa sare za polisi, watu wanaanza kuogopa. Lakini zaidi ni wananchi kuelimishwa juu ya haki zao, na, na naona katika Sandy Shomari anaweza kunisaidia hapa pia. Kwenye mtandao kwenye Facebook wanaeleza na sio tu hapo Kenya, kama huyo uh, fuso fuso anasema yuko kule Ilemela Mwanza, Tanzania, anasema tukubaliane kwamba malezi mabovu kutoka nyumbani ni chanzo kikubwa cha ongezeko la vijana hawa wanaoingia kwenye magenge na vilevile vile BMJ Muridhi. Kama unavyosema wengi wamekuwa wakichangia swala hili. Kuna msikilizaji kwenye laini ya simu ambaye angependa kusema kuhusiana na na mjadala huu. Karibu msikilizaji, jitambulishe kwapi na tupe maoni yako. Bila shaka tuna Godfrey Mwakapenda, niko Arusha, Tanzania Naam, tuambie. Naam, vijana wengi kujiingiza katika makundi ya uhalifu inatokana na vijana wao wenyewe kuto kupanua mawazo yao katika kutafuta fursa za ajira, na pia ku, kupata kupata kufuata mkumbo wa vijana wenzao ambao hawana ajira pia hiyo inaweza kuchangia. Na hii inatokana na vijana wengi e, kuchezea nafasi zao wanapopata fursa ya kusoma, hasa hawa vijana wanapokuwa sekondari e, wanapoteza muda mrefu sana katika masuala ya mengine ambayo sio ya, ya ya kimasomo. Hivyo wanajikuta wamefeli, na baada ya kufeli sasa wanashindwa wanashindwa nini cha kufanya wakati huo wakati wanakuwa wameshachelewa wameshachelewa wa na na na fursa ya ya kusoma kwa wakati huo, kwa hiyo inabidi wajiingize katika magenge tu mm -hmm. ya wale vijana ambao hawana wa kazi Naam na na kujikita katika masuala hayo ya uharifu. Lakini Lucas, kwa sekunde moja tu mbili, ni nini ambacho kinafanywa hapo kuwa, manake hili si swala kama nilivyokuwa nazungumza na mwandishi na wetu kwa Mombasa Josphat Kioko, si mara ya kwanza tunalizungumzia hili. Mikakati yoyote hapo Tanzania ambayo imechukuliwa ili kuhakikisha kwamba vijana hawa kwa hakika hawaingii uh, kwenye magenge haya? Aa, mikakati ipo. Kwa mfano kwa huku kwetu kuna hizi Training vocation kam, yani, e, study study za, za maisha kwa mfano kama vyuo vya VETA. mm -hmm. Vipo ambavyo vinatoza ada nafuu, vijana wanaweza akapata ujuzi wao mbali na masomo haya ya, ya, ya, ya shule ya kawaida. Wakipata ujuzi wake kijana anaweza akautumia aka, aka na kupata ajira, ny, ny, ajira na. Na za mtaani kama ufundi wa magari. Asanti sana Lukas Nzingula, huyu ako kule Nyanshipi, Nyanshimbi nafikiri kule Kahama, Tanzania, akitoa maoni yao yake kuhusiana na uh, mada ya leo. Uh, Sandi Shomari, naona wameandika kwa wingi. Kwanza nisome huyu Tunza Mwakapenda, anasema yuko Arusha. Ndio basi moja kwa moja, kuna wengine wengi, lakini muda nao ndio unakimbia. Basi moja kwa moja, BMJ Express wanakuambia bila ngoma, bila muziki, hujasukuma gurudumu la Express. Tuzungushe gurudumu leo na muziki machachari sana, muziki huu toka kule Tanzania. Muziki mpya kabisa, kutoka jikoni, BMJ. Unamjua mwanamuziki machachari Christian Bella ana sauti kama ya kutonyoka pangoni, huyu jamaa kutoka Kongo lakini anaimba bongo wame flavor kule Tanzania. Wameshirikiana na nani hapa? Na bibiye Hamisa Mobeto mwenyewe eh, Hamisa mwenyewe ana mitindo akini ameingia kwenye muziki. Sikiza, vitu hivyo hivoa, wimbo unaitwa Boss. na na na walidi unukie. Jiamini. ukiwa na mimi. Sema nataka Beto Amisamo Beto hapa anasema motema na ngai. Utadhani kwamba mimi na umri mkubwa, lakini itabidi kwamba tukiteremka chini, unipe huu wimbo ni usikilize kwa makini, bila shaka, bila basi anaondoka hapo chini kwa chini Hamisa Mobeto, umesema ameshirikiana na nani? Ameshirikiana na mwanamuziki machachari wa Tanzania kutoka Kongo, lakini huyu anaitwa Christian Bella. Christian Bella, eh wanamuita Obama, na sauti moja machachari kweli kweli, kama ulivyoisikia msikilizaji, naam hey. Tukipata muda tutacheza wimbo huu mwishowe kabisa. Hebu tuangalie swali ambalo tumeuliza wasikilizaji, tumeuliza siku ya Ijumaa pale, ungeku, ungekuwa mfanye biashara ungemuuliza nini Magufuli? Naam, basi majibu ni mengi kweli kweli. BMJ Mridhi mmoja huyu naanza naye anaitwa Abudu Hayola, anasema swali langu ningekuwa ni kwamba kwa nini mbolea zina bei ya juu kuliko nchi ya Malawi wakati hawa wa Malawi wanashushia mbolea kwenye bandari yetu ya Tanzania. Naye James H. Dorian anasema ana, ana, angemuuliza kwa nini anaharibu uchumi, alafu leo anadai kwamba hajui ni nani ameharibu uchumi. Haya basi, huyu mwingine anaitwa mfaume mfaule, mfaule, ndolo anasema, mimi ningeuliza ni mkakati gani kuhusu malipo ya korosho wa wakulima ambao ndio wateja wetu wakubwa katika mikoa ya lindi na Mtwara. Haya basi, naona muda umetutoroka kabisa. Sunday Shomari, bila shaka, eh, angalia shaka. mengi kwenye voa Express, angalia pale kwenye Facebook. Jina langu ni eh, BMJ Mridhi, tunafunga namba gani? Jina langu ni sunday Shomari, kitu hicho