Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. Hii ni VOA Express kutoka moja kwa moja jiji kuu la Marekani. Leo ikiwa ni Juni tano mwaka elfu mbili na kumi na tisa, ni saa tatu na nusu hapa Washington DC, sawa na saa tisa na nusu Afrika ya Kati. Ni saa kumi na nusu alasiri huko Afrika Mashariki. Hapa studio anayokaribisha ni Patrick Ndwimana nam na moja kwa moja ndani ya studio vilevile vile, nimekusha ja tele kama vile pishi la mchele siku ya Idi. E, wanakwambia mambo ni moto moto, siku ya Idi watu wanafaidi kwelikweli katika maeneo tofauti ya Afrika Mashariki. Nimekutaji na mimi pia leo nitasema Idi, Patrick nimejaa tele kama pishi la pilao maana ni idi leo. <laughs> pishi zito kweli kweli. Niko ndani ya studio, msikilizaji kupa mambo moto moto, yakiwa anaendelea huko Afrika mashariki leo. Idi watu wanasherekea kwa mbwembwe mbwe na style na mengi yakiendelea, hali kadhalika tusisahau idi. Uh, Patrick nakuita idi na kuita idi maana mambo <laughs> kutakuwa Patrick na salamu zaidi <laughs> <laughs> ya mazingira duniani, hiyo ni siku ya mazingira. Na kawaida siku hizi kwenye Express tunaanza na zile habari ambazo zinavuma kwenye mitandao, lakini vilevile tutakuwa na makala ya barazani. Mengi zaidi mtajua tunachozungumzia leo, mada ya leo kwenye barazani. Eh, lakini bila kuchelewa tuanze na zile habari ambazo zinavuma kwenye mitandao. Tukianzia huko Tanzania, wanafunzi watatu wa kidato cha nne katika shule ya sekondari Makurugusi, ni wilaya ya Chato, mkoa wa Geita, wamefariki baada ya mtumbwi waliokuwa wakitumia kufanya utalii ziwa Victoria kuzama kwa mujibu wa gazeti la Mwananchi, tukio hilo limetokea jana asubuhi, wakati wanafunzi hao wakifanya utalii wa utali ndani katika eneo la ufuko wa ziwa Victoria. Vilevile, habari nyingine inayotamba na kugonga vichwa mbalimbali vya habari kwenye Instagram hali kadhalika kwenye Facebook ni hatimaye mshambuliaji hatari wa Juventus Cristiano Ronaldo. Unajua mshitaji huyu alikuwa na mashitaka e, ya ubakaji, basi yale mashitaka yameondolewa. Kwa mujibu wa jarida la Bloomberg hii leo, anasema kwamba kumekuwa na kufutwa kwa kesi hiyo kule Las Vegas, Nevada, kwenye mahakama ambapo kesi hiyo ilikuwa ikitajwa, na inasemekana kwamba yule aliyemshutumu mpaka hivi sasa, ambaye ni mwanamke Mmarekani Catherine Mayoga, haijasemekana kama aliamua kutoa kesi hii kwa sababu wamefikia makubaliano ya kifedha ama la, hawajaeleza. Ronaldo sahizi anashangilia. Na huko Kenya basi, wafanyakazi wa Umoja wa Mataifa waishio mjini Nairobi wanalalamika kwamba wamiliki wa nyumba wanazokodi wanawaibia fedha wanayoweka dhamana ama deposit katika lugha ya Kiingereza. Kipi kinaendelea? Wafanyakazi mm -hmm, hao wanasema wanapohitimisha muda wao wa kufanya kazi hawaru, hawarudishiwi fedha hiyo ya dhamana na kulingana na taarifa ya gazeti la Daily Nation, wafanyakazi hao hukodi nyumba za kifahari ambazo malipo yake ya kila mwezi ni kati ya shilingi laki moja na elfu hamsini na shilingi laki nne Ni sawa na kati ya dola elfu kumi na tano na dola elfu arobaini Na kutokana na hali hiyo basi Sunday wafanyakazi hao wa umoja mataifa wamemwandikia mwakilishi wa umoja mataifa mjini Nairobi, ni balozi Rose Makena, wakimwomba kuingilia kati ili warudishiwe dhamana hiyo na kulingana na mkataba wa kukodi nyumba mjini kati mjini kati ya wamiliki wa nyumba na wafanyakazi hao wa umoja mataifa, anayekodi nyumba atakiwa kutoa fedha ya dhamana ya miezi miwili, na muda kukodi nyumba unapomalizika, mmiliki wa nyumba anatakiwa kurudisha dhamana hiyo, jambo ambalo kwa mujibu wa wafanyakazi hao mm. wamiliki wa nyumba hawafanyi. Haya, kazi kweli kweli. Lakini wakati huo wa Rihanna ameendelea kutamba, si katika chanja mbuga za muziki, lakini katika chanja mbuga za senti au fedha. Taarifa ya jarida la Forbes imeeleza kwamba Rihanna amekamata nafasi ya kwanza kwa utajiri akiwa na dola milioni mia sita. Hizi dola ndo anazikamata yeye, ukizinganisha amewekwa sawa na wanamuziki wengine wakubwa ambao wako chini yake, sasa ambao ni wakike e, anawabwaga wengine kama Madonna, Celine Dion, Beyonce. Kama unavyojua wengi wanamjua Beyonce ndo yuko juu, lakini sasa Rihanna ametamba na kuwapita hawa wote, kwa mujibu wa jarida la Forbes, kwa wafanyabiashara wa kike hapa marekani au duniani kwa ujumla, ametamba kwelikweli Rihana. Bila kusahau benki eh, Giovani Giani Infantino amechaguliwa tena kuwa raisi wa FIFA. <laughs> Hiyo ni habari nyingine. Infantino ni raia wa Itali, huyu nam na amechukua kwa muhula mwingine wa pili eh, katika huo mkutano uliofanyika huko Ufaransa na kumchagua kuendelea kuongoza hilo shirikisho la soka duniani FIFA. Mambo mazuri kabisa haya. Kama tulivyosema, leo ni siku ya mazingira ulimwenguni, na kila mwaka kama siku hii Uh, ulimwengu unaadhimisha siku ya mazingira uh, kwa historia tu ni kwamba siku hii ilitengwa na Umoja wa Mataifa na nilianza kuadhimishwa hapo mwaka 1974 na baadaye siku hii ikawa kuwa ni siku ambayo kabisa uh, inaleta hamasa upande uh, wa mataifa mbalimbali hasa hamasa kwa viongozi wa mataifa katika nchi karibu nchi zaidi ya mia moja ulimwenguni wana E, wanahamasishwa ili kuweza kuhifadhi mazingira, na mada ya mwaka huu ni kutizama namna uh, ya kutoendelea au kupambana na uchafuzi wa hali ya hewa. Haya, moja kwa moja uh, na huko Kenya pia. Uh, Kenya amejiunga na mataifa mengine kwa kuadhimisha siku hii. Huko Kenya serikali inahimiza wananchi kupanda miti mm, kupanda miti uh, wanasema kwamba uh, miti hii au uh, uh, inasaidia zaidi kupambana na uchafuzi wa hali ya hewa. Haya, moja kwa moja, kuna mwanamazingira uh, ni mwanaharakati huyu, yuko kwenye laini ya simu anaitwa Abdikadir Aden, uh, yuko kwenye uh, uh, chama cha vijana ambao uh, wanatetea uh, kulinda mazingira uh, Abdikadir Aden, karibu kwenye Express. Naam, asante sana Naam, ulinisikia? Uh, navyosema, nimesikia huko Kenya. Uh, kuna hamasa ya kuwaomba wakenya wapande miti uh, wanasema hii inaweza kuwa ni suluhu uh, la kukabiliana na uchafuzi wa hali ya hewa. Sijui wewe uh, hapo, unaona kwamba uchafuzi wa hali ya hewa ni jambo ambalo uh, linaonekana uh, Nairobi na maeneo mengine ya Kenya. Naam uh, asante sana uh, jambo la kwanza Uchafuzi, uchafuzi wa hali ya hewa ndio e, hatari sana e, katika mojawapo ya madhara ambazo zina, zinatokana ku, kuwa, kuchafua mazingira na hasa Kenya, kuna sababu ambazo huwa zinachangia ambacho mojawapo ikiwa ni moshi kutoka kwenye magari ambayo huwa tunayatumia na la pili pia kuna matumizi ya kuni ama kutumia mafuta taa katika upishi manyumbani eh, huwa inachangia, maanake watu wengi hawawezi wakanunua gesi. Na la tatu ni kutoka viwanda, kulingana na, na maendeleo vile inavyo, nchi inaendelea mbele, idadi inazidi kuongezeka, pia unapata viwanda pia vinaongezeka, na kwa sababu hiyo unapata hewa inazidi kuchafuka zaidi en, kila mwaka katika nchi hii yetu ya Kenya uh, watu elfu kumi na tisa huwa wanapoteza maisha yao kutokana na hali mbaya ya hewa vilivyo katika uh, unapata kwamba kati ya hao asilimia kumi na mbili huwa wanakufa kwa sababu kutokana na maradhi ya kifua, kuna asma uh, unapata pia wanakuwa na shida za za moyo na hii inatokana na, na unapata kwamba Uh, tunakuwa tunaharibu mito, tunatupa taka, kuna mambo ya plastiki, uh, kuna uchafuzi wa bahari ambayo pia unapata uh, tunakula tunakunywa maji, unapata tunakula samaki ambao pia wamekula hizo taka, kwa sababu hiyo unapata tunakula sumu sisi wenyewe, na hivyo ndo unapata nchi yetu, uh, hali ya kansa huwa inaongezeka zaidi, mm -hmm, na pengine mm -hmm. kwa upande wenu vijana, kitu ambacho mmekuwa mkisukuma kufanya hivi sasa ni nini hasa? kuweza kukabiliana hali hii ambayo inaelekea kuwa ni hatari. Uh, jambo la kwanza sisi huwa uh, kwa sasa tuna kampeni ya kuchangisha uh, kupanda miti milioni tano katika, uh, uh, kaunti, majimbo ambayo ni za sehemu kame. Na jambo la pili pia tunahakikisha kwamba uh, taka tunaweza kuwaelimisha uh, watu kwa kutotupa taka ovyo ovyo, kuhakikisha kwamba serikali inawajibika kuhakikisha kwamba Eh, mahala ambapo taka huwa zinatupwa lazima huwa ikichomwa ina, inachomwa kwa nidhamu na ili hiyo hewa isiwe inaridi ina, inarudi kwa watu. Tukushukuru sana Abdul Kadir Aden kwa mchango wako kabisa uh, wakati leo ulimwengu unaadhimisha siku ya mazingira uh, na changamoto uh, ni nyingi sana na hamasa inafanyika ili kupambana na uchafuzi wa hali ya hewa. Uh, Sunday muda mfupi kidogo tutaelekea kwenye habari za dunia wa Marekani Donald Trump ameungana waziri mkuu wa Uingereza na waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau, kansela wa Ujerumani Angela Merkel na viongozi wengine katika siku ambayo majeshi ya ushirika yaliikomboa Ufaransa, hafla ambayo imefanyika mji wa kusini wa Portsmouth. Hafla hiyo imejumuisha tamasha la muziki na kusoma kwa historia ikijumuisha rais Trump kutoa sala ambayo rais wa zamani wa Marekani Franklin Roosevelt aliisoma kwa wote aliosikiliza kwenye redio baada ya kuanza kwa uvamizi wa mwaka 1944. Ofisi wa mkume, tefa, ya waziri mkuu Mei ilitoa taarifa ikieleza ushirikiano huo wa kimataifa uliohusisha operesheni kabambi ardhini katika mkondo wa uingereza wa Normandy Ufaransa, wakati wa majeshi wa shirika, ya ushirika yakipambana na majeshi ya Ujerumani. Wanamgambo wameua polisi sita wa Misri katika shambulizi iliyofanyika katika kituo cha ukaguzi katika peninsula ya Sinai, siku ambayo nchi hiyo inasherehekea sikukuu ya siku Aidi. Eneo la kaskazini mashariki kwa kipindi kirefu limekuwa likigubikwa na wanamgambo wenye uhusiano na kundi la Islamic State, na vikosi vya usalama mara kadhaa vimeshambuliwa. Wizara ya Mambo ya Ndani imeeleza kwamba shambulizi lenye viashiria vya ugaidi Limelenga kituo cha ukaguzi cha El Arish mapema asubuhi ya leo. Baadhi ya wanamgambo walikimbia na vikosi vya usalama vinafuatilia nyendo zao kwa mujibu wa Wizara ya Mambo ya Ndani. Makundi ya haki za binadamu yatoa tahadhari katika mgogoro wa Magharibi mwa Kamerun ambapo wanamgambo wanaotaka kujitenga na vikosi vya wa serikali wanapambana. Katibu Mkuu wa Baraza la Wakimbizi la Norway Jean Egeland amesema kwamba jumuiya ya kimataifa ipo kama imelala linapokuja swala la mgogoro wa Kamerun. Pande hizi mbili za Kamerun zipo katika mapambano makali. Upande wa Kamerun unazungumza lugha ya Kiingereza ukitaka kujitenga kutoka upande unaozungumza lugha ya Kifaransa. Na zaidi ya watu sita wamethibitishwa wamefariki na wengine zaidi ya 50 hawajulikani walipo kufuatia maporomoko ya matope katika wilaya ya Bududa ni mashariki mwa Uganda. Nyumba zaidi ya 150 mifugo na mimea vimefunikwa na matope, huku shughuli za uokoaji zikiwa zinaendelea. Watu walikuwa wamelala wakati wa tukio hilo. Shirika la Msalaba Mwekundu limethibitisha tukio hilo kupitia ukurasa wake wa Facebook na kusema maafisa wanaendelea na shughuli za uokoaji na kuahidi kutoa taarifa zaidi baadaye. Sande, bila shaka kabisa, kibao hicho kinakwambia, alhamdulillah, ikiwa uh, ni idi idi hiyo, mambo kwele una, kwele una no, no, mambo mambo mambo mazuri kweli kweli, siku yale yale ya ya ya habibi habibi habibi, eh bana, sio mchezo. Na wasikilizaji wetu leo wa wakumbusha kwamba matangazo haya yanakujia moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, na vile vile mtandao mtandao wetu wetu, bila kusahau, unaweza kumbana nasi pia kwenye mtandao wetu wa lakini vivile ni kwamba kama tunavyojua leo tuna mada gani? Mada yenyewe barazani leo tunazungumzia, tulijiuliza tu, je, vijana kuhamia hamia mijini mm -hmm, kutoka vijijini ndiyo mm -hmm, njia ya kuwa na maisha bora basi, mm -hmm. so, moja so, kwa so, moja so, na wasikilizaji wametoa michango yao kupitia Facebook, lakini vilevile kuna wale waliomba wachangie kupitia njia ya simu. Muda si muda tu tutaungana na msikilizaji uh, ambaye aliomba kutoa mchango wake kwenye mada hii ya leo, kujua kwamba vijana wa vijijini kuhamia mijini, je, yeah, ndio njia ya kupata maisha bora? Haya, moja kwa moja Peter Joseph Mbala. Peter Joseph Peter Joseph, karibu Peter Joseph, unatupata? E, nakupata, nakupata. Haya. Peter Joseph huko wapi? Tuambie kwamba uko, uko mjini, uko vijijini? Mimi niko vijijini. Ah, nchi gani pale? Naam, naam. Nchi gani? Gani? Naam. Ni kutoka nchi gani? Uko Tanzania, uko Kenya, uko wapi? Natoka nyi da Shinyanga, nyi da Shinyanga, Tanzania, ah, Tanzania. Sao, haya basi tueleze basi kutoka vijijini kuhamia mijini ndiyo kupata maisha bora. Mi kwangu naona kutoka vijijini kuhamia mjini si kupata maisha bora, bali ya ukienda na malengo. Wengine vijana wanaenda tu mjini kwa sababu tueti kwamba anaenda mjini, lakini hawana malengo yoyote ya kuweza kupata kitu chochote. Unakuta mtu anahamia ana mjini, lakini hana kitu chochote na hilo ndio swala ambalo wengi wanajiuliza kwamba unapohamia mjini unafikiri kwamba ukifika tu pale mjini basi kwa sababu kuna, kuna vitu vingi vinaendelea mtu atapata maisha bora, kazi, nyumba, kila kitu kwa mara moja. Na pengine kitu gani ambacho wanakosa kufahamu? Kama we umemoka kijijini, labda utueleze nini ambacho unafanya na wengine hawakioni, ambacho kinaweza kufanya maisha yako akawa mazuri tu pale kijijini, labda utueleze na vijana wengine wasikia. Uh, mimi kwangu mimi naishi vijijini, yani mimi ni mkulima ndio maana mimi kwenda mjini, kwenda mjini, yani mpaka huwe una, una, una ndugu yako ambaye unaweza kufikia. Sio kwamba tu naenda mjini eti au dau naenda, lakini haujui nyenzo ambazo zinaweza kukuingizia kipato. Unaona vijana wengi wanakimbilia mjini, unakuta mwingine wanaenda kuvaa wa uh, uhalifu kufanya uhalifu Mkabangi ndo maana mi mambo ya mjini mimi ah, sipendelei sana, ndo maana nipo huku vijijini. Na wewe unafanya ukulima gani? Maana kuna ukulima wa aina nyingi, lakini pengine vijana wengine hawaoni, unalima unalima nini kule? Ah, mimi ni mkulima tu wa mpunga, mahindi, maharage, yani vitu vingi tu nalima. Eh, Peter, uh, una wito gani basi kwa wale vijana ambao wanafikiria labda mijini ndipo kuna maisha bora kuliko vijijini? Ah, mi niwaambie tu kwamba wasikimbilie wa, wa, wa mjini pasipo kujua faida ya ya, ya ya mjini ya. Kama nilivyosema awali, vijana wengi wanakimbilia mjini, lakini unakuta una mtu ana, anaenda kuwa jambazi au mhalifu, mvuta bangi. Mi niwaambie tu kwamba unapoenda mjini ujue unaenda kufikia kwa nani na una nyenzo ambazo zinaweza kuingizia kipato na kuwa na maisha mazuri. Sawa kabisa, nikushukuru sana Joseph Mbala. Haya, moja kwa moja kwa msikilizaji mwingine, Miraji mwana wa Kibinda akiwa Morogoro. Miraji karibu kwenye Express, tuambie mawazo yako, kuikimbilia mijini ndio kupata maisha bora au sivyo? Ni kweli hilo, nalo lina usahihi wa asilimia nyingi. Kwa mfano, vijijini kikubwa watu wanajishughulisha na kilimo, lakini kwa kipindi hiki kiukweli kilimo kimekuwa kwa wakati mgumu, kwa sababu masoko mengi yamekuwa ni mtihani. Kwa mfano ulimaji wa mahindi, mazao mengi kwa kweli hayana soko. Sasa mtu anafikiria kwamba akiwa na malengo mazuri ya kuelekea mjini, lakini huku akielekea mjini awe kajipanga na malengo kwamba naenda mjini kufanya nini. Sasa pale, mara nyingi sana na tunaona kwamba vijana wengi wanaokimbilia mjini wanafanikiwa kimaisha, tofauti na wale wanaobaki vijijini, wanajikuwa ni hali ngumu, na ndio maana vijana wengi hata kwa hapa Tanzania anajishughulisha na shughuli binafsi za kujiajiri, kwa sababu mjini wengi wanapata mafanikio makubwa kuliko vijijini. Sasa labda nikuulize hapo hapo, kwa sababu Peter, yeah. Joseph Mbala amesema wanakimbilia, yeah. mjini wakiwa hawajui wanakwenda kufanya nini, wanajikuta wanaingia kwenye wizi, ujambazi na kuzurura. mm. Lakini pale kijijini yeye ana kazi zake za kilimo ambazo zinamwingizia kipato, hana sababu ya kukimbilia mjini. Sasa wewe labda utueleze, unachosema wanakwenda mjini, kuna mafai, mafanikio ni nini, wanachofanya hapo mjini ambacho kitawasaidia kufa, kufanikiwa kwa wengi wao unaona wafanyabiashara waliofanikiwa kwa mijini ni watu waliotoka vijijini. Anatoka kijijini akiwa na malengo binafsi. Wengi wanapenda sana wanapoona wana mafanikio ya mtu, labda mtu alienda kiji, alienda kutoka kijijini kaenda mjini akirudi kafanikiwa, naye anataka mafanikio yale yale. Na ukiangalia wafanyabiashara wengi waliofanikiwa kibiashara wengi wametoka vijijini na kuelekea mjini akiwa na malengo, na wengi wametoka hivyo hivyo, lakini wale watoto wengi wanaokutwa mijini huwa wengi wanajisahau. Kwa mfano babahaka ana mali, wanajisahau. Lakini wengi wanaotoka vijijini na hali ngumu za kimaisha, ni ukweli, wana uchungu sana wa kutafuta maisha na ndio wengi wanaofanikiwa. Aya, tukushukuru sana. sana Miraji mwana wa Kibinda. Labda kwa haraka haraka Sunday tusome, uh, wale ambao waliandika kwenye Facebook kuna mm -hmm. Huyu majaliwa mashaka wa Iringa, Tanzania, anasema si kweli kutoka vijijini kuja mjini ndo mafanikio. Hapana, mbona unaweza kubakia kijijini na ukapata maisha bora? Haya, huyu mwingine ni Amoni Bizulu anasema kwamba, hapana, vijana wa kijijini kuhamia mijini sio kusema ndio watapata maisha bora, bali hata mijini kama wakufanya kazi lazima maisha yawe magumu. Haya, basi, mimi nafikiri moja kwa moja pato, twende kwenye uh -huh wanakwambia express bila muziki mambo hayajakwenda, hasa kuzingatia Kabusa, leo ni Idi, hata vitu ambavyo ni vizito kweli kweli. Naam, basi moja kwa moja kwenye vitu vya Idi, kuna nani pale kwenye muziki? Kuna mtu anaitwa mwana FA, huyu mwana, uh, mwana falsafa na muziki mashuhuri wa Tanzania akishirikiana na na haya, ngoma safi kabisa, laiti na mwanaefei na lakini sande, niposikia hili neno mwanaefei nimeshtuka kidogo. Sababu hapa hapa vio, hey, mwana fei, ina maana kuna unajua ile yake kama nipo hiyo, bado bado, upo upo, bado nipo. Haya, tuende kwenye mambo, kama huna kazi usiwe mwana fei <laughs> haya <laughs> katika, kama huna kazi leo tunamwangazia Bi Jacqueline Gaki ambaye yeye anafanya hii kazi ya kukanda misuli au au kuchua misuli au misuli vile vile massage uh -huh, tusikilize basi. jina langu ni Jacqueline Gaki na mimi ni msuzi na tena nafanya kazi ya massage ama cosmetology. Hiyo ni kutengeneza nywele, kufanya watu maridadi, kutengeneza kucha, kufanya massage, kukanda mwili, kulainisha mizuri. Tunasomea, kama mimi nilisomea hii kazi kwa mwaka mmoja na nusu ndio, nikaweza kupata diploma. Wateja wengi wanakuja kwa baina ya ku relax ama kujifanya maridadi. Kama mtu anakuja maybe kutengeneza nywele, kukata nywele, ama kufanya masaj, kutengeneza kucha, maybe anaenda harusini. Tuangazie hii kitengo cha kuchua misuli, yani kukanda ama masaj. Wewe ni mwanamke, unafanya kazi hii. Haina matatizo kidogo. Saa zingine kuna matatizo kidogo kidogo, kwa sababu kila kazi najua iko na juhi, shida juu na chini, njia panda, na kwa sababu hii ni kazi yenye unafanya watu wote, wanaume na wanawake. Saa zingine wanaume wanaweza kuwa sasa wamefurahia hiyo kazi, wanaweza kujaribu ili ufanye mapenzi ama ngono, lakini unawaambia hii ni kazi kama vile daktari anafanya ya kazi yake ama injinia. Pia mimi, hii ni kazi yangu, ni kulainisha mizuri misuri. Hii ni kazi yangu na niko passionate, napenda hii kazi nafanya. Kwa hivyo anaelewa na anajua kwamba it's a profession. ama ni career yenye nilichagua na ninafurahia kusaidia watu kuweza kurelax, na hata wengine wakiwa na magonjwa fulani fulani inaweza kupunguka. Kazi ni kitu mzuri sana, inafanya mtu unakuwa akili yako inafanya kazi, utafikiria kama madawa za kulevya ama wizi. So ni kazi mzuri ambayo inaleta chakula kwa meza, hata inasaidia mtu, na pia unaweza kupatana na watu wa kila aina watu wengine hata wakubwa sana unapatana nao, na unaweza kuongea nao, kujinetwork na unaendelea kupata hata kazi zaidi kabisa. Jacqueline Gaki, kama huna kazi haya. A, katika kusherekea no, sikukuu ya Idi, kuna wale swali jana uh -huh. kuhusu namna watavyosherekea Idi yao na tayari kwenye lan ya simu tuna mtu ambaye atazungumza jinsi alivyosherekea ya ya Idi yake, auta kuja kwa wale ambao wameweka maswali yao na kujibu kwenye Facebook. Arafat yuko Nairobi, karibu kwenye Express, tuambie jinsi wewe ulivyosherekea ya Idi yako na mambo yalivyo. yukonairobsanteni ya uh, sana ndugu zangu, Swahili Service. Idi Nairobi alhamdulillah ilikuwa njema. Uh, tulirauka na asubuhi tukaenda msikitini tukashukuru Mungu Ramadhani ilipita salama, uh, baada ya hapo tukazungukia jamaa na familia tukasalimia salimia, na kama kawaida kunakuwa, a, siku ya jamii, tunakutana sote ndugu, wanashangazi, wanamjomba, tunakula pamoja, ila tu bahati mbaya leo hali ya hewa sio mzuri kuweza kuwapeleka watoto nje kwenda kusherekea. Kukoje leo, mvua inanyesha au nini inaendelea? Alhamdulillah yani, kumefunga uzuri, na baadhi ya maeneo ya Nairobi mvua inanyesha so na kwa kidogo kwenye Facebook Chemical Ali anasema <laughs> <laughs> sana, sana, bwana... Alhamdulillah leo kwetu huko Tanga mambo yalikuwa moto moto. Uwanja wa Tangamano ulifurika hadi barabarani, anakwambia mambo yalivyokuwa mazuri kweli kweli, huko Tanga wakisherehekea anasema kwa win wameshirikia kwa wingi sana. Sawa, basi muda nao unakimbia, muda wa express ndio unakwisha. Tukamlishi express hii ili ya leo ililangu jina ni Sunday Shomari na mimi ni Patrick Ndwimana.