Kiswahili ya sauti ya Saudi Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.4 Kisangani nchini DRC, 107.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na mziki, lakini kwanza, hizi hapa habari kuu za dunia. Nam msomaji wako ni mimi BMJ Mridhi. Tunaanzia huko Msumbiji ambako Umoja wa Mataifa unaripoti kwamba jumla ya dola bilioni 1.2 zimechangishwa mjini Beira katika mkutano wa kimataifa wa siku mbili wa ufadhili kwa ajili ya ujenzi wa miundo msingi, miundo au ujenzi mpya wa kijamii, uzalishaji na miundo mbinu katika nchi hiyo ya Msumbiji kufuatia yale ambayo yalitokea nchini humo ambapo kimbunga au vimbunga kadhaa viliathiri maeneo mbalimbali mbali, katika taifa hilo lililo kusini mwa Afrika. Maeneo mengine yaliyoathiriwa ni pamoja na nchi ya Tanzania na Malawi wakati vimbunga vilipogonga katika, uh, katika eneo hilo mapema mwaka huu. Tutakuletea taarifa zaidi katika matangazo yetu hapo baadaye. Kwingineko, baraza la katiba nchini Algeria limesema kwamba uchaguzi wa urais ulipangwa kufanyika mapema mwezi Julai hivi, hivi mwaka huu nchini, nchini humo Uh, umeahirishwa kwa muda usiojulikana. Baraza hilo linasema leo Jumapili kwamba ni vigumu kwa, kwa nchi hiyo kufanya uchaguzi wa kumtafuta mridhi wa rais aliyeondolewa mamlakani Abdulaziz Buteflika kama ilivyokuwa imepangwa mwezi ujao, kwa sababu wagombea wawili wa, wa, wa pekee wamekataliwa na baraza hilo. Baraza hilo limesema kwamba limekataa maombi ya watu hao wawili kwa sababu hawakutimiza masharti yanayohitajika kwa mtu kuwania urais. Katika taarifa kupitia televisheni ya taifa hilo, baraza hilo limesema kwamba sasa ni wajibu wa rais wa muda Abdelkader Bensalah kuunda tume ya uchaguzi na kukamilisha mchakato wa uchaguzi huo hadi pale rais mpya atakapoapishwa. Waandamanaji wamekuwa wakiwataka wandani wa Buteflika kujiuzulu ili kutoa nafasi ya mabadiliko mapana ya mchakato wa kisiasa kabla ya uchaguzi kufanyika, licha ya kwamba katiba ya nchi hiyo inahitaji uchaguzi ufanyike katika kipindi cha siku tisini kufuatia kuondolewa kwa rais. Sasa hatima ya uchaguzi huo haijulikani kwa, kwa sasa. Raisi Donald Trump na mkewe Melania Trump wataanza ziara ya siku tatu nchini Uingereza hapo kesho. Hii si mara ya kwanza kwa Trump kuzuru Uingereza kama rais, lakini ndio ziara yake ya kwanza ya kitaifa. Ziara rasmi ya kitaifa nchini Uingereza hufanyika baada ya kiongozi wa nchi au serikali kualikwa rasmi na Malkia Elizabeth wa pili. Mwaliko ulitolewa kwa Rais Trump muda mfupi tu baada ya rais huyo kula kiapo mwaka 2017, lakini maswala kadhaa ikiwemo pamoja na kuhofia hali ya usalama yakapelekea mipango ya ziara hiyo kutofaulu hadi sasa. Kwa mujibu wa ratiba rasmi kutoka White House, kati ya shughuli yatakazokuwa nazo Rais Trump wakati wa ziara hiyo ni kuhudhuria maadhimisho ya miaka sabini na mitano tangu uvamizi uliotekelezwa na muungano wa kijeshi wa nchi kadhaa maarufu D-Day uliofanyika mwezi mnamo mwaka wa 1944 wa wakati wa vita vya pili vya dunia ambapo takriban wanajeshi elfu mia moja hamsini na sita wa Marekani, Uingereza na Ufaransa walishiriki ni maraisi kumi na wawili tu wa Marekani ambao wamezuru Uingereza kufikia sasa, na ni wawili peke yao ambao wamepata mwaliko rasmi wa kitaifa wakiwa ni o b mwak2 na Barak Obama aliyefanya ziara nchini humo mnamo mwaka wa 21. Hii ina maana kwamba rais Trump atakuwa ni rais watatu kupata mwaliko huo rasmi wa kitaifa. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka Washington. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imetangaza kwamba itahitaji taarifa za mitandao kutoka kwa mitandao ya kijamii kutoka kwa watu wanaoomba viza kuingia nchini. Aidha, kanuni hizo mpya zinawaagiza watu wote ambao wanafanya maombi ya viza za kutembea hapa Marekani kuorodhesha anwani zao za barua pepe na nambari za simu ambazo wamekuwa wakitumia kwa angalau miaka mitano kabla ya kutuma maombi hayo. Hata hivyo, baadhi ya watu ambao wana vyeti vya kusafiria vya kidiplomasia huenda wasihitajike kutimiza masharti hayo. Kanuni hizo mpya zilipendekezwa mwaka jana na Rais Trump kwa mara ya kwanza. Maafisa wa serikali ya Marekani wanasema ya kwamba wanaomba visa pia wataulizwa iwapo wamewahi kushiriki katika vitendo vya kigaidi. Kwa mujibu wa idara husika, maagizo hayo yataathiri takriban wageni milioni 15 kutoka nchi za nje na China imesema kwamba Marekani ndiyo ya kulaumiwa kwa kuvunjika kwa mazungumzo ya kibiashara kati ya nchi hizo mbili mapema mwezi uliopita na kwamba Beijing haitalegeza msimamo wake kuhusu swala hilo. China imesema leo Jumapili kwamba Marekani ilibadilisha msimamo wake wakati wa mazungumzo hayo na kuongeza kwamba ushuru hautatatua mzozo wa kibiashara kati ya mataifa hayo. Naibu wa waziri wa biashara wa China Wang Shuwen amewaambia waandishi wa habari hii leo kwamba wakati mazungumzo kati ya China na Marekani, nchi yake imekabiliana na changamoto nyingi, lakini imekubali baadhi ya matakwa ya Marekani, ingawa Marekani imekuwa ikibadilisha misimamo yake mara kwa mara. Ingawa Trump amesema kwamba yuko tayari kukutana na mwenzake Shi Jinping baadaye mwezi huu Wakati wa mkutano wa G20 nchini Japan, utawala wa Shi haujasema lolote kuhusu uwezekano wa mkutano huo na haijulikani kama pande zote mbili zitarejelea mazungumzo hayo ya kibiashara licha ya misukosuko ambayo imesababishwa na kusambaratika kwa majadiliano hayo. <muchas> Mskilizaji wa VOA popote ulipo, taraju uko salamu asalimin. Huu ni wakati ukifata kile kipindi ukipendacho cha salamu na muziki. Msimulizi wako leo ni mimi Patrik Ndwimana, nikiwa tayari kabisa ndani ya studio kupeperusha salamu zako kwa ndugu, jamaa na marafiki, vilevile vile kukuletea ngoma safi sana ambazo bila shaka zitakufurahisha. Najua leo umetulia vizuri nyumbani ukisikiliza matangazo yetu moja kwa moja kutoka jijini Washington DC, lakini kabla ya kuanza kusomea ujumbe wako na kukupa fursa ya kutuma salamu kupitia njia ya simu, na kukaribisha na kibao hiki safi kabisa kutoka Nigeria. Anayeingia hapa ni kijana Wizkid, na ngoma yake nzuri sana Show The Money. show me your body. go you. nini, nini, mani, bo. Baby, me your body. Don't go take your love for granted. nam baada ya kusikiliza ngoma hii sholemani na Wizkid kutoka huko Nigeria na sasa naanza kukusomea ujumbe wako mpenzi msikilizaji. Anayefungua kipindi cha leo ni Liaku Mohoj, anasema au mwite Babu Esther, kutoka huko Kobenhavn ni Denmark, ni Denmark huko. Anasema anapeperusha salamu kwa Hedengasa wa Mpanda Katavi, Mawazo Malemi wa Mpanda Katavi, Alfons Ntinda Mzindakaya wa Mpanda Kalavi, ujumbe anasema tupo pamoja sana naye. Lukas Alberto Mseti wa Dar es Salam, Tanzania, anatuma salamu zake kwa Isak Petro, Erike Masawe, Rutahiwa Busisi, Mbaga Karimu Kingi, Majuto Filbert, Jonathan Nkenshambi, pamoja na wazazi wake, baba yake Mzee Alberto Mseti na mama yake Mosi Lukas, wote wakiwa huko Jamisanga, Butiama. Ujumbe mwingine ni wake Ismaili Saki kutoka huko Mandewa, Singida. Anasema salamu zake ziende kwa Kura Omari, Gazaboys, Sombi Mtemi, Mgenyi wa Mgenyi, Mtandu wa Ntandu, Dafi nyandekwa na mwisho kabisa kwa mtangazaji wa zamu na kushukuru sana. Ismail Saki kwa niaba ya wenzangu wote kutoka VOA baada ya kusoma ujumbe kutoka kwa wasikilizaji wetu. Na sasa tunampokea msikilizaji wa kwanza kwa njia ya simu. Karibu msikilizaji, unaongea na Mosesi Edward kutoka Power Family, Baradalalu, Manyara. Salamu za kwanza kwa huyu Emmanuel Mwaya Mnyampanda akiwa Arusha, za pili kwa Bakari Hamisi akiwa Dar es Salaam, za tatu na kwa Erik Masawe akiwa Dar es Salaam, za nne kwa Ema Shirima akiwa Arusha, za tano kwa Joni Mwanga akiwa Singida, za sita kwa Marco Sule akiwa Basutu, Manyara ujumbe nawatakia siku njema. Asante sana kwa salamu zako, zimepokelewa na zitapeperushwa bila wasiwasi wasi. hiki ni kipindi cha salamu na muziki ambacho unaendelea kusikiliza na sasa, tunaungana naye msikilizaji wa pili kupitia njia ya simu. Karibu msikilizaji. Asante sana kwa jina. Naitwa Baraka Raba ni weesltokea maamanyevu Kigoma na tuma salamu wafikie, wa kwanza maki ni hayo Donald Jobson Amani ni vizuri Godo la Kibereda kiongozi mstaafu sija fuguru. kuna Elia Sujuma Kigani, kuna Selestini Kajuna, kuna Muhamed Ramadhani Makonda, kuna Shedu Kisamueli Kitiba, kuna Kingi Obed vinaozikashinga Ngara, kuna Baraka Meja Matioro jumbe. nawatakia wikendi njema naam. Kipindi ni Salamu na Muziki, ambacho kinaendelea kuwafikia kutoka studio za Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Baada ya kuisikiliza ngoma ya kwanza ambayo iliifungua kipindi hiki kutoka huko Nigeria, sasa tunaruka milima na mabonde, tunaelekea huko DRC, tunaungana naye Kofi Olomide na ngoma yake safi sana inaitwa chuchu chuchu. chuchu. tukiendelea na ujumbe wa wasikilizaji wetu. Hapa napokea ujumbe wake Kulwa Mahona wa Igunga, Tabora, Tanzania. Anasema salamu zake ziende kwa Doto Mahona, Doi Mkama, Maige, mbona Mahona Makunga anasema ujumbe tukumbukane. Basi naye Kipala Nzikoba wa Kasindaga Mleba, Tanzania, anasema salamu zake anazipeperusha kwa Dickson Baraka, Masumbuko Suke, John wa Ilangaka Geita, Amadi William Bahati, Kipala Katonda Nzikoba, Fabian Nzikoba. Vilevile vile ametuma ujumbe kwa Frank Matei, Solomon Njiku Masanga Ngasa niko Mgavilo, DJ Vumi lalala anasema ujumbe, fikiri kabla ya kutenda upate jibu mapema. Asante sana kwa ujumbe wako huo, safi sana na hivi sasa tumkaribishe mpenzi msikilizaji mwengine kwenye laini ya simu. Karibu katika kipindi cha salamu na muziki. Naitwa Kasimu Adiia. Hiyo ni jina ya um, mtandao lakini kamili. Kwa kitambulisho, naitwa Kasumu Adis Yata, kutoka huku nchini Kenya, jimbo gati, gatisi la Kamega e, sapkaundi ikiwa Matu Koyonzo. Nataka kutuma salamu zangu kwa baba e, yangu na mama yangu na pia mandugu naanta. Mama yangu anaitwa Sailab Nekeso wali, baba yangu anaitwa Siata Kisika, ndugu yangu anaitwa Ismail Ojambo Siata Bashir Ojen Kisika, na dada yangu eh, akiwa baharini anaitwa Amida Pasca, bila kumsahau mamaangu mwingine naitwa Katherine Ongwe. Kipindi hewani ni salamu na muziki, bado tunaendelea kupokea simu za wasikilizaji wetu. Msikilizaji mwingine kwenye line ya simu na kukaribisha, tuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki. Hapa naongea na Mr Gaza Boy aka Kiraka, natokea pande za Singida Makiungu. Salamu zangu za leo naomba nizivurushie kwa watu wafuatao, moja kabisa ni Hussein Chuma akiwa pale za saba saba pale Dodoma anamwambia salamu zimsikie. Nambari mbili zifika kwa jamaangu mmoja anaitwa Jaffari Kopo, anapatikana pande za Moshi Kilimanjaro, nawambia tuko pamoja. Salamu ya na ya, ya tatu iende kwa Raymond Masawe, naye anapatikana pale pande za Moshi pale namwambia tuko pamoja. Salamu za nne zimfikie jamangu mmoja naitwa Kashinje, mjomba wa watu baadhi huko aliko, naye anasema salamu zimfikia. Salamu zangu za tano ziende pa pande, pande za Singida zikutana moja, Mpengi, na jamaangu mmoja naitwa Sombi Mtemi, anapatikana pande za Jineri pale na bwana, katika ujumbe nawambia, maisha ni kutafuta na sio kutafutana, sio kila kieleacho kwenye maji ni chepesi. Pamoja sana, mzee, asante sana, nashukuru, asante sana, natakia siku njema. Sawa kabisa. Naam, kama nilivyosema, nimewaandalia vibao murua sana, vibao ambavyo bila shaka vinaendelea kuliwaza msikilizaji wa VOA Express popote pale ulipo, ikiwa ni huko Afrika Mashariki au Maziwa Makuu. Baada ya kusikiliza ngoma yake Koffi Olomide chuchu kutoka huko DRC, sasa tunaelekea huko nchi jirani ya Burundi. Tunaungana naye Kidumu. Jean Pierre Nimbona ndiyo jina lake, lakini jina la umaarufu, jina la usanii ni Kidumu. Hapa anakuja na ngoma yake safi sana kabisa, inaitwa nipe nguvu. Twende kazi. Chulisa mekaniki upendo wako papa, Kwa walimwengu wewe ni mwema, Papa baba wa huruma na unatunia. Si watoto takusifu atutakwa budu na viumbe za kila aina kuna sisi kwa mfano wake. Mungu Baba ni mwenye kutujali Mungu Baba ni mwenye kutupenda, kutupenda. Umelipa ngapi kwa ukai wako? Umepana lini kwa kubarikiwa? Mungu ni mwema mwema. Baada ya kuipata ngoma hiyo safi kabisa ya kidumu ambayo inaitwa Nipe Nguvu tunaendelea kusoma ujumbe wa wasikilizaji wetu hapa. Anapokea ujumbe wake Sayenda Mabula Magesha kutoka Nyakangolwa, Bariadi, Tanzania, anasema salamu zake ziwafikie wafuatao: Grace Simon Seni, Reina Shani, Ismail Togolani, Nyanda Mayala, Juventus Joas Ntalima Maije, Mbona Ntamisemi, Edward Mayenga, Shashi William Kitengai, Masumbuko Elias, Michael Paul Nonga, Sombi Mtemi Joni Ndongo Masota Tandula Malimi Utogwa Wilson na Mbongoshi Jagira. Ujumbe anasema nawatakia siku njema. Naye Kalabaga mjukuu wa Malangwa Buzi kutokea Mwamoto Bariadi Tanzania anasema salamu zake ziwafikia wafuatao: Sayeda Mabula Magesha, Filibert Jonathan Kenshambi, Grace Simon Seni Reina Shani, Emmanuel Ntombi Ismail Togolani, Maije Mbona, Ntamisemi, Edward Mayenga Nshashi, Masumbuko Elias, Matayo Butwange, Peter Muhula, Elisha Maige, Mbogoshi Jagira, Butogwa Wilson, Malangwa Sai na lenga chapati, lenga chapati kabisa. Ujumbe: maombi ni mojawapo ya silaha za kumshinda mwovu shetani. Ujumbe safi kabisa. Kwa siku ya leo ya Jumapili. Halo, tumpokee msikilizaji mwengine kwa njia ya simu. Asante. Kwa jina naitwa Johannes ite Joni kutoka Kagogo, wilaya ya Mreba, mkoa wa Kagera, Tanzania. Ninapenda kuwatumia salamu ib aakiwa nshamba mreba kayangu wazizi yakiwa Marekani na watu wana kadogo wote kwa ujumla wakiwa Kagogo njamba. Yeah, ujumbe hukumi ya wapande. Asante sana kwa ujumbe wako mpenzi msikilizaji, na hapa sasa napokea ujumbe wake Priscus aneyeli sambaya kutoka huko Nzega, Tabora, Tanzania. Anasema salamu zake ziwafikie awapendao, kwanza kwa mtangazaji wa zamu nashukuru sana, Baba mzazi wake Anaeli Mlasani akiwa Leto Useri, mama yake mzazi Monika Anaeli akiwa Leto Useri, mjomba wake Gabriel Kibe Sambaya akiwa Korongoni Moshi, Sombi Mtemi akiwa Mamise Singida, Vedasto Romani akiwa Nzega, Inocenti Kileo akiwa Nzega, Solomoni Njiku akiwa Nzega, Sudi Nshinga akiwa Nzega, Saimoni Marwa Mseti akiwa Nzega, Zakaria Venance akiwa Hidaru, Nzega. Ujumbe anasema uzee haukimbiwi jameni <laughs> kabisa huo ni ukweli, huwezi kukimbia uzee. Kwa kumaliza kusoma ujumbe wa wasikilizaji wetu, na upokea ujumbe wake Banza Kabemba de Lavi anasema ni kutoka Rockford, Illinois, hapa Marekani. Anasema salamu zake ziwaendee watu wafuatao: Kalombe Kankole pale DRC, Katanga Fube na Kalasa Kiwele Mukupandaile Kabunda Zongwe Kaunda Kataya na Kankundi Kasimisi. Ujumbe wako umefika, bwana Banza Kabemba de Lavi ambaye uko hapa Marekani, katika jimbo la Illinois. Na sasa mpenzi msikilizaji, tunaelekea kwenye mwisho wa kipindi chetu cha leo, na washukuru wote ambao mliweza kutuma ujumbe, na washukuru wote waliopiga simu na wageni, kiwatakia kibao hiki safi kabisa, reggae music, naitwa reggae roots kutoka kwake Morgan Heritage. Hadi hapa sina la ziada. Patrick uimana ambaye nilikuwa naye katika kipindi cha leo na wageni, nikiwatakia siku njema ya Jumapili na usiku mwema popote pale. Ni mtindo wa rege hapo ukisindikiza salamu na muziki. Hivi leo ulikuwa naye Pato uh, kwa jina lingine Patrick Nduimana akikuendesha mpango huo kwa leo. Kumbuka kwamba uh, salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hukujia kila siku ya Jumapili, uh, saa na wakti au uh, siku na wakti kama huu uh, wa leo. Basi naona muda umekimbia hapa studio na desturi yangu kabla hatujaondoka basi na kusomea muktasari wa habari na, na kutakia usiku mwema. Jina langu BMJ Mridhi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo amesema kwamba utawala wa Trump uko tayari kufanya mazungumzo na Iran lakini bila vikwazo vyovyote. Iran imekuwa ikikosoa Marekani kwa hatua yake ya kujiondoa kwa mkataba kuhusu uzalishaji wa zana za nyuklia ambao ulitiwa saini mwaka elfu mbili na kumi na tano na raisi wa wakati huo wa Marekani, Barack Obama. Rais Donald Trump na mkewe Melania Trump wataanza ziara ya siku tatu nchini Uingereza hapo kesho, na hii si mara ya kwanza kwa Trump kuzuru Uingereza kama rais, lakini ndiyo ziara yake ya kwanza kita, ya kitaifa. Ziara rasmi ya kitaifa Uingereza hufanyika baada ya kiongozi wa nchi au serikali kualikwa rasmi na Malkia Elizabeth wa Pili. Na wizara ya mambo ya nje ya Marekani imetangaza kwamba inahitaji taarifa za mitandao ya kijamii kutoka kwa watu ambao wanaomba viza kutoka kuingia hapa Marekani na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo ni mimi Kenneth Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.