Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Barabara kabisa. Hiyo ni VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Leo ikiwa ni Mei tarehe 27 mwaka 2019 ikiwa ni siku ya Jumatatu. Sandey Shomari, jina langu mimi ni Patrick, ni Patrick Nduimana. Nimekusha sema kwamba niko na jama yangu Sunday hapa, hakuna umuhimu wa kuakutaja. <laughs> Tena bana, umeshanitaja bila shaka Patrick, nashukuru sana kwa kunitaja. Lakini msikilizaji, naweza kusema tu kwamba ikiwa leo ni Jumatatu e, ni siku ya Memorial Day hapa Marekani, ambapo wengi wako majumbani na shughuli za serikali, wafanyakazi wa serikali na wanapumzika, ikiwa ni siku ya mapumziko kwa wengi, hasa ikiwa ni siku ya kuwakumbuka mashujaa wa vita hapa Marekani, vita mbali, mbali na nchi hii imeshiriki na watu, watu katika maeneo mbalimbali kuwakumbuka na kuwaenzi wale waliopoteza maisha yao kutetea nchi yao. Basi, msikilizaji, tayari mambo ni mengi kweli, kweli nimekusha jaa tele kama pishi la mchele kuletea mambo mbalimbali mbali, e, yanaendelea katika kipindi chetu cha leo ambako huko bara la Ulaya Naam, kuna uchaguzi uliofanyika wa mabunge ya Ulaya tutaangalia <coughs> vipi matokeo ya muda. Uh, vilevile tutakwenda huko Burundi ambapo kuna habari inayohusu vijana. Tutapata mengi zaidi tukiungana na kijana mmoja mjasiriamali wa huko Burundi. Lakini vilevile vile, Sunday, katika makala ya barazani leo tuna makala pana kidogo hivi, itazungumzia kuhusu majukumu ya mme na mke katika kazi za nyumbani. Tutaungana na uh, mtu ambaye atatupa kama vile ushahidi kidogo, anavyojihusisha na katika maswala, ya maswala ya nyumba haya <laughs> kazi za nyumbani akiwa yeye ni baba wa nyumba vile, vile, vile siyo? vile, hmm. Haya, hayo ni baadhi tu ya yale mengi ambayo tutayazungumzia. Naam, bila shaka pia leo vile vile kwenye Express tutaangalia hmm. Kombe la Dunia kwa vijana chum, chini ya umri wa miaka 20, Senegal ikiwa na bara la Afrika imekushasonga mbele na kuingia katika raundi ya pili baada ya kutawanga jana timu nyingine. Wanafanya vizuri bila shaka, Sunday utawajuza bado mengi wasikilizaji wetu kutoka Afrika mashariki na maziwa Makuu, haya bila kuchelewa, Sunday tuangalie habari ambazo zinazungumzwa zaidi. Tukianzia huko DRC, kuna habari ya watu thelathini na wawili ambao wamefariki katika ajali ya boti iliyotokea usiku wa Jumamosi kwenye ziwa Maindombe katika jimbo la Maindombe, ni kusini magharibi mwa Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo. Watu 183 walinusurika, na kulingana na taarifa ya vyombo vya habari vya DRC Nahodha wa boti hilo alikamatwa kwa uchunguzi zaidi. E, sawa kabisa. Lakini vilevile vile, vile msikilizaji, tuangalie hali ambayo e, kama walivyosema Patrick yamekuwa yakiendelea huko e, ambapo katika eneo letu la Afrika Mashariki huyu ni afisa balozi maafisa afisa wa, balozi balozi wa za Tanzania, Tanzania Marekani, Uingereza na Ufaransa pia e, Rusia, Burundi na Sudani Kusini wanasema leo waliwasili kwenye eneo la mpaka kati ya Uganda na Rwanda ili kushuhudia shughuli ya ukabidhi mwili wa raia wa Rwanda aliyeuawa siku ya Ijumaa na wanajeshi wa Rwanda ndani ya ardhi ya Uganda, na hii ni kwa mujibu wa serikali ya Uganda. Lakini Sunday Rwanda ilikanusha hmm, kwamba raia huyo ambaye inasemekana alipigwa risasi baada ya kukaidi amri ya kusimama wakati akivuka mpaka na bidhaa za magendo hakuuawa ndani ya ardhi ya Uganda. Nam wanasema kwamba katika tukio hilo raia mwingine wa Uganda Naye aliwawa na, na wanajeshi wa Rwanda. Sasa, Rwanda wanasema inaishutumu Uganda kutoa ripoti za uongo kuhusu tukio hilo la Ijumaa na uhusiano kati ya nchi hizo mbili unaonekana kuzidi kuzorota kila nchi kila umo mwingine e, kutaka kuyumbisha usalama wake. Na taarifa tu iliyotolewa leo na gazeti la New Times huko Rwanda ili kuonyesha kwamba uhusiano kati ya nchi hizi mbili jirani sio mzuri, polisi ya Rwanda inasema raia wake wawili walitekwa nyara Jumapili na afisa wa upelelezi wa jeshi la Uganda kwenye kijiji kimoja cha Uganda kilicho kwenye umbali wa kilomita mia, uh, kilomita moja na nusu, hmm, na mpaka wa Rwanda lakini polisi ya Rwanda inadai raia hao walitekwa wakati hujielekeza kwenye sherehe za ubatizo za mtoto wa rafiki yao Mganda, na wanasema pia kwamba Uganda haijatoa maelezo zaidi eh, kuhusu hayo madai ya polisi wa Rwanda. Vilevile vile upande wa Somalia na Kenya ni kwamba uhusiano kati ya Somalia na Kenya unazidi kuwa mbaya. Somalia imewakataza afisa wake kuhudhuria mikutano yote inayofanyika mjini Nairobi. Wanasema kwamba Somalia imechukua hatua hiyo baada ya afisa wake watatu kukataliwa wiki iliyopita kuingia jijini Nairobi kupitia uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta, e, kuweza kushiriki mkutano ulioandaliwa na, na Umoja wa Ulaya tulizungumzia ile habari ya uchaguzi wa wabunge katika bara la Ulaya. Ni kwamba vyama ambavyo vimekuwa vikikosoa umoja wa Ulaya vinaongoza kwenye kura katika uchaguzi wa bunge la umoja huo nchini Uingereza, Ufaransa na Itali. E, sawa kabisa nawasema pia kwamba mataifa haya ishirini na nane yenye wanachama wa Umoja wa Ulaya inaonekana kama vima hivyo kuongeza kwenye uchaguzi ambao hufanyika kila miaka mitano, na kwa hivyo kuongeza viti vyao kwenye bunge la wajumbe wa wapatao 751 na kutoka mia hamsini na moja hadi mia sitini na sita, sitini na tisa na chama cha Matteo Salvini cha Lega nchini Italy kimepata ushindi mkubwa kikielekea kujipatia karibu asilimia 30 ya kura nchini humo, ambapo Salvini amesema kuwa wapiga kura wamempa nafasi ya kihistoria ya kuibadilisha umoja wa Ulaya. Na wakati huo huo Salvini amempongeza Marine Le Pen kutokana na ushindi wa chama chake dhidi ya chama cha rais wa Ufaransa Emmanuel Macron cha En Marche pamoja na ushindi wa chama kipya cha Brexit chini ya uongozi wa Nigel Farage nchini Uingereza, amesema uh, kuwa hatimaye wataweza kuikomboa Ulaya kutokana na miongo miwili ya uongozi wa kibepari na sheria za wenye mabenki. tukisubiri kuungana mm -hmm. na kijana mmoja mjasiria mali huko Burundi, bado producer anamtafuta mawasiliano yakitulia kidogo tunaweza kumpata. Eh, ni kwamba tu nilivyozungumza, ni, ni kwamba huko Burundi, serikali ya Burundi wiki no. iliyopita mm -hmm. kuna maamuzi yaliyochukuliwa kwenye baraza la mawaziri la wiki jana eh, kwamba sasa serikali kwa kushirikiana na benki za hapo Burundi wataunda benki ambayo itakuwa kazi yake kabisa ni ku, eh, kufadhili kama vile kutoa mikopo kwa wale vijana ambao watakuwa na miradi mbalimbali mbali ya, ma, ya maendeleo mm. Hii ni baada ya kuonekana kwamba vijana wengi wa Burundi wanakutana na changamoto nyingi eh, hawana ajira eh, na kutokana na takwimu ambazo zilitolewa na Umoja mm, wa Mataifa kupitia kitengo cha maswala ya uchumi barani Afrika inasema kwamba Asilimia hamsini ya vijana wa Burundi ambao wana umri ulio chini ya miaka thelathini hawana ajira mm. Hii ni ripoti ya mwaka elfu moja, hii ni ripoti ya mwaka elfu mbili na kumi na sita, lakini kuna taasisi moja ambayo ni shirika la kiraia ambayo linafanya utafiti kuhusu mambo ya uchumi na mambo ya ajira, hivi karibuni ilisema kwamba nchini Burundi, kati ya asilimia sitini na asilimia sitini na tano ya vijana ambao wanaishi mijini hawana kazi, wanatimu masomo na lakini hawapati ajira. Ni kweli kabisa kwa sababu nafikiri swala hili itakuwa ni swala muhimu sana na mtambuka wakati huu, kwa sababu Patrick, tunafahamu kwamba eneo zima la Afrika Mashariki, eneo zima la Afrika hivi sasa, e, swala la ajira kwa vijana ni swala ambalo linapewa kipaumbele na swala ambalo limekuwa ni changamoto kubwa kubwa kabisa ambayo pengine kama wataweza kufanikisha mpango huu e, unaweza kuwa mpango mzuri sana kusaidia eneo hilo, na pengine wengine wakaiga mfano huo, inaweza mm -hmm, kuwa ni mfano mzuri kabisa, kama unavyosema, sababu serikali ya Burundi imechukubalisha kutenga dola za Marekani milioni sita ni pesa ya Burundi bilioni kumi ili kama vile mtaji wa kuanzisha mradi uh, huo au mpango huo, lakini vilevile vile, wilaya nazo zitawajibika kutoa uh, mitaji ili kufanikisha mpango huu, wilaya zote za Burundi zitakuwa uh, na mitaji ya asilimia 85, na vijana wanatakiwa kuwasilisha miradi yao, inapelekwa kwenye tume maalum za kiufundi kuchunguza ile miradi kwamba ni miradi ambayo ni inafaa, alafu kwa hiyo ukibahatika, uh, unaweza ukapewa pesa yako na unaanza ku pesa pesa zako maana unazo pesa pale, hmm. tunaambia kwamba mawasiliano kati ya Washington DC na Bujumbura hatujaweza kufanikiwa, eh, lakini ni kwamba kijana huyo uh, tulipozungumza naye kabla ya kuja hapa studio alikuwa ametuambia kwamba na yeye ni mjasiria mali naam eh, kwa hiyo angetupa mengi zaidi namna alivyopokea uh, fikra hii hmm. au mpango huu wa serikali ya Burundi kuweza kuwasaidia vijana hasa uh, wakati inajulikana kwamba katika nchi hiyo vijana wengi wengi kabisa, wale ambao wanahitimu masomo yao ya chuo kikuu wanakaa, lakini hawapati ajira. Hilo ni swala ambalo kwa kweli itabidi tulifuatilie kuweza kweli, kweli, eh, kujua jinsi mambo yanavyokwenda kwa upande wa vijana. Lakini vilevile nikiangalia hapa kwenye mtandao wetu wa Facebook tayari baadhi ya watu wanatuma maoni yao hapa. Namwona Amosi Mayala akiandika kutoka Dar es Salaam, asema nawapata vizuri kwelikweli kweli, na akiweza kwamba maoni hayo yanafaa E, vijana wa Burundi watafanikiwa basi, kama ikitokea mambo itakuwa mazuri. Lakini vile vile namwona Gerbati Isamilo akiwa Mwanza, anasema nawapata vizuri, ngolio wa ngolio. Yuko wapi huyu? Anasema yuko Magu. Naye Patrick Madale anasema pia nawapata vizuri. Basi moja kwa moja hayo ni maoni ambayo tunayapokea e, kutoka kwa wasikilizaji wetu ambao kwenye mtandao wetu wa Facebook. Nam, bila kuchelewa tuelekee kwenye habari za dunia. Raisi wa Marekani Donald Trump na waziri mkuu wa Japani Shinzo Abe hivi leo wamekuwa na maoni tofauti kuhusu iwapo majaribio ya makombora yaliyofanywa na Korea Kaskazini yalikiuka azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa. Hata hivyo, wameungana kwenye suala la kufanikisha kuondoa silaha za nyuklia kwenye peninsula ya Korea. Akizungumza na wanahabari mjini Tokyo muda mfupi baada ya mazungumzo na Abe, Trump amesema majaribio hayo ya silaha yalilenga kujitafutia umaarufu kwa kiongozi wa Korea Kaskazini, Kim Jong Un, na kwamba yeye binafsi hayamsumbui. Hata hivyo, Abe amesema kuwa yalikiuka azimio la baraza la usalama. Amerejea kusisitiza kwamba katika mashauriano na Korea Kaskazini, serikali yake ina hamu kubwa ya kusuluhisha swala la Wajapani waliotekwa nyara na watu wa Korea Kaskazini. Matamshi ya Trump yanaonekana kulenga kwenye maswala ya kiuchumi, akiashiria matumaini yake kuwa watafikia makubaliano ya kibiashara na China na Japani ambayo yatapunguza nakisi yatapunguza mgogoro wa biashara kati ya China na Marekani. Polisi wa Ufaransa wamekamata mshukiwa anayehusishwa na shambulizi la bomu ikilopita kwenye mji wa Lyon lililojeruhi watu 13. Waziri wa mambo ya ndani wa Ufaransa Christopher Kastana amesema hayo mapema leo kupitia ukurasa wake wa Twitter bila kutoa maelezo zaidi. Ofisi ya mwendesha mashtaka mjini Paris inayoshughulika na, na masuala ya ugaidi nchini humo baadaye imetoa taarifa za kuthibitisha kwa mata kwa mwanaume huyo mwenye umri wa miaka 24 mjini Lyon. Mshukiwa huyo amekuwa kisakwa tangu siku ya Ijumaa baada ya bomu la kienyeji lililojaa misumari na vyuma vingine kuwekwa nje ya duka moja maarufu la mikate mjini humo na maelfu ya wafungwa nchini Uturuki wamemaliza mgomo wao wa siku mia mbili wa kutokula chakula baada ya kiongozi wa Kikurdi anayezuiliwa gerezani Abdullah Osalan kukubaliwa kuwaona mawakili wake kwa mara ya kwanza baada ya miaka nane. Osalan, kiongozi wa chama cha Kurdish Walkers ilichopigwa marufuku amewasihi wa wafuasi wake kumaliza mgomo. Ombi lake lilikuwa na maandishi liliowasilishwa na mawakili wake Jumapili baadhi ya wabunge wa kikundi waliungana na wafungwa elfu tatu na wengine katika kukataa chakula isipokuwa kile cha maji, hadi Ochalan anayezuiliwa katika gereza la Imrali atakapokubaliwa kuzungumza na wakili wake. Chama kikuu cha upinzani Zimbabwe kimemchagua Nelson Chamisa kuwa kiongozi wake. Ni mkutano mkuu wa kwanza wa chama cha MDC kufanyika tangu alikuwa kiongozi na mwakilishi wa chama hicho Morgan Changirai kufariki dunia mwaka jana. Chama hicho kimegubikwa na mvutano wa ndani na ushindani tangu kufariki kwake mwaka jana. Chama hicho kilipoteza kwa kura chache tu uchaguzi mkuu uliopita wa mwaka 2018. Naam, mambo mazuri kabisa. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC, nikiwa hapa studio na mwenzangu Sunday Shomari. Nama, moja kwa moja, msikilizaji kama Patrick anavyosema, siku ya Jumatatu ndani ja, ya nyumba tumekusha vitu, vitu, jaa tele hapa, kufanya vitu, vitu, vizito kwelikweli. Patrick, tumeuliza swali kwenye Facebook, tumezungumza na msikilizaji wetu kujua, je, inapokuja kazi za nyumbani, kazi za ndani, nani mwenye jukumu kubwa la kuchukua kazi hizo, baba, mama, au wote kwa pamoja, swala so, hmm, zima la kupika, kufagia, kudeki <laughs> kila kitu kuba, kubeba watoto, kubadilisha nguo watoto, kuvalisha maziwa na kadhalika, kuonyeshwa na kadhalika, nani mwenye kazi ile? Haya, moja kwa moja kwenye laini ya simu tunaye eh, ndugu Abdul Nzeimana akiwa huko Brussels. Abdul Nzeimana, karibu kwenye VO Express. Ah, asante sana, asante sana ndugu Patrick eh, na ndugu Shomari nasema eh, ongera kwa uchapaji wenu kazi bila shaka bila shaka, sisi tunakutakia ramadhan karim, asante sana sana. Naam habdul zeimana, uh, bila shaka mada yenyewe umeisikia na wewe. Kabla ya kuelekea Brussels kuendelea na maisha yako, uliishi huko Burundi, manaake wewe ulikuwa katika zile nchi ambazo kuna tamaduni zinazosema kwamba kazi ya nyumbani ni mama tu, basi labda eh, labda utu na najua zaidi. Tulipokuwa huko Burundi, nafikiri sijasema uongo, tulikuwa na wale watumishi wa ndani ambao wanafanya kazi ya kupika, wale wasaidizi, wana wanawaita mahouseboy, wanatupikia chakula, wanafua nguo. Basi ulipofika Ulaya sijui uliendelea na utamaduni ule ule wa kuwa na mtumishi wa ndani anashughulika, au mama ndiye anashughulika? Tueleze tu basi. La hasha, nilipofika ulaya e, singeweza kuendelea na, na utamaduni ule wa kule nyumbani. Na hili jambo inabidi wengi walielewe, mazingira ya ulaya na mazingira ya kule kwetu tofauti kabisa, kama usiku na mchana. E, utakapofika ulaya wale wasaidizi wa nyumbani, iwe house tela au iwe yule kijana mwingine wa kufanya kazi nyumbani hao hawapo, huduma hizo huwezi kuzipata. Sasa unawajibika moja kwa moja wewe kuanza kufanya kazi hizo za nyumbani, yani kupiga deki ni wewe, kuosha vyombo ni wewe. Haya, kuna mengine ukiwa na watoto, kuwapeleka watoto shule. Kama hapa kwetu hawakubali kabisa mtoto kuja shule mwenyewe mpaka atapofika na, atapokuwa na miaka kumi na, na, na minne, mm -hmm. Lazima umpeleke mtoto shule wa kuone kama wewe mzazi umemfikisha na kwenda kumchukua shule. Hivyo hivyo lazima ufike shule wende ukamchukue mtoto. Sasa kwa akili tu inaonekana kuwa kazi hizi zote hawezi kufanya mwanamama, mm -hmm. na wengi ambao wanataka kuja na tamaduni hizi za nyumbani uziamisha hapa, basi wanapata matatizo makubwa. Ndio wengine unawaona, unakutana nyumba zao zinaingia zinaingia kasoro haraka sana. Maana yake mwanamama huyu anachoka na kushindwa kushindwa kabisa kukabiliana na hali halisi ya mambo, basi zinazuka vurugu na zogo ndani ya nyumba. Kuna ripoti zilizopata zinasema kwamba uh, Abdul, uh, kutokana na hali hii kwamba kuna wale ambao walihama na zile tamaduni za kusema manamwama ndio anahusika uh, na kazi zote za nyumbani. Nasikia kuna ndoa zilivunjika. Hey, kweli kweli kweli kabisa, hapa hapa Ubelgiji, hususan eh, hapa Ubelgiji, maanaake ndio maeneo nimeazoea na, na sehemu za Ufaransa natembelea na hata Uholanzi. E, nimeziona ndoa nyingi ambazo zimeingia matatani, na ukiwasikia wanapolalama, wakina mama wanasema huyu bwana akaendelea na tabia ya zile za nyumbani, na yako yale ambayo nayaona, bwana Patrick, maana yake mimi ni mtu wa kule nchi za maziwa makuu maku, na mtu wa mtu wa Afrika Mashariki, unaweza kusema natembelea makundi ma, ma makundi ya watu wa Afrika Mashariki na kati na ninawaona jamaa zangu ao ndugu zangu Warundi au wa Tanzania ao sijui wa Congo, bado kidogo wana mambo mambo yale ya nyumbani, na hawa mara nyingi kweli, mwishowe tu mwishowe kitumbua mwisho wengi ya mchanga manake. <laughs> Eh, eh, wao wanataka mwanamama kila kitu ah, bana usini- usiniudhi bana, wewe fanya bana, kwani hizo ni kazi za wanaume? hizo ni kazi za wakina mama? Ukimsikia okay, tu mtu na kauli kama hizo, basi wewe mpe muda tu, kitumbua kitaingia mchanga. Sasa lakini vile vile kuna swala ambalo tulikuwa tukiwatupia hapa wasikilizaji wetu kuhusiana na swala hili la kutoa maoni yao, lakini pengine uh, kwa jinsi ulivyoona wewe, kwa sababu tayari hayo umeyaona ukiwa upande huo wa huko magharibi, lakini pia nako nyumbani kule Afrika Mashariki pengine, haya sasa nako mambo yanaanza kubadilika. Ukiongea na watu mawazo yao, unavyozungumza na wale ambao pengine wamerudi kutoka huko, nini ambacho unakiona ukiongea nao au unakuwa ukienda kule unabadilika kabisa, kama lazima. Manake leo ulimwengu unakwenda haraka. Tazama watu wameona, wameyapenda ma, ma- maendeleo haya teknolojia, ambao tunawasiliana kirahisi, mtu anazungumza na mwingine anamwona, anaona anazofanya shughuli nyumbani na kila kitu. Sasa haya yanapeleka tena haraka haraka hata mila zetu na kule nyumbani, lazima mila mila, eh, zimekuwa impacted na, na hali hii yote Nimekosa neno la kutumia kwa Kiswahili au li zime- mila zime, zimeguswa zime, Zim. zime, zime, zime au ndiyo, lazima diyo. zibadilike kutokana Ndiyo. na mzunguko ambao uko duniani wa kimaisha leo, na mzunguko huyu umefika mpaka kule nyumbani, na tunatakiwa wanamume kule nyumbani wanatakiwa leo uh, ku, ku, ku, kujirudi na kujaribu kureadjust au ku, ku, ku, ku, ku, lirekebisha uh, kurekebisha, kurekebisha ili kuweza kuchangia haswa katika uh, maswala mazima yote uh, ya swala zima la la, la kushughulika na shughuli za nyumbani na shughuli zote zile ambazo zinahusika na maisha ya binadamu. bila hivyo mm -hmm. nao kule pia watayapata matatizo maana yake mm -hmm. E, ndo hivyo tena, ulimwengu unakwenda haraka. tukushukuru mm. sana Bwana Abdul Nzeimana kwa mchango wako mzuri sana kwenye mada yetu ya leo. Asante sana bwana Patrick, asante sana ndugu Shomari. Nataka kusema tu kwa kumalizia, tuishi Roma kama watu wa Roma. Hii ni mithali ya Kifaransa ambayo imeleta kwa Kiswahili, maanake kama haukuishi Roma kama watu wa Roma, basi elewa tu kama wewe unakwenda kwenye matatizo haya. Hapo leo tuko Roma kwenye Facebook, wameandika wakitoa wa wa maoni yao kuhusu mada hii, tukianza nayo huyu Banza Kabemba De La Vie, anasema ni kutoka Rockford, Illinois, hapa Marekani. Anasema inategemea kila mahali unakoishi. Sehemu nyingine za dunia, kazi za nyumbani huonwa kuwa za wanawake tu na kwingineko zinaonwa kuwa za wote, kushirikiana. Gervas Doto wa Isamuilo, Tanzania, Mwanza, anasema mi naelewa kwa uelewa wangu ni kwamba majukumu ya ndani ya familia ni ya wote, baba na mama. Naye Zainab Musa wa Dodoma anasema hizo kazi hufanywa na mama kwa asilimia kubwa, ila ukiolewa na Makunduchi, <laughs> kazi hizo hufanywa na wababa <laughs> Haya, wengi wameandika na tunawashukuru sana, wametoa maoni yao. Haya, tuende kwenye muziki, bila muziki ujaendesha express. Basi moja kwa moja tunamsikiliza kijana Harmonize eh, kijana mchachari kabisa kutoka kule nchini Tanzania Nuna yuko standby hapa kuangusha vitu vizito kweli kweli, Harmonize, tuende kazi Na ulivyo navifu sipati vidonda vyako, hey, hey, if you leave me, I go die, I go die my baby na ukinipenda, tajidai tajidai my baby nami nagoka nungunungu miba inasimama, macho yake lungulungu akinitazama, nami nagoka nungunungu miba inasimama. Hey, fanya wazi unachotaka, zidisha kunipenda, ila kuna paparazi na Basata, tusichapane madenda nicheke kama hapo ndo penye inenepe kama mponyo baby uniteke Harmonize Kenyara. <laughs> <laughs> <laughs> Lakini ngoma safi kabisa. Haya, haraka haraka, tuelekee kwenye mambo ya mapishi. Vyakula vya kiasili vipatikanavyo barani Afrika vinatofautiana kutoka jamii hadi nyingine. Mfano, katika jamii za pwani ya Kenya kuna vyakula na vinywaji vinavyopatikana kutokana na magugu yanayomea baharini. Tuna, hapa tunamsikia Bitima Mohamed katika mapishi mapishi Mwani uko na faida za vyakula. Unapotoa mwani wako kwenye bahari, inakuwa ni fresh seaweed, fresh inaotoka kwa bahari. Unaweka kwa beseni maji freshi, unaosafisha vizuri, unaweka kwenye sufuria, unauchemsha arobosaa umeshakuwa jeli. Hii jeli yako itakupatia juisi ya kukunywa, hii jeli yako itakupatia jamu ya kuweka kwa mikate na hii seaweed ambayo ni mwani umetoka kwa bahari, kukausha kwake ni 3 days. Umekauka, unotoa unopeleka kwa mashini, unaoshaga unatoa, ile inaitwa seaweed powder. Hii seaweed powder yako hiyo, cooks inakutengezea keki ya kukula. Utamix seaweed powder, unga wa ngano, utaleta ile inaitwa samli, ile safi alafake na mafuta ya uto, alafake na sukari kidogo, una mix nayo lakini pale ndani mpaka ukuwe umepima viwango, tuko na sehemu za kupimia viwango, ikuwe keki maridhawa sana. Nani? utakula tu aina shida mm -hmm. ni za kutengeza kama mimi mkulima leo nimependa nikule keki na kule keki, pengine mwenzangu pia anapenda kule keki, tunaungana pamoja, tunatengeza keki yetu, tunagawa, tunakula tu na familia yetu. Mwani haina madhara yoyote na sharoli kabisa, hatuweki kemikali yoyote na tunakula hiyo swidi. Kwa wale wataalamu wanaotoka Amerika, China, hiyo swidi hutengenezwa vyakula na hiyo swidi hutengenezwa vyakula ambavyo hufungwa kwenye mikebe hiyo, hiyo mkebe wa nusu kilo mmoja kule China, Amerika, thamani yake ni shilingi elfu nne na mtu wanunua akakula tu na familia yake saa hiyo akamaliza sisi tuko na uwezo wa kutengeza hiyo lakini mpaka tuweze kuwa na certificate. Haya, umesikia mambo hayo, mambo ya mapisha ya kiasili haya no. Sunday, kuna habari moja au mbili ambazo zinazungumziwa zaidi kwenye mitandao naam, moja kwa moja basi, kwenye mitandao mengi sana yanazungumzwa, lakini muda nao ni mdogo, lakini kikubwa zaidi wanatamba ni World Cup, kombe la dunia chini ya umri wa miaka ishirini ambapo hii leo ni mechi kati ya Nigeria wakilishi wa Afrika wakipambana na Marekani hali kadhalika ni mechi nyingine ya jana ambao Senegal walitamba kwelikweli baada ya kuachapa Columbia, e, zile bao tatu kwa, e, kwa nunge e, kitu ambacho kimefanya Senegal sasa kuweza moja kwa moja kufanikiwa kuingia katika raundi ya pili ya michuano hiyo. Hivi sasa ikiwa imekwisha fanikiwa inaongoza kundi lake na pointi sita. E, moja kwa moja basi watoto hawa wa Theranga e, ndio wanasonga mbele hivyo. Kazi kwelikweli kwenye kombe la dunia vijana chini ya miaka 16. Haya basi, tukomee hapa kuma, muda ndiyo hivyo, muda una wivu. Tunawashukuru nyote ambao ameweza kufata matangazo ya Express Patrick na Sunday na mwelekezi wetu na msimamizi wa matangazo, tuna wageni ukiwatakia alasiri njema na jioni njema.