Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni Alhamisi, ambao wengi wanasema ni TBT, wanakumbuka mambo ya zamani ambao hayasahauliki kamwe. Na tumechangamka na tutahakikisha kwamba hilo linafanyika leo ndani ya VOA Express, mimi na mwenzangu, lakini jina langu Harrison Kamau, leo ikiwa ni tarehe 16 mwezi ni watano mwaka nao ni wa 2019. Karibu popote ulipo Naitwa Kennes Bwire. Miongoni mwa yale tuliyonayo ni kwamba homa ya deng, ambayo inasababishwa na mbu, inaripotiwa kusambaa kwa kasi sana nchini Tanzania, Dar es Salaam. Ugonjwa wa dengi unasababishwa na virusi na iunganishe na hili la kuwa na, na, na, na tiba ya moja kwa moja. Magonjwa mengi yanayosababishwa na virusi si rahisi kuwa na dawa ya moja kwa moja ya kutibu, labda chanjo na katika maisha ya kila siku kuna baadhi ya mambo yenye kufurahisha na kuna mambo yanayokera. Je, baadhi ya mambo yanayokera ni yapi? hiyo kitu kimeenda katika njia ambapo mbofu sana ya polepole sana. Ni kama Mkenya, mimi nimekerwa na hiyo. Hii kitu ilichukua pesa za wakenya nyingi bilioni tisa zimesainiwa kufanya hii kazi mashini. Ukienda kwa mambo ya vidole, ikianza vidole inakufa, ikikufa inamaliza 3 minutes, inarudi, wanakuambia ni ile huduma ambayo inatolewa nchini Kenya, kila mtu kusajiliwa na kupewa namba. Imepewa jina maarufu, huduma namba. Ndio inakera huyu jamaa, zaidi utamsikia kwa undani, kwa upana zaidi, nini kinamkera hasa, namba yenyewe ama ni mfumo wenyewe? pamoja nayo, tutaangalia suala la mtaala wa elimu nchini Kenya, hali ya vute ni kuvute kati ya serikali na walimu, waalimu wakisema hawaelewi kabisa, serikali nayo ikisisitiza kwamba lazima mfumo wa elimu ubadilike kabla ya um, hapo. Tuende Tanzania basi, moja kwa moja tuungane naye Dina Chahali akiwa Dar es Salaam. Dina, sijui kama unanipata kutoka Dar es Salaam wa muda usio mrefu, tutampata kwa hakika. Tutaungana naye Dina Chahali akiwa da Dar es Salaam ili tuzungumzie zaidi kuhusu homa ya denge ambayo inasemekana kuenea kwa kasi. Din Din, naonekana hautumpate Dina, tuende kwake Collins Libert Adede. Adede, hujambo. Adede, naam, Adede, hujambo? Kuna Adede hana neno, neno si pia, tupo salama sana. Tueleze yaliyopo Kenya, tunaambiwa kuna hali ya ku, m, vuta ni kuvute katika mtaala wa elimu. Kenya katika kipindi cha mwaka mmoja sasa, mwaka wa pili sasa unakuja, Kenya inajaribu kubadilisha mtaala wa elimu kutoka kwa nane nne nne hadi kwa mbili sita tatu tatu, huu ukiwa ni mfumo ambao wanasema unalenga kuondosha hali ya kupenda mitihani ama elimu ambayo imefunyia mitihani kukadiria e, kiwango cha elimu cha mtu ukaona ni afadhali a mtaala ambao utakuwa ni bora zaidi. Sasa serikali ilikuwa imejaribu kutekeleza mtaala huu, lakini ikafika mahali ikauhairisha utekelezaji wake hapo jana ilizinduliwa rasmi na waziri wa maswala ya elimu Bwana George Magoha, lakini eh, ingawa imezinduliwa inafaa ianze kutekelezwa. Eh, chama cha walimu nchini Kenya na kinakataa, lakini sasa hivi leo eh, katibu mkuu wa chama hicho Bwana Wilson Sosion ambaye ni mbunge maalum katika bunge la kitaifa anawataka walimu kutokubali kutekeleza mtaala huo, huo malalamishi yao yakiwa ni kwamba hawajahusisha kikamilifu katika kutekeleza mtaala huo, na kwamba serikali ama wizara ya elimu haijafanya vya kutosha kuwaelimisha walimu kuhusu mpango huo ama mtaala huo. Sasa wao wanapelekeza walimu ambao wako kule kutekeleza mtaala huo Liberty ni ubabe shuleni, uh, wapate mafunzo ili kutekeleza mtaala huo. Takriban walimu elfu e, so tisini na moja, serikali inasema imewaelimisha, lakini hawapo Liberty alianzisha Fred Matiang'i, akaondoka katika wizara hiyo, akija Amina, akaondoka katika wizara hiyo, ikawa ni mvutano. Ameingia Magoha, bado kuna mvutano na KNUT. Muda umekwenda, muda mrefu tangu walipoanza kuzungumzia mtaala huu. Ni ubabe ama ni wameshindwa tu kuketi chini na kuzungumza kwa sauti moja? Nafikiria ni kukosa kuelewana. Wazo kubwa sana, malalama makubwa wanato wako nayo ni kwamba hawajahusishwa, ah, kikamilifu katika mtaala huu na hapo nyuma utatambua kwamba serikali ilitenga fedha ikapatia wataalam wakabuni waka na wakapendekeza mtaala huu. Sasa nati nasema hawajahusishwa. Jambo la pili, walimu hawajapatiwa mafunzo ya kutosha. Ni kweli walimu ambao wanafunza sasa, kuna mafunzo yanatolewa sasa hivi, lakini inadaiwa kwamba walimu hawajafahamishwa vizuri kuhusu. Ndipo nati nahisi kwamba ni mapema kutekeleza, na kwamba wanaripoti vile wao wajahusishwa saibu wahusisi sawa na kuanza kutekelezwa kabla ya wadau wote kuhusishwa katika utekelezaji wake. Kwa sasa serikali inaendelea na mpango wa kuelimisha walimu katika shule mbalimbali taasisi, japo nati ikiwa ikituma maafisa wake wakienda kutatiza shughuli hiyo katika shule mbalimbali ama maeneo mbalimbali ya taifa, na hapo inaleta mkutano huo, japo waziri anasema kwamba atapambana kikamilifu na wale ambao wanapinga mtaala huo mpya, akisisitiza kwamba maswala ya elimu hayataingizwa siasa. Mazungumzo kati ya wizara ya elimu na a yaliputiliwa mbali siku ya Jumanne, kabla ya uzinduzi wa mtaala huo hapo jana. Kwa hiyo mtaala huo wa elimu ni kwamba mwanafunzi atakuwa anamaliza miaka miwili katika shule ya chekechea, miaka sita katika shule ya msingi, miaka mitatu katika shule ya upili junior na miaka mitatu katika shule ya upili ya senior kabla ya kuenda kwa elimu ya juu ya taasisi ama vile chuo kikuu. Adede, kwa kifupi, tunafahamu kwamba mtaala huu hauna mtihani katika na darasa la nane ama la saba inavyoarifiwa kwa sasa, lakini je, mzazi ama raia kwa jumla wanaufahamu wawote kuuhusu, ama nao pia wanabaki kusikia tu kutoka vyombo vya habari na sosiona anapozungumza Magoha anapojibu Wazazi pia wako katika njia panda, hawana ufahamu kabisa kuhusu mpango huu. Wazazi ambao labda tumezungumza na wao kando, wanasema uh, hawajafahamu vile utakaokuwa wanatekelezwa, kwamba ndio hauna mtihani, lakini kuna ile mtihani ambayo itakuwa inaendelea kila siku mwalimu atakuwa anaangazia, na, na kwamba wanasema vifaa viko katika shule za umma nchini Kenya wa kutekeleza mtawala huo. Sasa wazazi wako njia panda, nakushukuru, wao pia wako njia panda, hawajui ni wapi Nakushukuru sana Collins, Liberty. Harrison moja kwa moja basi, baada ya kuondoka Mombasa, tuelekee Dar es Salaam, tuungane naye Dina Chahali. Karibu sana kwenye VUE Express, hebu tueleze nini kinachoendelea kuhusiana na homa hii ya denge ambayo inasemekana kuambukizwa na mbu. E, nashukuru sana, kama nilivyosema hapo awali, homa ya denge imeshika kasi katika sehemu mbalimbali ya mikoa ya Tanzania ambapo mpaka hivi leo Uh, wagonjwa waliougua dengi wamefikia elfu moja mia tisa na moja mia tisa na moja huku mkoa wa Dar es Salaam ukiongozwa kwa kuwa na wagonjwa wengi. Uh, lakini hata hivyo licha ya wagonjwa hao wengi, vifo vilivyoripotiwa toka Januari, ugonjwa uh, ulipoingia hapa uh, nchini, ni vipo viwili tu ambavyo vimetokea katika mkoa wa Dar es Salaam. Uh, leo amezungumza uh, mganga mkuu wa serikali Daktari Mohamed Kambi amezungumzia juu ya tiba hiyo ya dengi na tahadhari za nini watu wafanye ili kuzuia ugonjwa huu ambao unaambukizwa na virusi. Eh, ugonjwa ugonjwa wa dengi unasababishwa na virusi, na iunganishi na hili la kuwa na, na, na, na tiba ya moja kwa moja magonjwa mengi yanayosababishwa na virusi si rahisi kuwa na dawa ya moja kwa moja ya kutibu, labda chanjo. Kwa hiyo unachokifanya pale zaidi ni kutibu zile dalili ambazo mgonjwa anakuja nazo. Sasa ukikumbuka dalili ambazo nimezisema za homa, za kupata maumivu ya viungo, kichwa kuuma, dawa hapo itakuwa ni ni parasetamol au Panadol. Lakini pia moja ya changamoto ambayo inaweza ikatokea kwenye ugonjwa wa dengi ni mgonjwa kupungukiwa sana na maji, kwa hiyo ni muhimu akawa anakunywa maji ya kutosha. Sasa Dina, tumesikia kwamba uhamasisho unatolewa na serikali, lakini moja kwa moja kule mitaani, kuna hatua gani ambayo serikali imechukua kuhakikisha kwamba watu wanaelewa zaidi na kujizuia kutokana na dengi na homa ya dengi? na umechukua hatua mbalimbali kama alivyosema leo mganga mkuu wa serikali, pia alikuwepo mganga mkuu wa mkoa wa dar es Salaam kwa sababu kama nilivyosema hapo awali, dar es Salaam ndio imekumbwa ime, ime sana na dengi katika mikoa yote ya Tanzania. Wanachukua tahadhari ni kujikinga na mbu kwasababu wanasema huyu mbu anaitwa Aedes anaambukiza wakati wa mchana, kwa hiyo watu wajikinge na mbu. Kulikuwa kuna taarifa kwamba watu wapake mafuta ya nazi, ingawa leo Mganga mkuu amekanusha, amesema mafuta ya nazi sio kwamba yanazuia mtu kuliwa na mbu. Kwa hiyo ni kufunika tu mazalia ya mbu tena, na, na, na hao huyu huyu mbu wanakaa kwenye kwenye maji masafi. Kwa hiyo ni kujikinga tu kutoumwa na mbu eh, kwa kwa wakati huu wa mchana ukiwa umekaa mahali. Kwa hiyo hiyo ndiyo ilikuwa tahadhari, lakini pia wamesema ya serikali imefanya jitihada za dhati za kuweza ku, kuweka vitendea kazi wame maabara zimewekwa zime zime maalumu kwa ajili ya ya kutibu na kugundua kwa haraka ugonjwa huu wa dengi. Kaba tumsikie tena Dkt. Mohammed Kambi akizungumzia kuhusiana na nini wamejipanga serikali kuzuia maambukizi na kutibu magonjwa ile la dengi. Aha, nakushukuru sana Dina Chahali, ukiwa Dar es Salaam, na asante kwa ripoti hiyo na hongera kwa juhudi ambazo serikali inafanya na vyombo ambavyo vinashughulika na kudhibiti homa ya denge. Asante, tuende katika habari kuu za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump anatarajiwa kutangaza pendekezo lake ambalo limesubiriwa kwa muda mrefu kuhusu uhamiaji, inalolenga kuondoa uhusiano wa kifamilia na mahitaji ya kibinadamu katika utaratibu wa kupewa kibali cha uhamiaji pendekezo hilo litaruhusu wahamiaji milioni moja na laki moja kupewa vibali vya kudumu vya ukaazi vinavyojulikana kama green cards Marekani kila mwaka, lakini idadi hiyo inaweza kupunguzwa. Mpango huo wa Trump una dhamira ya kutoa vibali zaidi kwa wahamiaji wenye taaluma wenye ma, ma, mipango ya kufanya kazi au kuwekeza Marekani kuliko wale wenye mahusiano ya kifamilia na raia wa Marekani au wanaokuja Marekani kwa sababu za kibinadamu. Jimbo la Missouri leo limepitisha mswada wa kupiga marufuku utoaji mimba na hivyo kuongeza imani kwa Warepublican kwamba mchakato huo ambao unachukua sura ya kitaifa utapelekea kufutwa kwa sheria ya mwaka wa 1973 inayohalalisha utoaji mimba hapa Marekani. Mapema hivi ya leo baraza la seneti la Missouri limepitisha mswada huo kwa kura 24 dhidi ya kumi. Mswada huo unapiga marufuku mwanamke mjamzito kutoa mimba iliyo zaidi ya wiki nane, lakini unakubali utoaji mimba kwa sababu za kiafya zinazoweza kuhatarisha maisha ya mwanamke mjamzito, lakini mwanamke atakayebeba mimba kutokana na kubakwa haruhusiwi kamwe kutoa mimba hiyo. Tayari majimbo kadhaa ya Marekani ikiwemo Alabama, Kentucky, Ohio, Mississippi na Georgia yamepiga marufuku utoaji mimba. Baraza la uongozi wa kijeshi nchini Sudan limetangaza kusitisha mazungumzo na viongozi wa maandamano kuhusu uundwaji wa serikali ya mpito baada ya watu wanane kujeruhiwa jana Jumatano mjini Khartum katika mapambano kati ya majeshi ya usalama na waandamanaji. Kiongozi wa baraza hilo Jeneral Abdel Fattah al-Burhan ametangaza leo kwamba mashauriano yamesimamishwa kwa saa sabini na mbili kufuatia ghasia hizo ambazo anadai zimechochewa na waandamanaji waliopinga kuondoa vizuizi barabarani. Uongozi wa jeshi na waandamanaji walikuwa wameafikia na kuunda serikali ya mpito itakayohudumu kwa miaka mitatu kabla ya kuitisha uchaguzi mkuu mwaka 2022. Mwakilishi maalum wa Umoja wa Mataifa kwa Yemen amethibitisha jana Jumatano kwamba waasi wa Kihodhi wamehamisha majeshi yao kutoka kwenye mji muhimu wa bandari wa Hodeida karibu na bahari ya Shamu, ikiwa ni hatua nzuri kuelekea kupiga katika kupunguza mivutano katika nchi ambayo imegubikwa na miaka minne ya vita vya wenyewe kwa wenyewe. Majeshi ya Ansar Ala hivi sasa yameondoka katika bandari tatu za Hodeida, Salif na Ras Isa. Martin Griffins, mwakilishi wa Umoja wa Mataifa, amewambia mkutano wa Baraza la Usalama na kutumia jinsi, jina rasmi ya mwanaharakati wa Kihoudhi. Griffins anasema timu ya Umoja wa Mataifa inayofuatilia kuondoka kwa vikosi hivyo inasema kuwa Wahoudhi wametekeleza kikamilifu na kutoa ushirikiano wakati wa utaratibu huo. Ni VOA Express msikilizaji, tukikutangazia kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. kumi na tano hivi timia saa nne kamili hapa Washington, hizo ni saa za asubuhi. kumi na tano itimia saa kumi na moja Afrika Mashariki, saa kumi Afrika ya Kati. Kenneth Bwire liko jina la kwangu na shirikiana na Harrison Kamau. Basi Kamau, tuelekee tukerwe, ama tusikilize wanaokerwa Tusikilize kero. Lakini kero la leo naonekana linazunguka mambo ya huduma namba ambayo imezungumziwa sana nchini Kenya na yaku, kwa taarifa yako ni kwamba pia wakenya walioko nje ya nchi mm, kwa mfano walioko kama hapa Marekani kama mimi na wengine mm, ni kwamba wana takriban mwezi mmoja pia kujiandikisha kwenye namba ya huduma, iwapo wanataka huduma kutoka kwa serikali ya Kenya. Sasa wanaokera wanasemaje? Sasa uh, kuna jamaa hapa ambaye uh, uh Josephat Kiwa kwa kiwa Mombasa amezungumza naye huyu ni Andrew Baraza, uh, raia wa Kenya, na anasema kinachomkera zaidi ni zoezi la kusajili wa Kenya ili kuwapa huduma namba tunaizungumzia, akisema licha ya serikali kutumia mamilioni ya pesa, wahudumu wanajikokota sana wakati wa kutoa huduma hiyo. Hebu tusikie anakereka vipi. Wakenya kama sisi tunajua, tulianza huduma siku hiyo, day one, watu wakaanza kuwa kwa station, watu wengi wakawa wanaendelea kusajiliwa polepole polepole, hiyo pole. Kitu kimeenda katika njia ambapo mbofu sana ya polepole pole sana. Ni kama mkenya mimi, nimekerwa na hiyo hii. Kitu ilichukua pesa za wakenya nyingi Bilioni tisa zimesainiwa kufanya hii kazi. Mashini, ukienda kwa mambo ya vidole, ikianza vidole inakufa, ikikufa inamaliza 30 minutes, inarudi mtu mmoja anateke. Karibu hawa watu wamesimama kwa laini moja ndani, 500 watu wanarudi nyumbani kila siku, wamama, wazee, watoto wadogo wanataka kurudi skuli, wameacha skuli, wanashughulikia mambo ya huduma hii. Huduma ilipangwa katika mipango mibofu sana, na hii inakerwa na hiyo kitu ya kwanza Wangejua hivyo hata watu wafanya kazi wa huduma kwanza wangefundishwa vizuri, mashini siwe nyingi ambapo zinaweza zikasajili watu watu wengi kwa mara moja. Hao watu wameweka watu wenye wadaifu kikazi, mtu anafanya kazi, kazi ni kama amelazimishwa. Wakienda lanji, wanachukua muda mwingi. Sasa hii kitu wameichukua, ni kama wanaifanya kitu ya kibinafsi. Wajui kama hii kitu imekula pesa za Wakenya na ni pesa zangu za mfukoni, hiyo nakerwa na hiyo kitu kabisa. Ingelikuwa inapangiliwa vizuri, wanajua kweli wanataka spidi kuwe juu, haa, watu wangewanyima mshahara, wangewasema unalipo kulingana na watu wenye unasajili. At least hiyo spidi ingelienda juu, lakini vile waligemewa kaambia mshahara na elfu ishirini ama elfu thelathini ama elfu arobaini mtu anafanya kazi kulingana na mshahara, anasema masaa ifike, mimi nimalize shughuli yangu niende nyumbani kesho tena ni kuje, mchezo huo ni ule ule Posta, watu wamepiga kona, wamepiga kona paka watu wako Makadara. Kila siku michezo ni hizo Nairobi, michezo ni hizo hizo Kenya mzima, michezo ni hiyo hiyo mahali watu ni wengi, wanapeana mashini kama tatu, mara kwa mara network inafeli. Wakenya tumechoka na hii kusumbuliwa na mambo ya huduma, alafu tena tunaambiwa ati siku zimeisha. Wanataka tufanye nini kama sisi mashini si mbofu, tumepanga foleni Tulazimishe turejesti tu wenyewe, basi waeke kwa mtandao free, tuwe tunajirejest free. Ingekuwaje ukiweka kwenye mtandao, alafu uingie kwenye mtandao pale, uingize vitu zako zote basi, alafu inatoa namba, jinsi ambavyo huwa wanafanya wakati unaomba maombi ya pasipoti. Swali ni wewe utaweka kila kitu kinachofaa na kitajulikana vipi? Unajua sasa, <laughs> <laughs> sijui, lakini ukifungua tena mitandao, kila mtu ajipe, ajipe namba <laughs> <laughs> pale matatizo mwenda yakatokea, lakini hivo hivo hivohivo um suspect ni mtu gani? mshukiwa, mshukiwa. Uh -huh. Ninadhani mshukiwa kwanza ambayo hawana namba ni waandishi uh, wa habari nadhani, na, na nimesema hivyo <laughs> nadhani sijasema hawana, <laughs> sababu mara nyingi pale <laughs> wao ndio wanakwenda kuandika kuripoti zile vitu, uchukue picha ufanye nini wakati unagundua sasa, ndio unataka pia upange foleni, muda umekuwa unakimbia kuandika ile kitu. Nitakuhakikishia ni kwamba wanachukua, maanake mmoja wetu huba a, a, Abdi. Abdi nilimuona kwenye hey, Facebook mara moja akipigwa picha a, ili awe mmoja kwenye huduma namba. Na sasa tuende kwa mambo ya mziki leo, ikiwa <laughs> Alhamisi tunarudi siku za nyuma kidogo, tunaangalia miziki iliyovuma na ambayo inaendelea hmm, bado kutia fora na bado inagonga yondo Sister Yondo Sisters anashirikiana na kundi linaitwa Sukuzi Stars, rekodi yenyewe inakwenda kwa deviation na jana, naona jamaa ameanza kabisa, umeanza kutikisa <tipisa> <tipisa> hizi hey, hey, ndio rekodi ndugu yangu zinapogonga unagongeka mwenyewe. Twende Yondo Sisters. anaitwa the Queen of Sukuz, yani malikia wa Sukuz. Wengine wanamuita Queen of rumba ama kwasa kwasa, unapopenda rekodi inakwenda kwa deviation. Jina lake halisi ni Yondo Kusala Denise, yani Yondo Sisters, mwanamziki kutoka e, nchini Congo DRC. Kuna nyimbo nyingi ameimba tu kando na hii ya deviation. Ameimba Mapendo, akaimba dismoi kaimba wapio, lakini ile ambayo imegonga zaidi na kwenda lile lile, bazo bazo, kifaransa ni kama kinakuingia na Kilingala. Sikiliza anapopanda jukwaa huyu malikia wa rumba, utapenda kweli. Anaweza kucheza, anaimba na kudengua, yani anagonga kugonga. Haya basi, ndivyo mambo yalivyo ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC, tukiendelea. Poa kabisa naona tukiwa katika hiyo hali tu ya kuburudika tuende kwenye mambo ya burudani kidogo, tuangalie kuna yapi na Bwire. Nchini Tanzania, kuna jamaa amejitokeza kwa njia ya kipekee kabisa. mm -hmm. Na nazungumzia mwanamitindo mmoja maarufu kwa jina Miki Deo kutoka Tanzania, ambaye amefungua ukurasa mpya kwenye jukwaa la sanaa Kwenye tasnia inayotegemea sana mwonekano, yaani wewe mwenyewe unaonekana vipi, yeye haogopi kuonyesha ulimwengu hali ya afya ya kiafya aliyonayo, ambayo imekuwa ni kupotea kwa rangi ya ngozi yake aa, kwa miaka kumi sasa. Basi jamaa huyu Ambaye nimesema jina lake ni Mickey Dayo aligunduliwa na mwanamitindo mwingine kutoka Canada kwa jina uh, Winnie Halo. Winnie Halo pia ana hali hiyo, hali inayojulikana kama vitiligo, na hali hii ni ambapo kwenye ngozi inakuwa kwamba kuna madoa ya fanani, kwa mfano kama wewe ni mweusi, kunakuwa kuna madoa meupe. Na kitu ambacho labda wengi hawajui ni kwamba marehemu mwanamuziki Michael Jackson pia anasemekana alikuwa na hali hii ya vitiligo ambayo inachanganya mtu anaonekana kubadilika rangi, labda ulivyomjua akiwa mchanga uh, miaka inavyoendelea huonekana kama labda pengine, ikiwa madoa yatazidi, anaonekana kama amebadilika uh, rangi. Sasa jamaa huyu Miki Dio kutoka Tanzania, kitu ambacho amekifanya ni kwamba yeye ni mpiga picha, lakini pia amekuwa wa kupigwa picha na anapigwa picha na wanamitindo wengine. Kwa mfano, kuna picha ambayo imetanda sana kwenye mitandao ya kijamii ambapo amepigwa na wanamitindo wawili wanawake, sasa yeye akionekana mweusi lakini ana madoa meupe. Sasa inakuwa kwamba na rangi zote mbili, unanielewa nakuwa ni kama na rangi ya mzungu na rangi ya Kiafrika. Lakini sasa kitu ambacho kimefanya eh, ni, ni matatizo tu ya ngozi ambayo sana sana nasemekana sana ni kutoka kwa vizazi mm-hmm. Lakini kitu ambacho kinafurahisha na kitu ambacho kimefanya uh, uh, ripoti hii kutia fora sana ni kwamba anaondoa unyanyapaa na uoga ambao wengi wanaopitia hali hii wanakuwa kwamba wanajificha, jamii zao zinawaficha, lakini ameonyesha ulimwengu kwamba waweza ukatokea na ukawa na talanta na kupata sifa na kuwa na fahari ya ulivyo wewe na kujikubali. Kwa hivyo, sasa kitu ambacho amefanya uh, uh, Mickey Dio ni kwamba ametoa hali ya kuwa kwamba watu wanaogopa na kujificha na pia inatoa motisha kwa kila aliye na talanta kwamba isiwe kwamba hali ulio nayo inakuzuia kufanya lolote, kwa kuwa wewe unaweza ukafanya kama Miki Ndio kutoka Tanzania, na licha hali ya hali au changamoto za kiafya ukaonyesha ulimwengu kwamba umejikubali na kwamba chochote unaweza ukakitekeleza kama mtu mwingine yoyote. Ni mambo kwenye burudani siku ya leo. Ah, naona usipojikubali ulimwengu nao unaweza ukaanza kukataa ama kutafutia matatizo ndani yake, lakini ukijikubali, ulimwengu utakukubali pia, watakukubali nakwambia. Ukiona jamaa huyu picha kwenye mitandao mm -hmm. zimetia fora sana kwa sababu pia anaonekana kama mwana mitindo asiye asiye wa kawaida kwa kuwa tumezoea picha ambazo watu wamenyooka kwenye mitandao, lakini sasa yeye hey, yake inakuwa tunaweza kusomea kwa kiingereza ni unique, maanake yeye anaonekana sio kitu ambacho macho yamezoea kwenye tasnia ya mitindo. Basi, yapi yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii kabla tuelekea kuvuma? Kuna swali, kuna swali ambalo kila mara tunakuuliza msikilizaji, nawo unatoa maoni yako, haya maoni mengi sana. Swali kwenye mtandao wetu wa Facebook linauliza: Je, una imani na utabiri wa hali ya hewa nchini mwako? una imani na utabiri wa hali ya hewa nchini mwako? Yaani wanapokutarajia, najua tukiwa wadogo walikuwa naambiwa nyanda za maziwa makuu za eneo Ziwa Victoria kunatarajiwa kuwa na upepo utakaovuma kwa kasi masaa ya asubuhi, itakapopisha lasiri, kutakuwa na jua ambayo litapisha ngurumo za radhi pamoja na upepo. utabiri huo unauamini. basi Kariuki akiwa kule Kenya anaitwa Kariuki Ndesh, anaanza kuanza kupiga mayoe, yeye anasema ui hapa Kenya, no, no, no, no, no walituambia mvua mpaka mwezi wa nane. Kwanza nikazirai kwa siku mbili, siku ya tatu nikasikia watoto wanamepelekwa na mvua, sasa hivi mahindi yangu iko juu. Sasa anasema eh, ee, mambo yalikwenda tofauti na alivyo, walivyotangaziwa. Davis David Kanumba anasema hapana kabisa, sina imani na utabiri wa hali ya hewa wa Tanzania, maana kila wanachotabiri hakitokei. Mfano jana tu tarehe kumi na nne walitangaza kutakuwa na mvua maeneo machache jijini dar es salaam matokeo yake jua limepiga kutwa nzima walitabiri kimbunga tukasubiri tuka, tuka kimbunga kenneth sio mimi, kenneth. hakikutokea ni bora wakanyamaza kama hawananga uhakika. Golikota Makame anasema nauamini kiasi, huku naye Roni Bwire akisema ni sijui. Bwire Hapa Wengi anasema utabiri wa kubahatisha tu, wakisema kutanyesha jua kunatokea jua la kukata na shoka. Suleiman Salum anasema ndio, nina imani nao kwa kiasi kikubwa, na ni muhimu kwa taifa lolote kufuata maelekezo ya mamlaka ya hali ya hewa ili kuepuka majanga na kama kimbunga au mafuriko yanayoweza kuwakumba wanaodharau maafisa wa hali ya hewa. na Alfred Ali anasema kungekuwa na utabiri wake tabiri mvua basi, nchini nchi kama Mozambique hazingekuwa na maafa ambayo walikuwa inawakumba watu wale na kupata matatizo makubwa. utabiri wa hali ya hewa kiukweli, vifaa hawana. Basi mambo ndivyo yalivyo. Naona kwamba muda nao unakaribia kuyoyoma, lakini jambo ambalo lime endelea kutia fora na gumzo kubwa miongoni mwa Kenya ya Kenyans ni la huduma namba, na kama nilivyokudokezea, ni kwamba watu walio ugaibuni wanasemekana kwamba wana chini ya mwezi mmoja kuchukua namba hiyo. Sasa swali ni je, wote watakuja Washington DC kwa ubalozi? Ndivyo wanauliza wenyewe, au ubalozi utafanya mikakati ya kuenda kwenye majimbo tofauti, hasa kama hapa Marekani. Muda umeyoyoma, muda umetufukuza humu, inabidi tuondoke, lakini katika picha za mitandao nimeona milolongo mirefu ya watu wanaojisajili naitwa huduma namba. Naitwa Kenneth Bwire, jina langu Harrison Kamau. Kwaheri ya kuonana.