Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. VOA Express hewani kutoka jiji kuu la Marekani ya Washington DC. Tunawakaribisha wapenzi wasikilizaji, leo ikiwa ni tarehe tatu mwezi Mei mwaka 2019, ni siku ya uhuru wa vyombo vya habari kamao. Katika matangazo yetu leo, tutazungumzia zaidi kuhusu uh, hali ya uhuru wa vyombo vya habari na namna wafanyakazi wanavyofanya kazi katika maeneo tofauti, hasa tukianzia huko DRC kamao, wanahabari kuna mambo ambayo wanaomba kuhusu wenzao waliouawa miaka ya nyuma, wapasha habari kumi na nne waliweza kuuawa, na tangu waliuawa mpaka sasa hakuna hata ukweli unaoonekana, kwa nini waliuawa, nani aliwaua? Ndio hiyo kesi tunaomba ziweze kurudiliwa. Aha, naam, tutaangalia swala hilo kwa uh, kina zaidi, na vilevile tunaelekea nchini Kenya ambapo tutaangalia maswala yalivyo uh, hasa kwenye shughuli ama madai ya uvujaji wa pesa za umma, na kama mwenzangu alivyosema Patrick Ndwimana, basi jina langu nami ni Harrison Kamau na popote ulipo karibu sana, nikitumai kwamba ijuma yako inaelekea vizuri. Tutaangalia vilevile vile masuala yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, mziki kawa, kawaida yetu kwenye VOA Express, na pia jicho litamulika jambo fulani, lakini mara moja tuangalie huko... Jicho kuna ushauri ambao wanatoa. <laughs> <laughs> Umesema itamulika mambo fulani, tusikie wanamulika nini. Siku hizi tunasema watu wapunguze michepuko, kwa sababu unakuta baba mmoja anakuwa na wapenzi watatu na hao hawajapimwa. Naam, katika jicho letu hapo, kamao ni kwamba ni ushauri unapewa wale watu hasa ambao wanaishi na virusi vya UKIMWI. Haya basi, moja kwa moja tuelekee DRC ambapo umedokezea, leo ni siku ya uhuru wa vyombo vya habari na hii ni shughuli ama ni hafla ya kitaifa, ya kimataifa, lakini kule DRC kumekuwa na mambo mengi hasa kuhusiana na wanahabari, na sasa hivi tunaungana nayo Austel Malivika akiwa DRC. Karibu sana kwenye VW Express, hebu tuelezee siku hii inachukuliwa vipi na ina, imeadhimishwa vipi huko DRC? Asante sana Patrick pamoja na Harison kwa kwamba hii siku leo hapa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo wanahabari wameomba rais mpya aweze ku kweka sheria ambayo itaweza kusaidia ulinzi wa wanahabari. Wanasema kwa sababu katika serikali yake Rais Joseph Kabila kuna wanahabari ambao waliuliwa, wengine kufungwa bila sababu, na hata wakashindwa kufikia taarifa. Wanaongeza kwamba kufikia taarifa katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imekuwa tatizo, na hata kuna wanahabari kutoka nje ya nchi kuingia ya Kongo imekuwa tatizo. Lakini nizungumza naye Hundi ambaye ni washirika la JET lenye kutetea haki za wanahabari, anasema kwamba wanachokihitaji ni kuona rais mpya kuwapeleka mahakamani watu waliouwa waandishi wa habari kumi na nne wakati wa serikali ya Joseph Kabila, lakini vilevile na wengine wakiwa na maoni wao tofauti, government ya sasa iweze kurudilia kesi ya waliowawa kwa kuweza kukumbuka miaka kumi na mnane iliyopita chini ya uongozi uh, wa Joseph Kabila watu wapasha habari wa, wa, kumi na nne waliweza kuuawa na tangu waliuawa, hadi hiyo kuuawa kwao hadi mpaka sasa hakuna hata uh, ukweli unaoonekana, kwa nini waliuawa? Nani aliwaua? Ndio hiyo kesi tunaomba ziweze kurudiliwa, ili tujue kwa nini wenzetu waliweza kukufa. Wawili walikuwa wa blogger na mmoja alikuwa journalist ambayo anafanya press secret kusema ya kwamba um, uh, miaka iliyopita kuna wapasha habari waliopoteza maisha. Kwa leo hali ni nzuri, kwani hakuna mpasha habari aliyepoteza maisha, lakini uhuru wa mpasha habari bado kuwa kamili. Alafu kwangu binafsi nasema ya kwamba hiyo ya, yaonyesha ya kwamba uhuru wa wapashaji habari unaendelea vizuri kwa upande mmoja, na kwa upande mwingine utangalia uh, wakati unatoa habari huenda ni habari nahusu makundi ya kijeshi. Saa moja unaangalia, unapata simu, wanapigia simu ya kwamba tutakupiga risasi. Kwangu mimi binafsi binafsi, nimeshatishwa na watu kadhaa ambao mara kwa mara nikitoa habari kuhusu uh, makundi za kijeshi makundi za waasi, napata watu ambao wananipigia simu, wanatumia message ya kwamba watanipiga risasi. Uh, Malivika, labda kwa haraka haraka, kuna lolote ambalo rais mpya rais Chisekedi ndipo anaanza kuongoza sasa, alitoa ahadi yoyote kuhusu namna atashirikiana na wanahabari na vyombo vya habari? Ndiyo. Feli Chisekedi mwenyewe amesema kwamba atashirikiana na wanahabari na atasema lazima wanahabari wafanye kazi yao kama kawaida, na hata kuna vyombo vya habari ambavyo vilikuwa vimefungwa wakati wa utawala wake Rais Joseph Kabila amevifungua na akasema kwamba lazima vifanye kazi, lakini vile vile kuomba wanahabari wa Congo waweze kusaidia serikali ili ijikwamue na iendelee mbele. Wasiwe tu wanaonyesha mabaya, lakini vile vile waoneshe mazuri ambayo yako Kongo. Shukran sana, Oster Malevika, kabla ya kuungana naye e, Wandera huko Nairobi tukielekea huko Burundi eh, wakati ulimwengu unaadhimisha leo siku ya uhuru wa vyombo vya habari, chama cha wanahabari wanawake nchini Burundi harison kamao kina mm -hmm. kinaitwa afgo kinalalamika kwamba idadi ya wanawake kwenye sekta ya utangazaji habari ni ndogo sana ukilinganisha na wanaume. Utafiti ulioendeshwa na chama hicho waonyesha kuwa jumla ya wanahabari 1420 walijiorodhesha kwenye baraza la kitaifa linalosimamia kazi ya utangazaji habari ili wapewe kitambulisho cha wanahabari, wanawake ni asilimia 32 tu na upande wa viongozi wa vyombo vya habari au kwenye nyadhifa zinazochukua maamuzi kama vile bodi ya utendaji kazi, wanawake ni asilimia kumi na nne pekee inasema AFJO. Moja ya sababu za hali hiyo zilizoelezwa na chama hicho cha wanahabari wanawake ni mila na utamaduni. Nam, ripoti nzuri sana hiyo, ikiwa inatoka Burundi. Na sasa tuelekee huko nchini Kenya, ambapo ni swala tofauti, swala la uvujaji wa fedha za umma <laughs> uh, Kennedy Wandera, tunaungana nawe sasa hivi kwenye VOA express na kwenye mitandao ya kijamii na kwenye matelevisheni na vyombo vingine vya habari. Jana tulishuhudia baraza la Senate likimhoji ama likihoji viongozi wa kaunti ya Kiambu kiongozwa na gavana Ferdinand Waititu, lakini lililoshangaza ni kwamba kuna matumizi katika bajeti yao yalionyesha ni kama wanafanya shughuli za serikali kuu. Sasa hebu tueleze zaidi swala, so, hili limefikia wapi kufikia sasa? Naam, ni suala ambalo limesisimua umma sana, kwa sababu haikutarajiwa kwamba jimbo au kaunti fulani inaweza kutekeleza majukumu ya serikali kuu, kwa sababu serikali hizi zinatekeleza majukumu ambayo ni tofauti sana lakini na, akifika mbele ya kamati ya bunge ya uhasibu huyu gavana wa uh, Kiambu Ferdinand Waititu uh, kuelezea fedha za mwaka elfu mbili na kumi na saba mwaka elfu mbili na kumi na nane inadhihirika kwamba ripoti ya mhasibu mkuu wa serikali inaeleza kwamba kaunti ya Uh, Kiambu ilitumia takriban shilingi milioni mia tisa sabini na tatu kwa majukumu ya serikali na vilevile vile ikatenga shilingi milioni hamsini na nane za kuhakikisha kwamba kuna amani nchini Sudani Kusini na vilevile vile milioni mia, mia nane na nne za elimu ya bure, lakini pia Kile ambacho pia kinaonesha kinaonekana kushangaza umma ni kwamba eh, jimbo hili pia lilitenga shilingi milioni mia moja themanini nukta tano kwa marais ambao wamestaafu. Haya si majukumu ya serikali ya kaunti, bali ni majukumu ya serikali kuu ambayo ina uwezo wa kutekeleza majukumu hayo. Lakini hebu tumsikilize huyu seneta mteule wa, uh, wa, wa, wa hapa Kenya Seneti, uh, huyu Isaac Mwaura anavyoeleza. huyu of... ni seneta mteule wa, wa, wa, bunge la seneti Isaac Mora akieleza kwamba hali hii hi, inaonyesha hali ambayo hairidhishi kabisa, kwa sababu hamna ikulu katika jimbo la Kiambu na hamna bajeti yoyote inayostahili, uh, kutoka kwa kaunti ya Kiambu kuelekea nchi jirani. Hayo ni majukumu ya serikali kuu, na anasisitiza kwamba huu ni ubadhirifu wa fedha za umma. Lakini gavana mwenyewe akizungumza na o, hawa wanachama au maseneta katika uh, kamati hii alieleza kwamba hiki anachokiona naye pia kimemshukusha. Hebu tumsikilize anavyoeleza gavana education. Naam, gavana anaeleza kwamba jimbo lake halijatumia fedha kwa majukumu kama haya, kwa sababu hamna pesa zilizotumika kwa kwa, kwa uh, uh, kutekeleza haya ambayo yamenukuliwa katika ripoti hii, na akaeleza kwamba huenda ivikawa ni hujuma za watu ambao uh, hawamtakii mema katika serikali ya Kiambu. Sasa Wandera, baada ya mambo hayo kujitokeza, wakati wa kumalizika kwa kikao cha jana mbele ya kamati hiyo ya Seneti, maamuzi yalifanywa yapi? Ni yapi yaliyochukuliwa mwanzo? Kabla seneti kueleza haya, uh, uh, uh, serikali ya Kenya, ikulu ya Nairobi, ilitoa taarifa ikieleza kwamba Haishiriki hai bajeti zozote na majimbo na hivyo basi inajitenga na matamshi na ama ripoti ya Kiambu. Uh, lakini vilevile pia hii kamati ya uhasibu, sasa hii kamati ya uhasibu ya seneti imempa mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali uh, siku arobaini na tano za kufanya upya uh, uh, utathmini wa matumizi ya fedha za serikali ya Kiambu. Nashukuru sana kwa muda wako Kennedy Wandera. Kwa kweli ni suala ambalo limeibua hisia tofauti ya hata miongoni mwa Wakenya na watu wengine tofauti kwa wakati, ikionekana kaunti ni kama inafanya kazi ya serikali kuu. Lakini asante kwa ripoti hiyo, na uwe na wakati mwema. Kutoka Nairobi, asante sana. Sasa tupate habari za dunia. Nicolas Maduro ameendelea kubaki kama rais wa Venezuela baada ya kiongozi wa upinzani Juan Guaido kushindwa kuwashawishi wanajeshi kumgeuka kiongozi huyo mwanzoni mwa wiki. Kumekuwa na utulivu kwenye mji mkuu wa Karakasi hivi leo baada ya siku kadhaa za ghasia, licha ya wito wa Guaido hapo jana wa kuanzishwa kwa mgomo wa kitaifa. Maduro ameendelea kushikilia madaraka, huku akiomba jeshi kupinga kila jaribio la mapinduzi baada ya Guaido kushindwa kuwashawishi viongozi wa kijeshi kumuunga mkono. Kwenye hotuba kwa taifa kupitia televisheni hapo jana, Maduro alionekana akiwa ameandamana na maafisa wa ngazi ya juu katika jeshi akiomba jeshi kudumisha maadili pamoja na kukomesha kila jaribio la mapinduzi. Waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Jeremy Hunt na chansela wa Ujerumani Angela Merkel wako kwenye ziara tofauti barani Afrika wiki hii, ikiwa ziara ya karibuni kabisa kutoka viongozi wa Ulaya barani humo, ikionekana kama hatua ya mataifa ya magharibi kuimarisha uhusiano wa kibiashara, uhamiaji na usalama. Merkel ambaye anazitembelea Burkina Faso, Mali na Niger ameahidi zaidi ya dola milioni sitini na nane zikilenga kuimarisha huduma za kiusalama. Zaidi ya wanajeshi elfu moja wa Ujerumani wako kwenye mataifa ya Afrika Magharibi ikiwa sehemu ya tume ya ulinzi wa amani ya Umoja wa Mataifa na Umoja wa Ulaya dhidi ya ugaidi. Uhusiano kati ya habari na demokrasia ni kauli mbiu ya maadhimisho ya mwaka huu wa siku ya uhuru wa habari duniani, huku zaidi ya matukio elfu moja yakifanyika kote duniani. Sherehe kuu inafanyika kwa mara ya kwanza katika mji mkuu wa Ethiopia, Adisababa. Bilen Seyum, msemaji wa waziri mkuu wa Ethiopia abi ahmed ambaye aliingia madarakani Aprili 2018, amesema serikali yake imewaachia huru dazeni ya wanahabari. Kwa mujibu wa kamati ya kulinda wanahabari, Ethiopia hivi sasa haina mwandishi wa habari aliyeko gerezani na machapisho mapya na shamiri kwenye mitandao mbalimbali. Tangu abi aingie madarakani, nchi hiyo imefungua tena tovuti takriban 20 na kuwaondolea marufuku ya kurejea nyumbani wanahabari waliokuwa uhamishoni. Na wanadiplomasia kutoka EU, marekani pamoja na mataifa mengine kumi na manne mapema leo yamelalamikia ya msako unaoendelea nchini Uganda dhidi ya wanahabari pamoja na waandamanaji, baada ya kukamatwa kwa mwanamuziki maarufu na ambaye pia ni mbunge Bobi Wine. Taarifa hiyo imekuja muda mfupi tu baada ya tume ya mawasiliano ya Uganda kuamuru vituo kumi na vitatu vya redio na televisheni kuwasimamisha kazi wahariri wa habari, wazalishaji na wakuu wa matangazo kuhusiana na kuripoti kuhusu kukamatwa kwa Bobi Wine siku ya Jumatatu. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, mbunge huyu ambaye jina lake kamili ni Robert Kyagulanyi alikamatwa na kuzuiliwa kwa madai ya kupanga maandamano yasiyo halali mwaka uliopita, swala ambalo limekosolewa vikali na wabunge Naendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo yakiendelea shwari kabisa, na tukiwa hapa na Patrick Ndwima na jina langu Harizon Kamau, nikiwa nimechangamka. Unajua wanasema furahid ama Friday ni siku ya furahi day, kwa hivyo pia tuna furaha, na unaona hali ya hewa pia inatukubali kweli kweli hapa Washington DC, mambo mazuri kabisa. Mambo, siku za baridi baridi baridibaridi zimekwisha kwa kweli, sasa katika ile hali ya summer time pole pole, katika spring <laughs> tunafurahi sana, hata ukituona sisi wenyewe magwanda mazito mazito hatuvai tena, sisi ni kuchapa barabara. Sasa jicho lielekea <laughs> wapi leo katika jicho letu, tunaungana naye mwandishi wetu Rahab Fredi akiwa Dar es Salaam, amepata fursa ya kuzungumza na Janet Nahutu ambaye to ushauri na saha kwa watu wanaoishi na virusi vya ukimwi akiwaelezea umuhimu wa kubadili mienendo haya. Tusikilize zaidi kutoka kwa Bi Nahutu. Kwa kweli, swala la mienendo ndio sababu kubwa ambayo imetuletea tatizo kubwa la ukimwi kwa hapa nchini na dunia nzima, kwa sababu tunasema kwamba watu wabadilishe tabia. Katika tabia ni pamoja na kwamba watu wawe waaminifu katika ndoa zao. Siku hizi tunasema watu wapunguze michepuko, kwa sababu unakuta mm, baba mmoja anakuwa na wapenzi watatu na hao hawajapimwa, ha, ha, ha, au binti anakuwa na, na wapenzi watatu au mwanamke anakuwa na wapenzi wengine. Limekuwa ni tatizo kubwa sana, na watu si wa kweli. Kwa sisi ambao tunafanya kazi katika hivi vituo vya kuwahudumia wagonjwa walioathirika, kwa, kwa kweli tunaona mambo mengi. Maanake hata mtu unamuuliza, je, ili jambo umemshirikisha mme wako? Anasema mme wangu hajui, au mtu mwingine anasema anataka kwenda kuolewa, lakini wakati yuko hivi, na anakwambia kabisa, ah, mimi siwezi kumwambia. Shauri yake, akija kuambukizwa hapo baadaye tutajua huko huko. Mimi ushauri wangu kwamba tubadilike tabia, na kabla hujaingia kwenye mahusiano na mtu yoyote, muende mguu kwa mguu, wote mkapime kwa pamoja, na sio mtu kukwambia kwamba ah, mimi nimepima na majibu yangu ni mazuri, usikubali kabisa. Na baada ya kupima, kila mtu awe mwaminifu kwa mwenzie tukijitahidi kwa njia hizo tunaweza tukapunguza maambukizi ya, ya virusi vya ukimwi katika Tanzania na pia hatari ya kuambukiza watoto wetu ambao tunawapa matatizo ambao hawakuyatarajia ya na yanakuwa yanawaumiza sana katika maisha yao. Shukrani Janet Nagutu kwa kushiriki hapa kwenye jicho letu. Mimi sina la ziada. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Shukrani sana Rahabu Fredi na Uh, b na hutu kwa ushauri huo ambao mmeweza kutoa kuhusu uh, namna mwenendo wa maisha kwa wale ambao wanaishi na virusi vya ukimwi. Basi sasa tuelekee kwenye mziki, na sasa masuala ya mziki hapa leo, kuna mziki ambao kweli <laughs> umechangamsha watu sana, hasa huko nchini Kenya, kwa sababu mziki wenyewe unakwenda katika rhythm. Unajua, sasa Kenya kule kuna miziki ya makabila, kuna miziki ya Kikikuyu, kuna miziki ya Kijalua, kuna mziki lakini sasa huu mziki watu wanacheka, wanasema kwamba unatokana na ule handshake ya ya rais ya, ya, ya Uhuru na, na, na Odinga e, maanake jamaa anaitwa, jamaa anaitwa Makadem. Sasa yeye amechapa wimbo kule Kisumu kwa staili ya Kikikuyu, lakini wimbo wenyewe una kijaluo kidogo na una Kiingereza kidogo na una nini? Sasa unachangamsha watu sana. watu wanasema, ah, mziki hata mambo <laughs> <we>, ya usalamu pia <laughs> yameingia kwenye mziki. Hebu tusikie <laughs> wimbo wenyewe unavyokwenda, unavyo kwenda, wanasema mugidhi kona kona Atakaa, <laughs> <laughs> yaani kupumua yenyewe ni tatizo ah. Ulipoanza kueleza pale nikasikia, na mambo sijui ya Kijaluo, Kikuyu, lakini umesikiaje? Jamaa amezungumza na Kiswahili, Kizungu umekisikia pia na Kizungu, alafu Kijaluo kiko pia yeah, mtindo mwenyewe unaonekana kuelekea kwenye hata rumba na nini. Mambo mazito, yeah. Sio mchezo, nakwambia mchanganyiko wa mambo mambo mazito mno na engineer Patrick pale ame kuna mtu aliyevumilia wote walikaruka kule upande mwingine. Ni ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Naam, tunaelekea sababu leo ni furaha dei, bado tunaendelea na mambo ya burudani e, tukienda huko Mombasa ni kwamba mwanamziki chipukizi kutoka Kenya kwa jina la Haigaroring anasema maisha yake ya utotoni yalikuwa ya uchochole akiwa yatima katika hali ya kuzurura barabarani bila kumfahamu mzazi wake hata mmoja. Tusikie basi, mwanamziki huyu ni rapa aliyeongea na mwenzetu Josephat Kioko kutoka huko Mombasa. Jina langu la usanii najiita Haigaroring kutoka Mombasa. Street Boy. Strichas, tunakula kwa mapipa njaro zetu vigunia na mikeka varandani siku tunakesha baridi kali tumechoka stricha tunakula kwa mapipa jaro zetu gunia na mikeka varandani siku tunakesha baridi kali tumechoka, jodadi jodadi, oya Mungu less, less. Haya dadi, haya jodadi, jodadi haya Mungu less, less. Haya dadi, wimbo una maana gani hiyo wimbo? Maana yake serikali wanakuja, wanatuomba kura, tunawapatia. Wanasema vijana watasaidi, wakifika bungeni wanasinzia. Matatizo yetu nani atasikia? Lazima watusaidi, watusaidie. Umepitia maisha gani streets? Nimepitia maisha ya mtaa, alonizaa simjui, nilijikuta pekea, nimeanza kuingia mtaa na kula machips Siko na matrust, napata ugali imeoza inatoka mabuu, napiga ile mabuu nakula. Usiku ikifika jua, mvua yote, nikiwa peke yangu na Mungu wangu varandani, nje, anaepita anitambui. Mpaka baadaye nikaamua nikuwe msanii, nipate sponsa mwenye anaweza nisapoti eh? nijienue katika maisha yangu, na niondoe wenzangu katika hiyo shida, wakuwe kama mi, kama mimi Nasitaki shukurani, shukurani tarejeshewa na Mwenyezi Mungu. e, nimejaribu studio, nimeenda nimecheza mziki, lakini ile pesa nilikuwa naye ilikuwa ni ya kurekodi tu audio, nipetie tu original cd peke yake. Sikuwa na uwezo ingine ya kusambaziwa cd na kujulikana kwenye maredio niweze kuenuka, na kama kuna uwezekano eh, mnaweza saidia sisi eh, producer, kila nikijaribu wananiambia ngo kijana, ngoma yako uweze kaamuka mpaka ufikishe kwa ma stations, sijui kwa kina Donde Samora, sijui kwa kina William Tuva, umeona, wakusambazie haya. Ukirudi studio kwenda kucheza video, nao pia unaambia utoe pesa nyingine, na mimi ni hasla, sina kazi, nafanya kubangaiza mtaa, mta niyo pesa nitaitoa wapi? Napenda mziki sana. Islamic lover boy silver gold is same. Ah, sweet boy, shukrani sana Joseph Kioko na kijana huyo Haiga Roaring tunamtakia kila laheri katika fani yake ya muziki. Oh, kweli kabisa. Na sasa kwanza tuangalie majibu kutokana na swali letu tuliouliza, tukauliza, unamkumbukaje Daktari Reginald Mengi? Tukianza naye Dennis. Dennis anasema kuwafanya watu wakusanyike pamoja sio kazi ngumu, ila kuwafanya watu wakakusanyika pamoja na ukawapa kitu wakaridhika ni kazi ngumu kidogo. Na mkumbuka kwa kuwafanya watu wenye ulemavu na wasiojiweza kuwakusanya pamoja na kuwapatia kitu fulani wakaridhika wakafurahi, japo huenda ilikuwa inatokea mara moja kwa mwaka au la, ni kitu kizuri alikuwa anafanya. rest in peace Amon Abizuru anasema full respect. Bwana Mengi namkumbuka kwa mchango wake hasa kwenye tasnia ya habari na michezo pamoja na mpaka tamati. Huyu anasema alikuwa ni mtumishi anayepigania haki popote, ni mzee ambaye binafsi ameishi maisha ya kujua shida za wengine. Ama kwa hakika, Tanzania tumepoteza jemadari, humble person, may his soul rest in the conducive peace Sawasawa, sawa, naona kwamba majibu ni mengi na kweli kabisa pia. Sisi kutoka hapa VOA tunaitakia jamii yake uh nguvu wakati huu wa msiba uh, wake Dr. Reginald uh, uh, mengi kuondokewa na Redland Mengi. Kwa hivyo kabla ya kumaliza, hebu kidogo tuangalie baadhi ya maswala yanayotanda uh, kwenye mitandao ya kijamii, tukitupilia macho harakaharaka kwa yale yanayovuma mitandaoni. Habari inayovuma kwenye mitandao ya kijamii huko Burundi ni ile ya rais Pierre Nkurunziza Harison akimtunukia aki mtun, aki uh -huh. Binti yake mwenye umri wa miaka kumi na mbili wakati wa siku ya kimataifa ya kazi. Rais Nkurunziza alimkabidhi binti yake Noemi Nkurunziza bahasha yenye pesa laki tisa hapa ni sawa na dola mia tano. Alieleza kwa nini kampa tuzo hilo. kwanini? Kwanza, alisema binti yake anaimba kwenye kwaya ya kanisani na anapiga gita vizuri sana. uh -huh. Pili, binti yake ni mfanyakazi mzuri, huwa anawasaidia wazazi wake katika shughuli za kilimo kwenye mashamba yao. uh -huh. Tatu, binti yake anazingatia utamaduni wa Burundi, hasa kwa kuimba na kucheza nyimbo za kitamaduni. Nne, very interesting, binti yake anacheza vizuri kabumbu kwenye timu ya soka ya wanaume shuleni kwao hapa Nguruziza ameeleza kwamba binti yake alijiunga na timu ya wanaume shuleni baada ya timu hiyo kupungukiwa na mchezaji mmoja ili kujaza kikosi cha wachezaji 11. Nguruziza amesema yeye kama mchezaji wa soka kwenye eneo la ushambuliaji <coughs> katika timu yake ya Aleluya FC na kocha wa zamani wa timu, wa timu ya soka kwenye ligi ya taifa, basi atampa mazoezi binti yake ili baadaye ya achezee timu ya taifa ya soka ya wanaume, ya wanaume. Mambo mazito pale, sijui niseme nini, lakini ilikuwa ni siku ya wafanyakazi, siku ya wafanyakazi. Na si mara ya kwanza kutoa tunzo ndani ya familia yake, ameshamtunukia uh, mkewe Dennis Nguruziza na kijana wake mwingine anaitwa Jonathan. Basi nawashukuru na kuwatakia na weekend nyema. Jina langu Harrison Kamau, na mimi ni Patrick Nduvimana. Kwa heri ya kuonana.