Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Patrick Nduimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Nikikupa salamu za heri njema ya Pasaka na kukusomea habari za dunia sasa hivi. Jina langu ni BMJ Murithi. Watu saba wamekamatwa kufuatia mashambulizi ya mabomu yaliyotokea mapema leo nchini Sri Lanka na kusababisha maafa makubwa na uharibifu mkubwa wa mali katika mashambulizi mabaya zaidi kuwahi kushuhudiwa nchini humo ndani ya kipindi cha mwongo mmoja. Milipuko kadhaa ilitokea kwenye makanisa na mahoteli ya kifahari leo Jumapili na kuacha angalau watu mia mbili na saba wakiwa wamekufa na zaidi ya mia nne kujeruhiwa. Milipuko sita ya kwanza ambayo ilisikika mwendo wa saa mbili na dakika arobaini na tano asubuhi saa za huko ndio iliyoua watu wengi zaidi. Milipuko miwili midogo ilitokea saa kadhaa baadaye. Mabomu hayo yalilenga waumini wa kanisa Katoliki waliokuwa kwenye ibada ya Pasaka pamoja na watalii katika miji mitatu ya Sri Lanka, ikiwa ni pamoja na mji mkuu wa Colombo. Mashambulizi hayo yamewashtua raia wengi wa nchi hiyo ambayo ambayo imekuwa tulivu tangu umwagikaji mkubwa wa damu uliosababishwa na vifo vya wenyewe vita vya wenyewe kwa wenyewe takriban miaka kumi iliyopita. Takriban raia thelathini wa kigeni wakiwa ni pamoja na Wamarekani na Waingereza ni kati ya waliouawa au kujeruhiwa katika mashambulizi hayo ya leo. Wakristo ni asilimia saba na nusu ya watu wote nchini humo ambako idadi kubwa ya waumini ni Wabuddha. Sri Lanka ina takriban watu milioni ishirini na moja. Kiongozi wa kanisa Katoliki Papa Francis leo ameongoza ibada ya Pasaka iliyohudhuriwa na maelfu ya waumini pamoja na watalii katika kanisa la St. Peter's Basilica mjini Vatican na kutuma salamu za rambirambi kwa jamaa na marafiki ya waathiriwa wa mashambulizi hayo yaliyotokea nchini Sri Lanka. Papa Francis alielezea masikitiko yake kufuatia mashambulizi hayo na kuiombea jamii ya Wakristo ambao walisema walilengwa kwenye makanisa ikiwa ni pamoja na wageni waliokuwa katika mahoteli. Papa Francis aidha aliombea amani nchini Siria, Yemen, Libya na Sudani Kusini. Akizungumza kwenye ukumbi wa St. Peter Square uliojaa maua ya kurembesha Papa Francis ali, akiwa amevalia mavazi meupe alitoa ujumbe wake wa baraka kwa mji wa Vatican na ulimwengu mzima, na kabla ya maneno yake ya mwisho ya kuwatakia watu wote Pasaka njema, alisema alipokea habari kuhusu mashambulizi ya Sri Lanka kwa huzuni mkubwa. Maadhimisho ya sikukuu ya Pasaka yamefanyika duniani kote wikendi hii E kama mwisho wa wiki takatifu kwa Wakristo, ambapo kati ya mengine Yesu alishiriki chakula cha jioni cha mwisho na wanafunzi wake siku ya Alhamisi kabla ya kusulubiwa siku ya Ijumaa ambayo imekuja kufahamika kama Ijumaa Kuu. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Raia wa Ukraine wanapiga kura leo Jumapili kumchagua rais kwenye zoezi la marudio baada ya duru ya kwanza kutompata mshindi. Rais Petro Poroshenko wanamenyana na msanii wa kuigiza Volodimir Zelenski ambaye hucheza nafasi ya rais kwenye makala ya kuigiza ya televisheni nchini humo. Zelenski mwenye umri wa miaka 41 na ambaye hana uzoefu wa kizia, kisiasa ametajwa na wachambuzi kama ambaye ana nafasi nzuri ya kushinda katika uchaguzi huo kama ambavyo uchunguzi wa maoni umekuwa ukionyesha. Baadhi ya wapiga kura wamekuwa wakielezea kutoridhika kwao na usimamizi mbaya wa rais Poroshenko ambaye wanasema umepelekea ongezeko la visa vya ufisadi, misukosuko ya kiuchumi na kuchangia mapigano yanayoendelea katika mashariki mwa nchi hiyo. Rais Poroshenko mwenye umri wa miaka 51 aliwaambia wafuasi wake katika moja ya mikutano ya mwisho mwisho kwamba iwapo Zelenski atachaguliwa atakuwa akidhibitiwa na rais wa Rusia Vladimir Putin. Na ujumbe kutoka Sudan utazuru Marekani hivi karibuni kujadili uwezekano wa nchi hiyo kuondolewa kwenye orodha ya nchi zinazounga mkono au kufadhili ugaidi. Haya ni kwa mujibu wa shirika la habari linalomilikiwa na serikali ya Sudan, SUNA. Shirika la habari la Reuters limelinukuu shirika hilo la SUNA likisema kwamba mkuu wa baraza la kijeshi la utawala wa mpito nchini Sudan Abdel Fata al Baram alikuwa amesema kwamba orodha ya maafisa ambao huenda wakazuru Marekani hata wiki ijayo inaendelea kutayarishwa. Wakati huo huo, Saudi Arabia na Falme za Kiarabu zimetangaza hii leo kwamba zitatoa dola bilioni tatu kwa Sudan kufuatia kuondolewa mamlakani kwa kiongozi wa muda mrefu wa nchi hiyo Omar al Bashir, kwa mujibu wa vyombo mbalimbali vya habari. Kati ya pesa hizo, dola milioni mia tano zitapewa Benki Kuu ya Sudan huku bilioni mbili nukta tano zikitolewa kama msaada wa chakula dawa na mafuta na vilevile bidhaa zingine muhimu. Hata hivyo, haikubainika mara moja iwapo pesa hizo zitatolewa kama mkopo au msaada. Karibu mpenzi msikilizaji wa kipindi chako cha salamu na muziki, leo ikiwa ni siku ya jumapili ya Pasaka. Msikilizaji, ni kipindi maalum kabisa cha salamu zako, na ndani ya nyumba kukuletea kipindi hiki ni mimi, nimekusha jaa tele humu ndani kama pishi la mchele. Naitwa Sunday Shomari nikiwa na mwenzangu Meri Mgawe, barabara kabisa. Basi Meri, tunaanzia wapi? Shukrani sana basi, msikilizaji, kama ujuavyo, Wakristo kote ulimwenguni unasherehekea siku hii ya Pasaka kwa namna tofauti tofauti, wengine kwa kuadhimisha katika ibada maalumu, wengine kujumuika pamoja na ndugu jamaa na marafiki wakiadhimisha kufikia mwisho wa kipindi cha mateso ya Yesu Kristo mwana wa Mungu, ambapo kwa siku arobaini wa walikuwa wanafunga na kuomba kwa ajili tu ya kukumbuka jinsi yes, ambazo Yesu Kristo aliteswa msalabani kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu tunaungana katika laimu ya simu na wasikilizaji wetu ili tuweze kusoma salamu zao. Na kamata barua yako hivi sasa, Eric Victas Masawe, wewe unasema ni mjumbe wa The power Family group Kamaina, na vilevile vile unataka kutuma salamu kwa Amina Mlacha, Emma Shirima, Judith Spara Malisha, Philbert Kensamba, Anacreti Feruzi, Anacreti Ferdinand na Lucas Albert popote pale walipo mwingine uliotuma salamu zake siku ya leo ni Juma Michael King, Majuto Franco Robert na DJ Vumilata. Anasema nawatakieni kila laheri katika sikukuu hii. Haya basi, moja kwa moja mi nakamata kadi yake kwa njia ya barua pepe, si mwingine ni Hedi Ngasa akiwa Misonge, Tanganyika, Katavi kule. Merinakujua vizuri sana mitaa ya Katavi. Basi moja kwa moja, anasema habari ya hapo studio, mtangazaji wa kipindi cha leo, anapeta salamu zangu za Pasaka zafikia baba yangu mzazi Masunga Doto amkumbuka Ntawina Ngasa, Mwalimu Furaha Mbuba huku msahau, anasema jeni riwa makungu ya kumhuru Juma sasika salumu kindo pamoja, anasema na kaka yako Komi Ngasa na ujumbe wanaambia, jamani, tukumbukane siku zote kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti nakuta Mariama Doto we unasema, mi natokea Singida pale Tanzania, moja kwa moja. Siku ya leo nafurahi sana kupata nafasi hii kwa ajili ya kutuma salamu zangu za Pasaka, na napenda kabisa kumkumbuka mama yangu mzazi Zaituni akiwa pale Kigoma. Namkumbuka baba yangu Jonathan akiwa pale Dar es Salaam katika matibabu. Nakumbuka ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo, lakini pia washirika wenzangu katika kanisa letu la Mtakatifu Joseph. Wote ninawaambieni kila laheri katika sikukuu hii ya Pasaka. Ujumbe nasema Kumbuka kutembea na Yesu moja kwa moja. Basi nashika salamu zake mtu pesa mwanamke, huyo anasema yeye ni rais wa wanyonge, akiwa kule pande za msisi mlelwe Katavi, Tanzania. Watu wa Katavi meli wamepamba moto kweli kwelikweli, hivy ndio hivyo tena. Natoka Katavi mimi, kwa hiyo lazima tupate upendeleo kidogo. <laughs> Sawasawa, Filbert Jonathan Kiensambi wa Muleba, Kagera, Tanzania. Salamu zangu za leo napenda ziwafikie Lucas Alberto Mseti, Anakleti Fernandi, Letisha Shigolile, Paula Msabala, Dorika Tadeo na Eric Victus Masawe, Wilfred Tambwe Musisi, Jonathan Lutahiwa Busisi E. B. Mjuga na Matikiti Muhamed popote pale walipo, na ninawatakia ni nyote kila la heri katika sikukuu ya Pasaka. Basi msikilizaji, tukiwa tunaendelea na kipindi hiki, bila shaka unatufuatilia vizuri, moja kwa moja tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Sio vibaya, basi tukisindikiza salamu zetu na kibao hiki kutoka kwa msanii machachari kabisa wa mitindo hii ya gospel aitwaye Christina nasi na kushukuru msikilizaji, na moja kwa moja sasa tunaungana na Padri Mushi akiwa hapa Baltimore, Maryland, Marekani, ambapo siku ya leo basi naye ataweza kutukumbusha tu nini maana ya Pasaka. Sawa kabisa. E, Pasaka e, kwa kifupi tu ningeweza kusema kwamba ni hitimisho la mfungo wetu wa Kwaresma ambao umetuchukua takribani kama siku arobaini na katika siku hizi arobaini tumetembea na Yesu tukitafakari maisha yetu, tukitafakari mahusiano yetu na Mungu na mahusiano yetu na wenzetu. Kwa hiyo tunaposherehekea sikukuu siku ya Pasaka tunahitimisha hivyo, na katika ile sikukuu ya Pasaka tunasherehekea kwamba Kristu ameshinda mauti, Kristu ni mshindi na ametuletea maisha mapya na kwa maana hiyo basi, eh, Mkristo yoyote ambaye anasherekea sikukuu ya Pasaka anatakiwa aelewe kwamba anatoka kwenye yale maisha ya zamani, eh, maisha ya ya gizani, anaingia kwenye maisha mapya, maisha ya mwanga. Kwa hiyo maisha yake yote yanatakiwa yawe ni mwanga kwa watu wengine, kwa jamii anayoishi na katika sehemu zote anakofanya kazi na, na, na vile vile, mara kadhaa unasikia kwamba wengine wanasema kuna tukio hili la kuchinjwa mwanakondoo. Unaweza kuzungumzia hiyo kwa ufupi? Kristu eh, alitoa sadaka ya maisha yake kwa ajili ya ulimwengu na kwa ajili ya watu wa ulimwengu, na ndio maana ya kwamba al, al, alichinjwa mwana kondoo, yaani maana Kristu alitoa yale maisha yake, alikufa msalabani kwa ajili yetu alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu, alikufa msalabani kwa ajili ya kutuondoa katika ule utumwa wa dhambi na kutuweka huru tuwe watoto wa Mungu. Ndio maana ya kuchinjwa kwa mwanakondoo. Diarasi inakutana na Rita Nyangalangwa, anasema mimi natokea Bukavu na nataraji kusherekea sikukuu yangu ya Pasaka kwa kumchinja mwanakondoo, kula kondoo, mbuzi na chakula kitamu, na wakaribisha wote tusherekee pamoja, lakini tukiwa basi, tuko katika harakati hizi baada ya uchaguzi, na watakieni wote wa Kongo heri ya Pasaka na tuishi kwa amani na utulivu. Salamu zangu siku ya leo, napenda kumsalimu Jonathan Kamyonge akiwa hapo Butembo. Namtumia salamu Ruben Karikuri akiwa hapo Butembo. Natuma salamu kwa Diana Masoko akiwa hapo Butembo. Natuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Ujumbe nawatakieni nyote siku ku njema ya Pasaka. Moja kwa moja basi nakamata kadi yako wewe, si mwingine ni Edom, Edward akiwa Mbeya, Tanzania. Anasama salamu zangu za Pasaka napenda ziende kwa Joseph Mwasambuti, Queen Edom Salimu Mwasambuti na mwisho ni kwa Agape Mwasambuti na Baraka Mwasambuti, wote wakiwa katika jiji la Mbea. Na mwisho anasema anapenda wimbo wote wa Pasaka Batigo Palensa. Sawa sawa, si vibaya sana, tutamchagulia msikilizaji, manake ndo chaguo lake. Barua hii huwezi kuamini, kutoka China moja kwa moja, kutoka China. Nakutana naye Juliana, huyu hajasema jina la pili, lakini anasema niko hapa China mpweke kwelikweli, sikukuu ya Pasaka na wakumbuka wasikilizaji na watazamaji wote wa VOA. Basi bila shaka, Sande, unamwambia nini huyu ajaishia hapo, anasema salamu zake siku ya leo anataka ziende kwa Riziki, mpenzi wangu wa zamani. Mm, huyu -hmm. Haya, hajasita kumsalimu mpenzi wa zamani. Haya, <laughs> <laughs> zamani, <laughs> <laughs> <laughs> Riziki, umesalimiwa, pokea salamu kutoka huko China. Anamkumbuka shangazi yake, anaitwa Marieta akiwa pale Kigoma, Tanzania, anasema salamu zikuendee pale ulipo, na kukumbuka hakika na kutakia kila la heri katika sikukuu hii ya Pasaka sane sana. Basi moja kwa moja kuna kwake Yohana Mukucha akiwa niwa Nyarugusu kwenye kambi Kasuru, Kigoma, Tanzania, anasema kwanza kabisa, namtakia salamu zangu zake mkiwangu mpenzi Mbeza Kashindi akiwa Marekani pamoja na watoto anasema pili ni wazazi wake wanasema kiwa hapo hapo ni ruhusu, na tatu ni rafiki zake agrozati akiwa Marekani na nne anasema kaka yangu mpenzi akiwa Arusha na watano na wa mso mdogo wake akiwa Dar es Salaam na ujumbe anawapa maisha ni kumilia barabara kabisa. Si mwingine ingine, saenda Mabula Magesha huyo anatokea Nyangokolo habariadi Bariadi huko Shinyanga Tanzania. Masalamu za Pasaka ziwafikie wafuatao Grace Simon Seni, Reina Shani, Ismail Tololani, Nyanda Mayasa, Saidi Musa, Suleiman Kajore, Sombi Mtemi, Maige, Mbona Ruta Hiswa Busisi na Lena Chapati, Masumbuko Eles na Joseph Jila, popote pale mlipo, nawatakieni kila laheri katika sikukuu ya Pasaka. Tukumbukana kupitia Sauti ya Amerika kwa sababu ndio sauti kuu ninayoipenda. Nakamata barua yako vilevile, si mwingine Juti Kasia, we unasema unatokea kule Busasu, Nairobi, Kenya. Moja kwa moja, siku ya leo unataka kutuma salamu zako kwa ndugu jamaa na marafiki na bila kusahau wasikilizaji na watangazaji wa VOA. Ami, basi hapa studio nikiwa nimetinga kwelikweli na mwenzangu Sande Chumari, tunapokea kwa niaba ya watangazaji wote wa VOA tunakutakia pia pasaka njema. Lakini ujaishia hapo, unasema unamsalimu mjomba wako akiwa kule Ubelgiji, unatuma salamu kwa mama yako mzazi akiwa hapo Nairobi, unatuma salamu kwa kaka yako akiwa hapo Nairobi. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia kipindi hiki cha salamu na muziki. Bila shaka bila shaka med ntoke huko, basi nikamate kwake Victor Fashes anaenda Kahango. Anasema salamu zake kwa full respect media kutoka Karagwe Tanzania. Za Pasaka hizi ziende kwake Maggie Lise, Anna Kleti Fred Nandy, Hamad William, Baba Jaton, Kinyozi Msafu, Fadili Hamdani, Timika, uh, Marko Mihayo, Baraka Rabani, pia sawa anasema, pamoja na yeye, Wilfredi Tangwe. Moja kwa moja basi, anawambia bila wapa ujibu wako, Pasaka, anasema, tufufue mioyo yetu na Bwana. Sawa kabisa basi, tufufue mioyo yetu kwa kupata kibao hiki cha muziki. Karibu upate mambo shaka zimekuwa ni salamu na muziki, wakati huu wa kipindi ambacho Wakristo wanaendelea kusherekea. Uh, Ijumaa njema na vilevile vile Pasaka kwa jumla. Ijumaa njema ilikuwa siku mbili zilizopita, na leo siku ya Jumapili wanaendelea na sherehe hizo mpaka kesho Jumatatu. Basi, kabla hatujakamilisha matangazo haya na kusomea muktasari wa habari, jina langu ni BMJ Mridhi. Watu saba wamekamatwa kufuatia mashambulizi ya mabomu yaliyotokea mapema leo nchini Sri Lanka na kusababisha maafa na uharibifu mkubwa wa mali. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis leo ameongoza ibada ya Pasaka iliyohudhuriwa na maelfu ya waumini na watalii katika kanisa la Saint Basilica mjini Vatican na kutuma salamu za rambirambi rambi kwa wale ambao wameathiriwa na mashambulizi hayo yaliyotokea nchini Sri Lanka. Na raia wa Ukraine wanapiga kura leo Jumapili kumchagua rais kwenye zoezi la marudio baada ya duru ya kwanza ya kutompata mshindi. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida Ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.