Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa, hiyo ni VOA Express hewani hapa Washington DC, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Muda ni saa tatu na nusu za asubuhi, sawa na saa tisa na nusu mchana Afrika ya Kati, Bujumbura na Kigali, saa kumi na nusu alasiri Dar es Salaam na Nairobi Anayokaribisha Express leo Patrick Ndwimana, anayeshirikiana na Ndwimana ni mimi Kennes Bwire. Msikilizaji, najua Afrika imebarikiwa na mambo mengi sana, ndio hoa, anasema ina mali nyingi, lakini pia ina mambo yanayotekelezwa na binadamu yaliyo mengi, mengine ya kuvutia, mengine ya kusajabisha. Lakini hayo tisa kumi ni kwamba kwenye jedwali letu, kwenye ramani yetu na kwenye orodha yetu, tuna mengi tu ambayo tunaweza kukuarifu ikiwemo huko Kenya kuna madaktari kutoka Kuba waliotekwa nyara na watu wenye silaha kwenye eneo la mpaka kati ya Kenya na Somalia. Polisi wanasema nini? maofisa zetu uh, wote uh, wamekuja pamoja na wanaendelea kufuata hawa magaidi katika uh, boda yetu ya Somalia na Kenya. Katika nchi jirani ya Tanzania kuna mafua yanaitwaje? homa ya mafua ya denk au dn karibu niseme dangue ambayo, <laughs> yameambukiza watu wengi sana, na idadi inaendelea kuongezeka. Daktar wasemaje? kati ya watu mia nne na sabini ambao wa tuliwapima watu tatu na saba wamethibitishwa kuwa na virusi au walikuisha kupata ugonjwa wa dengi. Lakini kule Sudan mambo bado yanachacha mkuu mambo bado yanachacha Sudani. Ni kwamba japokuwa uh, jeshi au waziri wa ulinzi ametangaza kwamba sasa uh, wataunda uongozi mm, mm. wa mpito miaka miwili baada ya kumwondoa kumuon, madarakani, rais Omar Bashir, raia wamepinga. Wanasema hatutaki mambo ya uongozi wa kijeshi, lazima kuwepo na serikali ya kiraia. Sikiza namana wanasema, ni yale yale tu, akitoka Bashir Hmm. Wakiendelea uongozi wa jeshi na huyu waziri wa ulinzi hmm. alikuwa ni naibu rais wa Bashir. Wao wanasema hatujaenda popote, walioyapigania muda wote huu maanaake hawajapata mafanikio na yani, maandamano wameendelea, yani wamebadilisha sura ya rais tu, lakini mwili ni ule ule. Sasa ule, ule, maandamano, ule. Maandamano, maandamano yanapoendelea Uh, tunafahamu kwamba wanajeshi walikuwa wakiwalinda raia, sasa wanajeshi ndio wameteka ile serikali nana atakayemlinda raia katika maandamano, lakini inavyoonekana sasa, Kenns, ni kwamba sasa jeshi linazungumza na waandamanaji ili wapate mwafaka, na mfano huyu ambaye ni Jenerali Omar Zain al-Abidin, hmm. ambaye ni mkuu wa kamati ya kisiasa kwenye uongozi wa jeshi ambao umechukua madaraka hivi sasa, anasema hawana lengo la salia madarakani. Wanasema swala hili ni swala la waandamanaji, wako pale juu ya kuwalinda waandamanaji na vilevile, huyu lieutenant general Omar al Zain al Abdin anasema kwamba Bashir atashtakiwa katika mahakama. Lakini mahakama ya wapi? Mahakama ya Sudan? Sababu unajua Bashir kuna waranti ambao wanamtafuta kwenye mahakama ya uhalifu ya ICC. Sasa uh, huyu jenerali anasema, huyu waziri wa ulinzi anasema hawatomtuma Bashir kwenye ile mahakama ya ICC. Mashtaka ni gani? Kwamba aliwaua raia na Abdizina uh, anasema hawezi kuwavumilia watu wanaoua raia katika mabano, nimemnukuu, bado ni tuhuma. Wanasema kwamba katika uh, vita vilivyofanyika huko Dafur walihusika katika mauaji ya watu takriban uh, laki tatu katika jimbo la Dafur haya ni mengi ambayo uh, Wasudani nafikiri wanasubiri yatekelezwe. Lakini leo pia inasemekana kumekweko na maombi, waandamanaji wanafanya maombi, sala ambayo imeandaliwa nchini kote. Unajua leo ni Ijumaa na kwa Waislamu inakuwa ni fursa nzuri ya kufanya uh, sala ya Ijumaa. Sasa sala hiyo inaonekana mm -hmm. kwamba ni maandamano ambayo yanaendelea kuishinikiza au kushinikiza uongozi wa kijeshi, wachie raia wachukue mambo mikononi mwao aya. Juzi, juzi tulikuwa tunazungumza kumhusu Boteflika. Sasa tunazungumza kuhusu Bashir na vilevile nituwakumbushe wasikilizaji wetu kwamba Marekani na Uingereza wamechukua msimamo uh, wanasema lazima kuwepo kukabidhi madaraka kwa usalama, lakini wanasisitiza kukabidhi madaraka kwa raia, kwa sababu ilivyopo, ilivyopo sasa ni kwamba katiba imevunjiliwa mbali, bunge limevunjiliwa mbali, mfumo wa kiraia umevunjiliwa mbali, maswala yote ni amri ya jeshi kuna uwezekano mazungumzo haya wakaafikiana kufupisha huu muda wa mpito. Kutoka Sudani tuelekee Kenya, ambapo taarifa ni kwamba kuna madaktari kutoka Cuba ambao wametekwa nyara na wanamgambo wanaoaminika kuwa Al Shababu. Kuzungumza mengi na kutufahamisha zaidi, tunakutana tunaungana na mwenzetu wa Nairobi, Kennedy Wandera. Kaka Kennedy, hujambo? Jambo Kenes, ujambo? Nipo mzima, Patrick pia mzima kabisa. Hebu tuharifu linaloendelea en kwa sasa, baada ya hawa madaktari kutekwa nyara, mazingira yapo ambayo wametekwa nyara. Uh, Kenes, uh, tunazozungumza hatima ya madaktari hawa wawili raia wa Kuba wanaofanya katika hospitali ya rufaa ya Mandera katika jimbo hilo haijulikani. Manake serikali ya Kenya imeeleza kwamba katika tukio la ufiatulianaji risasi kati ya maafisa wa polisi na washukiwa na uh, wa, wa, watu wanaoshukiwa kuwa wanamgambo wa al Shababu walitekwa nyara, na serikali inaeleza kwamba sasa imeanza juhudi za kuendelea kuwatafuta na kuwanusuru, lakini pia imesisitiza kwamba uh, hawa madaktari wamevukishwa mpaka hadi Somalia hivyo tunavyozungumza harakati za kuwanusuru zinaendelea, lakini hebu tumsikilize Charles Owino ambaye ni msemaji wa serikali alivyoeleza. Tumsikilize Charles Owino. kwa bahati mbaya ule ofisa yetu administration police, alipigwa risasi na akafariki hapo hapo. Uh, ule ile gari yenye ilikuwa ime ya hospitali yenye ilikuwa imebeba madaktari tumeweza kuipata na ule dereva alikuwa na hiyo gari tume Uh, mshika na tuko naye tunaweza kum, kumhoji uh, tuweze kujua uh, ni nini haswa ilikuwa imefanyika, na kwa sababu hiyo uh, maofisa zetu uh, wote wale state agencies wote ma Kenya Police Administration Police uh, maofisa yetu wa jeshi na wale wengine wote uh, wamekuja pamoja na wanaendelea kufuata hawa magaidi katika Boda yetu ya Somalia na Kenya. Wandera, matukio tushalijua limefanyika. Charles Owino, msemaji wa polisi, anasema maofisa wameweza kufata wale wameteka nyara. Je, wanawafata kufika wapi? Wanawafata kuingia Somalia? Wanawafata kubakia mpakani? Mpaka umefungwa? Kuna msako? Anaamini wapo ndani ya Kenya? Wapo wapi? Taarifa zozote zimetolewa? Nieleze kwamba mji wa Mandera upo takriban kilomita moja tu kutoka mpaka wa Kenya na Somalia, na serikali imeeleza kwamba maafisa hawa wa usalama wanafuata hawa washukiwa hadi nchini Somalia, kwa sababu awali walieleza kwamba hawa wawili madaktari hawa wawili walivukishwa mpaka kuingia Somalia. Kwa hivyo tunataraji kwamba vyombo vya usalama vimeingia nchini Somalia kutafuta hawa, kuwanusuru hawa madaktari wawili. Lakini pia nisisitize ni kwamba si mara ya kwanza Kenya imekuwa ikisumbuliwa na magaidi na wamekuwa akivuka mipaka ya Somalia na kuingia Kenya kutekeleza mashambulizi na si mara ya kwanza vilevile kuwa raia wa kigeni wametekwa nchini Kenya. Unakumbuka kwamba Novemba ishirini mwaka jana raia wa Italia yule Silvia Romano ambaye mpaka sasa hajapatikana alitekwa nyara na watu wasiojulikana katika jimbo la Kilisi. Naam, kwa hivyo um, serikali inaendeleza juhudi za kufanikisha uh, kupatikana kwao, lakini si jambo jipya kwamba hawa wanamgambo wa Alshabab wameingia Kenya mpaka Kenya na kufanya mashambulizi na hata kuteka watu. Wandera, muda haupo nasi, nashukuru sana kwa muda huo, unapofuatilia utatujuza zaidi Patrick. Moja kwa moja tunakwenda Dar es Salaam, tunaongea naye George Njogopa. George Njogopa, karibu kwenye Express. Hebu tuelezee kuhusu ugonjwa huu unaitwa ugonjwa wa Denk, au homa ya dengi, mambo yanaendeleaje huko? Na, na Patrick, kama walivyodokezwa kwamba serikali imethibitisha rasmi kwamba ugonjwa wa dengu tayari umeibuka katika maeneo ya mkoa wa Dar es Salaam na mkoa wa Tanga, maeneo haya yamekaribiana yani, na serikali inasema mpaka wakati huu tunapozungumza, zaidi ya watu mia tatu na saba wamegundulika kupata virusi vya homa ya dengu ambayo husababishwa na mbu ambaye hupenda kuzalia katika maji yaliyotuama. Kwa mujibu waziri, naibu waziri wa afya Dkt. Faustine Ndugulile, baadhi ya wale waliogundulika kupata ugonjwa huu wamelazwa katika hospitali mbalimbali wakipatiwa matibabu, na amesema kwamba kugundulika kwa wagonjwa hawa kulitokana na uh, uchunguzi uliofanya katika maeneo mbalimbali hivi karibuni, kama anavyobainisha zaidi naibu waziri Dkt. Ndugulile. Naam, uh, ulikuwa unasema naibu waziri wa hmm, afya alizungumza hapo, uh, tumsikilize kidogo. Naambiwa kwamba haa... Uh, hatujapata sauti yake lakini, vilevile vile, kuna ushauri ambao umetolewa kwa wananchi ili kuweza kujilinda na ugonjwa huu naam. Kwa kweli kikubwa kinachozungumzwa wakati huu, kwa sababu ishaelezwa kwamba ugonjwa wenyewe unaambukizwa mtu anaweza kupata baada ya kuumwa na mbu. Kinachofanyika sasa ni kuwahimiza wananchi, na tayari tuseme kwamba Patrick, kampeni ishaanzishwa hapa Dar es Salaam na huko Tanga, kuona kwamba wananchi wanafukia mashimo, maji yaliyotuama, madimbwi na kufyeka misitu au nyasi zilizoko karibu na maskani zao, ili mbu wanaweza kuzaliana waondoke na, wa ondoke, na ki, kwa upande mwingine, kwa mfano daktari wa mkoa wa Dar es Salaam Dk Ayubu amesema kwamba tayari kampeni imeanzishwa katika maeneo kadhaa, kunyunyizia dawa ya kuua mbu ambao ndio chanzo cha ugonjwa huo ambao ushawahi kuzuka miaka ya nyuma. Tumsikilize. Ni kufanya upuliziaji wa viwadudu kwenye maeneo ambapo mbu wanaosababisha homa ya dengue wanazaliana, na mkakati huo umekwisha anza kwenye maeneo ya Msasani, tutakwenda Mikocheni, tutakwenda Mwananyamala, tutakwenda makumbusho na Mjogopa. Tukushukuru, tunasikia kwamba kuna mikakati imechukuliwa ili ugonjwa huu usiendelei kuenea nchini kote. Tunakushukuru kwa ripoti yako Kenesi. Moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Lakini kuuliza, ugonjwa huu unaua? Ya, bila shaka nafikiri. Ugonjwa wote unaua, siyo? Ya, kila ugonjwa <laughs> Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo ameanza ziara ya siku tatu nchini Chile, Paraguay na Peru, nchi zinazoendelea kwa kasi katika Latin America na ushawishi wa China ukiendelea kuimarika na kuangaziwa sana na utawala wa Washington, huku mzozo wa Venezuela ukiendelea. Hii ni mara ya kwanza tangu mwaka 1965 kwa waziri wa mambo ya nje wa Marekani kutembelea Paraguay, hatua ambayo wataalamu wanasema inatoa ujumbe wa kujitolea kwa Marekani kwa maendeleo ya eneo hilo. Jumapili Pompeo atasafiri hadi Kikuta, mji wa mpakani wa Kolombia unaowakaribisha mamilioni ya wa wahamiaji kutoka Venezuela wanaotoroka njaa na vurugu nchini mwao. Na bomu lenye nguvu limeteguliwa le mapema leo kusini magharibi mwa Pakistan na kuua takriban watu 18, huku wengine 48 wakijeruhiwa Maafisa wa polisi wamesema kuwa kilipuzi kilichokuwa kimewekwa dukani kilisababisha mlipuko huo kwenye eneo hilo lenye Waislamu wengi wa Kishia la Keta, ambalo ni mji mkuu wa jimbo la Baluchistan. Wengi walioathiriwa ni kutoka jamii za walio wachache. Naibu kapten jenerali wa polisi Abdul Razak Chema amesema kuwa uchunguzi umeanzishwa ili kubainisha kilichojiri. Mabaki ya wa wanajeshi wa majini watatu waliouawa wa katika shambulizi la bomu la kutegwa barabarani nchini Afghanistan wamerejeshwa Marekani. Jeneza lenye mabaki wa ya wanajeshi hao yaliyofunikwa bendera ya Marekani yaliwasili katika uwanja wa ndege wa kijeshi wa Dover mashariki mwa jimbo de la Delaware Alhamisi usiku. Pentagon inasema wanajeshi hao wenye umri kati ya miaka 25 na 43 waliuawa Jumatatu, bomu lilipolipuka na kulipua gari lao karibu na uwanja wa ndege wa Bagram kaskazini mwa Kabul. Kundi la Taliban limedai kuhusika na shambulizi hilo. Na mahakama ya Tokyo amesema mapema leo kuwa imeongeza muda wa kuzuiliwa kwake aliyekuwa mwenyekiti wa kampuni ya kutengeneza magari ya Nissan Carlos Gost hadi Aprili 22 ili kutoa muda zaidi kwa waongoza mashtaka kuwasilisha mashtaka dhidi yake au kumwachilia ya huru. Gosni alikamatwa Novemba mwaka uliopita kwa tuhuma za kupanga njama ya kuficha mapato ya kampuni hiyo kwa takriban nusu kati ya mwaka 2010 na 2015. msikilizaji hii ni voa express kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika dakika 15 hivi tugonge mshale pale juu wa saa ifike saa 11 nafikiria afrika mashariki saa kumi afrika kati hapa washington saa 4 kamili asubuhi haya patrick kwenye mtandao www.voaswahili.com ukenda kwenye facebook tupo live unaweza ukatusikiliza vizuri na kwenye redio tuelekee katika masuala ya ya jicho letu na jicho letu. Uh, Kenneth ulikuwa unajua kuna huko Tanzania kuna chama cha wanawake shujaa hmm? wanaitwa wanawake mashujaa. shujaa wa nini? Ndio tunataka tusikilize hapa <laughs> kwenye jicho letu. Yani hawa wanawake mashujaa kuna kazi ambayo wanaifanya. <laughs> na walizungumza tu, mmoja wao walizungumza na mwenzetu Lucy Patrick, tusikie kazi ambayo wanaifanya huko Tanzania. <laughs> Na kualika msikilizaji kwenye jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick, na siku ya leo jicho limeangalia gulio la mwanamke shujaa. Gulio la mwanamke shujaa ni kitu gani? Basi ungana nami upate kujua haya na mengine mengi, karibu. Naitwa Sara ama Mama Jagro, ni mwandaaji wa gulio la mwanamke shujaa. Gulio la mwanamke shujaa ni kitu ambacho nimetengeneza kwa kusaidia wanawake wenzangu ili tuweze kuuza bidhaa zetu kama wanawake wajasiriamali, lakini pia tutaweza kuchangia damu kwa wanawake ambao wanapata matatizo ya kupoteza damu wakati wa kujifungua, lakini pia tutakuwa na kupima saratani ya shingo ya kizazi na saratani ya matiti bure. Ni kwa nini umekuja na wazo hili la changia damu kwa maisha? Kumekuwa na matatizo mengi kwa sasa, nafikiri matatizo ya kukosa damu wa katika mkoa wetu wa Mbeya yamekuwa yanaonekana sana, kwa hivyo nikaona ni vizuri kama wanawake tujitolee ili tuweze kuwapa damu wenzetu, ama kuchangia damu inakuwa imekaa kule damu salama. Mwanamke akipata tatizo, sio lazima tuanze kuitana tuchangie damu, tunaichangia mapema tu, inakuwa imekaa in, inasaidia jamii, inasaidia wanawake, inasaidia watoto, na damu ni kitu ambacho kinatolewa bure na uwezi ukapata mbadala wa damu kwa hiyo lazima sisi wenyewe tuchangie damu, ambao tupo tupo na uwezo wa kuchangia damu, itasaidia sana katika mkoa wetu wa Mbeya. Kuna baadhi ya watu ambao wanaweza wakawa wanatamani sana kuja kuchangia damu, lakini swala linakuja kwamba anaogopa kwamba nikienda pale, labda nitaenda kujua hali yangu kiafya kwa kuhusiana na HIV. Unawaambia nini watu kama hawa, kwa watu ambao wanaogopa kuchangia damu? Kwanza, hiki sio okay, kitu cha kuogopa. Kama nilivyosema hapo awali, ni kwamba damu haina mbadala. Kama umepoteza damu unatakiwa uongezwe damu, na sisi binadamu ndio tunaweza tu kutengeneza hiyo damu. Kwa hiyo wewe ukiogopa kumchangia mtu damu, ina maana na wewe siku utakayokuwa umepoteza damu hautapata wa kukuchangia. Tusiogope kwanza, kila siku tunaambua tucheki afya zetu, ili kama una maambukizi ama kama unakuwa una tatizo, unakuwa unapata matibabu mapema. Kuna baadhi ya watu wamekuwa wakisema, mimi siwezi kuchangia damu kwa sababu mtu unajitolea unatoa damu yako bure, lakini ukienda hospitalini damu inauzwa. Hili nalo unalizungumziaje? Haijatokea kabisa mtu kuuziwa damu, na sidhani hicho kinaendelea, na ndio maana twanahamasishwa kuchangia damu, ili hii damu iwe ni bure kabisa. Kwa hiyo hakuna damu inayouzwa mahospitali. Yote hawauzi damu. Unawaambia nini wanawake wa jiji la Mbeya? Niwaambie wanawake wa Mbeya kwamba tujitokeze wengi sana kuchangia damu na kupima saratani, lakini pia tujitokeze tupate elimu mbalimbali za maisha na elimu mbalimbali za haki zetu. Mpaka hapa, jicho linakuwa halina la ziada kwa siku ya leo mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Kumbe mashujaa. Bure nasikia, sasa umewasikia wanawake mashujaa, kazi nzuri ambao wanaifanya okay. Wanachangia kwa kutoa damu, wanawapa damu wale wanawake ambao wametokwa na damu nyingi wakati wa kujifungua na mm -hmm. Wanawasaidia kinamama ambao wanaumwa saratani ya matiti. Haya basi, rekodi inakuja. Lakini tukirudi kwenye Facebook wanatuuliza, Kingi School Hasana anasema hii amri ya kutotoka nje huko Sudan ni ya muda gani? na vilevile vile, yupo hapa anasema Michael Nyombe anataka kujua, yupo Morogoro, hii ugonjwa umesema umetoaje ugonjwa wa dengue? Aha, akasema huo sasa utatokelezwaje? Lakini kwanza tumsikilize mboso akisema tamu leo ni furaha de tunafurahia tena wavimbe na wanune shakua yako na makopakopa kausheni, beibe. Walokosa kazi wanongoni, wapandishe vipii, wapumue kwa oksijeni. Waambie vimberumberu, sio penzi la mashaka, tushasoma dua kusitirika kwa wenye macho ya mfaka. Waambie mimi beberu si jogola pasaka, wanajisumbua kukuja tawatazeka haraka. Stili waya ananisugua anagambaya lazizi tena, fundi mwaya kazi anaijua haijawahi kupwaya yanikidhi ah, ah. anakwambia Mboso kwamba kweli ni tamu nakatika, hae, na katika misemo yake anaongezea kusema mkoroge simu mnywe mkipenda. Ungelimuona Patrick anavyocheza hapa na anavodengua, anavyopeleka mwili wake, kweli ungekubali kwamba Mboso hakusema uongo akisema ni tamu. Ngoma nzuri kabisa lakini huhitaji ah, kuweka mm, nguvu nyingi kwa, kwa kudensi ngoma yenyewe. Kabla hatuja kwenda kwake Collins Adede, uh, Gavas Doto alitaka kujua hii amri ya kutotoka nje Sudani inachukua muda gani? Hawakuzungumza, hawakueleza bayana au wazi ni muda gani itachukua, lakini ajue tu kwamba ni kuanzia saa nne usiku hadi saa kumi dhuhuri au alfajiri saa kumi za asubuhi. Nafikiri Kingso Hasan anasema hapo inamaanisha jeshi limeshika dola kwa tamaa na uongozi, na si kwa ajili ya raia wa Sudan. Tupeleke kwake Adede. Na kuhusu ule ugonjwa wa dengue huko Dares Salam, unasababishwa na mbu na hasa unapatikana zaidi. Watu wamekutwa me, wa na ugonjwa huo ni Dares Salam na Tanga. Juhudi zinafanyika ili mm. ugonjwa huu usiendelee ku, Kusamba. Kusamba. Na Kingi Hassan anasema hii huo ugonjwa hii sema hii jamani. <laughs> Du, Mungu saidia haya. <laughs> tunakwenda wapi sasa Adede? Mombasa, leo ni furaha dei, kuna mambo mengi sana. Collins Adede, karibu tupe mengi yanayoendelea huko mm. kwenu, twambie sisi hiyo den hatuhitaki dokie huko huko, iligonga huko rahide kutu ni mm. tamu na imejaa pomoni mengi mm -hmm. mazuri. Twende kwa haraka tu hivi, leo draw ya AFCON michuano ya timu bora barani Afrika inafanyika Misri jioni ya leo. Timu za kandanda Kenya, Burundi, Uganda, Tanzania, Congo DRC za kutoka Afrika mashariki na kati ilifuzu Utajua leo nani atakuwa anacheza na nani katika michuano hiyo ambayo itakuwa inaanza kati ya mwezi Juni na Julai huko huko Egypt. Sasa baadaye tutajua nani anacheza na nani. Cha pili katika huku Kenya, uh, wasanii wamekuja pamoja kwa nia la kujaribu kutafuta pesa, kutafuta chakula, kuwasaidia wale wa Kenya wenzetu wanaokabiliwa na, na daa la njaa katika maeneo kame. Sasa msanii mmoja kutoka hapa Mombasa ni akotee ameweza kuandaa tamasha kubwa sana jijini Nairobi, katika uwanja wa Uhuru Gardens, inakutanisha wachekeshaji, wasanii mbalimbali zaidi ya thelathini akiwemo Nameless April, mchekeshaji Eric Omondi, Victoria Kimani na wengine kutoka Afrika Mashariki watapiga show jijini Nairobi, wakusanya pesa, wakishirikishwa na wanasiasa. Hii yote kuwasaidia watu wanaokabiliwa na baa la njaa. Tukiachana na hayo, hapa mombasa sasa shule mbalimbali kutoka taifa lote nakutana hapa Mombasa kwa ajili ya michuano ya raga, magongo, hoki na handiboli. Washindi watakuwa wanafaulu kushiriki michuano ambayo itakuwa inaangalia Tanzania, ambayo itakutanisha shule za upili kutoka Afrika Mashariki katika basketbol. Fainali hapo kesho, shule ya Buruburu Gas itakutana na Kaya Ti ya hapa eneo uh, la pwani ambao ni, ni, ni bingwa watetezi. Kagoreti itakenda kutana naleiza zote kutoka Nairobi kwa basketball ya wanaume. Raga wachezaji kumi na tano pande Kakamega high school itakutana na Kagoreti ya juu Nairobi. Kwenye hoki St. Anthony's ya Kitale eh, itakutana na kamsini a jirani zao kule Kitale na ni ukifu itakutana na St. John's ya eneo la pwani. Hapo awali kidogo la, la ya, ya nasikia, na na Nairobi mambo ni bambam, kutakuwa very, very hot, kama anavyosema natumai ningekuwapo. Adede, shukrani na hongera kwa Arsenal, umemchapa mtu jana. <laughs> Hiyo sasa ndio tamu zaidi na wengine wanapata tabu. Sawa sawa shukran, haya, have a nice weekend. Swali baada ya Bashir nani atafuata? wamejibu wengi wengi, sijui kama waliona, wajibu wengi wengi wengi mno, ilikuwa ni kitabu yaani buku ya majibu. Sasa pitia harakaraka, harakaraka tu, kumpishe jamaa, tunaanza pish. Na huyu Vance Solomon anasema sijaona afueni yoyote, kama serikali ilishakaliwa na jeshi na huyo kiongozi wa mpito ndio wale wale waliokuwepo kwenye system ya Bashir, serikali nzima ni corrupt anasema huyu mwingine. alafu Ismail Hassan anasema Uganda Angola, Burundi, Gabon na nchi zingine anataja, hmm, nchi. Sande Shomari <laughs> anasema ukitaka kuwa na ushindani, mm, na nchi za dunia, mm, lazima hao viongozi ambao wanakandamiza wananchi, mm, washughulikiwe. Sande Shomari, hujambo? Niko safi kabisa, kama nimekuambia, kama kawaida, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele siku ya Ijumaa ndani ya nyumba. Naona mmependeza kwelikweli. Na Patrick unasema tamu sana, maneno ya kupendeza haja tamu sana, anayozagaa kwenye mitandao mengi sana yanazagaa. Kubwa zaidi, au ni mengi kubwa zaidi, lakini ni mengi. Mojawapo kama ilivyosema, ushindi wa Arsenal jamaa anasema wanachohitaji ni kuongeza tu composure, watakuwa vizuri sana. Mpaka wameweka majina, wanauza wachezaji gani. Watu walitamba wengi, wakimtaja Ozil, wengi wanakuambia Ramsey. Ramsey, yale wanazungumza nani jana ametamba Emirates Stadium. Ama kwa hakika washabiki wa Arsenal wana raha kweli kweli kwenye mtandao. Chunga umekaa karibu na Patrick Manio, chunga sina shida. Wanazungumzia ushindi wao wa goli mbili dhidi ya Napoli. Haya, tukiachana na vijana wa Arsenal wanaotamba na kusherekea ushindi wao Picha nyingine iko kwenye mitandao, najua wote mmeiona. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani mm -hmm. Papa Francis mm -hmm. alipopiga tendo unyenyekevu wa aina yake ambao halikutarajiwa kupiga magoti na kubusu miguu ya viongozi wanaohasimiana Sudani kusaini ujumbe mzito. Mzito sana. Kuna, kuna, kuna, kuna makamu rais ambaye ni mama alikuwa ameshika mdumu, yani kama vile haamini kinachoendelea amejishika mm -hmm. tu mdumu, namna anavyoona papa anavyo sujudu na kuwapigia kuhusu mm -hmm, kwenye miguu ama kwa hakika ni tendo la aina yake. Hiyo picha imesambaa kweli kweli. Jingine kubwa kwamba papa aliwambia macho ya Mungu yanawaona kabisa, aliwambia hivi. Kwa hiyo <laughs> kwa kweli nafikiri kutapatikana amani sasahii, maana wanasema kwamba serikali sio macho ya Mungu tu mm, na macho ya raia wa Sudan. Na sisi ambao si raia pia tumeona, unajua eh, tumeona na hata simu zetu zimeona, unless uko na analog ile, ambayo tunasubiri mm, kuona maridhiano, ingawa tayari serikali ya mpito wanasema imeshaundwa. Alafu sahau rapa nipsi, nipsi haso eh, mnafahamu jinsi alivyokuwa akifanywa misa au kumbukumbu kumbu yake ya kuagwa kule Los Angeles California kulijaa watu wengi sana katika misa maalum au siku maalum ya kumwaga na kushukuru sana ya. Majaliwa Samson anasema Simba naitakia ushindi hapo kesho, na majaliwa huyo anasema Asenali oye. Naitwa Kenneth Bwire na mimi ni Patrick <laughs> ndovima