Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji wa VOA Express popote pale unapotusikiliza, ikiwa ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, saa tisa na nusu jioni kule Afrika ya Kati, hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Leo siku ya Jumanne ni April 9 mwaka huu wa 2019. Ndani ya studio naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi jina langu ni Patrick Ndwimana. Hali ya hewa hapa DC ni hali nzuri, hali nzuri ya joto tangu mwishoni mwa juma inaonekana kibaridi kinaelekea kumalizika, lakini kuna baadhi ya maeneo, Mkamiti, ambapo tumeambiwa kwamba kutakuwa na vimbunga na mvua yenye upepo mkali na kusababisha mafuriko ya maji, lakini DC na maeneo ya pembezuni tuko salama salimini. Bila shaka, waambie wasikilizaji wetu tumewaandalia nini kwenye express leo. Tuna mambo mengi mazuri kabisa tuliyokuandalia ndani ya dakika hizi 30 za VOA Express inayotangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC. Tutakuletea ripoti kutoka Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, vilevile tutakuwa na ripoti kutoka kule Sweden, ambapo Watanzania wanaoishi nje ya Tanzania wanafanya mkutano kabambe kule. Tutapata maelezo zaidi baada ya muda mfupi ujao, na tunakuwa na makala mbalimbali mbali. Katika makala yetu ya kero langu, basi mmoja wa vijana kule Mombasa anaeleza kero lake, ambapo anadai kwamba polisi hutumia nguvu kupita kiasi pale wanapopambana na vijana, wakidai kwamba vijana ni wahalifu pasipo kutumia busara ama njia sahihi za kujua. Hayo yote tunategemea pakubwa kuwa serikali au polisi, wao ni watu ambao wanatuwekea ulinzi na kutulinda kwa hali ya juu, lakini ni mmoja ambao wameweka utepetevu na kukosa nidhamu katika jamii, wanapoingia mitaani na kuchapa vijana na kuwashika kiolela bila sababu au bila chochote cha msingi vilevile vile tutakuwa na teknolojia tutasikia mengi kuhusu mambo ya dijitali ambayo teknolojia ya dijitali kwenye elimu huko kenya bila kusahau muziki kama kawaida yetu katika uh, express uh, moja kwa moja mkamiti tunaambiwa kwamba mwenzetu wa huko kinchasa anaitwa sale mwana milongo mm -hmm. baada ya kufanya ziara hapa ya kikazi mm -hmm. hapa marekani sasa amerejea nyumbani tumpokee na tumuulize ametuandalia ripoti gani sale mwana milongo karibu kwenye express. Na huko studio. Shukrani sana. Basi hivi tunavyozungumza tunasikia kwamba kuna mvutano umeibuka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC baada ya ziara ya Rais Felix Tshisekedi hapa nchini Marekani ambapo alisema kwamba anahitaji msaada wa Marekani ili kuweka mambo sawa ya kisiasa nchini humo. Haya, tupe basi hayo yanayoendelea huko katika siasa hizi kwa kweli Mkamiti, ni mvutano mkali ambao umeibuka toka aelezee Rais Felix Tshisekedi huko Washington kwenye mkutano huo kwenye eh, um, Atlantic Council ambayo aliweza hivi kutembelea, na hapo akasema kwamba anahitaji msaada huo wa Marekani kwa kuweza hivi kuondoa udikteta nchini Congo na majirani yake. Kwa hiyo Uh, chama ambacho ni cha uh, rais aliyoondoka Joseph Kabila FTC kimelalamikia matamshi hayo na kusema kwamba hayawezi kuchangia kuweko na hali bora ya ushirikiano kwenye serikali ya mseto ambayo itatakiwa kuundwa. Kwa hiyo wamesema kwamba wamehuzunishwa uh, kabisa na matamshi hayo na papo hapo kukumbusha kwamba wameona utawala wa rais Chisekedi kwa miezi miwili ambayo amekuwa anaongoza, sio mfano mzuri wa udemokrasia Mwanamilongo si kupata taarifa vizuri kuhusu matamshi hayo ya Chisekedi alivyozungumza, lakini anaposema kwamba anahitaji msaada wa Marekani kung'oa udikteta, na kwa nini hawa FCC hao muungano wa chama cha rais wa zamani Kabila wajihisi kwamba wamesutwa kidole wao? Umejua, ni swala ambalo kila mtu amejiuliza na kusema kwamba kwa nini ikiwa nyinyi hamko madikteta mnaweza kukasirishwa na matamshi hayo? Kwa hiyo ndio sura ambayo imekuwepo kwa kwa kweli, lakini wamehisi kwamba wame-, wame wameviziwa wenyewe na na matamshi hayo, na, na haijulikani kitakachoendelea kwa sababu kwanza kisiasa waziri mkuu anasubiriwa, na duru zinatoka kutuambia kwamba, uh, rais Kabila tayari kesha mtumia jina la waziri mkuu, lakini uh, hadi sasa Chisekedi uh, amekataa kumtaja uh, waziri mkuu, akimwomba rais Kabila ampe jina lingine badala ya jina la uh, anayetaja ambayo ni Albert Yuma, mkurugenzi wa kampuni ya madini ya Kongo, kampuni ya Jekamine. Na haijulikani itakuwa uh, haje katika siku za usoni na je, kwa upande wa raia wa kawaida wao wamepokea vipi a, matamshi haya ambayo a, kisiasa yameleta mvutano, lakini kwa raia je, wao wanazungumza vipi? Kwa kweli raia wamekuwa wamesubiri kwamba hali yao ya maisha ibadilike. Walipiga kura kwa ajili ya mageuzi, na wengi ambao tumezungumza nao ni kwamba hayo yote ambayo yanakuwa yakiendelea ya yanakuwa ni maswala ya kisiasa tu na sio kwa ajili ya masilahi ya, ya, ya wananchi. Lakini wanahofia kwamba ikiwa mivutano ya aina hiyo itaendelea, kwa hiyo uh, itakuwa vigumu kwenye utawala huu wa Tshisekedi kuweza hivi kukamilisha uh, mahitaji hayo ya, ya, ya, ya wananchi na kwa kweli imekuwa ni hali ya huzuni. Uh, kuona kinachoendelea hivi sasa. Shukrani sana Saleh mwana Milongo kwa ripoti yako hiyo kutoka huko Kinshasa. Bila shaka tutakuwa naye katika matangazo yetu mengine ili kufahamu kwa undani zaidi mvutano huo unaoendelea huko. Lakini uh, uh, Patrick, tunavyozungumza hivi uh, tunafahamu kwamba kule Algeria wabunge wa Algeria wamemteua spika Abdul Qadir ben Salah kuwa raisi mpya wa muda baada ya kujiuza kwa Rais Abdulaziz Buteflika aliyeongoza nchi hiyo kwa miongo kadhaa, na uh, rais huyu aliyeteuliwa Abdul Kadir Bensala ata kuwepo madarakani kwa siku tisini wakifanya mchakato wa kuandaa uchaguzi mkuu wa kuweza kumchagua rais wa nchi hiyo. Naam, hiyo ni moja ya ripoti ambazo ambayo tutakuwa nayo katika habari eh, muhimu za dunia eh, moja kwa moja tuangalie yanayoendelea huko Sweden ambapo tunaarifiwa kwamba kuna mkutano wa diaspora ya Watanzania, yani Watanzania wanaoishi nje ya nchi yao Tanzania Global Diaspora Conference unaendelea nchini Sweden, ambao pia umehudhuriwa na Watanzania kutoka maeneo mbalimbali duniani pamoja na viongozi kutoka serikali ya Tanzania. Mwenzetu Sandey Shomari amezungumza na mjumbe wa baraza la vijana la TDC Faraji Hassani na kuanza kutaka kujua yale ya muhimu yanayojadiliwa kwenye mkutano huo wa Sweden. Uh, jana ilianza pia kukuwa kuna mkutano um, mdogo wa kuwakaribisha watu ambao wakwa wamefika katika nyumba ya ya mheshimiwa um, ambassador. Lakini baada ya hapo, leo kukuwa kuna kikao cha investment ambayo hichi kina, kinaangalia zaidi katika uwekezaji Tanzania na vitu ambavyo vimekuwa vikijadiliwa leo ni moja wapo ni kwamba ni jinsi gani kwa Tanzania pamoja na other investors wanaweza ku invest katika nchi yetu, ni opportunities zipi ambazo tuko nazo, ni vipi tunaweza tukafanya, ni njia zipi ambazo tunaweza tukatumia ku make sure kwamba tuna invest na ku develop different opportunities within our country, lakini uh, pia kwa um, kuzingatia pia opportunities katika sekta mbalimbali, kwa mfano kulikuwa kuna kuna um, presentation ambazo zimefanyika kutokana na maswala ya tourism, maswala ya utalii, lakini pia ukiachana na masuala maswala ya uwekezaji, pia kuna kuna taarifa mbalimbali ambazo zimetolewa kutokana na maendeleo ya uwekezaji nchini Tanzania. Kwa hiyo tulikuwa tuna viongozi mbalimbali pamoja na wawakilishi mbalimbali kutoka katika sekta tofauti tofauti, ambao kuwa wanazungumzia maendeleo ya ya uwekezaji nchini Tanzania, pia na na tulizonazo kwa, kwa watanzania pamoja na watu ambao wanaishi nje kuwekeza nchini Tanzania na katika kuwekeza huko na fursa mbalimbali, kuna viongozi wote ambao mko nao kutoka katika serikali ya Tanzania kujaribu kuzungumza nao namna ya kuweza kufanikisha haya mambo ya uwekezaji, maana wengi wanasema kunakuwa na kuna changamoto nyingi ikija kwenye kutekeleza masuala yenyewe hasa kwa jumla ya yeah, um, tumepata bahati ya kutembelewa pia na uh, Mheshimiwa Jobu Ndugai, Spika wa Bunge, ambaye atakuwa hapa na sisi ndani ya siku mbili, kwa kwa maswali yoyote. Kwanza amefanikiwa ame kutoa presentation pia na kuwakilisha Tanzania uh, na pia kama kuna maswali ambayo tutakuwa nayo, tutakuwa tunamwakilisha na atakuwa anatujibu ndani ya hizi siku mbili tutakazokuwa nazo, lakini pia uh, tuna mheshimiwa uh, Palamagamba Kabudi pia ambaye amekuja huyu ni, ni, ni, ni waziri wa mambo ya nje na na East African Corporation kwa na yeye pia ameweza kufika kwa ajili ya kujadiliana katika masuala mbalimbali mbali, ambayo pia uh, kama wa Tanzania pamoja na watu kutoka nje wanaweza kufanya investment na ni jinsi gani um, serikali inaona katika uwekezaji huu, lakini pia uh, mheshimiwa Wilbert Sla ambaye ndo ambassador mwenye wa Tanzania pia yeye yuko hapa katika hichi kawa am, ameweza kupresent na kutupa uh, speech kutokana na mambo mbalimbali mbali na jinsi gani ambavyo watanzania tunaweza tukawekeza nyumbani. Kiukweli ni kwamba kuna kuna viongozi wengi sana ambao wamefanya Kio kufika hapa na mpaka sasa hivi speech bado zinaendelea, na kuna viongozi mbalimbali ambao tunasubiria waweze ku, kuwakilisha uh, mada zao pia na kuweza kutuelezea ni nini ambacho tunaweza kafanya kama diasporas ili tuweze kuinvest nyumbani pia. Nam, huyo ni Faraji Hassani, mmoja ya viongozi wa vijana wa diaspora ya Tanzania, akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka huko Sweden. Moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Milio ya risasi imesikika nje ya makao makuu ya jeshi katika mji mkuu wa Sudan, Khartum, leo Jumanne, waandamanaji wakiendelea kumshinikiza rais Omar al Bashir kuondoka madarakani. Maandamano yameingia siku ya tatu, makundi makubwa ya waandamanaji yakiwa yamekusanyika nje ya makao makuu yake tangu Jumamosi, wakitaka utawala wa miaka 30 wa rais Omar Al Bashir kumalizika. Waziri wa mambo ya ndani wa Sudan, Bushara Juma, alisema takriban waandamanaji elfu kumi wamekita kambi nje ya makao makuu ya jeshi tangu Jumamosi, ikiwa ndiyo kundi kubwa zaidi la waandamanaji kukusanyika tangu maandamano yalipoanza zaidi ya miezi mitatu. Na wabunge wa Algeria wamemchagua spika wa baraza kuu la bunge Abdelkader Bensalah kuwa rais wa muda baada ya kujiuzulu kwa rais wa muda mrefu Abdul Aziz Butlefika anayeugua baada ya kujiuzulu wiki iliyopita kutokana na maandamano makubwa. Kulingana na katiba ya Algeria, Bensala mwenye umri wa miaka 77 ataongoza nchi kwa muda wa siku 90 zijazo na kutayarisha uchaguzi wa rais katika kipindi hicho. Wachambuzi wanasema hawadhani kumchagua Bensala kutaridhisha matakwa ya waandamanaji ambao wanataka mageuzi ya jumla ya kidemokrasia nchini mwao, pamoja na kuondoka kwa wanasiasa wakongwe walio madarakani. Akikubali kuchaguliwa kwake, Bensala amesema ni lazima wawaachie wananchi wa Algeria nafasi ya kumchagua rais wanaomtaka. Waisrael wa wanapiga kura hii leo katika uchaguzi wa bunge, huku uongozi wa muongo mmoja wa waziri mkuu Benjamin Netanyahu ukiwa matatani kufuatia ushindani mkubwa kutoka kwa aliyekuwa mkuu wa jeshi Benny Gantz. Kura za maoni zinaonyesha chama cha Netanyahu cha Likud kitashinda idadi sawa ya viti na chama chake Gans cha Blue and White katika bunge lenye viti 120. Iwapo hilo litatokea, Netanyahu mwenye umri wa miaka 69, huenda akashinda muhula wa tano madarakani kwa kuunda muungano na vyama vingine vidogo vya mrengo wa kulia vinavyomuunga mkono. Endapo Netanyahu atashinda uchaguzi huo, atakuwa kiongozi wa muda mrefu katika historia ya Israel. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ametoa wito kwa pande zinazopigana nchini Libya kushiriki mazungumzo mara moja na kufikia makubaliano ya kisiasa yenye lengo la kumaliza migogoro, akisema hakuna suluhu la kijeshi katika ujumbe wake wa Jumatatu jioni. Guterres ameahidi msaada wa Umoja wa Mataifa kuanzisha mazungumzo. Matamshi yake yanajiri baada ya wanajeshi watiifu kwa jenerali Khalifa Ifta kudai kuhusika na shambulizi ya kutoka angani. Matangazo ya VOA Express yaendelea kufikia moja kwa moja kutoka studio ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC, hasa studio nambari 15 Unatupata vyema kabisa kupitia mitambo yetu ya FM 107.5 FM Nairobi, 107.8 FM huko Mombasa, na 434 104.3 FM Kigali, Rwanda, vilevile vile kwenye mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Safi kabisa, mtambo wa, wa FM mia nne nafikiri ulikuwa umechanganya namba hapo <laughs> <laughs> <laughs> ni asubuhi hapa mjini Washington DC, msikilizaji, na pengine uh, Patrick Nduwimana bado hajapata kifungua kinywa, hajapata kahawa. <laughs> <laughs> ndio mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express, tukielekea kule uh, nchini Kenya ambapo kuna ripoti ya Benki ya Dunia. Imetoa ripoti inayoelezea kwamba uchumi wa Kenya utakuwa kwa asilimia tano nukta saba, lakini taarifa zaidi tutakuletea kwenye matangazo yetu ya baadaye. Lakini kwa hivi sasa, tuangalie maswala ya teknolojia huko huko uh, nchini Kenya, katika mji wa Mombasa, kufuatia manufaa yanayotokana na mitandao ya mawasiliano duniani. Idara elimu ya elimu nchini Kenya imezindua masomo ya ziada ya teknolojia katika shule mbalimbali, mbali na kuwapa elimu kuwapa waalimu wake fursa za kuzindua klabu za dijitali. Basi uh, mwenzetu huyu Josephat Kioko ameandaa ripoti hii ambapo uh, tutamsikia Lina Anyango akiwa mmoja wa wakufunzi akielezea masuala haya ya teknolojia. Nafundisha somo ya biolojia na kemia lakini mbali na hayo pia niko na klab ambayo inaitwa digital literacy club ambao wanafunzi hao wanajifundisha mambo na teknoloji na vile teknoloji inaweza kubadilisha maisha yao. Katika hiyo klabu yetu ya digital literacy, tumekuwa tukiidentify ama tukitambua matatizo ambayo yako katika komuniti zetu. Sasa kila wako kwa, kwa vikundi, kila kikundi inakaa chini inaangalia tuko na shida gani katika jamii, alafu wanatafuta njia ya kusuluhisha shida hiyo kutumia teknolojia so wanapokuja na njia ya kuisuluhisha mimi kama mwalimu wao wa teknoloji ninawasaidia kwanza kuna, kuna mafundisho ninawapatia ya jinsi ya kutengeneza hizi applications kutengeneza screen, kwa identify kila screen itakuwa vipi alafu nikisha wamenta wa, wa, wa, wa katika hiyo njia wao wenyewe wanaja vile wanajiendeleza kwa sababu ni kitu wameifanya si mara yao ya kwanza kwa sababu mbali na kuwa wanasikia wana, wana, katika vyombo vya habari hata wao pia kule kijijini wao wanapitia eh, katika hali ya hatari hilo. <laughs> Ni aidia poa sana kwa sababu pia pale shuleni kitambo elimu ilikuwa ni juu ya kujua kusoma na kuandika, lakini katika karne hii ya ishirini ya kwanza ishirini na moja usipojua usipokuwa na digital literacy skills, tunaweza kusema wewe haujapitia elimu, kwa sababu kupitia technology tunapata kuwa tuko na njia nyingi sana ya kutatua shida ambazo zinatukumba katika maisha yetu ya kila siku. Naam, mambo ya digitalia kwenye elimu huko Kenya haswa alikuwa ni Lina Anyango, ni mmoja wa wakufunzi. Msikilizaji, basi sasa ni wakati wa kukupatia burudani ya muziki ndani ya dakika hizi thelathini za VOA Express. Na leo hii basi aa, kibao kinatoka kwa dada huyu ambaye alikuwa maarufu sana aa, nchini Tanzania na eneo zima la Afrika Mashariki. Anaitwa Rehema Chalamila, ukipenda mwite Ray C, na kibao chake anakuambia naitwa na wewe milele pata vitu uh-huh. Ngoma safi sana, na wewe namilee, na Raisi e, mkamiti huo unafuatilia mm -hmm. mambo ya wasanii mm -hmm. Raisi anaendeleaje uh, hivi sasa? Ah, kwa hivi karibuni inavyofahamika bado hajatoa kibao chochote kipya lakini, ba baadhi ya nyimbo zake za zamani ikiwemo hii na wewe milele bado zinaendelea kusifika kuzungumziwa vizuri na kutamba na sauti yake mwenyewe, unaisikia jinsi mm -hmm. ilivyo nyororo kabisa mm -hmm. Tunasubiri labda anaweza katupa zingine ngoma mpya ambazo hatujazisikia moja kwa moja. Tunaelekea kwenye maswala ya kero. Naambiwa kwamba misako ya polisi pamoja na utumiaji nguvu kupitia kiasi na hata wengine kuwaua vijana wasio na hatia ni kero kubwa kwa vijana huko Mombasa. Tusikilize. Naitwa Omar Shai. Kwanza ni jambo moja la kutamausha na la kusikitisha, kwa sababu sisi kama jamii au sisi kama vijana tunategemea pakubwa kuwa serikali au polisi wao ni watu ambao wanatuwekea ulinzi na kutulinda kwa hali ya juu, lakini ni mmoja ambao wameweka utepetevu na kukosa nidhamu katika jamii, wanapoingia mitaani na kuchapa vijana na kuwashika kiolela bila sababu au bila chochote cha msingi, kwa kisingizio cha kuwa kuwa asilimia kubwa ya vijana Mombasa ni wahuni au wengine baadhi, inasemekana kuwa wameingia katika vikundi haramu, ambayo sio sahihi, maanake sio kila mtu ni muhuni na sio kila mtu ambaye anatembea usiku ana lengo la kuiba ama kufanya uhalifu katika mitaa. So ni wao pia, ni jukumu lao pia kujua ni vipi ambao wanaweza shughulika au kufanya haswa utafiti wao, kuwa wajue ni kina nani na ni nini hasa. Sio kila mtu wanapiga paka wa mama katika jamii. Na sahii kila mtu amekuwa na hili gumzo la kuwa bareta, bareta. Kila mtu ajui bareta ni kitengo gani na hajulikani wapatikana stesheni gani so mi ningeomba kama kijana mimi, kama mkereketo haswa wa haki za kijamii, kuwa ili swala liepukiwe na yaani kutole hatua kali kwa kila polisi mwenye ambaye atapatikana kuwani amefanya hichi kitengo ki, kitendo kinyume na sheria ama ameumiza mtu, kwa sababu kuna baadhi ya watu wengine wameumia katika maeneo ya Ziwa la Ng'ombe, katika eneo ambalo mimi mwenyewe kama kijana natoka Kazandani, kuna watu wamepigwa, wengine wameumia mikono. So polisi lazima wazingatie na wajue ni jinsi gani ambao watakuwa na zungumzia mambo ama wanakabili jamii katika hizi swala. Je, wakati wamepiga risasi mtu ambaye amejulikana mtaani kwamba yeye ni jambazi, kupiga risasi mi naona ni mojawapo ya last option, kwa sababu kile kitu ambao najua ni kuwa mtu akijaribu kusalimu amri, ni jukumu lao wao kumshika na kumchukulia hatua, lakini kumpiga risasi, mi nasema ni mojawapo yani ya kukosa utu, kwa sababu kweli huyu mtu ni jambazi, lakini je, ulimpata akifanya nini katika tukio Akiua ni sawa, mpige risasi, lakini umemfuata kwake mbele ya mzazi wake. Natuma hata yeye mwenyewe polisi hangependezewa kuuliwa mbele ya mzazi wake, na ni mojawapo ya, ya kutengeneza chuki na uhasama katika baina ya jamii na polisi, kwa sababu uchukulia mfano tu, mimi leo nimekuja nikapigwa risasi mbele ya mamangu, ndugu yangu ameona ile tukio, mtoto wangu ameona lile tukio. Kesho ile mtoto anakuwa na fikra gani? Yeye anainukia na kisasi. Ndio pale unakuja kusikia pengine katika mitaa polisi ameuliwa, ama mtu amenyongwa, polisi amenyongwa kwa sababu ya vile visasi ambavyo wao wenyewe wanavijenga. Haya, umesikia mambo ya kero langu kutoka kwa kijana huyo kutoka huko mjini Mombasa nchini Kenya, akieleza kero lake kwa vyombo vya usalama huko Kenya na alizungumza na mwenzetu Amina Chomba kutoka huko Mombasa. Tulikuwa na swali jana mkamiti, na swali lenyewe tuliuliza: je, huu ni mwisho wa rais Bashir? Mengi yamejibiwa, lakini baadhi tutakayoweza kukusomea kwa muda huu ni kutoka kwa Salim Amar, anasema: nguvu ya umma haijapata kushindwa katika nchi yeyote ile, ikiamua imeamua naye Goligota Magabe kutoka huko ggm Tanzania anasema bila shaka huu ndio mwisho wake. Ramadhani Mvuto anasema tuwaachie wa Sudani wafanye kile wanachokitaka, kauli ya wengi inasikilizwa. Naye De La Mare Charo, hakuna marefu yasiyokuwa na mwisho, akubali kutoka madarakani, kwani si yeye ndiye mbabe wa utawala. Edward Mayenga anasema naona huu ndio mwisho wa madaraka, maana jeshi ndio kilikuwa kiburi chake cha Bashir. Sasa uh, jeshi lipo sawa na wananchi wanaompinga aondoke madarakani na kuachia wengine. Tumalizia na huyu Rodriguez Celestina anasema, hana muda mrefu, ataondoka tu madarakani, watch and see. Naona muda nao pia unakimbia. Ni vyema pia, msikilizaji wa VOA Express, tukakueleza mawili matatu tuliyoyachungulia katika mitandao ya kijamii kuanzia Facebook, Instagram, Twitter na mitandao mingine ya kijamii. Basi kwa upande wangu hapa, uh, Pat Duimana, naanzia na, na mtandao um, wa Instagram ambao umekuwa ukizungumzia kifo cha rapa huyu maarufu aliyewawa kwa kupigwa risasi hapa Marekani Machi 31. Nipsey Hussle, sala yake ya mazishi basi itafanyika alhamis wiki hii kwenye ukumbi wa Staples Center huko los Angeles, na inaelezwa kwamba milango itafunguliwa mapema sana asubuhi na ulinzi utakuwa mkali. Wameeleza kwamba wametoa kwamba wale wanaoenda katika hiyo sala ya mazishi wasibebe mabegi yoyote yenye zaidi ya ukubwa wa inchi 14 kwa inchi 14. Wameshaeleza kwamba kamera zitaruhusiwa kutokana na ombi la kifamilia, na katika mtandao wa Instagram kupitia akaunti yake Nipsey Hussle ambaye wametoa picha yake akiwa amevalia nguo nyeupe ikiwa na mabawa ya malaika e, wameeleza wame kwamba njoo ujumuike na sisi katika kufurahia maisha ya Nipsey Hussle. Uh, basi uh, nikianza na Sabir, yeye ameandika pumzika kwa amani Nips, daima tutakukumbuka. Ashanda amesema hakika umetuachia pengo. Grace Law amesema hakuna mtu atakayekufikia kwa jitihada ulizotoa kwenye jamii ya watu weusi. Na huyu anayeitwa Courtney amesema tumepigwa na moyo usiozibika. Naona maneno ni mengi, lakini nikupe fursa na wewe uchambue yale ha, uarkaharaka ya. Kuna habari kutoka huko India, mahakama moja ya India imemhukumu kijana mmoja wa Kenya, uh, hukumu ya kifungo cha maisha jela kwa hatia ya kumbaka na haya yalitokea mwaka elfu mbili kumi na sita. Kijana huyu mwenye umri wa miaka 26, anajulikana kwa jina la Eric Mulinge. Inasemekana alimbaka mwanafunzi mwenzie waliokuwa wanasoma naye huko India. Msikilizaji, tunakamilisha VOA Express alasiri ya leo. Naitwa Mkamiti Kibayasi kutoka studio namba 15 za VOA Express, na mimi jina langu Patrick Nduimana, tuna wageni kiwatakia alasiri njema na jioni njema.