Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza wakati huu. Hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi, kule Afrika ya Mashariki ni saa kumi na nusu alasiri, Afrika ya kati ni saa tisa na nusu za jioni. Tunakukaribisha msikilizaji, uwe nasi kwa takriban dakika thelathini za matangazo haya ya VOA Express. Naitwa Mkamiti Kibayasi, na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Karibu kwa mikono miwili na kuwa mkuu popote ulipo, iwapo unaendesha gari lako ama uko kazini ama uko nyumbani, basi endelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington. Kidogo tu kwa haraka haraka, nikueleze tuna yapi. Kuna, tuna ripoti kutoka kule jijini Nairobi, na sio Nairobi tu, maanake yale yametendeka, yametendeka katika miji mbali mbali ikiwemo Nairobi. Ni kuhusu usajili ambapo wa Kenya watapata nambari inayojulikana kama huduma namba. Utasikia mengi zaidi kutoka kwa mwandishi wetu na vilevile, tutakwenda wapi Mkamiti? Tutaenda nchini Tanzania, ambapo hii leo basi bunge limepitisha azimio la kutofanya kazi na mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali kwa kifupi CAG, kisa na maana alikuwa na muda alivyoitwa na kamati kusema basi hata asamehewe. Matokeo yake yameendelea kurudia kauli hiyo, amesema ni lugha ya kiuhasibu. Mimi sijui kama wahasibu wana lugha ya udhaifu. Ni ametuzalilisha, amezalilisha Bunge utapata mengi zaidi hapo baadaye kidogo. Pia tutakuletea biashara, tutakuletea kama huna kazi, tutakuletea muziki, tutakuletea yale yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Mkamiti, tuna mengi hapa leo haswa ni ndani ya dakika thelathini za VOA Express. Basi, bila ya kupoteza wakati, ni vyema hivi sasa basi tukaelekea moja kwa moja mpaka jiji la Nairobi kule nchini Kenya, ambapo Wakenya leo hii wana furaha kubwa sana na vile Hele, Rais Uhuru Kenyatta amepata pongezi hii leo, au sio? Kweli kabisa. Uh, tuko naye kwenye laini ya simu mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera. Uh, Kennedy tujulishe ni nini hasa kimeendelea hapo jijini Nairobi. Na, binji Nairobi uh, kuna mchakato wa kuwasajili wa Kenya kwenye mfumo ambao serikali inaeleza kwamba ni mfumo utakaowawezesha wa kuwa na stakabadhi muhimu za taifa katika sehemu moja, na hii nambari inaitwa Huduma Namba namba ambayo kila Mkenya akiwa aki na zile vitambulisho, akiwa na stakabadhi za usafiri, zitakuwa kwenye mahali pamoja, kwenye deta moja, kwenye, kwenye, kwenye stakabadhi moja tu na Mkenya hata wahi kubeba sakabali nyingi akielekea popote. Lakini sasa kile ambacho kimesisimua kime watu sana hapa nchini Kenya ni kwamba mchakato huu umezinduliwa rasmi na Rais Kenyatta na kuhudhuriwa katika maeneo mbalimbali na viongozi wote wa kisiasa katika kambi ya upinzani, yani namrejelea Raila Odinga, Kalonzo Msioka, Musalia Mudavadi, Moses Wetangula, wote wamehusika katika mchakato huu katika maeneo mbalimbali na hivyo, Rais Kenyatta anaeleza kwamba hii itakuwa njia zaidi muhimu bora zaidi ya kuwawezesha Wakenya kupata huduma za serikali. Hebu tumsikilize anavyoeleza. Rais Kenyatta namna, naona kidogo tuna uh, mitambo kidogo. Tumsikilize Rais Kenyatta. Hii mambo ya kuwa unabeba kibeti imejaa makadi huko ndani, sijui kadi ya hii, sijui kadi ya hii, kadi ya hii, kadi ya hii, hiyo iwe ni historia. Wewe unabeba kadi moja na hiyo ndio inakutambulisha kama Mkenya. Na wenzetu tusikubali kupotoshwa na wachache wenzetu. Mimi nilishangaa juzi na mimi na waheshimu haswa, nikiwa Mkristo, nikisikia makasisi wengine wakisema ati hii ni namba ya shetani, chameni Sheitani na kujitambulisha inaungania wapi? My God, please let us let, us, let us, us not use the privileged positions we have been given and the respect that our people give us to dispel lies. nam Wandera, namsikia hapo rais anazungumza mambo ya shetani na, na kujiandikisha lakini Unajua uh, suala hili si kwamba ni mara ya kwanza ambapo tunalisikia. Kuna watu hata wameenda mahakamani kuhusu uh, jambo hili na si, nasikia kwamba pia uh, Raila Odinga huyu kiongozi wa upinzani naye alikuwa Mombasa. Uh, ni kweli uh, Odinga amekuwa katika eneo la Shikadabu, Likoni, Mombasa, lakini akarejelea hiyo kauli kwamba kuna watu ambao wali- kuna vyombo vya, vya asasi za kijamii zilielekea mahakamani kupinga mchakato huo vikieleza kwamba serikali inataka kutafuta DNA za watu na data muhimu za watu, na hivyo basi pia akatoa aka akatoa changamoto kwa mahakama. Hebu tumsikiliza Raila Odinga alivyoeleza. Nimejua wengine walikuwa hawajaelewa vizuri, ndio sababu wengine wamekimbia mahakamani ati wanapinga. Mi nauliza wanapinga nini? Pale mahakama anasema ati hiyo hiyo ni lazima, sijui nini. Ikiwa kama kungekuwa kitu ambacho inatakana hiyo ni lazima ni hii. Lakini hata wale ma mahakama wetu bado hawajaelewa. Wao vile vile bii bi maneno bado hawajajua vizuri kama mimi ningekuwa eh, e, jaji huko ningesema hii kitu mpaka hiyo ni lazima. Maana yake hii ni kitu imeletwa kusaidia wananchi. Ati si wananchi bado hawajaelewa nini? Ati sisi tutakuwa na shida. Sisi kama ni wafugaji sisi wengine wameenda kutafuta maji na mfuko kwa na ng'ombe , hiyo sio shida. Kama uja kuchukua leo utachukua kesho au siku ingine, lakini serikali ilete hii kitu kwa sababu gani? Ati ilete kudhuru wananchi? Nani napata faida? Naam, Wandera, kama kabla hatujaenda tutaenda haraka haraka mpaka Tanzania. Lakini naona hili swala na li lina Wakenya kwa ujumla wamelikubali wa, wa, kwa kwa serikali na hata na upinzani limepokelewa vizuri na Wakenya kwa haraka haraka. E, kuna Wakenya wengi ambao wameeleza kuridhishwa na mchakato mzima, lakini kuna wale wanaopinga wakieleza kwamba huenda serikali ina njia fiche, nia fiche ya kuweza kutekeleza mfumo huu, na hivyo basi kwamba mahakama ah, ilisema kwamba si si, si, si si kila Mkenya anafaa kujihusisha kwa Kenya na, Mkenya na hiari mm -hmm. kutojihusisha lakini Kenyatta ametajia akasema kwamba ni mchakato ambao kila mtu katika nchi atahusishwa. Shukrani sana na kwa kuongezea okay. tu no. BMJ ni kwamba no. zoezi hili la usajili wa hizi uh, namba huduma namba uh, utachukua siku arobaini na tano na watu wanaostahili kupatiwa hizi huduma namba ni kuanzia umri wa miaka sita na kuendelea na inaelezwa kwamba zoezi zima linatarajiwa kugharimu kati ya shilingi bilioni tano hadi sita za Kenya. Na tusisahau pia kwa haraka kwamba mahakama pia imeamuru Mm. kwamba wale ambao watasajiliwa lakini serikali isilazimishe eh, wale wanaosajiliwa kwamba iwe ni lazima wasajiliwe mpaka watakapoamua kesi hiyo ambayo imewasilishwa haswa. so, na kabla ya kwenda huko nchini Tanzania, tukiwa hapa hapa nchini Marekani, unafahamu kwamba siku ya Jumapili rapa maarufu hapa Marekani Nipsey Hussle alifyatuliwa risasi kule mm -hmm. LA, California na akafariki dunia. Basi basi leo hii taarifa ambazo zina naelezwa uh, ni kwamba maafisa wa polisi wa LA wametoa wajihi wa mshukiwa anayedhaniwa ndiye aliyefyatua risasi iliyosababisha kifo cha rapani hapso ambaye pia katika kuomboleza hiyo jana, mashabiki zake, familia na marafiki. Mm -hmm. Uh, kulitokea tafurani kidogo, mkanyagano mkubwa ambapo ulipelekea watu takriban kumi na tisa uh, kujeruhiwa na kukimbizwa hospitalini. Huyu mkamiti ni yule ambaye ana asili ya Eritria haswa, bila shaka. Mm -hmm. <laughs> Lakini mengi zaidi tutakuelezea katika yavumayo mitandaoni, na vilevile, kumbuka katika kipindi cha ZJ zulia Jekundu tutakuwa na mengi kuhusiana na kifo cha rapa huyu. Hivi sasa basi, tuelekee kule nchini Tanzania, ambapo taarifa tulizo nazo ni kwamba Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania limepitisha azimio la kutofanya kazi na mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali CAG Profesa Musa Assad baada ya kuonyesha kutojutia kabisa kosa la kuliita bunge ni dhaifu wakati alipoitwa kuhojiwa na kamati ya kudumu ya bunge ya haki pamoja na maadili na pia kamati ambayo inafuatilia madaraka, na vile vile bunge hilo limemsimamisha mbunge wa Kawe Halima Mdee kutoshiriki katika mikutano miwili ikiwemo mkutano huu wa 15 na ule wa 16 na ambao ni wa mwezi Septemba lakini hata hivyo, uh, BMJ mapema mwanzoni mwa mwaka huu, kamati ya kudumu ya bunge ya haki, maadili pamoja na madaraka ya bunge uh, ifahamike kwamba ilimhoji Profesa Asad kufuatia kauli yake ile aliyoitoa, uh, hapa Marekani, wakati alipohojiwa na redio ya Umoja wa Mataifa huko New York ya idhaa ya Kiswahili ambapo alinukuliwa akiliita bunge la Tanzania ni dhaifu, na akiwasilisha taarifa ya matokeo ya yale yaliyojiri katika kamati hiyo iliyotokea tarehe 21 mwezi huu wa, mwezi wa Januari mwaka huu, mwenyekiti wa kamati hiyo Emmanuel Mwakasaka amesema kwamba licha ya kupatikana na hatia ya kulidalilisha bunge na kutakiwa kuomba kuom radhi CAG Profesa Asada aliendelea kubaki na msimamo wake na kuonyesha kutojutia. Tumsikilize na pamoja na kwamba aliambiwa maana ya udhaifu, neno dhaifu kwa mtu wa kawaida anavyoweza kulichukulia, bado akuomba msamaha, anamtetea. Hii haijakaa sawa sawa. Alikuwa na muda alivyoitwa na kamati kusema, basi hata asamehewe. Matokeo yake yameendelea kurudia kauli hiyo, amesema ni lugha ya kiuhasibu. Mi sijui kama wahasibu wana lugha ya udhaifu. Ni ametudhalilisha, amedhalilisha bunge na wakati huo huo basi, bmj muridhi okay. Uh, kamati hiyo ya maadili imelifahamisha bunge kuwa mbunge Halima Mdee aliyehojiwa tarehe ishirini na mbili Januari mwaka huu, uh, amekuwa na mwendelezo wa kukiuka maadili na hata kupewa adhabu katika vipindi tofauti vya kutohudhuria bunge. Hivyo basi, uh, kamati hiyo ya maadili imependekeza Halima Mdee asimamishwe kuhudhuria mikutano miwili ukiwemo mk mkutano huu wa bajeti utakaomalizika mwezi Juni. Tumsikilize basi mmoja wa wanakamati anavyoelezea swala hili. Kwa hivyo bunge hili limeshaazimia kuwa Mheshimiwa Halima James Mdee amesimamishwa kuhudhuria mikutano miwili ya bunge kuanzia tarehe mbili 2 ya mwezi wa nne mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Kwa maana hiyo ni mkutano wa kumi na tano ambao ndio huko unaendelea sasa na mkutano wa 16 yaani, mkutano unaofanyika Septemba na Oktoba. Lakini kando na hayo, kiongozi wa upinzani katika bunge huyu Freeman Mbowe alikuwa na maoni tofauti juu ya azima hilo la bunge. Ibara ya 18 ya katiba inasema nini? Kila mtu akiwemo CAG kila mtu ana uhuru wa kuwa na maoni na kueleza fikra zake na msikilizaji, basi hiyo ilikuwa ni sauti ya mbunge wa Hai kupitia chama cha upinzani cha Chadema Freeman Mbowe akielezea maoni yake tofauti kuhusiana na suala la azimio lililopitishwa na bunge la kumsimamisha Alima Mdee kutohudhuria vikao viwili. Ni vuta ni kuvute, vuta ni kuvute ambayo inaendelea. Basi tutasikia labda CAG mwenyewe atatoa kauli nyingine kama alivyotoa, na kumbuka, karibu mwezi mmoja umepita. Twende kwa kazi ya nini tuangalie kutoka chumba chetu cha habari nam. Bunge la New Zealand leo limepitisha mswada wa sheria ambao unaweka mkazo zaidi juu ya umiliki wa silaha kufuatia mashambulizi yaliofanyika mwezi uliopita kwenye misikiti miwili na kusababisha vifo vya watu wengi. Mswada huo uliopitishwa na bunge wabunge 119 dhidi ya mbunge mmoja, unapiga marufuku umiliki wa silaha zinazofyatua risasi nyingi kwa wakati mmoja, kama zilizotumika katika mashambulizi dhidi ya misikiti katika mji wa Christchurch na kusababisha vifo vya watu hamsini, na ni kama alivyoeleza waziri mkuu wa nchi hiyo wakati akizungumza kwenye mazishi ya walioathirika. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres leo ameonya kuhusu ongezeko la vitendo vya chuki dhidi ya Waislamu. Onyo hilo amelitoa siku chache baada ya mashambulizi yaliyofanyika kwenye misikiti New Zealand ambapo watu 50 waliuawa na mshambuliaji aliyetumia bunduki. Guterres alitoa tamko hilo nchini Misri kwenye taasisi ya Al Azhar ya Suni ambapo alikutana na imamu mkuu Ahmed Al Tayeb. Na afisa wa Umoja wa Ulaya amesimamia mazungumzo ya kuondoka kwa Uingereza kwenye umoja huo, Michael Barnier amesema leo kwamba Uingereza inaelekea kujiondoa kwenye Umoja wa Ulaya bila mkataba utakaoridhiwa na pande zote. Akizungumza mjini Brussels, Barnia amesema bado kuna matumaini ya kupata brexit yenye mkataba unaoridhisha pande zote. Ili jambo hili liwezekane, kuna umuhimu wa wabunge wa Uingereza kuidhinisha mkataba ulioafikiwa kati ya wawakilishi wa waziri mkuu Theresa May na umoja wa Ulaya baada ya miaka miwili ya mazungumzo. Unasikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Naam, tukitoka kwa hizo habari za dunia, naona sasa Mkamiti, naona twende moja kwa moja hadi kwa biashara. Hebu tuambie, kuna nini leo? Katika maswala ya biashara ni kwamba lile shirika la biashara duniani WTO linasema kuwa biashara ya kimataifa itadorora kwa kiasi kikubwa mwaka huu wa 2019 kwa sababu za taharuki zinazoshuhudiwa katika maeneo mbalimbali duniani, kati ya sababu zingine. Nafahamu BMJ Muridhi umekuwa ukilifuatilia swala so hili, haya tueleze basi kwa kina. WTO imetoa utabiri wake wa hali ya biashara duniani katika ripoti iliyotolewa hivi leo ambayo inaeleza kwamba mizozo inayoendelea katika sehemu mbalimbali duniani kote inachangia kupungua kwa kiasi kikubwa ukuaji wa biashara ya kimataifa. Shirika hilo lilikuwa limebashiri kwamba biashara ya kimataifa ingepanuka kwa asilimia 3.7, lakini imeshusha utabiri huo hadi asilimia 2.6, na hii inaonyesha kushuka kwa ukuaji huo kwa asilimia 0.4 kutoka mwaka jana wa 2018 ambao ulirekodi ukuaji wa asilimia tatu, ingawa pia huko ni kumaanisha kwamba ilikuwa imeshuka kwa kiasi kutoka mwaka uliotangulia. Mkurugenzi mkuu wa shirika hilo Roberto Azivedo, amewaambia waandishi wa habari kwamba utabiri huo si wa kushangaza, hasa kwa wengi ambao wanasoma magazeti au kufuatilia habari za siku hizi, kwa sababu wanaona jinsi mizozo inaathiri biashara katika maeneo mengi duniani. Anaeleza hapo kwamba ripoti tunayoitoa hivi leo inaonyesha kushuka kwa biashara kwa mwaka wa 2018 na utabiri tulioutoa wa asilimia 3.7 sasa umeathiriwa na mizozo inayoendelea, hasa kati ya Washington na Beijing na vilevile vile, mizozo mingine. Muungano huo wa WTO wa nchi wanachama 164 umesisitiza wasiwasi wake kuhusu mvutano wa kibiashara kati ya Marekani na China ambao unasema amba unasema matokeo yake hayaathiri tu nchi hizo mbili, bali athari zake zinashuhudiwa kwingineko duniani. Suala lingine ambalo limetajwa kama litakalochangia pakubwa kudorora kwa biashara za kimataifa ni mzozo wa Brexit ambao kufikia sasa umeendelea kuzorota, huku wanasiasa nchini Uingereza wakishindwa kukubaliana kuhusu jinsi ya kuondoka kwa muungano wa umoja wa Ulaya, EU. Azvedo amesema kwamba kuna umuhimu mkubwa na wa dharura wa kutanzua mizozo inayoendelea hususan kati ya mataifa yenye chumi kubwa zaidi duniani kwani athari zake zitashuhudiwa kwa miaka mingi ijayo na nchi ambazo hata hazikuhusika katika mizozo hiyo. Asante sana BMJ Muridhi kwa ripoti hiyo ya masuala ya biashara. Na sasa, msikilizaji, ni wakati mwafaka kabisa, wakati murwa, wakati mzuri sana Mn Brown mauzo, huyo mwanamziki uh, chipukizi ama ni mwanamziki ambaye anafahamika tayari, Mkamiti? Nafikiri wimbo wake huu nimeusikia mara kadhaa. mm -hmm. safi kabisa, muziki wa kizazi kipya hicho. Anasema mawazo, naona mm -hmm. <laughs> La Aida Isa pale anafurahi sana kusikiliza ngoma hii. Basi tukiachana masala ya muziki, tuende kwa kama huna kazi ambako hivi leo tunamwangazia mwanadada mkenya Beatrice Mahanga, ambaye anatokea eneo la Taita Taveta, eh, pwani ya Kenya, ambaye amejitosa eh, katika kazi ya ushonaji wa viatu na mapambo mengine, ambapo inasemekana kwamba amewavutia sana wateja wengi kweli kweli. Twende moja kwa moja kama alivyotuletea Josephat Kioko. najishughulisha na kutengeneza viatu, hizi viatu za Masai. Sasa huwa nashona hizo shanga alafu natengeneza na viatu pia. Hii kazi nilianza sababu nilikuwa idol kidogo. Uh, nilikuwa nimetoka tu shuleni, nilipomaliza tu form 4, nikawa nimekaa tu nyumbani, nikawa napitapita naona wenzangu wanajishughulisha na kazi kama hii, ikanivutia nkasema wacha nami nijifundishe at least ni kitu iko kwa damu, maana yake sikuwa nimefundishwa sana, nilikuwa nimefundishwa kama mara moja, nikawa najishughulikia. Ona tu kama nikiato design fulani naja najaribu na itengeneza yatoka vizuri sana. Kama nikipawa customer akija, huwa naona kazi yangu anaipenda, akinaniletea wateja wengine. Mimi mtaalamu wa mapambo, ni ngozi nakata, naweka na tu maridadi maridadi, na changanya changanya rangi kitengeneza kiatu kama ni sako na ikatu maridadi, yo rangi za shanga, kama kuna hii kala za rembo, kuna hiyo red orange yellow. Sasa nikizimix natoa nini design smart, wananipa oda, na wengine wao wanachukua wananunua viatu wanaenda kuuza mali kwingine. Nazidi kujipanua tu. Okay, hii kazi imenisaidia vizuri, maanake mali nilikuwa si kama venye niko sahii, at least sahii naweza jishughulisha, yani naweza naweza jitegemea mwenyewe, pesa yangu nikipata, najifanya tu mambo yangu, kwanzia nimeanza nimefaidika, make sahii nazaanza kufungua yangu tu peke yangu. Eh, hii kazi watu wengi wanaiona kama ni wa, ni ya wanaume lakini sasa mi nilijitolea kuifanya na niliona tu niko perfect eh. Kwa hivyo si hati watu wanachagua kazi nini? Kazi yote tu kama uko perfect wazafanya, wateja wakimu, wakija wanavutiwa zaidi. Lakini pia wajua, hizo za shanga sana sana hawezi hawezi chukua za swahili kubadhi, hizi za, za kwa beads hizo rangi different colors za beads, afu kuna za masai hizi za wanaume kubadhi hizo hazina maridadi mengi za beads nini. But unless mtu amekuja tu anataka wae kiwe beats lakini za hizi za wasaili ni kubadhi. Wasichana na vijana wenye wafanye chochote wako tu kule nje. Haina haja ya kuketi tu hivyo ukingojea miujiza; afadhali ukajitokeza kwa wenzako ukaona wenzako wanafanya nini nawe ukajaribu kujishughulisha waweza fanya kitu ikawa uko perfect hata kuwashinda. Afadhali sasa ukiwa bizi, ukiketi mahali unafanya kazi, kitu unayofikiria ni hiyo kazi unayofanya. Mambo yamebadilika sana mkamiti, unaona kwamba zamani tulikuwa tunaona tukipeleka viatu, jamaa wanaume ndio tu wameketi pale kushona. mm -hmm. Lakini ni kazi ya kila mtu, kazi ni kazi siku hizi sio? Ha, bora mkono uende kinywani, lakini dibu, dibu. Shukran sana kasi. Tumshukuru uh, Josephat Kioko pamoja na huyo eh, mwanadada ambaye kama alivyotaja jina lake Beatrice Mahanga kwa kutueleza yote hayo kuhusu kazi yanayoifanya na, na kuifurahia. Basi tuangalie swali la leo ambalo tumeweka kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Tuliuliza, ni nini suluhisho la vijana kujiingiza kwa kucheza kamari? Basi nina maoni au jibu kutoka kwa Stuart John. Anasema nafasi za ajira rasmi hazijavumbuliwa na kupanuliwa kwa kiasi chake kuinua kundi la vijana bila ajira. Hii itakuwa ni ndoto kuiacha. Naye Biki Maro 12 anasema vitu kama mashine za betting ziongezwe maana ndiyo ajira yetu. Swamit Mzimbiri anasema kwanza kabisa serikali za nchi husika zifungue michezo, zifungie michezo yote ya kamari mm -hmm. Pili, viongozi wa dini watoe elimu juu ya ubaya na uharamu wa kamari. Tatu, wazazi na walezi waonyeshe ushirikiano kwa serikali na viongozi wa dini katika kuonya na kukemea uovu huu wa kamari, na nne, vijana wenyewe wawe tayari kubadilika araka, haraka, huyu, uh, nani Pascal uh, 84 wanasema, njaa tu hamna kingine anamaanisha hapo, sababu zinazopelekea hawa kucheza kamari. Naye Fred Muremi anasema uh, kutoa elimu ya ujasilimali na kupanua wigo wa ajira, ndio maana ndio kitu cha kufanya ili kupunguza athari hizi. Mkambiti, ni nini ambacho wanaeleza kwenye mitandao ya kijamii kwa jumla? Uh, ni hapahapa hapa nchini Marekani kama nilivyodokeza hapo awali, ni kufuatia kifo cha Nipsey Hussle kilichotokea huko uh, Los Angeles California, kwa kufiatuliwa risasi siku apili ya Jumapili alifiatuliwa risasi sita na kupelekea kifo chake, ambapo watu mbalimbali mbali sasa wanaomboleza kifo cha msanii rapa huyo maarufu ambaye pia uh, BMJ mridhi kama ufahamu alikuwa ni mwanaharakati anayepinga magenge uhalifu huko Los Angeles ambapo kwenye eneo alilopigiwa risasi kulitokea fujo na mkanyagano hiyo jana, uliosababisha watu 19 kujeruhiwa. Na polisi wa LA wameshatangaza wajihi wa mshukiwa wa ufyatuaji risasi kwenye tukio hilo lililopelekea kifo cha Nips Hussle. Basi uh, katika kutoa maoni yake huyu tawor tawr ameandika RIP, rest in peace, Nips, tutaendeleza juhudi zako. Sims ameandika kuondoka katika kipindi ambacho jamii inakuhitaji sana. JJ ameandika pole, kwa watoto wake, familia na sisi mashabiki zake. Lakini tujiulize, kifo chake cha bila kutarajia kinatufunza nini sisi, ambao ametuacha bila kupata jibu tunalohitaji kutoka kwake. Haya, huyu Michael yeye anasema ah, kila wakati vifo vya namna hii vinavyotokea tunarudi pale pale katika mjadala wa umiliki wa bunduki Marekani. Huyu naye anaitwa Grace Maria anasema kwamba uh, nips haso umeondoka, bado tungali tuna kuhitaji jamii. Naona muda nao pia unakimbia, BMJ Muridhi, lakini mengi yaliyozungumziwa katika mtandao wa Yahuu ni kuhusiana na kifo hiki cha huyu rapa maarufu hapa nchini Marekani na duniani kwa na kama alivyosema hapo awali, basi tutakuwa na na taarifa zaidi kuhusiana na kifo cha rapa huyu katika kipindi cha burudani cha Zulia Jekundu la VOA Swahili. Naam, shukran sana, mkamiti mwenzangu hapa studio. Umekuwa ukisikiliza takriban dakika 30 za VOA Express, kipindi ambacho hukujia kutoka hapa Washington kila siku, kutoka Jumatatu hadi Ijumaa, na pia unapata marudio wakati wa weekend. Jina langu ni BMJ Muridhi naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakutakia alasiri tulivu kwa wewe ulioko eneo la Afrika Mashariki na kule Afrika ya Kati. Jioni njema.