Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji jioni ya leo ni mimi Mary Mgawe. Mwanasheria Mkuu wa Marekani William Barr anaweza kutoa maelezo yake awali hivi leo baada ya kupokea ripoti ya mwendesha mashtaka maalumu Robert Mueller kuhusu Rusia kuingilia kati uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili kumi na sita hapa Marekani, na kama baada ya rais Donald Trump alipopata madaraka alijaribu kuvuruga uchunguzi huo. Barr na maafisa wengine wametumia masaa kadhaa Jumamosi kuiangalia ripoti hiyo kwa makini, waliokabidhiwa Ijumaa jioni kufuatia uchunguzi uliochukua miezi ishirini na mbili. Bar na wenzake wamesema wanatarajia kuikabidhi ripoti hiyo kwa wabunge baada ya kutathmini zaidi Jumapili, na wanaweza kuitoa hadharani. Wabunge muhimu wa Demokratic na baadhi ya wa washirika wengine wa Trump pia wametoa wito wa kutolewa ripoti hiyo, lakini haijafahamika kama Bar atafanya hivyo. Rais Trump alisema wiki iliyopita kuwa hapingi kuhusu kutolewa ripoti hiyo kwa umma, lakini ni uamuzi wa Bar. Wafanyakazi wa ikulu ya Marekani wanasema Trump ameelezwa kuhusu matokeo ya uchunguzi wa Mula uliochukua takriban miezi yote ishirini na sita ya urais wa Trump. Umoja wa Mataifa umesema idadi ya pamoja ya vifo katika mataifa ya kusini mwa Afrika yaliyoathiriwa na kimbunga Idai imeongezeka kufikia mia saba. Zaidi ya vifo mia nne vimetokea Msumbiji, ambako makundi ya misaada yanajitahidi kusaidia maelfu ya watu kwenye maeneo hayo. Waziri wa ardhi na mazingira wa Msumbiji, Celso Correia, anasema hali bado ni mbaya ingawa inaanza kuboreka. Anasema watu elfu moja mia tano wako katika uhitaji mkubwa wa kuokolewa katika mapaa ya nyumba na miti na takriban watu elfu themanini na sita wamejaa katika makambi ya watu waliokoseshwa makazi. Zimbabwe na Malawi pia wanataabika kupambana na hali mbaya baada ya kimbunga kutokea. Wafanyakazi wa misaada wanaeleza idadi ya vifo katika nchi hizo tatu inaweza kuongezeka na maji ya mafuriko bado yapo. Watu milioni moja nukta saba wameathiriwa na kimbunga hicho kikubwa kuwahi kutokea kwenye maeneo hayo katika miongo kadhaa. Shirika la Afya Duniani limeonya hali mbaya inaweza kusababisha kuenea kwa magonjwa ya kuambukiza. Shirika la kimataifa la Msalaba Mwekundu limesema Ijumaa kwamba kesi za ugonjwa wa kipindupindu zimeripotiwa huko Beira, Msumbiji, katika mji unaosadikiwa kuwa wa nne kwa ukubwa. Vituo vya kupigia kura katika uchaguzi wa kwanza ndani ya miaka mitano huko Thailand vimefungwa. Utawala wa kijeshi uliingia madarakani Mei mwaka elfu mbili kumi na nne wakati kiongozi wa kijeshi Prayut Chan Ocha alipoongoza mapinduzi yaliyopindua serikali. Kiongozi wa jumta pia yut alisema Jumapili baada ya kupiga kura kwamba ana matumaini kuwa kila mmoja atamsaidia mwingine kwa kwenda kupiga kura kama sehemu ya haki ya kila mmoja. Baadhi ya watu milioni hamsini na moja wa Thailand walikuwa wanaruhusiwa wa, wana kupiga kura. Wafuatiliaji wanaona uchaguzi huu una mvuto una mvutano baina ya demokrasia na utawala wa kijeshi Kiongozi huyo ameeleza akishinda atarejesha atareje, utawala wa kidemokrasia unaendelea. Kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Wafanyakazi wa msaada wanaokoa ndani ya meli iliyoharibika wasafiri elfu moja mia tatu na wafanyakazi kwa kutumia helikopta katika ufuku wa magharibi wa Norway. Kapteni wa meli ya Viking Sky alitoa taarifa baada ya meli hiyo kuharibika na kushindwa kutembea Jumamosi mchana. Taarifa kutoka shirika la habari la kimataifa la Associated Press zinasema kuwa shughuli ya uokozi imefanyika katika mazingira magumu, kukiwa na upepo mkali uliovuma kilomita sabini kwa saa. Katika mtandao wake mwendesha, mwendeshaji wa Viking Ocean amesema shughuli za uokozi zinafanyika kwa tahadhari kubwa. Meli hiyo imeweza kuwasha tena injini zake tatu kati ya nne na inaweza kutembea taratibu. Wengi wasafiri katika meli hiyo ni raia wa Marekani na na Uingereza. Na gari moshi la kwanza limefunguliwa Jumapili katika mji wa Jakata huko Indonesia, hatua ya karibuni kabisa katika uboreshaji wa miundombinu iliyofanywa kote nchini kwa ajili ya kupambana na foleni za magari nchini humo. Rais Joko Widodo alizindua rasmi treni hiyo kutoka Jakarta kuelekea mjini. Widodo pia amepongeza kuhusu laini nyingine ya treni ya kilomita nane inayotarajiwa kukamilika ifikapo mwaka 2024 baada ya kufadhiliwa na shirika la Japan International Cooperation kwa gharama za dola bilioni 2.6. nyingine ya salamu na muziki ambapo unapata fursa ya, ya kuamkua wapendao wakiwa mbali na karibu. Kutoka hapa Washington DC, jina langu Harizon Kamau nikikukaribisha kabisa, tuungane tunapo wasalimia tuwapendao na vilevile kujiburudisha na muziki kutoka hapa Washington DC. Wa kwanza kabisa ni Filbert Jonathan Kienshambi wa Nshamba Mlemba Karega, Tanzania unasema kwamba mtangazaji wa zamu, pokea salamu kwanza. Nami nazipokea kabisa. Naomba upeperusha salamu zangu ziwafikie Amri Kasimu, Richard Mzina, Rutahiwa Busisi, Maiko Kajembe, J Kandaga, Ashura Kasimu, wote wakiwa Tanzania. Unasema kwamba anawapenda sana na kila wakati tuwe tukisalimiana kupitia Voice of America. Nami nasema kabisa, umeisha nena mwingine namuona hapa ni waitu Waitu, unasema zako salamu zimfikie Winston Sospita, Juma Hamis wa Karagwe, Godfrey Lutareka, unasema mke wangu na kipenzi Dorika Filbat, wengine ni Eric Victos Masawe, Reina Shani, Lucas Alberto Mseti na Isaac Petro Hango. ujumbe nimewakumbuka mie, nanyi munikumbuke vilivyo, kama ilivyo kawaida yetu kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nami nasema kabisa, umeshanena wewe, waitu waitu Dixon. Zingine salamu nazikamata ni zako, Deus Masunga. Deus Masunga anasema huko kule Sikonge, Tabora, Tanzania, unasema zako sharamu, salamu ziwafikie mashabiki wako wote, siku nyingi nawapenda, nawaombeeni, naasema kwamba unasalimia ndugu jamaa na marafiki wako wa Tanzania, rafiki zako wakiwa kote Afrika Mashariki na Kati na vilevile watangazaji wote wa Voice of America. Nami kwa niaba yao, Deus Masunga, anasema asanti sana kwa zako salamu na ujumbe mwafaka kabisa. Unasema kwamba kila siku unatuombea mema na kutukatakia baraka katika yote yale tunayofanya. Asanti sana Deus Masunga. Salamu zingine unazozipokea sasa hivi ni zako Peris Kamau. Peris Kamau, ukiwa maeneo ya Lanet kule Nakuru, unasema zako salamu za kwanza kabisa zimfikie dadako Ann na familia wake wakiwa Thika, vilevile Judith na familia yake wakiwa Gilgil, bila kusahau Milicent na familia yake wakiwa Athi River unasema kwamba wazazi wako Reverend Barnabas Kamau na vilevile Lucy Wanjiru ambaye ni mama yako wote wakiwa upande wa eneo la Nakuru. Unasema unawapenda sana na kuwasalimia na kuwatakia kila laheri, hasa mwaka bado ukiwa mchanga. Ndivyo unasema wewe Peris ni rango ama Peris Kamau ukiwa Lanet huko Nakuru. Salamu zingine unazozipata sasa ni zako mchungaji, ukiwa maeneo ya Texas, Dallas. Unasema unawasalimia wanashakaina popote walipo, iwe ni Afrika, iwe ni Marekani hata Ulaya. Unawasalimia unasema kwamba nawapenda sana na ninawaombea kila uchao. Unasema pia waimbaji wote wa nyimbo za kidini walioko nchini Kenya, Marekani na kwingineko, wote wasalimike na wapate salamu zako, wewe Apostol Queen AC ukiwa Texas na mumeo Bernard, mnasema kwamba salamu za heri njema na za Mungu ziwafikie, ukisema kwamba baraka zipitazo kuelewa kwa binadamu ziwafikie popote mlipo. Salamu zingine nazo zipata sasa hivi ni zako, Raymond Masawe, ukiwa Tabora unasema ziwafikie Zakaria Demfo, Sali Bunzari, Sali Fikirindario, Lutahiwa Busisi Vikta popote walipo ujumbe kulinda uchumi na kazi ndiyo kazi kubwa. Tuendelee kukumbukana katika kila tunalolifanya. Napotazama naona kwa njia pole pole, huyu Tale Wediza wakishirikiana na Ja Prisa kutoka kule Zimbabwe, wanaingia na kibao chao Give me, pata mambo ndani ya VOA kutoka hapa Washington DC, salamu na muziki. Naona kuna watu kadha wa kadha ambao kabisa wanataka kutuma salamu zao, wenyewe wasalimie wanawapenda, kupitia Voice of America ama VOA, kutoka pa Washington DC, na wapa fursa. Tunaanza na wapafusa, nani sema jina lako na uwape wawili watatu salamu popote ulipo kupitia VOA Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, mimi wako, tutakuwa nawe hadi tamati, baada ya kusalimia wote unaowapenda wakiwa mbali na karibu. Ienda Mabula Magesha, napatikana hapa Mwakitorio namba sita mkoani Shinyanga nchini Tanzania. Salamu zangu ziwafikie kama wafuatao: Leina shani Isumaili Togolani Lenda Chapachi akiwa pile Mahaha Bariadi, bila kumsahau Mbogoshi Jagira pane za Nkolola Bariadi, Saibogi akiwa pile stendi Somanda Bariadi, Johni Ndongo Masota akiwa pile Nyangokolwa Bariadi nchini Tanzania, bila kumsahau Nyanda Mayara akiwa pele Hivula Magu, Mwanza, bila kumsahau Eriki Vitikasi Masawe akiwa pele Lombo Mashati, bila kumsahau huyo hapa anaitwa Side Msa pane za Nzega, Tabora, bila kumsahau ndugu yangu anaitwa Joseph Msa Kaswahili akiwa hapa hapa Mwakitoro, mjumbe. Mimi nawatakia siku njema. Haya, safi sana, safi sana. Bwana saenda Mabula, uwe na wakati mwema. Haya, kuna ndugu yangu hapa nataka kutuma salamu. Naitwa Josefu Musa kutoka Mwakitorio, kutoka Mwakitorio Shinyanga, namba sita. Nawasalimia sana mama yangu, unafikiri Musa na, na pili Musa na sikujua Musa vile kumsahau ujafatipita na mkapa safari. Ujumbe nawatakia siku mwema. Naitwa Fedasto Romani, mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania. Salamu zangu za jioni ziende kwa Jennifer Romani, Asteria Romani, Bazila binti Kimario Romani, Profesa Romani, seke, seke akiwa Kingati Meema Kimario, asante asante Bwana Kamau. Kwanza kwa ajili, naitwa Mpero wa Sekela Nyanda, mwanaharakati mpendamani, napatikana Lulembela Geita nchini Tanzania. Kama kawaida yangu, napenda kupeperusha salamu zangu kwa rafiki zangu kama wafuatao. Kwanza kabisa naanzia kwa Richard Galila, anapatikana hapa hapa Lulembela, namwambia tuko na redio VOA pamoja sana. Za pili nazipeleka kwa Sali, Bunzali, Sali waziri wa shida na mipango ya gafula anapatikana pale Kashishi Bulige, namwambia kwamba tuko pamoja. Za pili nazipeleka kwa Thomas Makanyaga, anapatikana Mtimbwe Lukwa, namwambia tuko pamoja. Za nne nizipeleke kwa, kwa, kwa Bonifasi baba Serapia, huyu anapatikana pale Katolo Geita. Nazirudisha hapa hapa Lulembela na wamsalimia huyu mwenyekiti wa kitongoji na mwenyekiti wetu wa kijiji, huyu ni Sahani Buzia Ndukindagila, namwambia kwamba situka tuko pamoja. Namalizia kwa mke wangu huyu ni mama ni, ni, ni mama Neema, anapatikana hapa Ngelo ule. Amaliza na mtoto wangu Mwajuma Mpelwa na Sato Mpelwa na Jafeti Mpelwa, nawaambia kwamba tuko pamoja. Ndani ya ujumbe, nawapenda imara daima, nawaendelee kusikiza VOA Kiswahili Washington DC America pale. Anaitwa Fredi Dikson kutoka huyu Mbea Tanzania, tuma salamu kwa hao wafuatao. Napotazama naona kuna wengine hapa ambao salamu zao wangetaka zipeperishwe, na tunaanza na wewe Eric Victos Masawe, unasema sasa hivi unapatikana Rongoma Shop, Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zako kwa Lucas Albert Mseti, Viola Alfred Sayenda, Mabula Magesha, Jonathan Kieshamb na Miraji mwa Kibinda, ukisema pia Zakayo Pias Bundala akumbukwe bila kusahau Stephen Boniface Baba Serapia, James Tano, Isaac Petro. Unasema kwamba unawapenda sana na VOA ndiyo nusu ya kuonana na zikamata zako. Wewe Ngedhe Njoroge Ngedhe kutoka Powder Spring kule Georgia upande wa Marekani zako, salamu ziwafikie madereva wote wanaoendesha malori yenye miguu kumi na minane, ndivyo unasema. Unasema unatoka Atlanta, unaelekea kule Dallas, kisha Boston na pembe zote za Marekani. Ujumbe usalama kwanza tunapoendelea, na pia amani idumishwe katika nchi ya Kenya. Salamu zingine ni zako Prospalena Prospaleno, unasema kwamba huko pande za Tanzania kule Dar es Salaam unasema kwamba salamu zako kabisa kabisa ziwafikie Daudi Siwale, Sijali Shomari, na Sibunziku George, Jefrata Matanga na ndugu zako wote. Wanasema kwamba ni Prospa Lwena, ukisema kila siku tukumbukane kuombeana na tupendane, na Kenya inapoendelea mambo yawe sawasawa kabisa, ili eneo lote la Afrika Mashariki liendelee kushuhudia amani salamu zingine nazozikamata sasa hivi ni zako ros malima ros malima unasema huko kibaha tanzania salamu zako ziende kwa thomas makanyaga fikiri dario salimu na soro yasungu jingo edward miraji kibinda bila kusahau isaac petro wote unasema unawapenda sana na kila uchao unawakumbuka kupitia idhaa ya kiswahili ya sauti amerika Moses edward mndela Moses Edward Mndela wa Power Family Group, Belangandalalu, unasema Manyara, Tanzania. Salamu zako ziwaendee Eric Masawe, Radisras Damas, Makoleo Clifford, Mwananyanda Levi, Mari Bakari, Hamisi Matikiti, Muhamedi Edward Albert, Kim Emmanuel Mwanya Mnyapanda. Edward Albert ukisema kwamba nusu ya kuonana ni kusalimiana na, na popote mlipo nawapenda sana, ni ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwa Moses Edward, ambapo tunaendelea kutafuta na kupeperusha zako salamu pamoja na muziki motomoto, langu jina likiwa Horizon Kamao nazipata zako salamu. Moses Edward Mdela unasema wewe ni wa Power Family Group unasema kwamba unataka kuwasalimia watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na mimi kwa niaba yangu nasema asante sana, moses Edward mndela mbaga. Karim Mbaga, ukiwa kule Mbezi, dar es Salaam, unasema zako zimwendee Grace Alex Mbaga, Charles Kubeja, Eric Masawe na Fitina Paul Wakatoro, wakiwa kule Geita. Ujumbe, tufanye kazi kwa bidii, maana maandiko yanasema asiyefanya kazi basi hata kula asile hata kidogo. Ndivyo unavyosema Mbaga Karim Mbaga ukiwa Dar es Salaam. Zingine salamu ni zako Lukas Albarto Mseti wa Dar es Salaam, Tanzania. Uhali gani mtangazaji? Kwangu mimi niko shwari kabisa. Na unasema natumai hujambo, na kama hujambo naomba mnipepeshulishie zangu salamu kwa eric masawe isaac petro hango na mashabiki wote wa voa swahili na mimi nasema kwa hakika salamu zako zimeweza kuenda njia iliyomwafaka kabisa lucas alberto mseti kutoka dar es salaam salamu zingine nazozishika sasa ni za king majuto ukiwa kule geita unasema umezako salamu ungetaka zimwaendee mashabiki wote wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika bila kusahau watu wote wakiwa kule Geita na wana afrika mashariki kwa jumla, ukisema kwamba nawapenda sana na popote mlipo, muendelee kubarikiwa, kwa kuwa Afrika ni yetu sote na tutaendelea kuilinda. Sisi ndio tutaitunza Afrika. Salamu zingine nazozipata sasa ni zako Daf Mro Mgema. Daf Mro Mgema unasema uko kule Siginda na unasema kwamba zako salamu ziwaendee Clifford Mwana Nyanda, Levi Meri, Bakari Hamisi, Emmanuel Mwana Mnyapanda na Edward Albert Kim, ukisema kwamba nawapenda sana. Popote mlipo, nyinyi ni watu wa nguvu kabisa. Salamu zingine nazozipata sasa hivi ni zako Tedi Joseph. Tedi Joseph unasema huko maeneo ya TZ ukisema kwamba zako salamu ungependa zimwendee Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi Yusufu, Ibrahim Diwani mtarajiwa, Emmanuel Mwanya Mnyapanda na Proje Rutashoba, Khalifa Munisi, ukisema kwamba naomapenda sana kila siku tukumbukane, kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Nami nasema bila shaka Salamu zingine nazo zikamata sasa ni Babu Alhaji Makumba. Babu Alhaji Makumba unasema ni Power Family Group 4g Arusha Lemara, unasema zako salamu zifikie Matikiti Mohamed, Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi Yusupu Ibrahimu, diwani mtarajiwa Emmanuel Mwaya Mnyapanda, Proje Rutashioba, Halifa Munisi, Musa Omari Omari, hawaj wa Hadhifu Nemalema, Saumu Mrudhu, Mama Dabs, Nasmarashidi, Neema Kimaro pamoja na wengine wengi, ukisema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia VOA Swahili, nami nasema umeshapata. Mambo ndiyo hayo ukweli kabisa, kama ulivyonena, hivyo ndivyo ilivyo. Na zingine salamu ni zako, Eric Victor Masawe. Victor Masawe unasema kwa sasa unapatikana Rongoma na ungesema kwamba zako kwa salamu ziende kwa Sayenda Mabula Magesha, Philip Jonathan Kenshambi, Miraji Mwana Kibinda, Zakayo Piers Bundala, Stephen Boniface, Baba Serapia, James tano na vilevile vile Isaac Petro. Unasema mambo yako sawa kabisa popote ulipo. Eric Victos Masawe unasema mambo Fiti sana na mimi nakubaliana na wewe, nasema kweli kabisa, mambo fiti sana. Salamu za mwisho nazo zikamata ni zako Robert Lucas, Alberto Museti wa Dar es Salaam nasema, unasema ugali gani mtangazaji, hebu salimia wafuatao, salimia Clifford Mwananyanda bila kusahau Jose Moshazungu, Edward Albert Kim, Emmanuel Mwaya Mnyapanda, Edward Albert Kim na matikiti Muhamed popote walipo, nami nasema kweli zao salamu lazima ziwafikie, nikisema kwamba nakupenda sana kutoka hapa Washington DC, nikikuombea wakati mwema na nikuamini kwamba popote ulipo umerelaksi vizuri kabisa bila wasiwasi wasi. Basi kufikia hapo, ndio tunafika mwisho wa salamu za leo kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamau, nikikutakia wakati mwema popote ulipo, napokuecha na kibao chake Alf Barabara kabisa, ulikuwa unasikiliza kipindi hicho cha salamu na muziki na kabla ya kukamilisha matangazo yetu, mimi hapa Meri Mgawe na kusomea muktasari wa habari. Watu wanne waripotiwa kuuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa, wakati gasa zilipozuka katika pembe mbalimbali za visiwa vya Komoro wakati wapigaji kura hivi leo, kulingana na upinzani na mashirika ya visiwani humo. Gasa zilianza katika kisiwa cha Nzwani pale wafuasi wa upinzani walipogundua sanduku za kura zimejazwa kura kabla ya utaratibu kuanza. Vilevile, katika vituo vingi polisi waliwazuia wawakilishi wa wagombea kumi na mbili wa upinzani wa uchaguzi huo wa rais na magavana kutoingia ndani ya vituo vya kupiga kura kufuatilia zoezi hilo. Wagombea wote kumi na mbili wa upinzani wametoa taarifa kuwataka wafuasi wao kuzuia sanduku zote za kupiga kura kupelekwa bungeni Moroni ili kuanza kuhesabiwa. Waziri wa mambo ya ndani Muhamed Daudi ame fahamika uh, kama Kiki anasema hakuna wizi uliopangwa na serikali na uchaguzi ulianza vizuri, lakini upinzani ndio ulizusha ghasia. Mchambuzi wa masuala ya kisiasa mjini Moroni, Muhamed Mshangama, ameambia Sauti ya Amerika kwamba ghasia zinaendelea kisiwani Nzwani na kwamba wagombea upinzani hawakujipanga kipindi hali imeanza kujitokeza. Haijafahamika ikiwa utaratibu wa kuhesabu kura utaweza kufanyika na kuwa kuhakikisha kwamba bunge linaweza kufuatilia kuhusu hilo, na mwanasheria mkuu wa Marekani William Barr anaweza kutoa maelezo yake awali hivi leo, baada ya kupotea, kupokea ya kupokea ripoti ya mwendesha mashtaka maalumu Robert Mueller kuhusu Rusia kuingilia kati uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili kumi na sita hapa Marekani, na kama baada ya rais Donald Trump alipopata madaraka alijaribu kuvuruga uchunguzi huo. Baar na maafisa wengine wametumia masaa kadhaa Jumamosi kuiangalia ripoti hiyo kwa makini waliokabidhiwa Ijumaa jioni kufuatia uchunguzi uliochukua miezi ishirini na mbili. Baar na wenzake wamesema wanatarajia kuikabidhi ripoti hiyo kwa wabunge baada ya kuitathmini zaidi Jumapili na wanaweza kuitoa hadharani. Wabunge muhimu wa Democratic na baadhi ya wa washirika wengine wa Trump pia wametoa wito wa kutolewa ripoti hiyo lakini haijafahamika kama Bara atafanya hivyo. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.