Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express Msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Hapa mjini Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Jumatano, ni Machi 6 mwaka huu wa 2019. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa Patrick Ndwimana kabisa, pamoja na Kibayasi tuko tayari kuwaletea habari nyingi kutoka VOA Express. Mkamiti, tukianzia huko uh, Uganda na Rwanda ni kwamba bado marumbano yanaendelea, mzozo unatokota kabisa, na kila mmoja, kila upande una, una ulaumu mwengine na kila upande unakanusha. Sasa kwa hiyo wachambuzi wanasema nini kuhusu hu, haya, hii migongano kati ya nchi hizi mbili? Mzozo uliopo ni kwamba viongozi wawili yani rais Kagame wa Rwanda na rais Museveni wa Uganda wako katika hali ile ya kushukiana, yaani kila mtu anadhani kwamba yule ana njama ya kumwondoa madarakani na msikilizaji, vilevile tutakuletea yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. VOA Express huwa haikamiliki bila ya kukupatia burudani ya muziki. Tutakusomea swali ambalo huwa tunalibandika kila siku kwenye mtandao wetu wa Facebook. Vilevile tutakuwa na habari muhimu za dunia, na katika maswala ya kipengele cha kero langu, kila binadamu ana kitu ambacho kinamsumbua katika maisha yake kila siku, lakini baad baadhi ya wazazi ambao wana watoto walemavu huko Mombasa nchini Kenya wanaeleza kero wanaloliona kutoka kwa jamii inayowazunguka watoto wao walemavu. Yaani hupate msaada wowote kutokana kwa mtu mwingine, ni wewe mwenyewe ndio ubebane na huo mzigo, si usiku si mchana, ni wewe umwangalie. Hata ukimwacha hapo, kama unaenda mahali pengine, ni kwa kulala, unaulizwa na huyu, unamwacha na nani? Vilevile, katika express mkamichi ni kuwakumbusha wasikilizaji wetu kwamba tutakuwa na kipengele cha teknolojia, kusikia nini Rwanda inafanya katika maandalizi ya kuanza kiwanda cha kwanza kabisa cha kutengeneza vyandarua vya kupambana dhidi ya, ya ugonjwa wa malaria. Vizuri kabisa. Basi moja kwa moja tunaelekea Nairobi nchini Kenya, ambapo hivi tunavyozungumza, Patrick kuna M nini, nini mgomo kwenye uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta haswa, lakini hatujui, hatujui sababu ya ni, hmm, imefika vipi na kile kinachoendelea, lakini tunaye mwandishi wetu Kennedy Wandera yupo tayari kutujuza kile kinachoendelea katika uwanja huo wa ndege huko Nairobi, Kenya. Kennedy, unatusikia vizuri? Kuna kuna matatizo ya mawasiliano na Kennedy Wandera, lakini uh, ripoti ambayo ninayo ya shirika la uh, habari la Reuters ni kwamba kabisa mgomo umefanyika na mgomo ulisababishwa na uh, uh, mgogoro au mzozo kati ya wafanyakazi uh, wa shirika au idara inayofuatilia uh, uh, usafiri wa ndege huko Kenya pamoja na kampuni ya ndege au shirika la ndege la Kenya Airways. Eh, mm -hmm. Uh, hawaelezei nini wanaomba hawa wafanyakazi, mm. Lakini hii imeathiri shughuli kwenye uwanja wa ndege. Kulikuwa na mamia ma ya, ya abiria ambao walikuwa wanasubiri kusafiri uh, na ndege za, za kampuni tofauti ukiwemo Kenya Airways. Mm. Hapo wanasema kwamba Kenya Airways wanatangaza kwamba kuna uh, ndege zao au zilikuwa zisafiri katika inchi 25 sasa zi zimesimamishwa kidogo. Moja kwa moja tunaungana naye tena, Wandera Wandera, uh, tupe mengi zaidi kuhusu uh, kiini cha cha cha cha cha, cha, cha, cha mgomo <laughs> mgogoro mgomo mgogoro aina yake, kwa sababu usiku wa kuamkia leo Kenya imejikuta uh, katika hali ambayo hairidhishi kabisa kwani uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta pamekuwa na vurumai. Yeyote aliyefika katika uwanja ule alikutana na vituo za machozi, maafisa wa polisi wakikimbizana na wafanyakazi. Na sasa angalau unavyozungumza sasa hali ilikuwa ya kawaida, lakini awali pamekuwa na tatizo sana. Wafanyakazi eh, ambao ambao wanafanya katika viwanja vya ndege nchini Kenya uh, wanaeleza kwamba hii ule mpango wa serikali ya kujumuisha ile halmashauri ya viwanja vya ndege Kenya kee pamoja na shirika la la ndege Kenya Airways kwa pamoja na kuchukua uwanja nwajek kwenda ni tatizo, ni tatizo zaidi, na wengine wao huenda wakafutwa kazi. Kwa hivyo wanaelezwa kwamba pia wanaeleza kwamba iwapo vile likatendeka, basi huenda wakapoteza kazi zao, na vilevile pia wanaeleza kwamba hali hii inaonyesha kwamba kuna upepetei fulani mahali fulani, na iwapo upatanisho huu utafanikisha, basi huenda ikaathiri sana utendakazi kazi wa shirika la ndege nchini Kenya. Hebu tumsikilize huyu katibu mkuu. Hapa tukimnukuu kidogo huyu anasema kwamba wameandamana ili kupinga, uh, urasibu mbaya wa kazi kwenye uh, uh, kwenye uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta. Haya basi, vilevile vile Wandera alipata fursa ya kupata sauti ya waziri wa uchukuzi, uchukuzi, huko Kenya. Hebu tusikilize naye anazungumzia nini. Waziri James Machari anasema kwamba mgomo huo si halali, haukufuatisha sheria, lakini anasema kwamba tatizo limetatuliwa lime, na ndege zimeanza kufanya ku, ku, uf, kazi, kazi zake kama kawaida, kama kawaida, lakini shughuli kabisa zilizorota zili kwa muda ambao sio mfupi. Haya, basi, msikilizaji, ni hayo tuliyokuwa nayo kutoka huko, uh, mjini Nairobi. Na vile vile, basi katika swala la mzozo wa mpaka kati ya Uganda na Rwanda Hali bado bado ni tete bado, uh, bado zinaendelea kulaumiana hizi nchi mbili jirani uh. Kuna taarifa iliyotolewa na waziri wa Uganda wa mashauri ya kigeni Sam Kutesa akikanusha yale madai ya Rwanda kwamba Uganda inakamata kamata raia wa, wa Rwanda waishio huko Uganda na kuwanyanyasa kuwa na nini. Vile vile Uganda inailaumu Rwanda kwamba ilifunga mipaka yake na hivyo kuzorotesha biashara kati ya nchi hizo mbili, na kumekuwepo na mambo kadha wa kadha. Wiki iliyopita uh, msemaji wa polisi wa Uh, wa Rwanda alisema kwamba wao kilichozuiliwa pale mm -hmm, uh, kwenye eneo la mpaka kati ya Rwanda na Uganda yalikuwa ni magari tu, lakini hawajuz, hawajazuia, hawajazuia watu watu wa kawaida kuvuka mpaka eneo moja kwenda jingine. Sasa mjadala umefika mpaka kwenye bunge la Uganda mm -hmm, wabunge wanasema, wanaiomba serikali ieleze kipi kinaendelea katika mzozo huo. Sa moja kwa moja uh, niliongea na mchambuzi wa maswala ya uhusiano na kisiasa ambaye anaitwa Ako la mazima ili atupe tathmini yake ya malumbano haya kati ya nchi hizi jirani. Tunaona kwamba kauli za mawaziri hao wawili, Daktari Sesbera wa Rwanda na mheshimiwa Sam Kutesa wa Uganda, sasa hivi naona kwa Kiingereza wanasema propaganda, kwa sababu kila mtu anatetea uh, msimamo rasmi wa nchi yake ambao hauakisi ukweli. Lakini ukweli wa mambo ni kwamba mzozo uliopo ni kwamba viongozi wawili yani Rais Kagame wa Rwanda na Rais Yoweri Museveni wa Uganda wako katika hali ile ya kushukiana, yaani kila mtu anadhani kwamba yule ana njama ya kumwondoa madarakani. Kwa hivyo, hilo ndo swala la kimsingi na chanzo chake ni aliyekuwa IGP wa Uganda Kale Kaihura alipoondolewa madarakani, kwa sababu tunaona kwamba yeye alikuwa na ukaribu mno na rais wa Rwanda Paul Kagame. Vilevile tunaona kwamba wafuasi wake wale aliokuwa nao katika polisi, vinara wa polisi aliokuwa nao wakati huo, vilevile walikuwa na ukaribu sana na Paul Kagame wa Rwanda. Kwa hivyo jambo hilo uh, lililetea li, li, li, li, hali ya sintofahamu nchini Uganda ambapo ilikuwa inashukiwa kwamba labda huenda Kaihura wakati huo alikuwa amejenga amejijengea ushawishi mkubwa sana kwamba huenda angesaidiwa na nchi jirani kupindua serikali, na vilevile vile kuna zile tuhuma za kusema kwamba wale wakimbizi waliokuwa wakikimbia kutoka Rwanda wakija Uganda, yeye wakati huo Kaihura alikuwa anawakamata anawarejesha Rwanda, hali ambayo ilikuwa inaweka dosari sifa ya Uganda, ambayo ni mojawapo ya nchi ambazo zimekuwa zikiwapokea na kuwakaribisha na kuwatunza wakimbizi. Eh, unasema kila mmoja anamshuku mwenzake kwamba anataka kumhujumu au sijui anataka kumwondoa madarakani. Kwa nini inatokea hivi? Au si mara ya kwanza kitu hiki kutokea? Ay, si mara ya kwanza kipindi hiki eh, kutokea kwa sababu utakumbuka tulikuwa na Kisangani 1 Kisangani tu, ambapo tunaona kwamba jeshi la UPDF na jeshi la RPF walipokuwa kule Kongo, walishindwa kuelewana na mambo yakatokea hivyo. Vilevile ah, vile tunakumbuka ah, mwaka juzi Rais Yoweri Museveni alishindwa kuhudhuria kikao cha umoja wa Afrika kilichokuwa Kigali, na vilevile vile Rais Paul Kagame alishindwa kuhudhuria kikao cha viongozi wa Jumuia ya Afrika Mashariki ambacho kilifanyika Kampala. Kwa hivyo si mara ya kwanza ya kufunga kwa, kwa mipaka. Anasema kwamba ni kilele cha ya ile vita baridi ambayo imekuwepo kati ya viongozi hawa na nchi hizi mbili. Nam, huyo ni ako la mazima ni mchambuzi wa maswala ya kisiasa ambaye niliongea naye muda mfupi iliyopita. Zimbabwe hivi leo Jumatano imesema kuongeza muda kwa vikwazo vya Marekani kwa serikali yake ni jambo la kusikitisha lakini Harare itaendelea kuzungumza na Washington na Umoja wa Ulaya kuondoa hatua ambazo zinadumaza uchumi wake. Vikwazo viliwekwa wakati wa utawala wa Robert Mugabe wa miaka 37 ambapo nchi ilitumbukia katika matatizo mengi. Mataifa magharibi walimshutumu rais wa zamani kwa wizi wa kura, ukiukaji wa haki na kuwakandamiza wapinzani kabla ya kuondolewa mamlakani mwaka 2017. Na mamia ya watoto wengine wakiwa na umri mdogo wa miaka 14 wamekamatwa kuteswa na kufungwa na mamlaka za Iraq na Kikurdi kwa kushukiwa kuwa na uhusiano na kundi la Islamic State. Human Rights Watch imesema katika ripoti yake mpya, watoto wanashutumiwa kuwa na uhusiano na ICC na wametiwa ndani, na aghlabu wanateswa na kunyanyaswa bila ya kujali kiwango walichohusika katika kundi hilo. Joe Becker wa Human Rights Watch amesema. Ripoti imesema hadi mwishoni mwa mwaka 2018 serikali ya Iraq na kieneo cha ya na kundi la, la Kikurdi walikuwa wakiwashikilia watoto 1500 kwa kushutumiwa kushirikiana na ISIS. Novemba mwaka jana, Human Rights Watch ilisema imewahoji wafungwa wa sasa 29 ambao walikuwa kati ya umri wa miaka 14 na 18 ambao wameshtakiwa au kukutwa na hatia ya kuwa na uhusiano na ISIS. Michael Cohen, wakili binafsi wa muda mrefu wa rais wa Marekani Donald Trump, leo anarejea kuendelea kutoa ushahidi kwenye kamati ya upelelezi ya bunge, moja ya kamati kadhaa katika baraza la wawakilishi linaloongozwa na Wademokrat, ambapo wiki hii wameanzisha uchunguzi mpya kwa utawala wa Trump. Cohen alifika mara tatu huko Capitol Hill wiki iliyopita, ameongea na kamati za baraza la wawakilishi na Senate katika vikao vya siri na hadhara na kutoa ushuhuda wake mbele ya kamati inayosimamia maadili, akidai kwamba Trump ni tapeli na aliyekuwa akimpa maelekezo ya moja kwa moja kushughulikia mahusiano yake na wanawake wawili na kudanganya kuhusu biashara zake nchini Rusia na nchini Sierra Leon. Kesi zinazohusu manyanyaso ya wanawake ni nadra sana kushughulikiwa waume ambao ndio wanyanyasaji wanawanyanyasa watoto na hata wabakaji mara nyingi wanajikuta hawana hatia. Kundi la majaji na mawakili wote wanawake wameamua kuchukua hatua kuleta mabadiliko. Tumeona masuala mengi yanayoathiri wanawake wetu na wasichana katika jamii. Tunaamini kwamba kwa, kwa utaalamu tulionao tunaweza kuleta tofauti kwa kutoa huduma kwa wanawake na watoto ambao wanazihitaji sana, amesema Fatimata Sori, wakili wa rais wa kundi la fursa ya kisheria kupitia chama cha lawyers. naendelea kusafiri na voa express matangazo yanayokujia kila siku ya jumatatu mpaka ijumaa kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa kutoka hapa mjini Washington DC, ndani ya dakika hizi 30, msikilizaji wa VOA Express, tunakupatia habari mbalimbali mbali zinazohusu eneo ulilopo pamoja na eneo jirani na hapo ulipo. Na hivi navyozungumza, basi kule nchini Tanzania, katika jiji la Dar es Salaam, mahakama Kuu kanda ya Dar es Salaam imesikiliza shauri la kuomba mahakama hiyo kuwarudishia dhamana mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini Tanzania, CHADEMA, Freeman Mboe pamoja na mbunge wa chama hicho Esther Matiko. Hatua hii ya leo ni baada maha ya mahakama ya rufaa nchini humo wiki iliyopita kutupilia mbali rufaa ya mkurugenzi wa mashtaka aliyekuwa akipinga shauri hilo. Ni taarifa ambazo zimesambaa huko Tanzania kwa hivi sasa, na baada basi ya kukupa msikilizaji kidokezo hiki Uh, Patrick nafahamu umekuwa ukifuatilia maswala ya teknolojia, ni kipi ambacho umetuandalia ndani ya VOA Express hivi sasa? Ah, ya katika teknolojia leo nazungumzia uh, maandalizi au mikakati inayochukuliwa na, na serikali ya Rwanda kwa kuanzisha kiwanda cha kwanza kabisa cha kutengeneza vyandarua vyenye dawa ya kupambana na malaria. Taarifa ambayo ninayo hapa inasema kwamba uh, mradi wa kitaifa wa kutoa ajira uh, umetenga kitita cha pesa za Rwanda milioni 280, uh, uh, ni sawa na milioni 28 dola za Marekani, kutoa mafunzo kwa wafanyakazi kazi uh, 475 watakaofanya kazi kwenye kiwanda kiitwacho hiki kiwanda ndicho kitatengeneza vyandarua hivi uh, hivi karibuni. Hawasemi ni lini itaanza, lakini matarajio ya Rwanda ni kwamba mwezi ujao wanaweza wakaanza uh, Uh, shughuli za kiwanda hiki uh, kuanza kutengeneza vyandarua na kiwanda hiki kinakadiria kwamba kitaweza kutengeneza vyandarua vyenye dawa za malaria za kupambana malaria karibu, uh, milioni moja nukta saba kila mwezi uh, na baada ya makubaliano kati ya kiwanda hiki cha Vision Garment na mradi huu wa kitaifa wa kutoa ajira basi mkurugenzi wa mradi huu ambaye anaitwa James Gashumba, uh, ye anasema kwamba wafanyakazi mia tatu watakaofanya kazi kwenye kiwanda hicho watapewa yale mazoezi uh, ya haraka haraka, ili muda wa kuanzisha shughuli ukifika, wao wamekwisha uh, pata uh, mafunzo kamili na uzoefu watakapoanza kufanya kazi vilevile vile, kuna wafanyakazi ambao watatumwa huko China. Uh, watatembelea viwanda vinavyotengeneza vyandarua, viwanda karibu kumi na tatu ili waweze kupata uh, mafunzo, watakaporejea nyumbani waendelee uh, kuwafunza wafanyakazi wengine. Kwa hivyo uh, watakapoanza zile shughuli za kiwanda hicho cha kutengeneza vyandarua uh, mambo yote yatakuwa yamekamilika, na kiwanda hiki cha, uh, cha kutengeneza vyandarua uh, kitakuwa na jumla ya wafanyakazi elfu mbili mia nane na kinapanga baada tu ya kuanza shughuli, iwapo shughuli zitaendelea vizuri, uh, wanapanga au wanakadiria kwamba watatengeneza vyandarua karibu milioni nane kila mwezi. Hilo ni jambo zuri kwa wakazi wa nchi hiyo, kwani fursa za ajira sasa zitakuwa zimeongezeka kote kwa vijana mm -hmm. na wale ambao bado hawana ajira mpaka hivi sasa, kuna kutoa ajira, lakini vilevile vile kuna kupambana na malaria, sababu Rwanda kwa miaka mingi ilikuwa ikikabiliwa au kusumbuliwa sana na uh, ugonjwa wa malaria uh, ambao unasababisha maafa mengi katika nchi hiyo. Shukran sana Patrick Patrick Nduwimana. Hivi sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Huyu ni kijana Davido anakuambia assurance Spiroch, spir Basi mambo ya Davido hayo umesikia. <laughs> Hey, anampa assurance eh? <laughs> anamwhakikishia kwamba hakuna mwingine, ndio maneno yake eh? ndio maneno yake. <laughs> <laughs> Ay, bas, lakini naona haamini. <laughs> Ndio mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express, msikilizaji, lakini haamini. <laughs> Msikilizaji, tunakushukuru kwa kuendelea kutufuatilia nasi wakati huu ndani ya VOA Express. Na baada ya kukupatia burudani nzuri kabisa, tuangalie kile ambacho kila mtu anakerwa nacho katika maisha yake ya kila siku, katika makala ya kero langu, ambapo wazazi wanaowalea watoto walemavu huko Mombasa, Kenya wanazungumzia kero lao, ikiwa ambavyo jamii inavyowachukulia watoto wao walemavu na changamoto wanazoziona katika jamii inayowazunguka watoto hao walemavu. Ile kero yangu ni kwamba yule mtoto hatabulikani hata katika mtaa, anaitwa majina kwa sababu haongei, anaitwa yule samibumbu, ambayo inanishu, yani inasikia ya kwamba imenisinya kabisa, kwa sababu mimi naamini ya kwamba kwa Mungu yote inawezekana. Na sasa ninaposikia mtoto wangu anaitwa bubu, ninasikia kukwasika na kusinyika. Hata akifanya makosa, wale hawajui kuongea na yeye, unapata tu anashapwa ofyoofyo, yaani unakuwa na makesi kila wakati, maana ameenda ameshapwa. Labda wakati mwingine, anaweza hata kukutana na pikipiki, haioni inamugonga, ama yule mwenye pikipiki akimwona, hajui kama huwa anaongea, na mchapa ofyoofyo mpaka anaumizwa Wakati mmoja alikuja na kidoda kwa mguu, ameshomwa na ile nini ya pikipiki, na sijajua ali, kwa sababu hajui kujieleza. Pia alipewa ile lingi, lakini siku moja akaibiwa moja, na mpaka leo sijui nani aliiba. Nikapata ingine ikaharibika, na sasa hana, na kwa sababu naambiwa iko very expensive, siwezi mimi. Kero langu ni kwamba huyu mtoto ni kama nimeachiwa mimi, ni laana sijui. Lakini sasa kwa sababu ni mtoto ambaye ni mimi nimemzaa, siwezi kumwacha, ninabebana naye awe ni mkubwa vipi ninabebana naye. Lengine ni kwamba un, yani upate msaada wowote kutokana kwa mtu mwingine, ni wewe mwenyewe ndo ubebane na huo mzigo, si usiku si mchana, ni wewe umwangalie. Hata ukimwacha hapo kama unaenda mahali pengine, ni kwa kulala, unaulizwa na huyu unamwachana nani, inabidi ubebane naye, ni kama ni wako, si wao watu wote. Ni kero langu, makala iliyoandaliwa na Salma Mohamed kutoka Mombasa kule nchini Kenya. Haya basi, kabla ya kuangalia uh, yanayozungumziwa kwenye mitandao tulikuwa na swali tuliuliza jana, na swali lenyewe ilikuwa ni je, unaweza kumshtaki rais wako kwa ufisadi? Mengi yameelezwa Patrick. Nikianza kusoma ujumbe kutoka kwa Johnson Wilson wa Tarime, anasema msta, yee ni mstaafu meja kwa, anasema kwa kule Afrika wamejiwekea kinga ya kutoshtakiwa rais anapokuwa madarakani na hata akitoka kwenye madaraka, wako juu ya sheria. Huyu anaitwa mimi Tata, anasema katiba ndiyo tatizo kwetu, ndiyo maana Watanzania tunabaki kukodoa macho kama mjusi alibanwa na mlango sehemu ya mkia. <laughs> Hezi kami anasema kama hana kinga ya yeyote ya, ya, ya kushtakiwa, ndiyo anastahili kushtakiwa. Ras Sanli Bobi anasema sio kwa Afrika hasa Tanzania. Dijopa Masapa anasema nchi zingine kama Zambia, Afrika Kusini, Ghana na kadhalika unaweza mshitaki raisi au mstaafu kwa ufisadi, lakini kwa hapa, anamaanisha Tanzania, hata kumkosoa kiongozi tu ni hatari, kama hujatekwa au unaweza kupigwa risasi ama vyote viwili. Kutokea maoni yake Dijopa Masapa. Haya, tumalizie naye huyu Musafiri Ndikuman, anasema Afrika hapana, kwa maana hakuna wakili atakayekubali kupokea mashtaka hayo ni mengi, yameelezwa msikilizaji, lakini kutokana na muda tunakusomea yale machache ambayo tunaona ni vyema tuyasome yaweze kusikika hewani. Na hivi sasa basi, tunaangalia mawili matatu ambayo yamevuma katika mitandao ya kijamii, tukianzia Facebook, Twitter na mitandao mingine ya kijamii inayozungumziwa na kuangaliwa uh, muda wote na watu wote. Leo tunaanzia hapa nchini Marekani, ambapo yule mwanamuziki mashuhuri Robert Kelly au R Kelly ambaye anaandamwa hivi sasa na shutuma za unyanyasaji wa ngono zinazomkabili uh, kwa wasichana wadogo walio chini ya umri wa miaka 18. Sasa basi amezungumza na kituo kimoja televisheni na anakanusha shutuma hizo, anadai kwamba yeye hajazifanya. Basi, kwenye mtandao wa Twitter, huyu Simon anasema arakeli, sina hata cha kuzungumza kwa sababu watoto wenyewe ndio wamesimama na kueleza. Je, imekuwaje? Dorothy anasema kwa vyovyote vile inabidi ajitetee kwamba hajafanya, lakini kwa kuwa vyombo vya sheria vinafuatilia, tusubiri tuone kitakacho endelea. Kikiki kiki, yeye, yeah, yeah, anasema kwamba ah, ni jambo la kusikitisha kwa kweli kama watoto walio chini ya miaka kumi na minane wamejitokeza na kueleza kilicho wasibu takriban miongo miwili iliyopita, ni jambo la kufuatiliwa, kwani Arakeli sio peke yake, wengi tu wameshafanya hivyo na pengine hawasikiki. Naona pia Patrick kwa upande wako na wewe pia una mawili matatu ya kuzungumza, niishie hapa katika suala hili la Arakeli, kwani a, maoni ni mengi na ni swala ambalo limekuwa likijadiliwa kweli kweli katika vyombo vya habari katika mitandao inayohusu uh, masuala ya burudani. Wanazungumzia uh, shutuma hizi za unyanyasaji wa ngono zinazomkabili Robert Kelly. Robert kel kabisa yuko katika matatizo, lakini <coughs> aliachiliwa kwa dhamana mkamiti. Sijui uh, kilichofuata nini hivi. Yuko nyumbani sasa? Haswa ni kweli ameachiliwa kwa dhamana na yule aliyempatia dhamana huyo mama uh, katika siku chache zilizopita, siku ya Jumatatu iliripotiwa kwamba mwanamke huyo alipatiwa vitisho na watu wasiojulikana huko Chicago katika sehemu yake ya kufanyia kazi, ambapo ilikuwa ni kituo cha kulea watoto wadogo. Mm -hmm. na vile vile kuna masharti kadhaa amepewa arakeli kabla ya ku, ya kesi kuendelea kuanza kusikilizwa mahakamani. Haya la kuzungumzia uh, ni jambo lilitokea jana kwenye michezo mchezo mm -hmm. kati ya Real Madrid ambaye ni mshindi wa kombe la mabingwa barani Ulaya mm -hmm. mara tatu mfululizo, jana kaondolewa kwenye duru ya kwanza, kaondolewa na timu chipukizi timu ya vijana wadogo Ajax Amsterdam mm -hmm. mewachabanga mabao manne kwa moja kwenye uwanja wao wa Bernau ber, Bernabeu huko Real Madrid, kwa hiyo limewashangaza wengi kuona Real Madrid inaondoka mapema mno na kushindwa na timu ndogo sana ambayo ni ya vijana wadogo wadogo. Kwa hiyo ndicho kinazungumziwa kwenye fani ya sport wakati huu sasa. Naona uh, mengine hatutaweza kuzungumza kwa hivi sasa, kwani muda pia nao umetutupa mkono. Kutoka studio namba 15 za VOA Express, kwa niaba ya msimamizi wa matangazo, Khadija Riami, mwongozaji Aida Isa, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, na mimi ni Patrick Nduimana.